Kể về buổi đi làm thẩm mỹ cho vợ 2 Kia Soul 2010

HaTrang

Xe tải
Báo cáo với các kụ là nhà cháu bị 1 phát ngay hôm mùng 1 :mad:(chủ nhật tuần trước) lẽ ra là cũng ko đi làm đâu, chỉ vì cái vết đó ở sát cánh cửa sau bên phụ, lại khá sâu và lõm vào thân như ngón tay, mấy hôm đi mưa nó bắt đầu có vết rỉ nên bất đắc dĩ phải tìm chỗ để cho con vợ 2 nhà cháu đi phẫu thuật. Mà nhà cháu chưa gặp tình huống này bao h, (con vợ trước màu sơn trắng và đời cũ nên khá đơn giản) con vợ này màu titanium silver, nhìn các góc màu sắc nó hơi biến đổi theo góc nhìn :102: nên nhà cháu biết là khá khoai, sang box bảo dưỡng sửa chữa, tham khảo các kụ, sáng hôm qua nhà cháu gọi điện cho kụ SHD để bắt đầu trả lại nhan sắc cho vợ cháu ( xe mới mà có vết đấy cũng ko chấp nhận được chứ đừng nói là nó lại bắt đầu rỉ rồi)
nhà cháu phi vào gặp ngay kụ ấy đang ở nhà, kụ ấy tiếp chuyện rất niềm nở rồi xem xét thương tích vợ cháu, chỉ đạo các anh em làm ngay cho "anh em trong clb của anh" luôn ạ. Sau đó kụ SHD có việc cần đi nên anh em chưa nói chuyện được nhiều, mới biết sơ sơ là cụ ấy cũng có 2 vịt giời :21: (giống nhà cháu quá) , tính tình khá niềm nở, thân thiện, cưỡi 1 em biển 7419 (hao hao giống nhà cháu- khác mỗi mác xe là MEC :21:. nhà kụ này chuyên MẸC mà.
Nhà cháu cũng nghĩ là 1 lát xong nên cũng quên ko chụp ảnh, sau đó vì ngồi rảnh mới nghĩ ra để về có chuyện kể hầu các kụ nên mới móc máy ảnh ra lúc đó đã xong công đoạn bả rồi.
sau khi qua đường tàu, rẽ phải men bờ hồ ba mẫu, đi đến cuối đường, nhà kụ SHD như thế này ạ:
vì nhà kụ SHD rất rộng (~500m2) lại ở mặt hồ nên rộng rãi, thoáng mát lắm ạ.
Công đoạn đầu tiên nhà cháu vẫn chưa nghĩ tới chụp ảnh nên ko chụp nhưng các anh em thợ dùng cái này để rút cái chỗ lõm thân xe ạ:

đây là vợ 2 cháu chuẩn bị sơn ạ:

cái mục khoai nhất bắt đầu đến rồi: chọn pha màu sơn *-)
vi tính chỉ là hỗ trợ

cả dàn mấy chục lọ sơn ngoáy tít hoa cả mắt

HaTrang

Xe tải
chuẩn bị sơn thử, lấy cái nắp bình xăng để đối chiếu:

phơi khô, sấy qua rồi đem so sánh

cái này lâu nhất, thử mất 5 lần thì phải, vì nó có cái này nên cực khó: Q195 :102:

nó là chất chỉnh góc, hầu hết các màu sơn hiện đại (2007 trở lại) của hàn xẻng đều dùng nó nên trông xe rất bắt mắt và màu nó hơi khác nhau khi nhìn các góc độ cũng như thời tiết khác nhau cũng thay đổi
nhà cháu bắt đầu thấy lo lo, nhỡ sơn lên lệch màu thì ôi giời ơi :102:
cuối cùng thì sau 5 lần thử đã cho kết quả khá khả quan đến đầu giờ chiều mới bắt đầu tiến hành sơn, sau đó là sấy sơ bộ đến 61 độ ạ:

sau 50 phút thì sấy cục bộ:

30 phút nữa bắt đầu chuyển sang đánh bóng

cuối cùng là rửa ráy cho vợ cháu, nó lại long lanh như chưa từng sứt sẹo ạ:

Tổng cộng cháu ở nhà cụ SHD suốt từ lúc 9h20 sáng đến 16h chiều mới xong, tha thẩn chán ở phòng khách

rồi lại ra ngắm em Mẹc đời ơ kìa (81) đang được hồi sinh dưới bàn tay gò của chú thợ miền nam- bác Sơn đang chuẩn bị khoe tác phẩm này sau khi ra lò đấy

rồi lại sang xem em Lít sựt 430 thay giảm xóc

cuối cùng là hơi tiếc vì sáng quên ko chụp ảnh kụ Sơn và cả vết thương của vợ cháu.
Xong việc nhà cháu cảm thấy mãn nguyện vì con vợ đã lại hoàn nguyên :21: tiện đường nhà cháu qua ngay chỗ mợ Minh làm bộ vè che mưa, lắp đôi nightbreaker plus 90 và bộ thảm cao su cho con vợ diện luôn thể :21: , dưng mà vẫn chưa tìm được bộ chắn bùn cho nó *-)

Luca_Bradi

Xe máy
hay quá,lại thêm 1 địa chỉ đáng quan tâm,xe nhà cháu màu trắng sữa ko biết có gian truân bằng cụ ko nữa,nhg hôm rồi đi đăng ký cũng bị 1 bác 2B liếm ass rùi,huhu:'(

tungcalo

Xe điện
:21:Bác chủ Gara chắc phải cảm ơn bác chủ thớt lắm đấy :21:

patuana76

Xe điện
Xe mình cũng Titanium, nếu có vấn đề thì phủi phui cái mồm... còn chỗ nương thân.

jrhan

Xe buýt
Ơ thế bác Hatrang ko cho cái thông tin tổng thiệt hại mấy xèng nhỉ?
Anh em cần cái đó đấy để còn thương lượng đền bù khi gặp chuyện nữa mà:41:

HaTrang

Xe tải
Xe mình cũng Titanium, nếu có vấn đề thì phủi phui cái mồm... còn chỗ nương thân.
nhà cháu cũng trải qua các cảm giác lo lắng nên muốn post lên đây để ae có chỗ tham khảo thôi ạ, bây h nha cháu yên tâm ko sợ xây xước như trước roài :21:
các kụ có màu như nhà cháu phải mời cháu tí vodka đấy nhá :6:

Chỉnh sửa cuối:

codam

Xe hơi
Garage này làm có vẻ chuyên nghiệp nhỉ các bác nhỉ. (b)

patuana76

Xe điện
nhà cháu cũng trải qua các cảm giác lo lắng nên muốn post lên đây để ae có chỗ tham khảo thôi ạ, bây h nha cháu yên tâm ko sợ xây xước như trước roài :21:
các kụ có màu như nhà cháu phải mời cháu tí vodka đấy nhá :6:
Muốn mời bác vodka lắm nhưng lúc có vodka (off ẹp các kiểu) mời mỏi mồm mà các bác ứ chịu ra, em uống hết rồi :102:

HaTrang

Xe tải
Muốn mời bác vodka lắm nhưng lúc có vodka (off ẹp các kiểu) mời mỏi mồm mà các bác ứ chịu ra, em uống hết rồi :102:
đấy, vì cái vụ này mà hôm thứ 7 nhà cháu ko đi được đấy ạ :)

HaTrang

Xe tải
tổng thiệt hại là 450k bác ạ :6:

jrhan

Xe buýt
tổng thiệt hại là 450k bác ạ :6:
Thank bác! Mà lần sau off nhớ thu xếp đi nhé để anh em còn ngó xe bác nữa chứ:41:
Kêu gọi mãi mà anh em ko tham gia thì tủi thân lắm:))

SHD

Xe điện
Thay mặt bác Hatrang tổng thiệt hại của bác hôm đó là 450K thôi mà. Welcome các cụ:41:

SENTA

Xe tải
Thay mặt bác Hatrang tổng thiệt hại của bác hôm đó là 450K thôi mà. Welcome các cụ:41:
Hóa ra nhà bác SHD ngay gần nhà ông bà nhạc, tuần nào cũng về mà ko biết. Hôm nào phải qua tham quan chỗ bác tý.

Bác ở góc đấy chắc là cạnh nhà bà Quyết đúng ko nhỉ?

Goodmorning

Xe buýt
Bác có bài chi tiết quá, hình ảnh sắc nét (b)

freedownload

Xe hơi
Chỗ bác SHD có nhận làm bảo hiểu kô hì :D. Lần sau e đến làm e cái thủ (Soul màu kem :) )

GANHO

Xe buýt
Se bác trên đăng ký gọi là ghi xám phải không bác, Bà 2 của em (forte) cũng bị mất anh 2 bánh vuốt má nên hôm nào nhờ bác S HD vuốt thêm cái nữa cho em với nhá(b)(b)

K-amaro

Xe buýt
Anh em OF có thêm địa chỉ sơn gò hay rồi đây, bác SHD đầu tư dàn pha sơn và máy hàn rút tôn là chuyên nghiệp rồi, tay nghề thợ ngon nữa là chuẩn luôn ko phải chỉnh gì nữa.

Em nhớ biển số xe của bác chủ thớt rồi nhé, sau này bác có bán xe mà em mua thì nhớ bớt ít tiền móp méo phải thẩm mỹ viện nhá :)):)):))