Hội những người mua nhà Vin Metropolis 29 Liễu Giai

Lee Tuấn A

Xe hơi
Khách em cần đẩy căn 04- tòa M2 tầng 2x view hồ Tây giá Gốc 6,8 tỷ triết khấu đóng 95% còn 6,279tỷ, bán cắt lỗ. Có 10 năm phí quản lý.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Khi bàn giao nhà cung đường này sẽ khó đi vào giờ tan tầm đấy
Bây giờ đã khó đi vào giờ không tan tầm, Hn vài năm trở lại đây k chỉ tắc lúc tan tầm.
Vài năm nữa hàng loạt các chung cư cao tầng nội đô ở những vị trí thiết yếu đi vào hoạt động thì tan tầm chỉ nhìn nhau, cái này thấy rõ từ trước. K khác gì tình trạng tắc đường ở nhiều tuyến hiện nay đã thấy rõ từ khi các cao ốc mới khởi công làm móng.

Hutapu

Xe buýt
Các cụ ở phòng riêng kín đáo không bị ảnh hưởng gì là tốt nhất, hương thì có quạt hút mùi không lo nhưng nếu nhà cụ có GV thì ở phòng đấy cũng hợp lý. Cụ nghiên cứu hướng hợp rồi làm ban thờ nhỏ xinh ở chỗ phòng khách hoặc bàn ăn là được.

Mua ở khu này ở chấp nhận đắt, nếu không cứ để tiền sau thuê ở đây cũng là 1 giải pháp :D
Ý em k phải là khói hương bay mà là các cụ bay ạ, :))). Nhốt kín quá các cụ về k dc mà đi k xong, tất nhiên vẫn phải đảm bảo độ tĩnh và âm nhất định trong nhà ạ. Em k nghĩ mua chung cư này để cho thuê là ý hay ạ.

MAVI

Xe tăng
Ý em k phải là khói hương bay mà là các cụ bay ạ, :))). Nhốt kín quá các cụ về k dc mà đi k xong, tất nhiên vẫn phải đảm bảo độ tĩnh và âm nhất định trong nhà ạ. Em k nghĩ mua chung cư này để cho thuê là ý hay ạ.
Cụ nhầm nhọt ý em rồi :D

Hutapu

Xe buýt
Cụ nhầm nhọt ý em rồi :D
Vâng có gì mong cụ bỏ qua , em vốn thật thà, Cá nhân em thích thiết kế kiểu nhà chung cư như căn này ạ, như kiểu khu vườn nhỏ trên cao, sáng nào nắng cũng chiếu tận góc nhà, em nghĩ là nóng quá chung cư cứ kéo rèm bật điều hoà ro ro cũng dc , tốn bao tiền điện đâu ạ, nhưng thiếu ánh sáng thì khác j ở nhà đất trong ngõ đâu??? Chả hiểu em nghĩ thế đúng k??? Một ý nữa là mấy căn góc mà view nhà hàng xóm tầm 30m là quá gần ạ, đặc biệt phòng ngủ càng k chấp nhận dc, các cụ mợ có thể lịch sự ở phòng khách bếp chứ phòng ngủ mà cứ nhìn trc ngó sau còn j là nghỉ ngơi thư giãn, mà view chung cư thì rộng lắm ạ, tầng ngang mặt, vài ba tầng trên dưới nữa cơ ạ.

viethunghoi

Xe tải
Website
gamudahanoi.com.vn
Bây giờ đã khó đi vào giờ không tan tầm, Hn vài năm trở lại đây k chỉ tắc lúc tan tầm.
Vài năm nữa hàng loạt các chung cư cao tầng nội đô ở những vị trí thiết yếu đi vào hoạt động thì tan tầm chỉ nhìn nhau, cái này thấy rõ từ trước. K khác gì tình trạng tắc đường ở nhiều tuyến hiện nay đã thấy rõ từ khi các cao ốc mới khởi công làm móng.
Không biết là các Cụ đầu não có phương án giải quyết chưa chứ cứ ntn thì khổ quá

Alonghethaychua

Xe tải
Xin hỏi cụ có bằng chứng gì về cái cụ gọi là tởm kia không. Cụ biết trần hành lang và trần trong căn hộ cao bao nhiêu không? Hay cụ là nhà thầu thi công điện nước?
Bọn em đến hóng tiến độ thì cũng chỉ ngồi quán nước nói chuyện với mấy anh kỹ sư ra xả hơi chứ làm sao mà vào được tận CT như cụ. Mà cụ là nhà thầu thi công điện nước hay sao mà nắm rõ thế?
Ý cụ là trần hành lang mà cao thì điện nước sẽ khoẻ và không yếu ? Em sợ nhất nước yếu giống ở quê em cứ chảy nhỏ giọt cả ngày chả được thùng nuớc lắm
Trong tòa nhà giờ điện nước như tâm hồn của người con gái vậy.
Nếu điện nước ngon thì khi dùng nó mới thấy ổn các cụ nhỉ, nhất lại đối với những nhà 50 tầng như dự án này thì càng quan trọng.

Nguyen Quoc

[Tịch thu bằng lái]
Trong tòa nhà giờ điện nước như tâm hồn của người con gái vậy.
Nếu điện nước ngon thì khi dùng nó mới
thấy ổn các cụ nhỉ, nhất lại đối với những nhà 50 tầng như dự án này thì càng quan trọng.
Rảnh rỗi chém với cụ Chiên Da điện nước tý.
Ku ví điện nước toà nhà như tâm hồn cô gái thì thôi cũng được nhưng mà trường hợp này cô gái vẫn đang trong bụng mẹ chưa kịp đẻ ku ạ? Vậy làm sao biết?
Còn về mặt kỹ thuật mà bảo trần thấp thì điện nước không ngon là cái bọn nhà quê chúng em chả hiểu gì đâu ku ạ.
Dự án cc này thì k có toà nào 50 tầng cả, tuy nhiên về mặt nguyên tắc thì càng cao thì áp lực nước càng mạnh, thường thì các cc hiện nay đều phải lắp thiết bị giảm áp cho các tầng nếu k áp lực nước mạnh quá sẽ làm hỏng thiết bị hoặc chỗ nối ống nước....

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Tung

Xe điện
Rảnh rỗi chém với cụ Chiên Da điện nước tý.
Ku ví điện nước toà nhà như tâm hồn cô gái thì thôi cũng được nhưng mà trường hợp này cô gái vẫn đang trong bụng mẹ chưa kịp đẻ ku ạ? Vậy làm sao biết?
Còn về mặt kỹ thuật mà bảo trần thấp thì điện nước không ngon là cái bọn nhà quê chúng em chả hiểu gì đâu ku ạ.
Dự án cc này thì k có toà nào 50 tầng cả, tuy nhiên về mặt nguyên tắc thì càng cao thì áp lực nước càng mạnh, thường thì các cc hiện nay đều phải lắp thiết bị giảm áp cho các tầng nếu k áp lực nước mạnh quá sẽ làm hỏng thiết bị hoặc chỗ nối ống nước....
Atkin là cty thiết kế quốc tế rất ổn. Điện nước quan trọng và những tòa cao như này thì không ai dám thiết kế lởm cả cụ nhé. Hôm kia e vừa họp với Gensler - 1 cty hàng đầu của Mỹ đang làm với Vin trong SG. Các dự án gần đây của Vin đã hợp tác các cty thiết kế lớn nên các cụ yên tâm.

cadan

Xe container
Chủ đầu tư rât giỏi chọn vị trí: từ khi có cái Vờ Nguyễn Chí Thanh, ngã 3 Chùa Láng _NCT nhẹ thì ùn ứ nặng thì tăc vỡ mặt. Cái mê trô pô lit với cái Gà lẻ ri Giảng Võ mà xong thì cung đuòng qua mặt đấy cũng lĩnh đủ.

em chào các đại gia, cho em kê dép hóng với ạ

Grand 2016

Xe tăng
Cập nhật thi công ngày 6/11/2017: tầng 32.
Khả năng giao nhà tháng 12/2018 là khả thi nhỉ. Nhìn ảnh 2 thì thấy cả dự án 3 tòa M1-M2-M3 đều lên đều nhau trong công tác xây thô. Tòa Vinschool bắt đầu lên tầng 1 (sát tường Đại Sứ quán Nhật) ở ảnh 1

Tòa M2 song song Kim Mã có lắp cần cẩu Vàng.

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
hội khu này thì là hội VIP rồi :P

cadan

Xe container
E để các tấm hình ở đây và ko nói gì:

Cập nhật thi công ngày 6/11/2017: tầng 32.

Tòa M2 song song Kim Mã có lắp cần cẩu Vàng.

"Doanh nghiệp xây dựng tư nhân số 1 Lai Châu - Điện Biên của đại gia Lê Thanh Thản đã xây dựng nhiều tòa nhà chung cư cao 38-40 tầng tại Linh Đàm"

cadan

Xe container
E mở thớt mà chả thấy mấy ai là chủ nhà lên tiếng. Hóa ra OF ít mua nhà ở đây quá
Năm ngoái e suýt mua căn 4ngủ, đọc HD xong bỏ luôn, ko là cũng thành viên thớt đấy ^_^

Giờ đi qua thấy xây sát sàn sạt như thể công trình nhà anh Thản, thấy may quá (dù nếu mua năm ngoái thì cũng mua căn hoa hậu dòm Hồ Tây chứ chả mua các căn bị "up thìa" nhòm cửa sổ vào nhau)

Grand 2016

Xe tăng
Năm ngoái e suýt mua căn 4ngủ, đọc HD xong bỏ luôn, ko là cũng thành viên thớt đấy ^_^
Giờ đi qua thấy xây sát sàn sạt như thể công trình nhà anh Thản, thấy may quá (dù nếu mua năm ngoái thì cũng mua căn hoa hậu dòm Hồ Tây chứ chả mua các căn bị "up thìa" nhòm cửa sổ vào nhau)
Vâng, em có theo dõi cụ ở thớt bên kia. Nhiều điểm cụ nói rất có lý, dù không phải tất cả.
E sẽ update tình hình DA để chờ các cụ đã mua vào lập hội.