[Funland] Không Bị Bỏ Lại ở Tuổi 40: Thay đổi về suy nghĩ và thời gian của bạn vào buổi tối

CauChangThoNgay

Xe đạp
Khi bước sang tuổi 40, nhiều người bắt đầu cảm thấy lo lắng về việc bị bỏ lại trong cuộc sống và sự nghiệp. Tuy nhiên, không phải lúc nào cũng muộn màng để thay đổi và phát triển bản thân. Dưới đây là một số cách bạn có thể thực hiện để tạo ra sự thay đổi tích cực và không bị bỏ lại ở tuổi 40.
1. Lên Kế Hoạch Cho Ngày Hôm Sau
Mỗi buổi tối, hãy dành thời gian để đặt ra các mục tiêu và kế hoạch cho ngày tiếp theo. Việc này giúp bạn tổ chức thời gian và tập trung vào những gì quan trọng nhất.
2. Xem Xét Các Việc Đã Làm
Trước khi kết thúc ngày, hãy đánh giá lại những gì bạn đã làm và nhận biết được những điểm mạnh cũng như điểm yếu của mình. Điều này giúp bạn hiểu rõ hơn về bản thân và cách cải thiện mỗi ngày.
3. Dành 30 - 60 Phút Tập Trung Vào Dự Án Hoặc Ước Mơ Cá Nhân
Hãy dành ít nhất 30 đến 60 phút mỗi tối để tập trung vào dự án hoặc ước mơ cá nhân của bạn. Điều này giúp bạn tiến triển và đạt được những mục tiêu lớn hơn trong cuộc sống và sự nghiệp.
4. Học và Đầu Tư Vào Bản Thân
Không bao giờ là quá muộn để học hỏi và phát triển bản thân. Dành thời gian hàng ngày để đọc sách, tham gia các khóa học trực tuyến hoặc tham gia các hoạt động giáo dục khác để nâng cao kỹ năng và kiến thức của mình.
Nhớ rằng, tuổi 40 chỉ là một con số. Quan trọng hơn là cách bạn sử dụng thời gian và năng lượng của mình để thay đổi và phát triển mỗi ngày. Bằng cách thực hiện những hành động nhỏ hàng ngày, bạn có thể định hình một tương lai tươi sáng và không bị bỏ lại trong cuộc sống và sự nghiệp.

Mũi tên bạc

Xe container
Sau tuổi 40 thì con người bắt đầu chậm dần, đến 45 thì mắt bắt đầu viễn rồi và làm gì cũng bắt đầu ngại. EM sẽ cố gắng làm theo những gì cụ chủ ghi!

duongqua

Xe container
Hài lòng với bản thân mình đã có, trình độ mình đang có, cố gắng trong khả năng của mình, đừng cố quá với những cái người khác có được mà mình ko thể có được. Với e tuổi U40-50 trôi qua nhẹ nhàng thôi ko quá phải ganh đua làm gì cho nặng đầu, trừ khi mình quá kém, hoặc ko có gì trong tay thì nên cố gắng.

poohsieunhan

Xe tải
e còn 1 năm nữa là đến tuổi 40 đây sẽ cố gắng như cụ chủ thread nói, cơ mà thấy dạo này làm cái gì cũng chậm chạp và "đuối sức"

NNS

Xe ngựa
4 sọi rồi thì nhẽ khỏi cần thay đổi, chỉ cần khốn nạn gấp đôi là đủ xài =))

dongnat123

Xe container
Em hàng ngày vẫn thế này, cụ thớt xem thế nào
1. Lên Kế Hoạch Cho Ngày Hôm Sau
- Sáng kiểm tra điện thoại đầy pin
- Kiểm tra săm lốp trước khi ra khỏi nhà
- Nước uống khi đi làm
2. Xem Xét Các Việc Đã Làm
- Hôm nay chạy bao chuyến, đánh giá khách hàng thế nào
- Thu nhập đủ chưa để mai chạy bù
3. Dành 30 - 60 Phút Tập Trung Vào Dự Án Hoặc Ước Mơ Cá Nhân
- Làm con vietloss hoặc giải toán xong trước 18h30
4. Học và Đầu Tư Vào Bản Thân
- Mua cái mão bảo vệ đầu ấm vào mùa đông, mát mùa hè
- quần áo, áo mưa loại chất lượng kha khá một chút

tamphayhai

Xe đạp
em hiện tại 34 tuổi. mà sáng nhiều lúc dậy cầm đt tới trưa luôn. chưa tập được thói quen kỷ luật.
công việc tự do nên nhiều lúc còn không biêt hôm nay thứ mấy

vkthang

Xe container
Các cụ đừng để tâm trí già cỗi là được, tuổi chỉ là con số :P

hoangduc.sbr

Xì hơi lốp
Cái thứ 4 mà đi học mấy khóa của thằng Long trọc hay Hiếu orion + đồng bọn thì anlonroid.

Rivers

Xe container
Tuổi tác chỉ là con số, khi nào thấy lồi không ngó, lạ ko lên mí căng.

manhbin1004

Xe hơi
Mấy điều này đúng, nhưng chung chung quá, và thực ra là cần làm từ lúc trẻ hơn chứ đến 40 tập thì hơi khó. E nghĩ là nên dành tgian cho thể dục/sức khỏe; duy trì/tạo lập các mối quan hệ tích cực cho bản thân.

Rô-Ron

Xe điện
Cái thứ 4 mà đi học mấy khóa của thằng Long trọc hay Hiếu orion + đồng bọn thì anlonroid.
Học nhưng phải biết vận dụng, phải biết đứng dậy mà làm thì mới khá được. Học xong chỉ nghĩ trong đầu là mình biết rồi giỏi rồi xong chỉ giỏi chém gió thì đúng là ăn lòng lợn :))
Bạn mình học Thày Long tốn tiền tỷ nhưng rất thành công!
BS chữa hiếm muộn bao năm ở BV công nhưng vất vả thu nhập chỉ khoảng 100tr 1 tháng làm ngày làm đêm. Học xong dũng cảm bỏ môi trường nhà nước về lập doanh nghiệp, phát triển thương hiệu cá nhân giờ khá lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

formen

Xe lăn
Lại lý thuyết hử, em list việc lúc nào cũng ngập, làm dần mỗi ngày.

vkthang

Xe container
nhưng mà qua 30 đúng là não nó chậm hẳn bác ạ. nhậu nhẹt cũng kém hẳn luôn. giờ muốn học thêm tiếng anh mà nhớ load chậm quá bác
Mình thích nghi thôi cụ, luôn giữ tâm trí vui vẻ trẻ khỏe, các mợ mới lo kia kìa, qua ngưỡng 35 là các mợ xuống xắc hẳn luôn :))

datinh

Xe container
Học nhưng phải biết vận dụng, phải biết đứng dậy mà làm thì mới khá được. Học xong chỉ nghĩ trong đầu là mình biết rồi giỏi rồi xong chỉ giỏi chém gió thì đúng là ăn lòng lợn :))
BS chữa hiếm muộn bao năm ở BV công nhưng vất vả thu nhập chỉ khoảng 100tr 1 tháng làm ngày làm đêm. Học xong dũng cảm bỏ môi trường nhà nước về lập doanh nghiệp, phát triển thương hiệu cá nhân giờ khá lắm rồi.
nói gì nói. dám bỏ tỉ bạc ra để học thì bác bạn kia chắc phải có gấp vài lần
nôm na có vốn rồi. làm gì nó cũng dễ hơn cái anh tay trắng tinh. có mỗi trym

tamphayhai

Xe đạp
Mình thích nghi thôi cụ, luôn giữ tâm trí vui vẻ trẻ khỏe, các mợ mới lo kia kìa, qua ngưỡng 35 là các mợ xuống xắc hẳn luôn :))
haha. thế các mợ đến 40 50 hồi xuân thì sao nhỉ.
- giờ chác kiếm trò gì làm niềm vui mới được. chứ càng già em thấy càng ít bạn bác à. nhiều lúc buồn ghê á ai rồi cũng thay đổi

hoangduc.sbr

Xì hơi lốp
Em thật cụ, Long trọc trình k.doanh thực chiến còn thua cả mấy chị buôn gà, buôn heo. Mà bạn bác vẫn bỏ cả tỷ bạc ra để đi học lão thì... 😂