HTTX - Cháu Hạnh, thôn Gio Nhân Hạ, xã Tiền Phong, huyện Mê Linh, Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Cứ tầm 30 củ và trù bị +- 10% theo em là ổn (l)(l)(l)

safenoodles

Xe cút kít
Em xin thông báo: Chiều mai 14h30 nhà mình tập trung ở cafe 109 Đào Tấn để đi thăm cháu Hạnh ở Mê Linh!

Bác nào mợ nào đi được thì đến đó nhé!(l)

safenoodles

Xe cút kít
Em xin báo cáo:

Chiều nay, 20/03/2010 nhà mình đã đến thăm cháu Hạnh và trao tiền hỗ trợ tháng 1,2,3 cho bà cháu Hạnh là 1500k.

Lần này nhà mình đến thì bà cháu Hạnh ko nhận ra nhà mình vì có nhiều tổ chức ( hoặc cá nhân mà em ko rõ) đến hỗ trợ hai bà cháu.Cháu Hạnh thì vẫn nhận ra cô AZE.:)

@Phạm Thanh Bình: anh nhớ post ảnh nhé!

son_pm

Xe tải
Em xin báo cáo:

Chiều nay, 20/03/2010 nhà mình đã đến thăm cháu Hạnh và trao tiền hỗ trợ tháng 1,2,3 cho bà cháu Hạnh là 1500k.

Lần này nhà mình đến thì bà cháu Hạnh ko nhận ra nhà mình vì có nhiều tổ chức ( hoặc cá nhân mà em ko rõ) đến hỗ trợ hai bà cháu.Cháu Hạnh thì vẫn nhận ra cô AZE.:)

@Phạm Thanh Bình: anh nhớ post ảnh nhé!
Việc cá nhân tổ chức hỗ trợ cùng mình đương nhiên là hoan nghênh, nhưng em trộm nghĩ, nên chăng mình sẽ lưu một khung ảnh lưu niệm chụp với gia đình, các cháu được hỗ trợ và các thành viên BVC, như vậy vừa trân trọng mà lại rất ý nghĩa. Thậm chí có thể ghi số liên lạc sau khung ảnh trong trường hợp khẩn cấp nào đó để liên lạc (b)
Các bác mợ thấy ý kiến em có thể làm ngay không ạ?

Chuột lớn

Xe tăng
Hôm qua nhà Mình sang thăm Cháu Hạnh E có nhìn mảnh đất nhà Cháu rất đẹp dài 12m rộng 4m. Giấy tờ sổ đỏ đứng tên Mẹ Cháu Hạnh coi như là k tranh chấp và Cháu Hạnh là người thừa kế duy nhất.
Về xây nhà thì hôm nọ E và mọi người có bàn rồi cách xây vẫn thế cái nhà cũ dỡ ra ngói và gạch có thể dùng để xây cái bếp là hoàn toàn đc. Cái bể nước E k khảo sát đc nhưng E nghĩ có thể đẩy vào trong đc mà k phải xây lại, nhà dùng nc giếng khoan đã có máy bơm nc mẹ Cháu Hạnh đã làm từ trước vẫn tận dụng đc. Bây gời chỉ còn về mặt pháp lý nữa là xong. Mong mọi người có thể đấy nhanh về quan hệ với Cậu Cháu và địa phương là có thể triển khai đc.
E dự tính với mức khoảng 30t là hoàn toàn có thể xây cho Cháu căn nhà đẹp đc.

thientamnt

Xe điện
Hôm qua nhà Mình sang thăm Cháu Hạnh E có nhìn mảnh đất nhà Cháu rất đẹp dài 12m rộng 4m. Giấy tờ sổ đỏ đứng tên Mẹ Cháu Hạnh coi như là k tranh chấp và Cháu Hạnh là người thừa kế duy nhất.
Về xây nhà thì hôm nọ E và mọi người có bàn rồi cách xây vẫn thế cái nhà cũ dỡ ra ngói và gạch có thể dùng để xây cái bếp là hoàn toàn đc. Cái bể nước E k khảo sát đc nhưng E nghĩ có thể đẩy vào trong đc mà k phải xây lại, nhà dùng nc giếng khoan đã có máy bơm nc mẹ Cháu Hạnh đã làm từ trước vẫn tận dụng đc. Bây gời chỉ còn về mặt pháp lý nữa là xong. Mong mọi người có thể đấy nhanh về quan hệ với Cậu Cháu và địa phương là có thể triển khai đc.
Thanks anh Chuột(b), nếu em giúp được gì anh cứ ới em 1 câu nhá (b)

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Vậy là nằm trong khoản chi phí hợp lý, Cụ CHuột vất cả quá. Tiến hành sớm nhất có thể để cháu Hạnh sớm có nhà mới :41::41::41:

Chuột lớn

Xe tăng
có bác nào quen chính quyền ở đấy thì tốt, mà em nghĩ viêc xd ở đó chắc không có vấn đề gì, chỉ cần ông cậu nhà đấy vui vẻ là ok ngay,:41::41:
E cũng nghĩ như Bác và chỉ cần thêm Ông công an xã trực tiếp quản lý thôn đó là ok. Vì Ông này quan trọng lắm Ông này mà giúp thì coi như mọi chuyện k có gì phải bàn nữa...

safenoodles

Xe cút kít
E cũng nghĩ như Bác và chỉ cần thêm Ông công an xã trực tiếp quản lý thôn đó là ok. Vì Ông này quan trọng lắm Ông này mà giúp thì coi như mọi chuyện k có gì phải bàn nữa...
Em mong cả nhà bóng bàn xem hôm nào lại đến nói chuyện với gia đình cháu Hạnh và công an xã đó ạ.
Khi nào chuẩn bị xây dựng thì nhà mình sẽ gửi bác ngay tiền quỹ từ thiện để chi cho việc này ạ.:):)

Tien_TCFC

Xe điện
Em mong cả nhà bóng bàn xem hôm nào lại đến nói chuyện với gia đình cháu Hạnh và công an xã đó ạ.
Khi nào chuẩn bị xây dựng thì nhà mình sẽ gửi bác ngay tiền quỹ từ thiện để chi cho việc này ạ.:):)

Mợ cũng vất vả nhiều vì việc này mà (l)(l)

punk

Xe hơi
em tiếc quá, không tham gia được chuyến từ thiện hôm nay :)
hoan hô cả nhà(l)

Hummer_C83

Xe tăng
em là mem mới gia nhập hội mong các cụ các mợ cứ sai vặt nếu em có mặt ạ :)

Bình Mía

Xe tăng
Em up mấy tấm ảnh hôm sang Cháu Hạnh ạ.
*Nhà cửa vẫn như hồi BVC sang lần đâu tiên

*Cô Vừng thắp hương cho mẹ của bé Hạnh (dạo này Vừng tăng cân lại hay sao mà đứng lún cả nền nhà)

AZE hỏi thăm tình hình sức khỏe cũng như sinh hoạt của 2 bà Cháu, híc một điều thật oái oăm là bé Hạnh nhớ nhất cô Thanh, cô Béo còn các Chú thì nó quên tiệt:'(

Chỉnh sửa cuối:

Bình Mía

Xe tăng
Phần quan trọng nhất đây ạ::21:

Vừng đại diên BVC trao tiền hỗ trợ 3 tháng (tháng nào thì các cụ,mợ hỏi Mỳ nhá, nhà Cháu ko biết :D)

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Thế mục đích chính là chuyện xây với trát thì lại không có gì hở các cụ các mợ :69:

Chuột lớn

Xe tăng
Thế mục đích chính là chuyện xây với trát thì lại không có gì hở các cụ các mợ :69:
Cũng như lời các Cụ đã chỉ đạo khi ở nhà là lên thì xe k nói gì vội khi mình chưa chắc chắn nên E đã pots ở bài trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng