Kia Soul- những thứ cần lắp thêm

HaTrang

Xe tải
1.Em thấy cũng như Forte, Kia Soul cần lắp thêm chắn bùn: cái này rất cần vì nếu ko có nó bắn hết lên thành xe, trông rất bẩn
2.Vè che mưa: tùy thích, vì cái vè trông xấu, xe nào lắp cũng xấu, nhưng lại hữu ích khi muốn hạ kính xuống 1 tý mà ko sợ trời mưa vào xe
3.Đầu DVD: tùy xe, có xe có DVD sẵn rồi, giống i30 bây h lắp thêm vào cái DVD 2 din thì sẽ mất cái màn hình có nhiều thông số hữu ích cũng như có thể liên quan cả đến chức năng điều khiển audio và nghe điện thoại trên vô lăng, vậy theo thiển ý của em là lắp DVD gối hặc DVD trần, nhưng cụ tỷ loại nào, giá rổ ra sao? ở đâu? ảnh hưởng gì đến độ nguyên bản của xe ko thì phải :^)

em mới lấy xe nên tạm thời chỉ nghĩ được thế, còn gì các kụ bổ sung và cho thông tin nhé :)

HaTrang

Xe tải
À cả body kit nữa, nếu có hàng thì lắp thêm cũng hay

jrhan

Xe buýt
À cả body kit nữa, nếu có hàng thì lắp thêm cũng hay
Oài, xe bác 2010 là ngon nhất rồi, chỉ cần lắp thêm body kit và spoiler cho em nó hoàn chỉnh thôi.
Em cũng đang làm bodykit ở HN, đổ theo nguyên mẫu - hợp lý hơn nhiều so với giá 10 củ hàng nhập, mà lại ko phải đợi, lắp lên ko khác hàng zin tí nào.
Bác quan tâm thì cứ pm nhé, nhưng phải có (b)(b)(b) khao xe đẹp đấy.

codam

Xe hơi
Các bác lái lụa nên mới lắp bodykits ^^ Soul gầm ko phải là thấp thế mà em vẫn chạm lên chạm xuống cái cản trước. ngượng quá.

Bác JrHan có đúc cái Eyeliners ko ạ? Cho em ké 1 bộ với.

HaTrang

Xe tải
Em cũng đang làm bodykit ở HN, đổ theo nguyên mẫu - hợp lý hơn nhiều so với giá 10 củ hàng nhập, mà lại ko phải đợi, lắp lên ko khác hàng zin tí nào.
Bác quan tâm thì cứ pm nhé, nhưng phải có (b)(b)(b) khao xe đẹp đấy.
chặc chặc, vụ này hay đấy (b) là tất yếu
bác đặt ở đâu? giá rổ thế nào cho anh em ké với, em nghĩ giá hợp lý chắc nhiều người muốn lắp chứ 10 củ cho cái hàng nhập thì hơi :P

HaTrang

Xe tải
với cả cái vụ xịt gầm bằng cao su non nữa, vụ này em đọc bên top pic của KFC rồi, thấy cũng hay, thực ra em chả biết nó có tác dụng chống ồn ko nữa vì Soul đã chống ồn rất tốt rồi, xe đi chắc lắm, nhưng là vợ mình ai chả muốn chăm sóc cho nó, ít ra thì cũng đỡ bị nước và đất đá bắn lên các bác nhỉ?:21:
Tiện thể em copy cả cái kinh nghiệm của bác Cua bên KFC lên đây để các cụ dễ tìm đọc:
-Vật liệu: 3M Underseal Rubberized Undercoating Cửa hàng 3M chỗ nhà máy ôtô 3/2 (Đầu đường giải phóng) giá 160k 1 chai, mua cả thùng 6 chai hết 960k.
-về thuê Gara họ nhấc xe lên sơn toàn bộ gầm và 4 hốc bánh (Công 500k) là xong toàn bộ (lưu ý là các kụ phải rửa sạch, sấy khô gầm nhé)
-Phần gầm các cụ dùng 2 chai và phun làm 2 lần, lần đầu mỏng thôi và để khoảng 30" phun tiếp lần 2 cho hết sơn thì thôi (4hốc bánh mỗi hốc 1 chai ạ)
Em cũng tìm hiểu rồi nhưng chưa có lúc nào làm được (k)

TrauSat

Xe tải
với cả cái vụ xịt gầm bằng cao su non nữa, vụ này em đọc bên top pic của KFC rồi, thấy cũng hay, thực ra em chả biết nó có tác dụng chống ồn ko nữa vì Soul đã chống ồn rất tốt rồi, xe đi chắc lắm, nhưng là vợ mình ai chả muốn chăm sóc cho nó, ít ra thì cũng đỡ bị nước và đất đá bắn lên các bác nhỉ?:21:
Tiện thể em copy cả cái kinh nghiệm của bác Cua bên KFC lên đây để các cụ dễ tìm đọc:
-Vật liệu: 3M Underseal Rubberized Undercoating Cửa hàng 3M chỗ nhà máy ôtô 3/2 (Đầu đường giải phóng) giá 160k 1 chai, mua cả thùng 6 chai hết 960k.
-về thuê Gara họ nhấc xe lên sơn toàn bộ gầm và 4 hốc bánh (Công 500k) là xong toàn bộ (lưu ý là các kụ phải rửa sạch, sấy khô gầm nhé)
-Phần gầm các cụ dùng 2 chai và phun làm 2 lần, lần đầu mỏng thôi và để khoảng 30" phun tiếp lần 2 cho hết sơn thì thôi (4hốc bánh mỗi hốc 1 chai ạ)
Em thấy cái gì cũng hay, cũng thèm, mỗi tội ngại làm ghê :))

Tungld

Xe tăng
3.Đầu DVD: tùy xe, có xe có DVD sẵn rồi, giống i30 bây h lắp thêm vào cái DVD 2 din thì sẽ mất cái màn hình có nhiều thông số hữu ích cũng như có thể liên quan cả đến chức năng điều khiển audio và nghe điện thoại trên vô lăng, vậy theo thiển ý của em là lắp DVD gối hặc DVD trần, nhưng cụ tỷ loại nào, giá rổ ra sao? ở đâu? ảnh hưởng gì đến độ nguyên bản của xe ko thì phải
Xe em độ như thế này:

jrhan

Xe buýt
Ơ, thế thì bác phải đi off với ae Souler rồi! Nhân tiện bác xem xe của em với bác Tungld luôn - đã làm rồi bác ợ - Cảm nhận chuẩn đới:41::41::41:
Tuần sau là xe em lắp body kit xong rồi -hơi chậm vì xe chạy suốt, ko về cho ae lắp dc:'(:'(:'(. Hôm nào tụ tập bác nghía luôn chứ em trình còi, ko biết up ảnh như bác Tungld:41::41::41:

jrhan

Xe buýt
Các bác lái lụa nên mới lắp bodykits ^^ Soul gầm ko phải là thấp thế mà em vẫn chạm lên chạm xuống cái cản trước. ngượng quá.

Bác JrHan có đúc cái Eyeliners ko ạ? Cho em ké 1 bộ với.
Thực ra lắp body kit hay ko cũng ko khác đâu bác ạ vì nếu lắp cũng ko hạ thấp hơn tấm chắn ở đầu máy đâu:)):)):))

Hôm nào off mời bác đối chứng sẽ thấy, chỉ là vấn đề thẩm mỹ thôi, trông xe cứng cáp, khỏe hơn:41::41::41:

Eyeline thì em cũng đang làm... trông ổn hơn đồ gin vì lên sát tận chân đèn pha - ko còn khe hở nữa...

Tình hình là phải tụ tập gấp thôi các bác ợ, để trao đổi thêm thông tin cho nóng:41::41::41:

trieuphianh

Xe tải
Hôm nay có bác lên chỗ em thay logo kia cho con SOUL vì bị..... mất
Em thấy các bác mua thêm cả logo dự trữ đi vì tình hình con này cang ngày càng được nhiếu loại đối tượng chú ý hơn thì phải :21:

jrhan

Xe buýt
Nó là cái viền đen gắn ở dưới đèn pha đấy kụ, trôg nó đẹp hơn, mắt em nó to hơn, lại ngầu nữa...
Kụ chịu khó tìm lại ảnh xe của bác Tungld là thấy ngay mà:41::41::41:

codam

Xe hơi
Cái Eyeline đấy thực ra mình sơn màu gì chả đc. Em xem trên cái Kiasoulforum bọn nó còn sơn màu nõn chuối. Nhìn xì tin ra phết ạ hahaha

HaTrang

Xe tải
Em nghĩ mãi rồi đang thiên về ý tưởng lắp DVD trần xe kiêm đèn trần luôn, bác nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn giúp em ạ :)

Tungld

Xe tăng
Xe mình có cửa sổ trời lắp ko được đâu bác ạ