Két nước bị rò, biện pháp khắc phục?

agrimeco

Xe lăn
Chào các bác OF!
Đầu năm đã phải nhờ hỗ trợ tư vấn của các bác thật là ngại quá, nhưng vì gấp gáp nên cũng xin các bác giúp em với. Xe em Camry Grand 3.0, sau tết âm lịch vừa qua thì có hiện tượng hao nước làm mát (2 tuần nay mất hơn 1 chai lavi), kiểm tra hóa ra bị rò nước ở vị trí tiếp giáp giữa phần gỗ phíp và nhôm của két nước. Em đã hỏi mấy bác lái xe ở cơ quan, người thì cho rằng phải thay mới cho yên tâm. Người lại bảo đồ mới toàn hàng tàu (nếu vào hãng thì hơn 10 củ đắt quá ạ), khắc phục được ko cần phải thay mới. Em đang lăn tăn quá không biết theo hướng nào, các bác có kinh nghiệm có thể tư vấn cho em nên thay mới hay sửa chữa ko? Nếu sửa thì giá cả hết bao nhiêu và thời gian bao lâu ạ? Em rót sẵn Vodka rồi ạ.

lenamhung83

Xe tăng
Phíp và nhôm có hàn thì cũng không yên tâm, đi đường xa, dốc cao nhỡ nó bục thì toi. Thay két nước mới đi, của tàu ( khoảng 2-3 triệu ) cũng tốt hơn hàn lại

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác OF!
Đầu năm đã phải nhờ hỗ trợ tư vấn của các bác thật là ngại quá, nhưng vì gấp gáp nên cũng xin các bác giúp em với. Xe em Camry Grand 3.0, sau tết âm lịch vừa qua thì có hiện tượng hao nước làm mát (2 tuần nay mất hơn 1 chai lavi), kiểm tra hóa ra bị rò nước ở vị trí tiếp giáp giữa phần gỗ phíp và nhôm của két nước. Em đã hỏi mấy bác lái xe ở cơ quan, người thì cho rằng phải thay mới cho yên tâm. Người lại bảo đồ mới toàn hàng tàu (nếu vào hãng thì hơn 10 củ đắt quá ạ), khắc phục được ko cần phải thay mới. Em đang lăn tăn quá không biết theo hướng nào, các bác có kinh nghiệm có thể tư vấn cho em nên thay mới hay sửa chữa ko? Nếu sửa thì giá cả hết bao nhiêu và thời gian bao lâu ạ? Em rót sẵn Vodka rồi ạ.
của bác có 3 phương án để lựa chọn
1, Thay đồ xịn: làm theo phương án này thì yên tâm ko cần phải suy nghĩ về chất lượng nhưng giá thì hơi chát
2, Thay đồ Trung của: cái này thì giá sẽ mềm hơn nhưng chất lượng rất khó thẩm định
3, Hàn phục hồi: cái này ra chỗ chuyên sửa hàn két nước thì người ta sẽ thay vai két nước cho bác chứ ko phải dùng lại cái cụ lên bác cũng yên tâm, giá chắc = 1/2 hàng trung của

agrimeco

Xe lăn
của bác có 3 phương án để lựa chọn
1, Thay đồ xịn: làm theo phương án này thì yên tâm ko cần phải suy nghĩ về chất lượng nhưng giá thì hơi chát
2, Thay đồ Trung của: cái này thì giá sẽ mềm hơn nhưng chất lượng rất khó thẩm định
3, Hàn phục hồi: cái này ra chỗ chuyên sửa hàn két nước thì người ta sẽ thay vai két nước cho bác chứ ko phải dùng lại cái cụ lên bác cũng yên tâm, giá chắc = 1/2 hàng trung của
Cảm ơn bác đã tư vấn, em xin mời bác li vodka. Em muốn nhờ bác chỉ cho em là làm ở chỗ nào thì yên tâm về chất lượng và thời gian sửa có lâu ko ạ?

wasabi

Xe tăng
vụ này két nước của xe bị bục vai rồi, nó là nhựa chứ ko phải phíp, ko thể hàn hay làm lại được mà phải thay. chỉ có két nước mà vai cũng bằng đồng thì mới hàn được. Nếu muốn làm thì cũng có thể làm được, thợ họ tháo hẳn ra thay vai bằng đồng chế vào và hàn kín. Có mỗi cách này thôi. Tốt nhất là nên thay mới đi cho yên tâm, két tầu loại ngon cụ chạy 3 - 5 năm vô tư.

bmw_cleardtc

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác đã tư vấn, em xin mời bác li vodka. Em muốn nhờ bác chỉ cho em là làm ở chỗ nào thì yên tâm về chất lượng và thời gian sửa có lâu ko ạ?
chỗ em hay mang ra chỗ Thủy Hàn trên đường Đại Cồ Việt ngay dốc cầu chui Kim Liên lên cụ ạ

autopartsvnn

Xe hơi
thay cái mới cho lành cụ ạ, hàng xịn hoặc hàng taiwan là dùng được rồi, cụ sửa mấy lần = cái mới cụ ạkk

hoabinhauto.com

Xe buýt
thay cái mới cho lành cụ ạ, hàng xịn hoặc hàng taiwan là dùng được rồi, cụ sửa mấy lần = cái mới cụ ạkk
Cụ buôn bán phụ tùng có khác. Nên đưa ra phương án khắc phục sửa chữa, giảm thiểu cho phí trước khi tiến hành thay mới. Nếu phải thay mới thì nên mua bên ngoài. Không nên vào hãng nó bóp $ chết/ . Hãng cũng ra chợ giời lấy thôi.
Cụ hỏi nhà Chiến Hảo nhé.

Kiabuoisang

Xe container
Chả có cái gì là cái không hàn được ở đây. Cụ chủ nên mang đi hàn đã. Dùng 1 time nếu lại hỏng thì hẵng thay. Bão giá thế này, mà cứ hơi tý là thay, thay,...nhiều tiền quá cơ.

bin

Xe đạp
nếu chỉ bị phần vai bằng phip thì bác nên đưa ra thợ họ gò cho 1 cái khác bằng đồng chạy mút mùa không seo cả. thợ tay nghề cao làm đẹp hơn hàng zin của bác nữa đấy. em đã từng thay cho vợ 2 của mình và vợ 2 của bạn...4 năm rồi vẫn ngon choét, rất tiếc em lại không ở thủ đô văn vật để giúp bác.

bin

Xe đạp
quên, giá thay hiện tại chừng 400k thôi cụ ạ

Audioto

Xe tăng
Trước tết em cũng phải đi hàn vai két nước, hết 250K thôi :)

autopartsvnn

Xe hơi
theo em là thay mới, sẽ bị bục đó cụ, cụ ma đi xa thì ngồi đó mà khóc ạ

agrimeco

Xe lăn
quên, giá thay hiện tại chừng 400k thôi cụ ạ
Cảm ơn bác bin đã tư vấn, giá mà bác ở HN thì em oánh xe nhờ bác xem cho kỹ, em chỉ thấy nó dò rỉ nước ở phần tiếp giáp với nhôm thôi, chứ chưa có hiện tượng rạn nứt gỗ phíp. Dạo này đi trong nội thành chắc là do quãng đường ngắn nên ko thấy bị hao nhiều nước như đợt đi tết âm lịch. Thấy nhiều bác tư vấn nên thay mới cho yên tâm nên em tính ra riêng mới làm. Mà nhà bác ở đâu đấy ạ, bác đưa ra cái giá hợp lý quá, bác ở HN thì khối anh em of được nhờ. Vodka bác rồi nhé.

Kiabuoisang

Xe container
Cảm ơn bác bin đã tư vấn, giá mà bác ở HN thì em oánh xe nhờ bác xem cho kỹ, em chỉ thấy nó dò rỉ nước ở phần tiếp giáp với nhôm thôi, chứ chưa có hiện tượng rạn nứt gỗ phíp. Dạo này đi trong nội thành chắc là do quãng đường ngắn nên ko thấy bị hao nhiều nước như đợt đi tết âm lịch. Thấy nhiều bác tư vấn nên thay mới cho yên tâm nên em tính ra riêng mới làm. Mà nhà bác ở đâu đấy ạ, bác đưa ra cái giá hợp lý quá, bác ở HN thì khối anh em of được nhờ. Vodka bác rồi nhé.
Giá đó của năm 1 nghìn 9 trăm hồi đó rồi cụ ạ.

agrimeco

Xe lăn
Trước tết em cũng phải đi hàn vai két nước, hết 250K thôi :)
Chắc của cụ bị thủng phần kim loại chỉ hàn kín lại nên mới rẻ thế, chứ như của em phải thay toàn bộ phần gỗ phíp gắn vào phần nhôm thì không rẻ như cụ được ạ.

bin

Xe đạp
Em là tài chứ kg là thợ cụ agrimeco ah.giá thay vai két nước = đồng chính xác là 400k trước tết chứ kg phải hàn nhé . chính xác cái này = phíp rất khó hỏng nhưng theo thời gian bị lão + áp lực nước mạnh sẽ bị dò gỉ nước, trước đây em có hàn = keo A&B nhưng 1 thời gian ngắn lại bị bục chỗ khác. tình trạng của bác nên xem xét kĩ lại, nếu bị phần lá tản nhiệt thì hàn lại , còn chính xác bị phần vai thì em khuyên cụ tìm thợ chuyên làm két gò cho 1 cái vai = đồng xong họ sơn đen lại trông đẹp và bền chẳng kém đồ zin nếu may mắn gặp được thợ có tay nghề. cái này chỉ trong 1 buổi là xong cụ ah !
Nếu cụ ở Đà Nẵng thì khỏi phải bàn nhỉ...

phuongcarall

Xe đạp
két nước bị rò rỉ

Em chào các cụ ạ !
phuongcarall em xin lỗi các cụ vì topic đã lâu rồi mà em lại đào lên. (lý do em thấy topic này là lên google gõ chữ " chất hàn két nước "
Nhưng em nghĩ các cụ dù gì cũng cần có thêm thông tin về việc khắc phục két nước bị rò rỉ nước khi xe lưu thông trên đường hay đậu tại một chổ.
Hiện Em đang cung cấp sản phẩm " chất hàn két nước " của Mỹ hiệu ABRO.
Cách dùng :
Trường hợp xe đang đi trên đường :
Việc đầu tiên cho xe dừng lại, nghĩ ngơi rít điếu thuốc chờ cho két nước bớt sôi hoặc ngưng sôi, chuẩn bị thêm chai nước sạch để bù lại lượng nước đã thất thoát, mở nắp két nước chính. đổ hết ống bột trét vào trong miệng két. Khi đó các cụ sẽ thấy nó nổi lều bều trên miệng két nước, dùng que khuấy cho nó thấm nước và sẽ tự chìm dần từ từ, sau đó cho thêm nước sạch vào (nhằm bù lại nước đã thất thoát do rò rỉ).
Sau đó cứ việc lên xe nổ máy và tiếp tục đi. Chất bột sẽ tự tuần hoàn theo nước giải nhiệt để đi đến lổ thủng cần được trám trét lại.
Khi về đến nhà. Các bác kỹ lưỡng hơn thì xả bỏ nước làm mát có trong két đi và thay lại nước mới.

Trường hợp xe đang ở nhà (trạng thái máy nguội). Các cụ cho máy nổ chay chừng khoảng 20 đến 25 phút cho có sinh nhiệt ở két nước (nếu két nước sôi thì các cụ cũng chờ ngưng sôi rồi mới mở nắp nhé. Sau đó cho bột trét vào và làm như trên. Các cụ sẽ thấy ngay hiệu quả của bột trét két nước ạ.

Em cam đoan là không làm tắc ngẽn đường ống trong két nước nhé các cụ, không gây hại hay ăn mòn làm thủng két nước đâu nhé. Với các xe đời cũ. các cụ nên chuẩn bị để trên xe một ống phòng khi đi xa, không phải cất công lụi hụi tháo két nước ra rồi mang đi hàn rồi lắp vào lại. Nhất là với các cụ chân yếu tay mềm, đường xá lại không rành những nơi sửa chữa ô tô.

Các cụ có thắc mắc gì về dòng sản phẩm này, xin vui lòng gọi em số điện thoại : 0903.092492 (Hiếu - phuongcarall). Em ở trong Tp.HCM nhé các cụ.
Nếu cụ nào cần hàng thì em có thể ship đến tận nơi ạ.

Cảm ơn các cụ đã đọc bài viết của em.

Kính chúc các cụ nhiều sức khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Hic, két nước xe Yaris của em đang bị bục, hãng báo 20tr..hu..hu.

bachikho

Xe tải
két nước bị rò rỉ

Em chào các cụ ạ !
phuongcarall em xin lỗi các cụ vì topic đã lâu rồi mà em lại đào lên. (lý do em thấy topic này là lên google gõ chữ " chất hàn két nước "
Nhưng em nghĩ các cụ dù gì cũng cần có thêm thông tin về việc khắc phục két nước bị rò rỉ nước khi xe lưu thông trên đường hay đậu tại một chổ.
Hiện Em đang cung cấp sản phẩm " chất hàn két nước " của Mỹ hiệu ABRO.
Cách dùng :
Trường hợp xe đang đi trên đường :
Việc đầu tiên cho xe dừng lại, nghĩ ngơi rít điếu thuốc chờ cho két nước bớt sôi hoặc ngưng sôi, chuẩn bị thêm chai nước sạch để bù lại lượng nước đã thất thoát, mở nắp két nước chính. đổ hết ống bột trét vào trong miệng két. Khi đó các cụ sẽ thấy nó nổi lều bều trên miệng két nước, dùng que khuấy cho nó thấm nước và sẽ tự chìm dần từ từ, sau đó cho thêm nước sạch vào (nhằm bù lại nước đã thất thoát do rò rỉ).
Sau đó cứ việc lên xe nổ máy và tiếp tục đi. Chất bột sẽ tự tuần hoàn theo nước giải nhiệt để đi đến lổ thủng cần được trám trét lại.
Khi về đến nhà. Các bác kỹ lưỡng hơn thì xả bỏ nước làm mát có trong két đi và thay lại nước mới.

Trường hợp xe đang ở nhà (trạng thái máy nguội). Các cụ cho máy nổ chay chừng khoảng 20 đến 25 phút cho có sinh nhiệt ở két nước (nếu két nước sôi thì các cụ cũng chờ ngưng sôi rồi mới mở nắp nhé. Sau đó cho bột trét vào và làm như trên. Các cụ sẽ thấy ngay hiệu quả của bột trét két nước ạ.

Em cam đoan là không làm tắc ngẽn đường ống trong két nước nhé các cụ, không gây hại hay ăn mòn làm thủng két nước đâu nhé. Với các xe đời cũ. các cụ nên chuẩn bị để trên xe một ống phòng khi đi xa, không phải cất công lụi hụi tháo két nước ra rồi mang đi hàn rồi lắp vào lại. Nhất là với các cụ chân yếu tay mềm, đường xá lại không rành những nơi sửa chữa ô tô.

Các cụ có thắc mắc gì về dòng sản phẩm này, xin vui lòng gọi em số điện thoại : 0903.092492 (Hiếu - phuongcarall). Em ở trong Tp.HCM nhé các cụ.
Nếu cụ nào cần hàng thì em có thể ship đến tận nơi ạ.

Cảm ơn các cụ đã đọc bài viết của em.

Kính chúc các cụ nhiều sức khỏe.
cái này có hiệu quả thực sự, khuyến cáo các cụ nên xài