Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 81 - Mãi là Niềm tự hào

onlylove_1437

Xe đạp
chào mừng bác ra nhập câu lạc bộ " mãi là niềm tự hào " ( dù ít hay nhiều thì chưa tính )
hàng 2nd bác có thể mua ở chợ giời hoặc lên tề lỗ chỗ chuyên phá xe. hoạc mua hẳn đồ mới ( vì cái này cũng chả đắt lắm - hình như 200k/ 4 cái ) về tự lắp thì rẻ hơn nhiều so với vào gara lắp đồ.
còn điều hòa thì khá lằng nhằng đấy.
nếu có điều kiện thì bác tham gia vào dịp sinh nhật PC ngày 30/11 này tại sơn tây thì các cụ nhà mình khám bệnh trực tiếp cho bác thì nhanh hơn.
thank bác em cũng muốn đi vì em ham vui cơ mà công việc lubu quá bác ah.em làm nhà nước đá ngoài xong 2 cháu bé .em ỏ tỉnh đâm ra khó bó chí thời gian.phan vi xe cũ quá em sợ di chuyển đuong dài. Túm lại em muốn vô đây học hỏi kinh nghiệm đẻ vợ em nó lành lặn thuần thuý đã ah, jo xuất hiện đám đông em ý sợ xấu mặt chồng ah :) thank cụ 1 lân nũa có j em hoi cụ chỉ bảo em nha ah em thay dc cầu chì trên chân côn cho dieu hoa quat gio. Cụ nào lính moi mà bi bệnh như em thi pm em chỉ cách nhận biết cho nhanh ah

Chỉnh sửa cuối:

67campha

Xe tăng
thank bác em cũng muốn đi vì em ham vui cơ mà công việc lubu quá bác ah.em làm nhà nước đá ngoài xong 2 cháu bé .em ỏ tỉnh đâm ra khó bó chí thời gian.phan vi xe cũ quá em sợ di chuyển đuong dài. Túm lại em muốn vô đây học hỏi kinh nghiệm đẻ vợ em nó lành lặn thuần thuý đã ah, jo xuất hiện đám đông em ý sợ xấu mặt chồng ah :) thank cụ 1 lân nũa có j em hoi cụ chỉ bảo em nha ah em thay dc cầu chì trên chân côn cho dieu hoa quat gio. Cụ nào lính moi mà bi bệnh như em thi pm em chỉ cách nhận biết cho nhanh ah
Cầu chì ơi là cầu chì, em đã từng thay cả 1 nắm chỉ vì 1 chỗ dò điện. cụ chú ý nhé. rảnh rỗi phải xem toàn bộ các mối nối dây điện. khoanh vùng, xem từng vùng 1. em mất cả buổi chiều cùng mấy chú thợ điện mới tìm ra chỗ hỏng đấy.

67campha

Xe tăng
@CT : bác đi chợ thì xem qua hàng đồ điện mua hộ em ít ống ghen co nhiệt. em định luồn vào các mối nối trên xe.

67campha

Xe tăng
có mỗi em tiếp khách:

Hiện có 2 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (1 lái chính và 1 lái phụ)

67campha

cafe sáng

Xe buýt
Thứ 6 em được nghỉ, định lang thang chợ trời, đồng nhân, lê gia định. Các cụ cho em hỏi khu đó có chỗ nào gửi xe ô tô không hay cứ đỗ ngoài đường? Cụ nào rảnh làm hướng dẫn viên cho em đi chợ với.

bluestar2006

Xe container
Thứ 6 em được nghỉ, định lang thang chợ trời, đồng nhân, lê gia định. Các cụ cho em hỏi khu đó có chỗ nào gửi xe ô tô không hay cứ đỗ ngoài đường? Cụ nào rảnh làm hướng dẫn viên cho em đi chợ với.
Bác có thể gửi xe ở phố Nguyễn Công Trứ rồi đi bộ qua chợ Nguyễn Công Trứ vào Lê Gia Định/Đồng nhân. Hoặc gửi xe ở Trần Khát Chân, rồi đi vào chợ qua phố Chùa Vua.
Cuối Đồng nhân họ cũng trông xe nhưng em sợ khó còn chỗ.

Pride 1412

Xe tăng
T6 thì chắc em bân rồi không thì em tháp tùng bác đi, bác thử gọi bác Dongco bác alo đặt gạch luôn hôm nay xem cụ í có đi đc không. Nếu không phải giặt tã cho em bé pú thì bác í đi đc ạ. Nếu bác tự đi vô đó như vào ma trận không biết đường mô mà mần đâu ợ.

PrideCD5

Xe buýt
Thời gian hẻo lém nên mãi chưa làm được CT ui :D Mà hơn tháng đấy có đi được ko CT nhể ;)

Em vừa làm xong tháng trước đây ạ
trình tự y như CT[@bluestar2006;2539] trình bày ạ

1. ra CA phường xin xác nhận theo mẫu (không mất tiền ạ)
2. khai thuế và nộp thuế trước bạ (nếu có giá của TP thì bác phô tô hoặc lấy trên internet ra là chuẩn nhất, trườg hợp của Em hết hơn bảy trăm, thằng cu em nhà Em nó đi nộp bẩu thế)
3. Mang xe ra cà số khung, số máy ( em đã thuê trước mất 200k cho 3 bộ nhưng chỉ dùng 2 thôi)
4. Mang hồ sơ và đánh xe ra xác nhận ra gần chỗ đăng kiểm cạnh trường Giao thông để cho CA họ kiểm tra SM,SK (lại mất 200K)
5 quay lại nộp hồ sơ tại phòng đăng ký phương tiện trên đường láng (cái này theo kinh ngiệm của Em là đến gần cuối giờ thì vào nộp để đở phải đợi lâu, như hôm Em đi thì các trường hợp làm theo TT12 họ đều để cuối buổi mới làm) và được nhận 1 tờ hẹn 30 ngày đến. (lúc này Bác vẫn đi thoải mái vì họ chưa thu biển + với giấy hẹn nữa nhưng lại nhưng vẫn phải còn hạn đăng kiểm nhé
Trường hợp của em đúng hẹn ghi trong giấy đến thì được trả lời là hôm nay mới là ngày 30 phải qua 30 ngày mới .được khục khục..
Hôm sau đến thì lại phát sinh thêm (Họ tìm thấy trong hồ sơ lưu có cái giấy thế chấp ngân hàng của chủ cũ từ tháng 10 năm 2004) họ yêu cầu phải đến ngân hàng xin giấy giải chấp thì mới được, ợ ợ ợ...
Lại tìm đến ngân hàng và được Em nhân viên nói là hợp đồng thế chấp này đã hết hạn rùi và không còn nợ nữa phù phù và Em ấy bẩu là Anh đóng cho Em 200k để Em làm giấy giải chấp cho, ừ thôi thi cho nhanh).
Em quay lại nộp và chờ bấm biển và lấy biển ngay, còn đăng ký họ hẹn 3 ngày sau đến lấy (lúc này họ thu biển cũ và cấp biển mới) nên vẫn được đi tiếp ạ)
lần này Em để hẳn 5 ngày mới đến (lại nộp tiếo 200k nữa ) rùi đi đăng kiểm
Xong Xong và phù phù

Hi vọng trường hợp của Nhị ca nhanh hơn của Em ạ
Chúc Anh mạnh khoẻ ạ

Chỉnh sửa cuối:

PrideCD5

Xe buýt
Tềnh hềnh sáng nay iem đi mua bơm giá đã lên thêm 10$ ạ' , mặc cả không nổi vì hàng hiếm rồi ạ. E chi mua đc 2cais vậy là bác Thảo có 1 cái thui nhé, bác quan3d bộ tem bác cần chũ gì nhỉ, e lấy 1 bộ cơ mà f1 nhà e tha đâu mất chữ bride rùi ạ. Hic.
Thank Bác ạ. Vậy là SN Em lại có quà rùi hihihihi sướng quá

vuahung105

Xe container
[@ramada;83143] - [@vuahung105;117813] , cặp đôi thích đi ngủ cùng nhau sau mỗi lần nhậu, hi
CLB này ngày càng phát triển rồi nhá. bây h toàn phải nhanh chân mới có cơ hội đới.