[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
hôm nào chị thử thủ thỉ yêu thương xem ông có phản ứng gì k, k thì điếc bẩm sinh thật :D
Ko phải bẩm sinh mà là điếc có điều kiện. Ngày trước hồi mới ra HN cháu ở nhờ nhà 1 bác cùng quê (ở trông nhà hộ) bác ấy điếc có điều kiện, hồi tiếp quản lò phản ứng hạt nhân Đà Lạt ấy, lúc máy bay hạ cánh thì bị sự cố nên điếc. Những khi bác ấy ko thích, ko để ý thì ko nghe thấy gì, thế mà lẩm bẩm trong miệng là bác ấy biết hết, đến tài

Dancingwiththewind

Xe điện
Chồng mợ hỏi 4 câu chưa trả lời thì còn đỡ, chồng em thì thế này, ông ý quan điểm là 1 người nóng thì người kia tránh ra ko thành cãi nhau to. Thế nên lúc nào mình gào ầm lên hoặc cho 1 tràng dài thì ông ý sẽ tránh ra ngoài hoặc im, nói gì cũng im.
Mà cái lúc mình có nhu cầu "đối thoại" mà ko có người đáp khó chịu kinh khủng ý.
À em có lần nói hàng tiếng không lời hồi đáp rồi mợ ạ. Với có lần viết đơn li hôn ông chỉ bảo mỗi câu: không đúng mẫu! Hết!
Nên giờ em quen rồi, vui thì em nói nhiều buồn em nói ít. :))

Smile1102

Xe container
Ko phải bẩm sinh mà là điếc có điều kiện. Ngày trước hồi mới ra HN cháu ở nhờ nhà 1 bác cùng quê (ở trông nhà hộ) bác ấy điếc có điều kiện, hồi tiếp quản lò phản ứng hạt nhân Đà Lạt ấy, lúc máy bay hạ cánh thì bị sự cố nên điếc. Những khi bác ấy ko thích, ko để ý thì ko nghe thấy gì, thế mà lẩm bẩm trong miệng là bác ấy biết hết, đến tài
Chuẩn mợ ạ, điếc có điều kiện :D

starsn

Xe điện
Haha em thích comment của mẹ mợ :D
Nhà em thì mới đây "anh đang làm gì đấy" im, "anh đang tính cái gì đấy" im, "anh tính làm gì đấy", "không nói". Đấy cũng muốn oánh nhau lắm ý.
Mợ kể ưu điểm đi :D

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Em kể về đối tác của em đó ạ, rồi tính cách này di truyền cho cả F1 luôn nên nhà em ăn như Tây ấy, chỉ ăn đồ ko.xương thôi.
Nhà mình mà vậy thì mời ăn ức gà công nghiệp, đồ đông lạnh...

Thành Thị 1

Xe điện
À em có lần nói hàng tiếng không lời hồi đáp rồi mợ ạ. Với có lần viết đơn li hôn ông chỉ bảo mỗi câu: không đúng mẫu! Hết!
tuyền thấy nói, chả thấy làm đâu mợ ạ.
Nhiều câu hỏi ko trả lời, vì biết chắc sau câu trả lời đó sẽ dẫn tới 1 loạt câu hỏi....ko giải quyết vấn đề gì cả. nên im lặng cũng là 1 cách đấy mợ!

alceste

Xe điện
Đợt gần nhất nhà mình cung đấu, mình vừa mở đài thì lão ý bảo “thế bây h nói chuyện gì, có gì mới kô chứ mấy chuyện em nói anh biết cả rồi, em đã nói nhiều lần nên nếu kô có gì mới thì thôi kô cần phải nói.” Đến mắng cũng kô ai thèm nghe, mợ thấy số em có khổ kô?

Chỉnh sửa cuối:

starsn

Xe điện
Đợt gần nhất nhà mình cung đấu, mình vừa mở đài thì lão ý bảo thế bây h nói chuyện gì, có gì mới kô chứ mấy chuyện em nói anh biết cả rồi, em đã nói nhiều lần rồi nếu kô có gì mới thì thôi kô cần phải nói.
Em bảo chồng em là em too bored nên cần ANH giải trí cho em, ít nhất mỗi ngày anh phải nói 15p, bật timer lên là bắt đầu tính giờ :))

Nói thế thôi bạn nhà em không đến nỗi ít nói quá với vợ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Anh lại vào hóng các mợ chia sẻ cách dạy chồng online =))=))=))

MuathuHN252

Xe lăn

MuathuHN252

Xe lăn
Không bao giờ muộn mợ êy, có đủ muốn hay không thôi :)
Anh nhà em giờ đi 3 tháng về lần, lâu lâu mới về dc mấy hôm, em mà lại bẩu lão làm việc nhà rồi này kia nữa chắc có khi chả muốn về nhà nữa ấy ạ. Nên thôi, em làm tất luôn cho nhanh. Bê đồ nặng thì chắc đợi con lớn, giờ ng bé làm việc bé, phụ mẹ phần nào đó thôi ạ

starsn

Xe điện
Anh nhà em giờ đi 3 tháng về lần, lâu lâu mới về dc mấy hôm, em mà lại bẩu lão làm việc nhà rồi này kia nữa chắc có khi chả muốn về nhà nữa ấy ạ. Nên thôi, em làm tất luôn cho nhanh. Bê đồ nặng thì chắc đợi con lớn, giờ ng bé làm việc bé, phụ mẹ phần nào đó thôi ạ
Vâng, em chỉ nghe mợ kể thôi nhưng thấy chồng lấy được vợ quá sướng luôn ấy. Mà đúng là con chăm chỉ thấy hạnh phúc yên tâm hơn là chồng chăm chỉ, nên được như thế cũng là rất tốt rồi. Thằng con nhà em chán lắm, sáng cơm thức ăn trong nồi mà nó dậy muộn, lười v.v. chả ăn, cũng không mang đi, chắc là nhịn cả sáng cả trưa :(

MuathuHN252

Xe lăn
Vâng, em chỉ nghe mợ kể thôi nhưng thấy chồng lấy được vợ quá sướng luôn ấy. Mà đúng là con chăm chỉ thấy hạnh phúc yên tâm hơn chồng chăm chỉ, nên được như thế cũng là rất tốt rồi. Thằng con nhà em chán lắm, sáng cơm thức ăn trong nồi mà nó dậy muộn, lười v.v. chả ăn, cũng không mang đi, có khi nhịn :(
Con e còn nhỏ lắm, còn vất vả dài dài ạ. Mới qua thanh niên chút mà lạc vào thớt này xong khủng hoảng luôn theo các mợ. Mà e nghĩ chắc e khủng hoảng tài chính ấy, xin vía các mợ chục năm 20 năm nữa được như các mợ ạ.

starsn

Xe điện
Con e còn nhỏ lắm, còn vất vả dài dài ạ. Mới qua thanh niên chút mà lạc vào thớt này xong khủng hoảng luôn theo các mợ. Mà e nghĩ chắc e khủng hoảng tài chính ấy, xin vía các mợ chục năm 20 năm nữa được như các mợ ạ.
Mợ đi làm cty sau này còn có bhxh, nên không khủng hoảng tài chính được đâu ạ, còn lại tiền thì bao giờ cũng có nhiều người làm mình khủng hoảng được. Chúc mợ lần sau mua đất trúng đậm :D

Nhà em dành rất nhiều thời gian cho cv, giờ thằng con em nó cứ linh ta linh tinh, nhiều khi em tự hỏi không biết có phải tại mình ít quan tâm đến nó không.