Hỏi về sang tên xe ô tô cho vợ nếu mình được ủy quyền từ người khác

aladin_co

Xe buýt
Các cụ mợ có kinh nghiệm làm ơn cho em hỏi là nếu em có xe được ủy quyền từ người khác thì nếu em bán cho vợ mình có được không ah.
Tiện thể cho em hỏi luôn là thời điểm này (cuối tháng 2/1014) thì việc sang tên từ hợp đồng ủy quyền có gì cần lưu ý không ah? Chẳng hạn như xxx hoạnh họe, hoặc có những vấn đề gì cần phải chuẩn bị trước khi đi đăng ký?
E cảm ơn các cụ mợ!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
ủy quyền cần chú ý
1.ký nháy các trang
2.oánh số các trang
3.mầu giấy các trang và mẫu phông chữ các trang giống nhau
4.bên ủy quyền đủ tên chồng vợ sẽ lành hơn
....bác bán cho vợ cũng được cơ mà tội gì không chính chủ
Các cụ mợ có kinh nghiệm làm ơn cho em hỏi là nếu em có xe được ủy quyền từ người khác thì nếu em bán cho vợ mình có được không ah.
Tiện thể cho em hỏi luôn là thời điểm này (cuối tháng 2/1014) thì việc sang tên từ hợp đồng ủy quyền có gì cần lưu ý không ah? Chẳng hạn như xxx hoạnh họe, hoặc có những vấn đề gì cần phải chuẩn bị trước khi đi đăng ký?
E cảm ơn các cụ mợ!

tungaz

Xe hơi
ủy quyền cần chú ý
1.ký nháy các trang
2.oánh số các trang
cụ inova này tài thật đấy. nếu cụ nào khó gặp inova

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trong thực tế cơ quan xxx lại không gây khó dễ bằng tổ chức công chứng chứng nhận HĐMB sang tên từ HĐUQ vì nhiều vấn đề trong đó bác Kieninova đã đề cập trên: Bên A không đủ 2 vợ chồng ký, ko ký nháy các trang (kể cả công chứng viên)...việc chồng đại diện người khác bán cho vợ cũng là vấn đề nhạy cảm về mặt lý thuyết, nhưng gần như ko có tranh chấp trong các giao dịch này, trừ phi giao dịch trước đó có vấn đề.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
dạ vâng....cơ mà em xử lý được ạ
Trong thực tế cơ quan xxx lại không gây khó dễ bằng tổ chức công chứng chứng nhận HĐMB sang tên từ HĐUQ vì nhiều vấn đề trong đó bác Kieninova đã đề cập trên: Bên A không đủ 2 vợ chồng ký, ko ký nháy các trang (kể cả công chứng viên)...việc chồng đại diện người khác bán cho vợ cũng là vấn đề nhạy cảm về mặt lý thuyết, nhưng gần như ko có tranh chấp trong các giao dịch này, trừ phi giao dịch trước đó có vấn đề.

dung74hn

Xe hơi
ủy quyền cần chú ý
1.ký nháy các trang
2.oánh số các trang
cứ hỏi cụ này là ra hết mà..

thằng cuội

Xe máy
Cụ inova cho em hỏi :
Năm ngoái em mua xe được Công chứng ủy quyền toàn bộ full quyền . Nhưng lúc này là hộ khẩu em ở tỉnh chứng minh thư ở tỉnh
Năm nay em chuyển hộ khẩu về hà nội, đã hủy chứng minh thư tỉnh và có chứng minh mới hà nội. Nhưng vẫn giữ bản photo
Như vậy nếu em muốn vào chính chủ thì có phải mời 2 vợ chồng bên bán tới văn phòng công chứng hủy hợp đồng công chứng và làm lại mua bán từ đầu ko ạ
Hay có cách nào đỡ lằng nhằng đỡ mất thời gian cho cả 2 bên ko ạ !
Thank cụ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ inova cho em hỏi :
Năm ngoái em mua xe được Công chứng ủy quyền toàn bộ full quyền . Nhưng lúc này là hộ khẩu em ở tỉnh chứng minh thư ở tỉnh
Năm nay em chuyển hộ khẩu về hà nội, đã hủy chứng minh thư tỉnh và có chứng minh mới hà nội. Nhưng vẫn giữ bản photo
Như vậy nếu em muốn vào chính chủ thì có phải mời 2 vợ chồng bên bán tới văn phòng công chứng hủy hợp đồng công chứng và làm lại mua bán từ đầu ko ạ
Hay có cách nào đỡ lằng nhằng đỡ mất thời gian cho cả 2 bên ko ạ !
Thank cụ
nếu lão thuê em làm thì miễn ạ

cứ hỏi cụ này là ra hết mà..
tks cụ tín nhiệm em ạ

PhamQuangThanh

Xe tải
E cảm ơn các cụ mợ!
Sao cụ không sang tên chính cụ đi nhỉ? bây h cụ ra công chứng ủy quyền cho vợ rồi vợ cụ bán cho cụ rồi cụ đi đăng ký có ngon hơn không? đi đường đỡ phải mang đăng ký kết hôn đi đúng không cụ? :D

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn