[Luật] Hợp đồng nối có sang tên được theo quy định không ạ

Baoanhy2k

Đi bộ
Em mua xe thanh lý cơ quan nhà nước. Hồ sơ thanh lý mang tên ông A nhưng ông A không ra tên luôn mà làm hđ mua bán công chứng qua cho em ra tên. Hs thanh lý đã bàn giao đủ. Em cũng nộp hs rồi. Nhưng cán bộ thì lèo nhèo bảo hs này lâu, không đc, đòi trả về. Em bảo là trả thì anh ghi giúp em mấy chữ đi. Để em lên phòng csgt tỉnh em có cái em nói chuyện. Thì họ mới miễn cưỡng nhận hs và bảo là bao giờ xong thì báo. Các cụ cho em hỏi là diện sang tên như em có đúng quy định của nhà nước ko ạ.

Opel Astra

Xe điện
Em mua xe thanh lý cơ quan nhà nước. Hồ sơ thanh lý mang tên ông A nhưng ông A không ra tên luôn mà làm hđ mua bán công chứng qua cho em ra tên. Hs thanh lý đã bàn giao đủ. Em cũng nộp hs rồi. Nhưng cán bộ thì lèo nhèo bảo hs này lâu, không đc, đòi trả về. Em bảo là trả thì anh ghi giúp em mấy chữ đi. Để em lên phòng csgt tỉnh em có cái em nói chuyện. Thì họ mới miễn cưỡng nhận hs và bảo là bao giờ xong thì báo. Các cụ cho em hỏi là diện sang tên như em có đúng quy định của nhà nước ko ạ.
Bác bán luôn cho ông B đi bác, kiếm mấy củ cafe.
Rồi ông B bán cho bà C.
Rồi bà C bán cho êm.

Rồi êm tự sang tên.

Cái sự định danh, ngoài thủ tục hiện tại nó vẫn lờ tờ mờ, chưa hết lỗi chính tả, thì cái Phần mềm nó cũng như trên, bác ạ.
Nên còn khổ.
Good luck bác!!

Baoanhy2k

Đi bộ
Dạ em chỉ muốn ra tên để có xe dùng thôi bác, con pa già che nắng che mưa thôi ạ. Mà em cũng trái phải đầy đủ chứ cũng ko phải là vác lên không ạ. Em cũng nhờ ng hỏi thăm rồi hs em đc chuyển lên tỉnh rồi. Mà chưa biết bao giờ xong.
Bác bán luôn cho ông B đi bác, kiếm mấy củ cafe.
Rồi ông B bán cho bà C.
Rồi bà C bán cho êm.

Rồi êm tự sang tên.

Cái sự định danh, ngoài thủ tục hiện tại nó vẫn lờ tờ mờ, chưa hết lỗi chính tả, thì cái Phần mềm nó cũng như trên, bác ạ.
Nên còn khổ.
Good luck bác!!