i 10 đi bị giật

tunsu

Xe hơi
Nhờ cụ tư vấn giúp
Chả là xe i 10 em đi tự dưng ngốn xăng kinh, với lúc trên đường thỉnh thoảnh cứ giật. Em có vào xưởng huyndai kiểm tra đọc lỗi không ra, các cụ trạm bảo dưỡng kêu là vệ sinh cổ hút sẽ hết, với bảo tại em đi ga côn không đều. Em đành ngậm ngùi đi về mà không biết làm sao, dù dám khẳng đinh kinh nghiệm em đi xe không phải do em côn ga không đều.
Hôm rồi em thử bài khác, là đi số 1 nhả hết côn thả cho xe tự trôi. Phát hiện xe thỉnh thoảng lúc thì giật khựng lại rồi lại trôi tiếp, rồi lúc thì hơi giật vọt lên xong lại trôi bình thường. Các cụ tư vấn giúp em là có bị làm sao, và làm thế nào để nói với xưởngbảo dưỡng của huyndai để người ra khắc phục
Tạ ơn các cụ!

Hai Lồ

Xe đạp
Bị lâu chưa ạ? Đợt đổ xăng gần nhất bác đổ xăng cây quen hay lạ?

tunsu

Xe hơi
E luôn đổ cây xăng duy nhất ở Nguyễn Tuân, Và 2 lần đổ xăng ở cây xăng dốc bác cổ. Chỉ bơm xăng A95 thôi ạ. Cái này bị gần như từ hồi đầu tiên, mà em bao hãng nhưng chưa bao giờ bảo bị bệnh hay sử lý bao giờ cụ ợ
Bị lâu chưa ạ? Đợt đổ xăng gần nhất bác đổ xăng cây quen hay lạ?

hoangt

Xe hơi
Xưởng Hyundai thợ có thể chưa đủ chuyên, cụ thử mang xe lê la một vài xưởng khác có khi nột số cao thủ ẩn dật lại bắt dược bệnh !!!
Nhờ cụ tư vấn giúp
Chả là xe i 10 em đi tự dưng ngốn xăng kinh, với lúc trên đường thỉnh thoảnh cứ giật. Em có vào xưởng huyndai kiểm tra đọc lỗi không ra, các cụ trạm bảo dưỡng kêu là vệ sinh cổ hút sẽ hết, với bảo tại em đi ga côn không đều. Em đành ngậm ngùi đi về mà không biết làm sao, dù dám khẳng đinh kinh nghiệm em đi xe không phải do em côn ga không đều.
Hôm rồi em thử bài khác, là đi số 1 nhả hết côn thả cho xe tự trôi. Phát hiện xe thỉnh thoảng lúc thì giật khựng lại rồi lại trôi tiếp, rồi lúc thì hơi giật vọt lên xong lại trôi bình thường. Các cụ tư vấn giúp em là có bị làm sao, và làm thế nào để nói với xưởngbảo dưỡng của huyndai để người ra khắc phục
Tạ ơn các cụ!

tunsu

Xe hơi
Thank cụ. Xe em bản MT 1.2 hatchback ạ. Hình như bản này không có bản base.
Em mua dc nửa năm, mà còn vấn đề bỏ hành, e sợ mang ra ngoài sửa chữa mà sau này đi lỡ có vấn đè gì hãng không bảo hành nữa
Xưởng Hyundai thợ có thể chưa đủ chuyên, cụ thử mang xe lê la một vài xưởng khác có khi nột số cao thủ ẩn dật lại bắt dược bệnh !!!
Mà xe cụ là MT Base hay Full ? Mua lâu chua mà bị bệnh thế cụ ???

Minhchuot

Xe đạp
Nhờ cụ tư vấn giúp
Tạ ơn các cụ!
Khả năng xăng có nc hoặc A95,92 lẫn lộn rồi, cụ kiểm tra xem

domanhtuan_kd

Xe máy
Website
tdis.vn
Hiện như bạn nói thì có 2 nguyên nhân chính
1, lọc xăng bẩn và trong xăng có nước
2, bộ phận cao áp đánh lửa ko đều
Những theo mình nghĩ bạn lên kiểm tra bugi
Bugi hỏng dẫn đến đánh lửa kém, điện áp ko đều đi bị giật và ăn xăng

tunsu

Xe hơi
Thank cụ. Kính cụ 1 ly
Hiện như bạn nói thì có 2 nguyên nhân chính
1, lọc xăng bẩn và trong xăng có nước
2, bộ phận cao áp đánh lửa ko đều
Những theo mình nghĩ bạn lên kiểm tra bugi
Bugi hỏng dẫn đến đánh lửa kém, điện áp ko đều đi bị giật và ăn xăng

anh tuấn ml

Xe máy
Xe e đi dc khoảng 2v cũng hiện tượng như xe cụ. Đi thì vẫn bốc nhưng thấy k dc êm. Vào số 1 rồi ga lên hơi bị giật. Kinh nghiệm lxe của e thì cũng ggần 10 năm rồi ạ

Hai Lồ

Xe đạp
Xe e đi đc 5000km, trước đổ cây xăng lạ phát về đi giật như lên đồng, tưởng xe có vấn đề, nhưng nghĩ lại là nghi nghi do đổ xăng chỗ lạ ko đảm bảo, sau đi hết ra đổ cây xăng quen phát hết luôn hiện tượng giât.

tunsu

Xe hơi
Em lúc nào cũng tthấy bị thế, ko lẽ xăng 95 lúc nào cũng có nước ạ

dutoan

Xe buýt
Cụ thử kiểm tra Buzi xem sao, có khi nó bị bẩn hoặc đánh lửa không đều ạ

tunsu

Xe hơi
Em chưa làm ji cả cụ ợ, mai e mang ra hãng bảo dưỡng ktra lần nữa
Cụ chủ cập nhật tình trạng xe sao rồi ? Cuối cùng là bị bệnh gì vầy cho ae rút kinh nghiệm ???

luckyluke68

Xe buýt
Xe em hôm vừa rồi đi về quê, lên cao tốc, lúc tăng tốc cũng có hiện tượng giật giật, em về mở náp capô ra ngó nghiêng, tháo lọc gió xa xì xì, đến lúc xuống lại ko thấy bị giật nữa, nhưng cái lọc gió em vệ sinh thường xuyên nên em ko nghĩ là do nó.
Em nghi ngờ một số tình huống sau:

- Do xăng, vừa rồi em đổ cây xăng ở đầu Lê Văn Lương, gần trường Olympia. Mọi lần em hay đổ ở Nguyễn Tuân hoặc cây xăng Sông Hồng. Nhưng ko chắc lắm vì em đi hết nửa bình xăng rồi, chứ ko phải đổ xong bị ngay.

- Do lọc xăng, em chả biết bao lâu phải thay lọc xăng, nhưng lâu lâu rồi em ko thay.

- Do Bugi, cũng có thể là do bugi kém.

- Cổ hút bẩn, cái này cũng đáng nghi

- Bơm xăng kém, hi vọng ko phải con này.

Còn một mớ nghi ngờ nữa, cụ cao nhân vào phán thêm giúp em. Định bụng hôm nào rảnh phải dắt qua gara kiểm tra cho yên tâm.

dungbv212

Xe đạp
Khả năng bị bugi cụ à. Cụ thay cả bộ bugi mới biết ngay