[Funland] Khởi tố đám tiktoker youtuber Hải idol

tôi yêu ô tô

Xe container
À , vụ lăn lộn yoga giữa đường thì cụ nào có vợ hay lộn đường trên bờ hồ cuối tuần nhớ về bảo ban vợ đi nhé. Gớm em là đàn ông đi qua nhìn còn đỏ hết cả mặt. Ba ba con nào con ấy to như cái dép đập vào mặt người đi đường nhìn thấy gớm ;))

Làm gì có chồng mà bảo :D

VCHDHN

Xe container
Em ủng hộ dẹp hết mấy món nhảm nhí này đi.
Điện ảnh, truyền hình, báo chí còn có sự kiểm soát/duyệt của Nhà nước. Còn trên mấy cái nền tảng mxh này thì ai cũng có thể làm và tung lên bất cứ thứ gì, thậm chí cả những thứ vi phạm pháp luật nghiêm trọng.
Vi phạm đã có luật, chế tài xử lý :))

tôi yêu ô tô

Xe container
Nhiều cụ có vẻ hằn học và hả hê nhỉ. Thời kì bùng nổ mạng xã hội từ facebook, tiktok, youtube... nhiều bạn thế hệ trẻ 9x 20x nắm bắt kiếm tiền rất khủng chứ ko tự nhiên tiền trên trời rơi xuống đâu. Còn việc kiếm nhiều tiền xong có giữ mình được hay ko, sống có chuẩn mực hay ko, có vi phạm pháp luật hay ko... thì đã có xã hội và pháp luật điều chỉnh hành vi.
Nên nhiều cụ cứ nghĩ tiền họ kiếm ra do ông A bà C bơm rửa, rồi tự nhiên nó rơi vào đầu là chưa hiểu gì về thu nhập họ kiếm như nào rồi.
Hả hê là bởi nhiều đứa kiếm tiền tự sự thiếu hiểu biết của một bp xã hội, từ bọn trẻ con mới nứt mắt chưa biết gì, làm những content bẩn gây sai lệch tư tưởng trẻ nhỏ,...và công cụ phát tán những cái đó chính là cái tiktok, cái fb,...những loại như thế không tiệt trừ để chúng nó để trứng thì hỏng cả thế hệ!

vanhai493

Xe điện
Lắm tiền thì phạt để nộp bớt cho nhà nc đi
E ủng hộ nhiều thằng chơi ngu như này để nhà nc có thêm tiền phạt

Timestay

Xe tải
Nhiều cụ có vẻ hằn học và hả hê nhỉ. Thời kì bùng nổ mạng xã hội từ facebook, tiktok, youtube... nhiều bạn thế hệ trẻ 9x 20x nắm bắt kiếm tiền rất khủng chứ ko tự nhiên tiền trên trời rơi xuống đâu. Còn việc kiếm nhiều tiền xong có giữ mình được hay ko, sống có chuẩn mực hay ko, có vi phạm pháp luật hay ko... thì đã có xã hội và pháp luật điều chỉnh hành vi.
Nên nhiều cụ cứ nghĩ tiền họ kiếm ra do ông A bà C bơm rửa, rồi tự nhiên nó rơi vào đầu là chưa hiểu gì về thu nhập họ kiếm như nào rồi.
Điều nguy hiểm là thế hệ trẻ kéo nhau đi ngoáy mông ngoáy mít làm trò con bò để kiếm tiền từ tiktok thì đất nước này nát. Quốc gia phát triển nhờ công nghệ khoa học kỹ thuật chứ trông vào giải trí khoe mông khoe mít thì toang.

Giá trị ảo thay thế giá trị thật gây ảnh hưởng đến tương lai thế hệ trẻ. Cần phải nghiêm trị.

kduc

Xe container
E ko hằn học gì họ cả nhưng chỉ thắc mắc mấy người giầu hay đạo lý ấy có đóng thuế TNCN đầy đủ ko thôi?

hm.tuan

Xe điện
Hả hê là bởi nhiều đứa kiếm tiền tự sự thiếu hiểu biết của một bp xã hội, từ bọn trẻ con mới nứt mắt chưa biết gì, làm những content bẩn gây sai lệch tư tưởng trẻ nhỏ,...và công cụ phát tán những cái đó chính là cái tiktok, cái fb,...những loại như thế không tiệt trừ để chúng nó để trứng thì hỏng cả thế hệ!
Khổ cái là cái ban điều hành món tư tưởng thượng tầng toàn bô lão, suy nghĩ dập khuôn... Do đó ko theo kịp bọn bẩn đó, thậm chí không khéo là đội ở ban này cũng đang bị dắt mũi bởi những content bẩn này thì nói gì điều khiển tư tưởng xã hội.

Xe bọ xít

Xe container
Toàn các mợ chụp ảnh khoe rồi vào bảo các ae dê thế. Chả lại thích ae dê quá đi ấy chứ :)) :))
Đó là các Mợ đó khen đấy, chứ khoe ra chẳng có ông nào dê thì khoe tiếp, hở tiếp làm gì, càng nhiều dê thả thì càng khoe nhiều, khoe mà ko có ai dê xem có khoe nữa ko.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Em thấy cứ bắt hết hốt hết. Chặn hết bọn pate bốc mới cả tóp tóp như chặn mấy trang ********* đồi trụy luôn. Chứ vào lướt qua toàn video dàn dựng, nội dung giống hệt nhau, chẳng có cái giá trị gì. Thanh niên giờ suốt ngày chỉ biết cắm mặt vào điện thoại hoặc ra quán trà chanh trà đá nghêu ngao với cái loa kẹo kéo.

khong_co_xe

Xe tăng

smile19

Xe tải
Cụ nói vậy là nguỵ biện cá nhân của cụ, rất nhiều kênh youtube, tiktok, facebook ... cực kỳ có ích và hữu ích, chứ cụ đừng vơ đũa cả nắm. Kiểu ko quản lý được thì cấm vậy còn lâu mới phát triển. Đầy kênh bọn trẻ nó kiếm tiền đàng hoàng sạch sẽ. Còn sai thì xã hội và pháp luật sẽ điều chỉnh, chứ ko nên vơ đũa cả nắm. Xung quanh bạn bè tôi đầy đứa bán hàng online, làm các kênh giải trí, khoa học, giáo dục... cực tốt và đúng pháp luật, nộp thuế má đầy đủ. Hơn nữa, bản thân bọn Youtube, Facebook, Tiktok ... nó cũng có qui định kiểm duyệt rõ ràng đúng pháp luật và pháp lý của nó.

datinh

Xe container
Nhìn đám cưới là biết láo nháo rồi, toàn ngưu mã gặp nhau :)
ơ tưởng toàn ngôi sao ạ
huấn hoa chuối . phu lề ca sĩ hải ngoại ...
a còn con bé .. bui tra gì đó
thấy qc cũng nổi ?
mà thấy giầu có phết.tiền tỉ không.

Zizou-Zidane

Xe tải

laclongquan678

Xe tải
Còn cái đám mấy anh đại gì mà khuỳnh khoàng khệnh khạng như sa đì, cổ với tay đeo tràng hạt nhưng lại bận quần bắt gà túi hộp, mang giày bốt đờ sô đầu trọc ở trần kính đen quay tóp tóp nữa…nhìn muốn ói. Có cách gì dẹp được thì tốt!
Chắc cũng sắp... Chỉ cần lý do

Timestay

Xe tải
Khám cả nhà để điều tra mở rộng, chắc thằng này còn phải ăn vài cái án nữa.
Tội gây rối giao thông mà bị khám cả nhà thì thằng tóp tóp này ăn chuyên án rồi :))

buicongchuc

Tháo bánh
Đó là các Mợ đó khen đấy, chứ khoe ra chẳng có ông nào dê thì khoe tiếp, hở tiếp làm gì, càng nhiều dê thả thì càng khoe nhiều, khoe mà ko có ai dê xem có khoe nữa ko.
Các mợ khoe thì được nhưng lại không thích mợ khác khoe :))
Và, có lần em thấy vợ em khen ảnh cô bạn đồng nghiệp trên fb, em tiện gặp cũng vào khen câu... Không ngờ về nhà vợ em bảo, "anh khen cái gì trên ảnh fb của cái L đấy" =))

Chỉnh sửa cuối:

Dream 100

Xe ngựa
Các mợ khoe thì được nhưng lại không thích mợ khác khoe :))
Và, có lần em thấy vợ em khen ảnh cô bạn đồng nghiệp trén fb, em tiện gặp cũng vào khen câu... Không ngờ về nhà vợ em bảo, "anh khen cái gì trên ảnh fb của cái L đấy" =))
Căng bác nhể - khó hiểu mấy chị phết =)) :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tay này thấy bảo làm ăn cũng đc, kiểu có làm thật chứ ko phải kiểu phông bạt, mà ko biết giữ thì dại quá.
Vụ này em thấy xử lý có vẻ hơi nặng. Không biết có ẩn chứa gì đằng sau nữa không.
Cá nhân em thấy phải kiểm soát chặt nội dung mạng xã hội. Chấn hưng văn hóa phải bắt đầu từ đó. Hệ lụy từ ảnh hưởng của mạng xã hội rất kinh khủng. Làm thay đổi suy nghĩ nhận thức của giới trẻ rất nhiều.