Hỏi ý kiến các cụ về con Rebel USA Mini CDR 125 ạ.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Tình hình là em đang muốn kiếm con xế 2b để đi làm, tìm con rẻ rẻ 1 chút thôi ạ. Định kiếm mấy con wave thanh lý về để đi, nhưng khi lướt web thấy con này cũng hay hay, phù hợp với dáng người như em (em cao có 166cm, nặng 60kg thôi ạ). Vậy OFers nhà mình có ai bit thông tin về con này, địa chỉ mua, cảm nhận khi đi, lái nó như thế nào thì khuyên bảo em 1 câu cái ạ. Nhìn dáng thì đẹp quá, lướt qua thì thấy khen có, chê có nên em chả bit ntn nữa. Thanks các cụ và mời vodka các cụ sau ợ.X_X

Chỉnh sửa cuối:

miwon

Xe tăng
em này đi hơi thấp nhỉ

dangkimthu

Xe tăng
cái loại này bé tí, leo lên trông buồn cười lắm, bác chủ mà cao tầm 1m2 thì còn đẹp;))1m66 cũng k phải thấp, hoàn toàn có thể đi nhưng mẫu xe số bt của honda, yamaha;)

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
trông con xe này như cái xe ruồi ngày xưa ấy ạ :D . bác thích thì cứ mua thôi, ra đại lý motorock ở Hoàng Quốc Việt HN ấy ạ. chạy hàng rebelusa thì phải vượt được qua định kiến của xã hội cơ ;)) . nhiều người không ưa nó vì xuất xứ bị cho là nhập nhèm. bị cho là hàng của trung quốc rồi lấy mác Malaysia, ngay cái tên hãng cũng bị lên án là nhập nhèm Rebel USA mang mác mỹ.... đình :D .
nếu bác quyết tâm và thực sự thích thì cứ cưới về cũng được, xấu đẹp cũng là vợ mình mà, ai khen ai chê mặc chứ. quan điểm em là thế. đội nhà Motorock và công ty rebelusa cũng được cái tiếng là chế độ hậu mãi bảo hành rất tốt và nhiệt tình.

còn nếu bác muốn 1 lời khuyên mang tính chủ quan của em thì : KHÔNG NÊN MUA , tầm ấy tiền ( hình như là 32 củ phải không bác? ) mua được cơ số những dòng xe khác dáng đẹp hơn chứ cái này bé quá, dành cho mấy đội mét rưởi bẻ đôi chạy thôi. bác cao tận 1.660mm cơ mà :)) . em có 1.630mm thôi, vẫn cưỡi honda win100 đấy =)) . bác thử tìm hiểu em wolf125 của SYM ấy, cũng dáng motor nhưng to hơn hẳn, nhìn trông hơi hao hao giống em CG125 của honda ngày xưa ấy. mà giá hình như dưới 20 củ bác ạ. nếu mà lựa chọn xe của hãng rebelusa thì em sẽ chọn lũ cao to hôi nách mà nhiều người vẫn bảo là con hổ có trái tim chuột nhắt cb125r hoặc notus125 cơ. dáng nack đẹp hơn. 2 máy nên tiếng nổ phê hơn.
chúc bác có được sự lựa chọn đúng đắn

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhduc.99

Xe tải
nói thật nhìn dáng nó kì kì kiểu gì ý. nếu theo em là em mua future cho nó lành

Piaggio Junior

Xe điện
Chắc Lão Ruồi dạo này tính khí thất thường mới tự dưng tìm em này .

albatron

Xe hơi
đào mồ lên à các bác? nhìn con này ngoài đường rùi, nói chung bé quá đi rất buồn cười. to và dáng cỡ wolf thì đẹp

quanduihoa

Xe hơi
Cụ chủ KHÔNG NÊN MUA con xe của nợ này. Trông nó như xe dồ chơi, chụp ảnh như vậy thôi chứ ở ngoài em thấy chỉ hợp với các cháu nhỏ choai choai cao mét rữoi. Bác cao trên 1m6 thì ngồi trông cộc lắm. Thà nhỏ nhỏ minibike như chaly thì lại khác, đằng này nó dở ông dở thằng, ương ương lắm

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Con này chỉ được bề ngoài thôi ạ treo đầu dê bán thịt chó ạ bác mà mua khả năng hối hận sẽ rất là cao đấy.Động cơ LIFAN

Thạch Đá

Xe hơi
Có Cụ nào chán bán cho tui thèm hok? tui có nhu cầu, hỏi trực tiếp ko kua t.jan ( xe nguyên bản )

SaoChoinho

Xe hơi
1.66 cụ vẫn cưỡi được cbr or fz đấy nhá.

huangshan

Xe hơi
theo em là không nên đi con này :) đi nội thành không sao ra ngoại thành thì nguy hiểm cụ ạ.

Tú thành tinh

Đi bộ
Tui có đọc trên một số diễn đàn giới thiệu và đánh giá chiếc Mini CDR125 này thì có nói nguyên liệu và lắp ráp đều ở đài loan, nhưng nhiều bác nói xe của tụi 'tung của', em thấy có gì đó hơi mâu thuẫn ở đây.
Tui cũng đang nghía em này, một phần là vì kinh tế hơi hạn hẹp vì tui chỉ là công nhân bình thường, một phần là tui cũng thích chạy xe côn tay nhưng nói thật là tui chưa từng chạy qua xe côn tay bao giờ, với lại kiểu dáng cũng khá đẹp, tuy không góc cạnh và hầm hố như những mẫu xe thể thao trung-cao cấp khác nhưng nó vẫn có một sức hút lạ lùng với riêng tui. Cũng có nhiều bác nói xe này chỉ hợp với những người có vóc dáng nhỏ tầm'1m2' chạy mới đẹp, nhưng tiêng tui thì thấy điều đó không quan trọng lắm vì thứ nhất là tùy theo túi tiền của từng người, có tiền thì mua những chiếc mà các bác thấy đẹp còn tui nói riêng và những người có thu nhập thấp nói chung thì không còn sự lựa chòn nào khác hoàn hảo hơn, bỏ ra khoảng tiền vừa với thu nhập của mình mà để có được một chiếc xe thật sự hoàn hảo là điều bất hợp lí, nên bỏ ra khoảng tiền 28-29,6tr để sở hữu một chiếc xe côn tay như thế này thì không có gì để bàn cãi, nhân tiện em nói luôn là em cũng không cao gì mấy, tầm 1m72 thôi, cân nặng thì khoảng 67kg. Và trong thời gian sắp tới tui dự định sẽ tậu em này về, vừa thõa mãn được niềm đam mê đi xe côn tay lại vừa hợp túi tiền. Và điều cuối cùng em muốn nhắn nhủ với chủ thớt cũng như các bác ở diễn đàn là mua xe và đi xe là do sở thích của bản thân mình, không cần biết người khác nói gì chỉ cần mình thấy đẹp là được bởi vì mua xe là mua cho mình chứ không phải mua cho người khác đúng không.