Hỏi về bình nước gạt kiếng

Huỳnh Bảo

Xe hơi
Em có con xe matiz đời 1999, mở công tắc nó báo hình màu vàng có dạng như két nước và chữ check (dịch ra hình như là kiểm tra); em kiểm tra két nước vẫn đầy, nhưng tìm hoài chỗ bình nước phụ (chổ đựng nước xịt kiếng) nhưng không thấy ! Bác nào biết chỉ dùm em nhé ! Xin đa tạ ! :)

Carfinancing

Xe tải
Coi chừng lộn là đi đấy nhé, Matiz làm sao báo check cụ thể cái gì được, bác đổ nước vào dầu trợ lực là đi luôn.
Bác đã hỏi thế này thì em khuyên bác vác xe vào gara để họ kiểm tra cho

Huỳnh Bảo

Xe hơi
em có điện thoại hỏi gara, nó bảo là không bị gì hết! kiểm tra lại bình nước máy, bình dầu thắng và bình nước kiếng - em vừa trong gara thay thay bình nước xanh làm mát máy ra đấy !

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Huỳnh Bảo nói:
Em có con xe matiz đời 1999, mở công tắc nó báo hình màu vàng có dạng như két nước và chữ check (dịch ra hình như là kiểm tra); em kiểm tra két nước vẫn đầy, nhưng tìm hoài chỗ bình nước phụ (chổ đựng nước xịt kiếng) nhưng không thấy ! Bác nào biết chỉ dùm em nhé ! Xin đa tạ ! :)
Bác đã khởi động rồi hay mới chỉ bật chìa khóa thôi?

Huỳnh Bảo

Xe hơi
:'( Em chạy luôn đấy ! cái hình ấy cứ lâu lâu báo hoài ! hôm qua thợ máy có làm đứt 1 dây bugi, thay rồi ! không biết phải do dây bugi không đánh lửa không hả pác ? vả lại bình nước phụ xịt kiếng hết rồi không biết có phải là nguyên nhân không nữa ??

Carfinancing

Xe tải
Huỳnh Bảo nói:
:'( Em chạy luôn đấy ! cái hình ấy cứ lâu lâu báo hoài ! hôm qua thợ máy có làm đứt 1 dây bugi, thay rồi ! không biết phải do dây bugi không đánh lửa không hả pác ? vả lại bình nước phụ xịt kiếng hết rồi không biết có phải là nguyên nhân không nữa ??
Riêng Matiz thì hết nước xịt kính không báo !
Bác xem lại máy móc đê chứ mấy vụ nước nôi không thể hiện lên đèn báo check ngay đâu

Bác vào hãng kiểm tra lại ngay đê. Đèn check engine vẫn sáng là có vấn đề rồi.

6xenon

Xe tải
Mấy bác chỉ thì chỉ cho chót đi chứ, ai lại cứ rung bác Hùnh Bảo thế... tóm lại là máy có vấn đề các bác chỉ chỗ nào tin cậy cho bác ấy đi sửa gấp đi thôi...

xebo

Xe bò ! ©
Huỳnh Bảo nói:
Không phải hình két nước mà là hình cái động cơ, đèn báo chcheck sáng có nghĩa động cơ có vấn đề gì đó chứ không liên quan gì đến bình nước rửa kính. Bác nên vào ngay nhà máy hoặc đại lý uỷ quyền, người ta phải dùng máy scan để dò tìm lỗi cho bác. Không nên đi cố thêm làm gì, nhỡ có làm sao thì... mệt.
Bác không nói có hiện tượng gì bất thường nên khó có thể hướng dẫn cụ thể cho bác được.

Huỳnh Bảo

Xe hơi
Cám ơn các pác đã nhiệt tình chỉ dẫn ! Em đánh ra gara đây

Huỳnh Bảo

Xe hơi
Các pác có địa chỉ nào sửa matiz uy tín không ? em ở Sài Gòn

cam3333

Xe tăng
theo e, bác vào luôn Hãng đi ... ở chỗ Nguyễn Huệ ấy .... cho nó lành ...

chúc vợ 2 bác mau lành bệnh, để bác có sức đi với vợ 3, he he ....

Speedmaster

Xe tải
xebo nói:
Không phải hình két nước mà là hình cái động cơ, đèn báo chcheck sáng có nghĩa động cơ có vấn đề gì đó chứ không liên quan gì đến bình nước rửa kính. Bác nên vào ngay nhà máy hoặc đại lý uỷ quyền, người ta phải dùng máy scan để dò tìm lỗi cho bác. Không nên đi cố thêm làm gì, nhỡ có làm sao thì... mệt.
Bác không nói có hiện tượng gì bất thường nên khó có thể hướng dẫn cụ thể cho bác được.
Biểu tượng đó là check engine bác ợ!
Đưa vợ 2 đi viện ngay thôi!

Huỳnh Bảo

Xe hơi
bác Cam3333 cho em xin luôn nguyên địa chỉ đi ! Em ở SG nhưng chẳng rành đường lắm ! thanksssssssssssssssssssss

hanhlexus

Xe tải
polar bear nói:
ơ hơ! Dân Sì gòn mà lại kg biết đường Nguyễn Huệ thì lạ nhẩy?
Chắc là bác cam3333 chỉ ngồi ở ghế đằng sau bên phải thôi thì làm sao thuộc đường được.

hanhlexus nói:
Chắc là bác cam3333 chỉ ngồi ở ghế đằng sau bên phải thôi thì làm sao thuộc đường được.
Huỳnh Bảo hỏi chứ 3333 thì nói làm giề.

@ Huỳnh Bảo.

Bác cứ chạy xe ra 1 trong những nơi sau:
+ Bến Thành
+ Nhà hát lớn
+ Thương xá TAX
+ UBND tp
....
rồi hỏi đường Nguyễn Huệ thì ai cũng biết.