Chi hội Hỏi về bóng Xenon

naiveboy79

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ,có cụ bán cái bóng Xenon thế này, em thì chịu về kỹ thuật, cụ nào biết cho em hỏi xem cái loại này dùng có OK không ạ (hiện bóng em đang dùng đi trời tối nó hơi đuối). Thanks các cụ nhiều!

Bóng xenon H4 Thò thụt 35W ballast mỏng
Em còn mấy bộ HID xenon H4 thò thụt (PHA/ COS) màu ánh sáng 4300K ballast mỏng, thay thế cho bóng halogel, nhưng sáng gấp 3 lần và có thanh thép chống loá đường cắt chuẩn - Giá 900,000đ (gồm 2 ballast+ 2 bóng+ bộ dây nối)- Bảo hành 6 tháng, mua bán tại nhà;

Cụ nào muốn lắp thì em nhờ thợ ngay bên cạnh +100K

naiveboy79

Xe buýt

ruantuan

Xe hơi
Em thích chơi bóng halogen hơn, trước chạy xenon rồi cụ. Ánh sáng văng tùm lum, trời mưa phát em ngồi trong xe như mù. Giờ đã tháo ra và làm em osram. Cụ nào nhiều đạn hơn có thể bắn các em bosch hoặc narva. Xenon e còn thừa 1 bóng và ballast

naiveboy79

Xe buýt
Em thích chơi bóng halogen hơn, trước chạy xenon rồi cụ. Ánh sáng văng tùm lum, trời mưa phát em ngồi trong xe như mù. Giờ đã tháo ra và làm em osram. Cụ nào nhiều đạn hơn có thể bắn các em bosch hoặc narva. Xenon e còn thừa 1 bóng và ballast
em sợ nhất quả trời mưa mà ko thấy j :D. Vậy thôi, để nguyên đèn cũ dùng :D

naiveboy79

Xe buýt
Lởm, mới dọa tý mà đã sợ phọt mứt ồi =))
thì không biết mới hỏi, các cụ tư vấn là không nên thì dĩ nhiên sẽ ko dùng thôi, chứ hỏi 1 đằng làm 1 nẻo thì chả hỏi làm gì mợ Nga keke

VKS.PRO

Xe hơi
Cụ chủ cho em nhờ thớt tý. Có cụ nào biết cách lắp thêm quả loa thùng vào xe không? Cần những gì? Em đang có đôi loa nghe hay quá nhưng không có thời gian ở nhà mà nghe. Đang tính cho nó lên xe đi đâu nghe cho nó máu.

ngocphandang

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ,có cụ bán cái bóng Xenon thế này, em thì chịu về kỹ thuật, cụ nào biết cho em hỏi xem cái loại này dùng có OK không ạ (hiện bóng em đang dùng đi trời tối nó hơi đuối). Thanks các cụ nhiều!

Bóng xenon H4 Thò thụt 35W ballast mỏng
Em còn mấy bộ HID xenon H4 thò thụt (PHA/ COS) màu ánh sáng 4300K ballast mỏng, thay thế cho bóng halogel, nhưng sáng gấp 3 lần và có thanh thép chống loá đường cắt chuẩn - Giá 900,000đ (gồm 2 ballast+ 2 bóng+ bộ dây nối)- Bảo hành 6 tháng, mua bán tại nhà;

Cụ nào muốn lắp thì em nhờ thợ ngay bên cạnh +100K
Một bộ xenon thò thụt cho tốt phải >1,5M ạ. 2 cái balat mất 1,1M rồi. Sáng và bám đường hơn halogen rất và rất rất nhiều nếu cụ am hiểu về xenon

ruantuan

Xe hơi
Một bộ xenon thò thụt cho tốt phải >1,5M ạ. 2 cái balat mất 1,1M rồi. Sáng và bám đường hơn halogen rất và rất rất nhiều nếu cụ am hiểu về xenon

em thừa nhận nó ánh sáng nó bám hơn, nhưng là ở thời điểm thời tiết khô rao, đường không bị sương mù. Gặp trời mưa em ngồi trong mà tưởng mình chưa bật đèn, gặp sương thì nó tóe lóe ra. Đấy là với xenon ánh sáng trắng, hay trắng vàng ( trắng nhiều hơn ) thì bị thế. Chứ còn loại xenon ánh sáng vàng ( vàng bằng 6/10 đèn đường) thì tạm chấp nhận được. Còn không bác nào vẫn thích xenon thò thụt thì cứ chơi, đi đường gặp mưa hoặc sương, các bác cứ làm miếng giấy bóng kính màu vàng của giấy oản hoặc decal xuyên sáng dán pha đèn màu vàng thì ít ra cũng bắt được sương một tí.

ngocphandang

Xe tăng
em thừa nhận nó ánh sáng nó bám hơn, nhưng là ở thời điểm thời tiết khô rao, đường không bị sương mù. Gặp trời mưa em ngồi trong mà tưởng mình chưa bật đèn, gặp sương thì nó tóe lóe ra. Đấy là với xenon ánh sáng trắng, hay trắng vàng ( trắng nhiều hơn ) thì bị thế. Chứ còn loại xenon ánh sáng vàng ( vàng bằng 6/10 đèn đường) thì tạm chấp nhận được. Còn không bác nào vẫn thích xenon thò thụt thì cứ chơi, đi đường gặp mưa hoặc sương, các bác cứ làm miếng giấy bóng kính màu vàng của giấy oản hoặc decal xuyên sáng dán pha đèn màu vàng thì ít ra cũng bắt được sương một tí.
Mua loại vàng phá sương ấy ạ. Nó còn vàng hơn cả halogen đấy ạ

ruantuan

Xe hơi
Mua loại vàng phá sương ấy ạ. Nó còn vàng hơn cả halogen đấy ạ
Trước em chạy thử con vàng đấy rồi bác ah, nhưng là gắn trên xe máy. Lên đèo ô quy hồ gặp mây mù cũng ra được một vệt sáng. Nhưng chắc do hàng khựa nên chọn 10 con được 2 con ưng ý theo màu mình cần

ngocphandang

Xe tăng
em sợ nhất quả trời mưa mà ko thấy j :D. Vậy thôi, để nguyên đèn cũ dùng :D
Sao phải sợ cụ nhỉ. Do cấu hình cụ xài thôi, cụ thấy mấy con Merc và BMW đèn xenon của nó có bám đường ko?
Cụ chơii cho em cấu hình này:
Balat: 550k/cái (ưu: sáng nhanh, đá pha vô tư như halogen, kết hợp với bóng màu vàng nắng 4300K thì ánh sáng còn bám đường hơn cả đèn xenon BMW nguyên bản; Nhược: Điện ăn ngang với bóng halogen 55w)

hoặc (400k/cái): CÁi này ngon bổ rẻ, ko sáng bằng cái trên, ko nhanh bằng cái trên nhưng cũng pro, chất lượng phết

Bóng: loại mẹ bồng con (CHÂN SỨ) giá 180k/bóng: Ưu: Ánh sáng fa cực chuẩn, rọi, xa, sáng rực rỡ nhưng bù lại cos lại ko ăn thua do là halogen và ko chuẩn tâm ( khuyến cáo cho người thích đi fa và xe có sẵn đèn gầm)

Hoặc mẹ bồng con: 250k/bóng (ưu: cả fa và cos đều là halogen, tâm ko thực sự chuẩn như cái trên, ánh sáng cũng bị che bớt, hơi chói một chút, nhưng mấy bóng về sau cũng đỡ hơn nhiều rồi, nếu xe ko có đèn gầm thì nên xài bóng này)

Toàn bộ bóng nên lấy màu sắc 4000K hoặc 4300K hoặc dưới 4000K
Cụ chủ cho em nhờ thớt tý. Có cụ nào biết cách lắp thêm quả loa thùng vào xe không? Cần những gì? Em đang có đôi loa nghe hay quá nhưng không có thời gian ở nhà mà nghe. Đang tính cho nó lên xe đi đâu nghe cho nó máu.
Mua cái amli nữa, đấu bt thôi

hungsla

Xe máy
Em mua lại xe cũ, hôm xem thấy lắp bóng halogen 100W luôn, sáng khỏi nghĩ, trước em cũng lắp xenon vào xe máy, công nhận trời mưa đi chả nhìn thấy gì, chỉ tổ chói người đi ngược chiều.

heli

Xe tăng
thường thường trên thị trường bjo hầu hết loại xe non ánh sáng trắng 6000.loại này đi trời mưa khó nhìn cụ nào muốn dễ nhìn thì đeo kính râm vào rõ nét luôn :)) còn loại 4300 ánh sáng vàng bám đường hơn.hôm vừa rồi e mới qua chỗ cụ tân tiensydien xong.giá loại 4300 này cũng khá mềm.hình như gần 300k một đôi.ko có ba láp.

sonthytb

Xe buýt
Em còn thừa bộ đèn xenon đầy đủ cả pha, bóng, ballast, nguuên của cụ Phuong Nga nhưng em tháo ra cho về zin rồi, cụ nào thích pm em lấy về chỉ việc lắp vào là dùng. Em lấy 1 triệu bằng tiền em mua bộ pha cũ ko bóng thôi ạ

TP.89

Đi bộ
các cụ cho em hỏi cái dây này có bán riêng ko ạ?

z600

Xe buýt
Sao phải sợ cụ nhỉ. Do cấu hình cụ xài thôi, cụ thấy mấy con Merc và BMW đèn xenon của nó có bám đường ko?

Hoặc mẹ bồng con: 250k/bóng (ưu: cả fa và cos đều là halogen, tâm ko thực sự chuẩn như cái trên, ánh sáng cũng bị che bớt, hơi chói một chút, nhưng mấy bóng về sau cũng đỡ hơn nhiều rồi, nếu xe ko có đèn gầm thì nên xài bóng này)

Toàn bộ bóng nên lấy màu sắc 4000K hoặc 4300K hoặc dưới 4000K

Mua cái amli nữa, đấu bt thôi
Toppic lâu rồi nhưng em giờ lại đang cần thông tin nên muốn hỏi ạ
Bác nào làm rồi hay đang dùng vào tư vấn giúp ạ
Xe em cũng H4 có ô bạn có bộ xenon H4 bảo bos ng thụt thò ntn. em muốn hỏi lắp bóng này vào choá thườngf có chói mắt người đối điện lắm ko ạ. so với mấy bác lắp led có chói hơn không ạ
Lắp bóng thụt thò này thì lắp phần bóng ngửa lên trên hay úp xuốnsg dưới nhỉ

Phúc Lâm

Xe buýt
Toppic lâu rồi nhưng em giờ lại đang cần thông tin nên muốn hỏi ạ
Bác nào làm rồi hay đang dùng vào tư vấn giúp ạ
Xe em cũng H4 có ô bạn có bộ xenon H4 bảo bos ng thụt thò ntn. em muốn hỏi lắp bóng này vào choá thườngf có chói mắt người đối điện lắm ko ạ. so với mấy bác lắp led có chói hơn không ạ
Lắp bóng thụt thò này thì lắp phần bóng ngửa lên trên hay úp xuốnsg dưới nhỉ
Xenon e chưa chơi nhưng led thì chơi rồi cụ ạ, công nhận là sáng hơn hẳn nhưng nhiều tia sáng thừa quá gây chói mắt. Còn cái phần bóng xenon cụ hỏi e nghĩ là lắp ngửa lên trên, phần che bóng quay xuống dưới, vì khi để cos nó ngăn ánh sáng phản chiếu xuống choá đèn gây chói mắt. Còn lúc pha thì nó sáng tim bóng sau k bị cản nên đường ánh sáng cao hơn.
Cụ nào chơi xenon rồi cho ý kiến đi ạ. Còn đa phần các cụ khuyên chơi bi xenon