[Funland] Khoe điểm học tập của con.

S.P

Xe tăng
Thua hết Hà Giang khi thi đại học nhá !

Xe vài bánh

Xe điện
Thế cụ đừng cho con đi học nữa. Ở nhà chơi điện tử F1 của cụ tha hồ mà hạnh phúc.

P/S: Học giỏi điểm cao là điều kiện cần nhưng chưa phải là điều kiện đủ để thành công. Tuy nhiên học giỏi là tiền đề và rất đáng trân trọng, tự hào. Nhiều người vô nói kg cần thiết, dè bỉu chỉ là thói quen, phản xạ ghen ăn tức ở thôi!
Có thể một số người thích khoe thành tích của con học tốt, nhưng một số người còn thích ngược là khoe thành tích học chưa tốt của con
Học hay làm gì cũng thế, cũng phải yêu cầu nỗ lực, nếu từ ban đầu không rèn luyện điều đó thì sau này sẽ hình thành tính cách không tốt. Không bắt con phải vượt qua năng lực vốn có của mình nhưng phải cố gắng mới là điều quan trọng.
Điểm tốt cũng là một tiêu chí để đánh giá kết quả nỗ lực của con, thế nên em vẫn có thưởng động viên nếu kết quả học của con tốt.
Còn về khoe thành tích, khiêm tốn mà nói thành tích con em chưa bằng một góc của em ngày xưa còn đi học :D
Sự nỗ lực của trẻ và thành tích học tập là những điều đáng trân trọng. Việc phụ huynh khoe niềm tự hào của họ cũng chả có gì là sai.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Con em học lớp chồi, sang năm lên lớp 1, mà mụ vợ tối nào cũng oang oang bắt nó chép bài tập về nhà. Có hôm em viết thay cho con, nó biết được, lại cà rề 1 bài :D
Phụ huynh, nhất là các chị em, ko sợ con học dốt, mà sợ con mình kém hơn con người ta. đến khổ:))

Grandtouring

Xe điện
Khổ thân bọn trẻ quá.

printer05

Xe điện
Hôm nay thấy có bài các phụ huynh khoe điểm của con mà thấy choáng. Sao bọn nó học kinh thế không biết. Con các cụ mợ có học giỏi như này không và có khoe điểm, thành tích của con cái mình trên mạng xã hội không?

https://dantri.com.vn/su-kien/khoe-diem-con-oai-bo-me-hai-cho-con-20181114070854656.htm
Cụ ơi đây là bố mẹ chẳng có gì tự hào nên lấy thành tích của con ra làm điều tự hào cho mình đấy chứ.

Con em học không giỏi thế này, em cũng chưa khoe bao giờ và em cũng éo muốn con em học môn éo nào cũng giỏi.

Người thông minh khi khoe nó cũng khác bọn ngu khoe khoang lắm cụ ạ.

Chim Trích

Xe tăng
F1 nhà cháu sau một thời 9,10...giờ cũng 6,7 như ba mẹ nó hồi xưa...mừng mừng là ;))

Becgie

Xe điện
Quan điểm của em và Gấu là: Không cần học giỏi nhưng không được học quá kém.

MiTa

Xe lăn

comiki

Xe lăn
Mấy người khoe khoang cái này chắc ngày xưa không có điều kiện học hành, hoặc học hành kém, cho nên phải khoe cái này ra để 'trả thù đời'. Một dạng như các cụ các mợ ngày xưa khó khăn quá, bây giờ có chút dư dả thì mua xe xịn, đeo trang sức đầy người vậy. Tiếng Tây có cái thuật ngữ là "nouveau riche".

Những người ngày xưa học hành đàng hoàng, trường chuyên lớp chọn ... này nọ thì chắc chắn không ai đem bảng điểm đi khoe cả.
Cụ nói chuẩn đới. Giờ em bẩu con em chả cần học nhiều làm gì, đủ lên lớp là được, còn thời gian chơi những cái khác. Mịe ngày xưa học lắm chả để làm gì.

faceid4

Xe tải
Thôi thì một bên khoe điểm toàn 10, một bên khoe kỹ năng sống như siêu nhân. Khác quái gì đâu, có gì khoe nấy. XH nó phải đa dạng, có thằng chỉ học, có thằng éo học chỉ chơi, hoặc có thằng ra đời chìm nổi thế thôi.

Công Tôn Chén

Xe buýt
Bây giờ xin đúp, xin học lại còn khó hơn nhá :D

hungboy

Xe buýt
Khoe cũng tốt nhưng k0 nên public nó phản cảm. Cũng nên khoe để trẻ nó biết mình đánh giá cao kết quả của nó.

Becgie

Xe điện
Thôi thì một bên khoe điểm toàn 10, một bên khoe kỹ năng sống như siêu nhân. Khác quái gì đâu, có gì khoe nấy. XH nó phải đa dạng, có thằng chỉ học, có thằng éo học chỉ chơi, hoặc có thằng ra đời chìm nổi thế thôi.
Em thấy cụ còm chuẩn quá. Mấy phụ huynh chê người khác khoe điểm học tập nhưng lại khoe kỹ năng sống thì khác éo gì nhau đâu.

tôi yêu ô tô

Xe container
Để đạt được thành tích cao như thế ko đơn giản chút nào, thế nên học sinh và phụ huynh họ có quyền tự hào vì điều đó. Tôi thấy nhiều cụ chê trách những PHHS này thật không công bằng. Với tôi con học giỏi, ngoan thì không có gì đáng tự hào hơn nhưng không vì thế mà bắt ép các con, và cũng ko nên khoe khoang dù điều đó ko hề xấu.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Khoan nói đến chuyện thực học, giả học. Em đơn giản là điểm của nó, của mình éo đâu mà khoe. Ông bà nào thích khoe sao không vác bảng điểm phổ thông, đại học của mình ra mờ khoe đê! Em thì éo dám khoe rồi vì ngày xưa thi lại cũng ối. :D
Cháu phải dấu nhẹm đi, f một đọc được nó phát huy theo thì chít. Ấy vậy mờ giờ nghề cháu chả kém chú nào, nghiệp thì cũng gọi là lèng fèng, công ty cũng trọng dụng, nhảy đâu cũng sống tốt.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Để đạt được thành tích cao như thế ko đơn giản chút nào, thế nên học sinh và phụ huynh họ có quyền tự hào vì điều đó. Tôi thấy nhiều cụ chê trách những PHHS này thật không công bằng. Với tôi con học giỏi, ngoan thì không có gì đáng tự hào hơn nhưng không vì thế mà bắt ép các con, và cũng ko nên khoe khoang dù điều đó ko hề xấu.
10 điểm ngữ văn thì hơi sai sai cụ ạ.

trungduong2211

Xe điện

Hôm nay thấy có bài các phụ huynh khoe điểm của con mà thấy choáng. Sao bọn nó học kinh thế không biết. Con các cụ mợ có học giỏi như này không và có khoe điểm, thành tích của con cái mình trên mạng xã hội không?

https://dantri.com.vn/su-kien/khoe-diem-con-oai-bo-me-hai-cho-con-20181114070854656.htm
Mịa, hôm qua F1 nhà em vác về cái điểm 7 Vật lý mà em mừng húm.
Ít nhất có 1 thầy cô giáo chấm điểm thật.
Rồi làm giề?!
Vục mẹt vào sách vở, họcc thêm trung tâm nọ cơ sở kia rồi cuộc sống ntn?!
Học 7-8 điểm là đc, cơ bản còn vận động, chơi bời, chém zó và yêu đương nữa chứ :)).
Mấy người khoe khoang cái này chắc ngày xưa không có điều kiện học hành, hoặc học hành kém, cho nên phải khoe cái này ra để 'trả thù đời'. Một dạng như các cụ các mợ ngày xưa khó khăn quá, bây giờ có chút dư dả thì mua xe xịn, đeo trang sức đầy người vậy. Tiếng Tây có cái thuật ngữ là "nouveau riche".

Những người ngày xưa học hành đàng hoàng, trường chuyên lớp chọn ... này nọ thì chắc chắn không ai đem bảng điểm đi khoe cả.
Khoe làm éo gì ? Để làm gì ? Và vì mục đích gì ?
Gõ thêm chữ con ở phần nhận xét không biết mất thêm bao nhiêu thời gian chứ? gv còn như thế bảo sao trò chẳng điểm cao.
3 cái điểm số này chẳng nói lên điều gì.Cơ bản là kỹ năng sống của con thế nào? Cách ứng xử ra sao? Gần nhà em có thằng cu học cũng dạng siêu,cháu ở nhà ngoan lắm thế mà vào 1 ngày đẹp trời năm ĐH thứ nhất đi học về xe cháu bị xịt lốp vậy mà cháu dắt bộ từ ĐHQG về nhà ở Mai dịch vì k biết làm thế nào hơn ngoài việc dắt bộ ấy.:(
Fake chứ lấy đâu ra bảng điểm thật như thế này. Hệ số 1 mỗi môn vài điểm miệng, 15 phút, đây chỉ có 1 điểm duy nhất. Hệ số 2 mỗi môn cũng vài điểm 1 tiết, đây chỉ 1 số môn có 1 điểm. Còn Hệ số 3 thi học kỳ không thấy đâu. Thế mà đã chia ra điểm trung bình để xếp hạng rồi.

SkyBay

Xe tải