Hỏi đáp cơ bản hay tán phét về Drift

Dominico

Xe buýt
À với cả bác nghiên cứu làm lại hệ thống intake đi, cold air e sợ nguy hiểm lắm, hôm nào off thì cụ lại lắp CAI vào rồi reset ecu chạy cho chiến :D

duytung52

Xe tải
Drift thì cứ làm 1 con cầu sau máy khoẻ là ok. Cỡ như muscle car drift là sướng nhất, ở VN đa phần là xe fwd

Drifter

Xe buýt
À với cả bác nghiên cứu làm lại hệ thống intake đi, cold air e sợ nguy hiểm lắm, hôm nào off thì cụ lại lắp CAI vào rồi reset ecu chạy cho chiến :D
Em đang nhờ các bác bên offroad chế cho cái ống thở để đưa CAI lên nóc xe hoặc cho vào trong cabin :))

Gia luong

Xe máy
Em lắp ampli đủ nghe thôi. Dạo này lại thích nghe nhạc thiền và ca trù với cả đi đường dài không có gì nghe cũng buồn.
Anh Kar: Xe em đi làm hàng ngày và thỉnh thoảng chở vợ con đi chơi nên không có "nghe nhìn" cũng không ổn. Sau này có tiền mua thêm xe thì STI sẽ là xe để chơi thì sẽ tháo hết nội thất, lắp khung và thay turbo :P.
Dạ bác cũng thích nghe thể loại nhạc đĐa à, em cùng sở thích với bác rồi, hôm nào ranh ae ta cafe nghe nhạc đẤy bác nhỉ. Có hội quán ko? Hay nghe địa ở nhà thôi bác

Calich

Xe tải
Em vừa xem tin này: BMW M6 Drift thất bại, va mạnh vào Innova trong buổi Offline BMW tại Phú Mỹ Hưng sáng 23/9 :((
[video=youtube;ypyPcOOx4AM]http://www.youtube.com/watch?v=ypyPcOOx4AM&feature=player_detailpage[/video]

Calich

Xe tải
Xe Innova và 2B Dream lĩnh hậu quả L-)
[video=youtube;WP-ccmwNkwE]http://www.youtube.com/watch?v=WP-ccmwNkwE&feature=player_detailpage[/video]

Xem xong 2 clip này em thấy anh em mình có một sân chơi trên LVH công nhận là rất lành :-*

nhacsi

Xe tải
chơi ngoài đường thì quá nguy hiểm luôn, hưng phấn một chút là mất kiểm soát ngay. mấy ông này cẩn thận không lại bị sờ gáy.

Calich

Xe tải
Cú drift này chú áo đỏ không có Lăng Ba Vi Bộ thì bác lái M6 buồn dài dài :bz Nguy hiểm thật.

nhacsi

Xe tải
mà xem đi xem lại ko biết ông này định làm gì nhỉ ? định đỗ xe vào trước con innova chỗ ông xe máy à ~X(mie, thế thì thằng xe máy may quá :-ss

Ng Quang Đức

Xe tải
e hóng trên fb thấy mấy bác ở đấy bảo e M6 này độ công suất lên 700 hay 750 ngựa gì ấy. Sau khi va chạm chủ xe có xin lỗi ban tổ chức và người yêu xe, nói rằng do mới độ công suất lớn quá nên chưa kiểm soát được tốc độ :-s

Ng Quang Đức

Xe tải
mà cũng may cho bác áo đỏ là còn ngoái lại đằng sau và kịp thời sử dụng khinh công chứ k thì lên nóc tủ rồi o:-)

duytung52

Xe tải
Củ Hải Kar có clip drift cycle trên utube đúng ko nhỉ. E tìm hiểu về drift mà thấy toàn dùng MT trong khi xe e chạy AT. :(

LeeBest

Xe máy
Hay nhất là bác tập đỗ xe, vừa đẹp lại vừa hiệu quả. Bác thử công thức này xem. chạy khoảng 60km/h. Rà phanh chân cho xe nhổm *** lên tí rồi đánh lái nửa vòng và giật phanh tay. Chuột bạch xong kết quả thế nào nhớ về báo cáo để anh em rút kinh nghiệm nhá :))
chỉ tưởng tượng ra cái đoạn này e đã thấy phấn kích trong người rồi ><

LeeBest

Xe máy
Củ Hải Kar có clip drift cycle trên utube đúng ko nhỉ. E tìm hiểu về drift mà thấy toàn dùng MT trong khi xe e chạy AT. :(
Cụ hãy theo cách hướng dẫn của Cụ nhacsi mà e vừa trích dẫn trên kia kìa
chỉ là bác thay mỗi cái giật phanh tay bằng cách đạp phanh tay :)
Chúc Cụ sớm thành công ợ!

Chỉnh sửa cuối:

mazda929

Xe tăng
cụ chủ thớt cũng có điểm chung với e thủa còn thơ....hồi còn học lớp chín khoảng 14,15t gì đó e cũng rất hay tò mò hay nghiên cứu về máy móc về hiện tượng vật lý...thời đó nhà e là công nhân thế nên e đâu có phải đi chăn trâu cắt có làm ruộng như những bạn cùng chăng lứa, thời gian dãnh e ở nhà mày mò nghịch ngợm đủ thứ trên đời, một thời gian thích tàu thuỷ e cũng lôi sách vật lý nói về nồi hơi ra nghiền ngẫm làm theo nhưng cũng giống cụ thanh công k thấy mà thương tật vì bỏng là nhiều:)) sau đó e chuyển sang tàu thuỷ chạy bằng mô tơ (dạng như canô bây giờ) e mang ra hồ chạy thử bọn trẻ con xúm vào xem còn tiếng chân vịt đạp nc phạch phạch nghe thú vị ra phết chán tàu thuỷ e lại chuyển sang đóng oto rồi cũng trở cát đá như thật vừa trở vật liệu e vừa kéo xe chạy đến đoạn cua xe cũng đờ ríp bụi mù:)) về sau e còn làm kỳ công hơn là dùng bao diêm đóng gạch và cũng làm lò đốt gạch y như thật ( lò gạch hồi đó ở nhà e rất nhiều ) viên gạch của e sau khi ra lò cũng đỏ đẹp chẳng kém gì gạch máy bây giờ, và rồi đến công tác xây nhà ngày này qua ngày khác cuối cùng ngôi nhà cũng đã đc xây xong.... (thưa các cụ lời văn của e không đc chau chuốt cũng k biết phải diễn tả sao cho ly kỳ nhưng để xây đc một ngôi nhà mini như vây e cũng làm theo đầu đủ các công đoạn quy trình như một ngôi nhà xây hiện nay cũng đào móng cũng đổ trần cũng cửa, cũng hoa sắt, sơn trang trí và nội thất vvv....) và sau nữa khi tranh truyện bắt đầu rộ lên e lại chuyển sang đóng robốt bằng gỗ trò này cũng khá kỳ công và đòi hỏi đôi tay khéo léo và thế là hết con robốt này đến con robốt khác ra đời....những câu chuyện thời thơ ấu thì rất nhiều nào là làm ván trượt cỏ trượt cát ....tuy k phải moto tàu bò gì ghê ghớm nhưng niềm đam mê tốc độ và ham học hỏi đã có trong e từ thủa ấu thơ !cảm un bác chủ thớt đã cho e cơ hội đc giãi bày tâm sự.

quanngo12

Xe tải
Vậy là cái gì cụ cũng làm dc rồi, e rất kết kiểu chơi như cụ đấy. Chơi bằng bàn tay và khối óc chứ ko phải chơi bằng tiền cụ nhỉ.

duytung52

Xe tải
Làm ăn mà tiến triển thì e mua 1 con shelby gt500 học drift. E rất mê xe cơ bắp, tiếc là chrysler 300 số sàn nên drift khó

Drifter

Xe buýt
Làm ăn mà tiến triển thì e mua 1 con shelby gt500 học drift. E rất mê xe cơ bắp, tiếc là chrysler 300 số sàn nên drift khó
Drift xe số sàn hay hơn bác ạ. Tập drift thì mua xe vừa thôi để tập trước. Chứ xe khỏe quá, xịn quá lại giống bác gì đi M6 trong SG :D