[Funland] Hỏi về con đường đèo dốc nhất mà các cụ đã đi

Jamebonds

Xe container
e bị 1 lần, đi cắm trại xuống 1 cái thung, xuống thì dễ mà lúc lên 2-3 lần ko lên được, xe như dựng ngược, bánh quay tít rồi tuột xuống, quá là sợ hãi. Sau định thần phải lấy đà 1 đoạn rồi phi lên thì được

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ toàn mô tả bằng mồm khó xem, có ảnh thì tốt. Vì đèo dài hay dốc em thấy đều không sợ bằng cua tay áo gấp liên tục.

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào học kinh nghiệm đi đèo

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cái hồi xưa đường nó bé nhiều đoạn chưa hạ cốt nên thiên hạ đồn o sai ạ. Xưa la hồi 8x, 9x ấy, cơ quan obg em các chú lái xe đi về kể hãi lắm. Mà đoạn dưới lòng vòng chỗ gần sân gôn cũng còn hãi nữa là dốc cun
Cái hồi xưa thì nói làm gì, dốc Tam Đảo cũng kinh rồi.

hienzm

Xe tăng
Cái hồi xưa đường nó bé nhiều đoạn chưa hạ cốt nên thiên hạ đồn o sai ạ. Xưa la hồi 8x, 9x ấy, cơ quan obg em các chú lái xe đi về kể hãi lắm. Mà đoạn dưới lòng vòng chỗ gần sân gôn cũng còn hãi nữa là dốc cun
Ngày xưa đường bé, xấu, xe thì đểu. Giờ xe khoẻ, đường đẹp nên đa phần là i zì rồi, không còn đáng sợ nữa.

wanderersg

Xe tăng
Đèo núi Tây Bắc e phi đủ cả 4 cái tứ dại đỉnh đèo và cả các đèo liên bản xã thôn khắp nơi sapa,tà xùa, điện biên , bac hà, hà giang,cao bằng vvvv thì có nhạn xét là: Những con đèo nào thuộc quốc lộ trải nhựa( kể cả nhựa xấu) đều rất dễ đi cứ chạy chậm chậm vừa phải tầm 15-40km/h là an toàn hết. Nếu mù sương thì nhin bám vào cái den tim đường phản quAng để biết và bám đường.

Còn mấy con đèo đường liên bản xã thôn thì mới kinh. Hôm e lên điểm cực bắc lũng cú đi nhâm dường gặp ngay cục đá núi to nó rơi xuống trước to bằng 2-3 cai oto chắn ngang đường thây hãi hung rồi.

Nghĩ đang đi mà bị đá này nó rơi vào xe rhif tan xác.
Trưa này e chạy ve HN gặp dám xe con du lịch tu HN chạy lên Đồng Văn lấn đường kinh quá, mấy làn e suýt bị chung nó cạ vào xe.chạy dèo mà toàn vượt máy chỗ khuất, đúng là mấy thằng não lợn.
Có 1 con 16 chỗ chay nhanh lấn qua e xong nó lấy lái lại tụt hơi chết máy trôi nguọc bà con trong xe nhảy ra lấy đá chặn bánh xe hài vãi.
À lý do vì sao e vẫn dứng nhìn dược con 16 chỗ tụt dôc là vì bị 1 thằng não lợn chay 7 cho bien 34 lấn làn nên ko đi tiep dc kẹt cứng chờ nó lùi xe mới di tiép dc.

Chỉnh sửa cuối:

Boy_8x

Xe máy
Em vào lót dép hóng ợ

Poirot

Xe buýt
Kính các cụ, như tiêu đề, các cụ chia sẻ xem các cụ đã đi qua những con dốc nào mà khi nhìn xuống các cụ cũng thấy hơi run một chút ? Không nói về những con dốc nhỏ vào bản mà ô tô không đi được.
Em cũng có thú vui leo đèo bằng xe cá nhân, em thấy con dốc đi từ chợ phố Đoàn lên làng Son, Lũng Cao, Bá Thước cũng là con dốc đáng để cho các cụ thử sức động cơ. có đoạn dốc nhất em nhớ không nhầm là 22%, còn rất nhiều đoạn 18%. Một trải nghiệm thú vị với những xe thồ khoảng 6-7 người đấy ạ
Em cũng đi nhiều đèo rồi nhưng phải nói đoạn dốc này là kinh nhất, độ dốc cao cua tay áo nhiều nhưng không kinh bằng đường xấu, nhiều đá dăm nên hãi nhất là chuội bánh mất lái. Chưa kể hôm đó đi sớm nhiều mây mù lại còn xuôi dốc nên càng kinh, lúc từ phố Đoàn ngược lại Son Bá Mười là buổi trưa, lại lên dốc nên cũng bình thường

Truns176

Xe tải
Vào đọc xong 14 trang em mới thấy là tại sao vn tai nạn nhiều. Luật đường bộ VN là đi về bên phải.. vậy mà nhiều cụ đòi ôm lề trái chạy thì em cũng đến ạ các cụ luôn...
Em cũng ạ cụ luôn. Cụ chưa chạy 4b thì ko hiểu các cụ trong đây đang bàn gì đâu.

Jet7up

Xe tải
Em thấy đoạn từ mường lay lên sìn hồ.