[Funland] Hương Dâu Da Xoan..

NoKoKoNo

Xe đạp
Khoe máy ảnh chụp đẹp đây :D

lapaix

Xe máy
Hoa dâu da xoan này cũng gắn với kỷ niệm thời ôn thi đại học của em cụ ạ. Khoảng thời gian cuối tháng 4, đầu tháng 5 mải miết học, mỗi sáng mở cửa sổ phòng là ngửi thấy mùi hoa thanh mát, nhẹ nhàng

Glamous

Xe hơi
Bài viết vi phạm quy định của diễn đàn:

"44. Spam đối với các chủ đề đang thảo luận. Các hành vi sau đây được coi là spam và ngay lập tức bị Ban Điều hành thu hồi tên đăng ký:
1. Bài viết có nội dung hoàn toàn không ăn nhập với chủ đề đang thảo luận;
2. Bài viết không rõ nghĩa;
3. Bài viết có ý trêu chọc, khích bác, đùa cợt, thiếu nghiêm túc.
4. Bài viết được copy & paste lặp lại một nghĩa trong một thớt, hoặc nhiều thớt."

Bác nghỉ 07 ngày
Quản trị viên: OF-LaoCong
Em giống cụ, thích nhất mùa này vì sáng sớm thơm mát mùi hoa dâu da.

edorado

Xe tăng

phamhungbs

Xe điện
Em cực kỳ yêu thích, thương nhớ mùi hoa này. Mỗi dịp đầu hè như những ngày này hồi học cấp 3, buổi sáng đi chạy ở con phố dài trục đường chính, ngửi mùi hoa này dịu mát, cánh hoa nhỏ rơi trắng muốt rơi đầy gốc mà nhớ mãi đến tận giờ. Mấy ngày qua, hay đưa đón con đi học qua đường Tô Hiệu (Hà Đông) thấy có một cây to lắm, dưới tàn cây là cái quán bán dừa, thật lãng mạn. Quê em vẫn giữ được nhiều câu cổ thụ lắm, đi dưới dãy cây đấy mùa này mới sảng khoái làm sao.

MuathuHN252

Xe lăn
Đến mùa quả chín hái ăn cũng ngon ạ. Ngọt ngọt chua chua chấm muối tôm thì thôi rồi

MuathuHN252

Xe lăn
Lâu lắm rồi chị chưa đc ăn. Ngày bé còn quấn lá vs muối thành sâu kèn rồi tranh nhau ăn 😁
Nào chín em hái cho nhá, ngay cổng chung cư nhà em, mấy đứa nhỏ nhà em nó cũng thích ăn cơ, vậy là sói nhà e hái cho rõ nhiều.

Binhyennoiay

Xe điện
Nào chín em hái cho nhá, ngay cổng chung cư nhà em, mấy đứa nhỏ nhà em nó cũng thích ăn cơ, vậy là sói nhà e hái cho rõ nhiều.
Chị thích ăn ương ương, chấm muối ớt tươi xanh giã ... nhắc tới ứa nước miếng 😁

Marance

Xì hơi lốp
Em công nhận là thơm! Đặc biệt ngửi vào sáng sớm mà lại sau cơn mưa thì phê phết!

Xe nội lước

Xe container
Em cực kỳ yêu thích, thương nhớ mùi hoa này. Mỗi dịp đầu hè như những ngày này hồi học cấp 3, buổi sáng đi chạy ở con phố dài trục đường chính, ngửi mùi hoa này dịu mát, cánh hoa nhỏ rơi trắng muốt rơi đầy gốc mà nhớ mãi đến tận giờ. Mấy ngày qua, hay đưa đón con đi học qua đường Tô Hiệu (Hà Đông) thấy có một cây to lắm, dưới tàn cây là cái quán bán dừa, thật lãng mạn. Quê em vẫn giữ được nhiều câu cổ thụ lắm, đi dưới dãy cây đấy mùa này mới sảng khoái làm sao.
Cây nhà em đấy. Đối diện cổng sở nnotnt và cc thuế. Nói vậy để cụ biết em chăm bẵm cây quý ra sao.
Cụ làm ơn mỗi lần ngửi thì ck em 2 trục gọi là tiền chăm cây nha :)):))

bau67

Xe container
Đến mùa quả chín hái ăn cũng ngon ạ. Ngọt ngọt chua chua chấm muối tôm thì thôi rồi
Thời bao cấp, người ta hái rồi buộc thành chùm nhỏ để bán Mợ ạ ! Đúng là cái gì cũng ít, cũng thèm. Giờ quả lúc lỉu chả ai thèm ăn. Hôm lâu, nhà Cháu chạy dọc đê sông Hồng thấy có cây mà quả to như ngón cái, thèm quá liền dựng xe máy rồi đứng lên yên xe để hái. Bác chủ nhà ngó ra thấy 2 ông bà già vất vả quá liền vác thang trong nhà ra cho hái =)). Được mớ tướng !

Xe nội lước

Xe container
Hoa dâu da xoan này cũng gắn với kỷ niệm thời ôn thi đại học của em cụ ạ. Khoảng thời gian cuối tháng 4, đầu tháng 5 mải miết học, mỗi sáng mở cửa sổ phòng là ngửi thấy mùi hoa thanh mát, nhẹ nhàng
Dâu gia xoan cũng gắn với anh họ em 1 kỷ niệm. Em nhìn cái kỷ niệm mà run.
Bác em ko mở cửa sổ mà mở thùng gạo..ở đó có 1 chùm quả xanh . Anh họ em bẻ của cq bác và cho vào đó..hương thơm của cành ổi bằng ngón trỏ ngào ngạt với âm thanh rít gió của nó quện với tiếng rú của anh họ làm em bàng hoàng 1 góc tuổi thơ . :))

MuathuHN252

Xe lăn
Thời bao cấp, người ta hái rồi buộc thành chùm nhỏ để bán Mợ ạ ! Đúng là cái gì cũng ít, cũng thèm. Giờ quả lúc lỉu chả ai thèm ăn. Hôm lâu, nhà Cháu chạy dọc đê sông Hồng thấy có cây mà quả to như ngón cái, thèm quá liền dựng xe máy rồi đứng lên yên xe để hái. Bác chủ nhà ngó ra thấy 2 ông bà già vất vả quá liền vác thang trong nhà ra cho hái =)). Được mớ tướng !
Quả vừa chín, đang cứng quả hoặc vừa ngả sang màu vàng, chớm đỏ em ăn bon miệng lắm ạ. Nhưng cây này có sâu ấy, có lần em leo lên hái xong về bị ngứa

Drhoa

Xe hơi
Cháu chưa đc ăn quả này bao giờ, nãy còn nhầm với quả dâu ta TT

lum_dong_tien

Xe tăng
Có em ạ. Em thấy nó thanh mát như mùi dưa lê dưa bở ý ạ. Vào hè nóng, đứng dưới bóng dâu da xoan đang nở hoa thấy mát mẻ hẳn.

Hôm trước con gái em lần đầu tiên ngửi thấy mùi hoa này còn ko nghĩ là mùi hoa, cứ bảo sao con thấy mùi quả dưa ở đâu đây.. Ngước mắt lên thì đúng hoa dâu da xoan. Nhưng ven đô thì còn thấy cứ trong phố thì gần như ko còn trồng cây này nữa nhỉ.
Cụ giống em.
Vẫn nhớ cảm giác những buổi sáng mùa hè đi học hít mùi hương thơm mát của hoa dâu da trên cả con phố dài.
Sau có mùi nước hoa lacoste gần giống nên em dùng đến giờ cũng gần 15n.

lapaix

Xe máy
Cụ giống em.
Vẫn nhớ cảm giác những buổi sáng mùa hè đi học hít mùi hương thơm mát của hoa dâu da trên cả con phố dài.
Sau có mùi nước hoa lacoste gần giống nên em dùng đến giờ cũng gần 15n.
Cụ ơi, cho em xin hình lọ nước hoa được không ạ?