[Funland] Khi "cung phu" lên sàn đấu MMA (Lion Championship), em không nhịn cười được

VuNgoanMuc

Xe điện
Đánh đài cứ phải cơ bắp :D , thịt lỏng lẻo thì thắng bằng niềm tin.. mà anh VN xuống tấn nhiều quá
, tấn chỉ để đi quyền thôi chứ đánh nhau là phải di chuyển nhanh
https___s3-images.sportbible.com_s3_content_bc048e905f261e3d152d848840ceeae4.jpg

Metnghi01

Xe tải
Khá khen anh VN dù trình còi hơn nhiều nhưng đã rất dũng cảm lên đài, chiến đấu đến giây cuối cùng của videos.

Chauthanh11

Xe điện
Cái giả sử của cụ chán ko đỡ được.

Còn em phân tích 1 khía cạnh nhỏ thôi nhé: Lý nó không chỉ giỏi võ mà còn phát triển võ học, nâng lên tầm Đạo thì cũng không phải vừa. Cụ lại đem so với 1 anh hàng chục năm chỉ đánh giải nghiệp dư - ko dám đánh chuyên nghiệp (chắc sợ thua).

Em chả thần thánh gì Lý đâu, nhưng lập luận của cụ em thấy tinh thần dân tộc nó hơi mù quáng.
Vậy Lý của cụ đã bao giờ đánh giải nào chưa vậy ?
Kể cả đánh giải nghiệp dư thì kinh nghiệm sức chịu đựng , chế độ luyện tập cũng hơn đứt 1 anh diễn viên cụ ạ .
Người ta đánh giá cao Lý ở khía cạnh truyền bá võ thuật , chứ chẳng ai nói Lý là võ sỹ giỏi cả .
Giờ cụ thử đưa 1 anh võ sư 9- 10 đẳng lên đấu , đố ăn được1 thằng võ sỹ chuyên đấu đài đấy cụ .

vneseman

Xe lăn
Thế là giỏi rồi, em thì không đủ dũng cảm lên đài như anh Trần Thông đâu, trông ngều ngoàng tý nhưng cũng sang được hiệp 2.

Chauthanh11

Xe điện
Vâng, nhà bác là nhất :-bd.

Thấy bảo Muay Thai, Boxing dễ tập là biết nhà bác đến đâu rồi keke.
Vãi cho cụ này ?
Dễ học là 1 chuyện , còn giỏi lại là 1 chuyện khác .
Quyền Anh có vài đòn đấm + 1 số các kỹ thuật khác có dễ hơn võ cổ truyền với hàng trăm bài quyền + đủ loại tấn . Vậy cái nào học đơn giản hơn ?

Zainor Dean

Xe tải
Vãi cho cụ này ?
Dễ học là 1 chuyện , còn giỏi lại là 1 chuyện khác .
Quyền Anh có vài đòn đấm + 1 số các kỹ thuật khác có dễ hơn võ cổ truyền với hàng trăm bài quyền + đủ loại tấn . Vậy cái nào học đơn giản hơn ?
Vâng, thì boxing nó dễ học. Em bảo gì đâu. Nhà bác giỏi quá nên phán đúng rồi.

Zainor Dean

Xe tải
Đây chỉ là tranh luận cho vui , ai cũng có quan điểm , giỏi giang dek gì ở đây , mà cụ phải móc méo nhau thế ??
Thì nhà bác chẳng giỏi quá nên nhập luôn món đả nhau với món biểu diễn. Nhà em thì ko giỏi đến thế, học cũng vất vả mãi mới đấm đc 1 cú jab ra hồn, nên nghe quan bác nói boxing dễ nhà em ngưỡng mộ lắm.

Chauthanh11

Xe điện
Thì nhà bác chẳng giỏi quá nên nhập luôn món đả nhau với món biểu diễn. Nhà em thì ko giỏi đến thế, học cũng vất vả mãi mới đấm đc 1 cú jab ra hồn, nên nghe quan bác nói boxing dễ nhà em ngưỡng mộ lắm.
Ai nhập môn đánh nhau với biểu diễn nhỉ ??

Thì đó là chuyện của cụ , sao cụ lại mang mình ra làm tiêu chuẩn thế ?
Và đã nói cụ hình như không hiểu thế nào là dễ học và học giỏi thì phải ? Nhiều người vỗ ngực nhưng đôi khi cái đơn giản mà học mãi cũng chưa chắc đã giỏi , vậy đấy ?

Zainor Dean

Xe tải
Ai nhập môn đánh nhau với biểu diễn nhỉ ??

Thì đó là chuyện của cụ , sao cụ lại mang mình ra làm tiêu chuẩn thế ?
Và đã nói cụ hình như không hiểu thế nào là dễ học và học giỏi thì phải ? Nhiều người vỗ ngực nhưng đôi khi cái đơn giản mà học mãi cũng chưa chắc đã giỏi , vậy đấy ?
Thì nhà em nhận nhà em dở nên học khó, quan bác giỏi nên thấy nó dễ học. Đúng ý quan bác chưa?

Mỗi tội nhà em để ý cái càng đơn giản càng khó học, chắc bản thân văn dốt võ dát nên chuyển động thừa nhiều quan bác ạ. Quan bác là tinh anh, sao biết nỗi khổ phải rèn luyện của tụi vớ vẩn như em.

Chauthanh11

Xe điện
Thì nhà em nhận nhà em dở nên học khó, quan bác giỏi nên thấy nó dễ học. Đúng ý quan bác chưa?

Mỗi tội nhà em để ý cái càng đơn giản càng khó học, chắc bản thân văn dốt võ dát nên chuyển động thừa nhiều quan bác ạ. Quan bác là tinh anh, sao biết nỗi khổ phải rèn luyện của tụi vớ vẩn như em.
Oh hay ! Sao lại như vậy ? Cụ dở hay giỏi em đâu quan tâm làm gì ? Đây là cảm nhận là quan điểm của em , chẳng lẽ cụ cũng không cho ?

Còn môn thể thao nào mà không khổ luyện nếu muốn giỏi ?
Và em đã nói rõ cụ hình như không hiểu thế nào là dễ học và làm sao để học giỏi nó khác nhau hoàn toàn .
Thôi tranh luận cho vui , chứ đâu cần phải xỏ xiên nhau . Nghỉ nhé cụ !!

Zainor Dean

Xe tải
Oh hay ! Sao lại như vậy ? Cụ dở hay giỏi em đâu quan tâm làm gì ? Đây là cảm nhận là quan điểm của em , chẳng lẽ cụ cũng không cho ?

Còn môn thể thao nào mà không khổ luyện nếu muốn giỏi ?
Và em đã nói rõ cụ hình như không hiểu thế nào là dễ học và làm sao để học giỏi nó khác nhau hoàn toàn .
Thôi tranh luận cho vui , chứ đâu cần phải xỏ xiên nhau . Nghỉ nhé cụ !!
Nhà em có bảo học giỏi đâu, ơ kìa. Quan bác cứ quen thói nhét chữ vào mồm người khác thế. Hay đấm 1 cú jab cho ra hồn thì đã là giỏi với quan bác rồi?

nhuataiche

Xe container
Nhà em có bảo học giỏi đâu, ơ kìa. Quan bác cứ quen thói nhét chữ vào mồm người khác thế. Hay đấm 1 cú jab cho ra hồn thì đã là giỏi với quan bác rồi?
Bác ko hiểu rồi. Đối với 1 số người, tranh luận ko phải là nói cái gì có lý, mà là nói càng nhiều càng tốt, câu sau đá gãy chân câu trước, nói lan man trên trời dưới đất, nói cái gì cũng được, bỏ bóng đá người càng tốt, miễn là nói nhiều tới mức bên kia ko mở miệng được là ta thắng.

Cho nên bác thua chắc đi rồi nhé !

daikim911

Xe hơi
A. tây đánh giữ khách thôi , mới vào nhìn quả đá thẳng là biết trình nhau rồi lên nó ko ra tay quyết liệt kéo cho sang hiệp 2..... chứ riêng quả bốc vật mà quật xuống thì cậu võ say kia đã đủ vào hòm

datinh

Xe container
A. tây đánh giữ khách thôi , mới vào nhìn quả đá thẳng là biết trình nhau rồi lên nó ko ra tay quyết liệt kéo cho sang hiệp 2..... chứ riêng quả bốc vật mà quật xuống thì cậu võ say kia đã đủ vào hòm
chả bù tay flores gì đó. nện anh võ sư châu lăn cu chiêng. may có ngừi can ra không hắn choảng thêm vài cú. quân ác ôn :)

emdaikho

Xe hơi
Nhà bác nóng quá.

Lý còn sung sức thì phải đặt vào bối cảnh bây giờ, "hưởng" nền võ thuật bây giờ. Bác đem trình độ 50 năm trc ra rồi khè là Duy Nhất hạ đc Lý thì nhà em thấy buồn cười thôi. Võ thuật nó có sự cải tiến qua từng thời kỳ bác ạ, ko có chuyện đứng yên mà võ 50 năm trc với 50 năm sau nó giống nhau đâu.

Còn những cái đòn đấy nó chẳng phải là tuyệt chiêu gì cả. Oblique kick, hay đạp gối, nó đơn giản là đòn low kick nhắm vào đầu gối đối phương. Nó bị cấm vì hậu quả quá thảm (trúng là gãy chân) và bị sử dụng quá nhiều.

Trên mỗi loại đài nó sẽ có những hạn chế khác nhau phù hợp với các mục đích khác nhau. Vật bá ở MMA nhưng sang kickboxing ko cho phép dùng thì sao bác? Các đòn đá dùng ngon lành ở kickboxing, mma hay ufc nhưng vào sân boxing thì sao đây bác? Bác thấy Conor bị Mayweather nó vờn như con vì đánh mma khác boxing chưa?!

Còn boxing, muaythai mà dễ học dễ luyện thì... trừ phi bác là thiên tài võ học chứ nhà em ăn no đòn của cả 2 cái rồi, ko dám phát biểu thế đâu. Chưa kể chơi với đám vật bị nó quăng như bao cát nữa.
Thực sự với cụ là võ thuần cổ truyền mà gặp bọn mma ngoài đời tay không nó đấm cho lõm sọ, đá gãy ống đồng luôn đấy cụ.

benq

Xe điện
Không hiểu tiêu chí nào đc chọn đi thi đấu, múa may như dg sinh, đá như đuổi ruồi, người thì như mấy ông uống bia. Xem giải trí mà k cười nổi

El Jefe 2

Xe tăng
chả bù tay flores gì đó. nện anh võ sư châu lăn cu chiêng. may có ngừi can ra không hắn choảng thêm vài cú. quân ác ôn :)
Ngoài việc to cao hơn hẳn từ cân nặng, thể lực, chiều cao, thì thằng Flores này có lối đánh ác, ko có tính giao lưu. Mấy trận đánh nó đều ra tay hết lực và dùng cả những đòn hiểm như trận đánh vs Lưu Cường, quả nó xoay người quật tay là nó dùng chỏ.

2 thằng đệ nó sang VN đi đánh giao lưu cũng kiểu đánh ác như vậy. Giao lưu với đội tập tán thủ - muay thái ở lò nào ở Hn cũng chơi xấu, đánh chỏ. 1 thằng thì bị cậu ở lò HN móc cho lêch hàm. Còn cặp kia thì cậu VN non quá nên bị thằng tây tẩm quất hơi nhiều.