Chi hội Hỏi - Đáp. Các vấn đề liên quan đến kỹ thuật của dòng xe Nissan cho thành viên HNC

LINH MOI 2011

Xe tải
Help Help help! Mợ Snoopy vừa alo báo xe không có điện, không khởi động được. Có Cụ nào gần đó, giúp đỡ ngay với !! Mưa thế này .....

Help Help help! Mợ Snoopy vừa alo báo xe không có điện, không khởi động được. Có Cụ nào gần đó, giúp đỡ ngay với !! Mưa thế này .....
Đội cứu nạn HNC đang trên đường đến rồi, mợ đừng lo..

Thuysnoopy

Xe hơi
Em vẫn ngồi trong xe chờ cứu lét đây ạ . Híc hic , lực lượng phản ứng nhanh đang tới . Net vưỡn xài chùa quán cafe ợ8-|

nhat hung

Xe tải
Tình hình thế nào rồi nhỉ, cứu hộ đến chưa mợ

Thuysnoopy

Xe hơi
Em xin chan thành cảm ơn đội cứu hộ đã đến kịp thời và rất nhiệt tình chữa bệnh cho con xe của em . Công nhận là lúc ngồi trong xe em mới thấy hỏng xe giữa đường mệt thế nào , và lúc đó mới cảm nhận được hết sự quan tâm động viên chia sẻ của các cụ mợ HNC nhà mình ( từ lúc em ngồi trong xe đến trên bàn nhậu ) tuyệt vời thế nào :x . Em yêu tất cả các cụ mợ !

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Kinh các cụ! Trường hợp của mợ Snoop là thế này ah.
Xe teana khởi động bằng nút bấm nên có một bộ công tắc dưới bàn đạp phanh, đạp phanh mới nổ được máy.
Trong một số trường hợp thời tiết mưa nắng thất thương thì hệ thống điện dễ bị lỗi do độ ẩm cao, trường hợp này rất hiếm nhưng đã xảy ra với xe của mợ snoop.
khi xảy ra thì chỉ có thể nhờ thợ kiểm tra lại công tác chân phanh và hệ thống điện. Tốt nhất là có máy chuẩn đoán cắm vào làm là yêm tâm nhất. Hôm qua e đã sử lý xong cho mợ ấy rồi ạ.

CHÚ Ý THÊM: một số mợ ngồi trong xe đợi ai đó hoặc làm gì đó, xe không nổ máy. các mợ tỉnh thoảng nhấn chân vào bàn đap phanh, như vậy sẽ làm bầu khí trợ lực phanh bị bao hụt ----> chân phanh cứng lại. các mợ chân yếu sẽ không đạp được xuống để công tắc chân phanh tiếp xúc cũng sẽ không nổ máy được xe.
- Giải pháp là nhờ một anh nào đó chân tay to đạp phanh hộ để nổ máy nhé.
chú ý các mợ là chỉ nên nhờ các anh ấy đạp phanh hộ, không nên nhờ vả linh tinh các việc khác. Tránh để lại hậu quả lâu dài :P

xethunglop

Xe tải
Gặp đúng thầy, đúng thợ có khác, ngon... :))

Thuysnoopy

Xe hơi
Kinh các cụ! Trường hợp của mợ Snoop là thế này ah.
Xe teana khởi động bằng nút bấm nên có một bộ công tắc dưới bàn đạp phanh, đạp phanh mới nổ được máy.
Trong một số trường hợp thời tiết mưa nắng thất thương thì hệ thống điện dễ bị lỗi do độ ẩm cao, trường hợp này rất hiếm nhưng đã xảy ra với xe của mợ snoop.
khi xảy ra thì chỉ có thể nhờ thợ kiểm tra lại công tác chân phanh và hệ thống điện. Tốt nhất là có máy chuẩn đoán cắm vào làm là yêm tâm nhất. Hôm qua e đã sử lý xong cho mợ ấy rồi ạ.

CHÚ Ý THÊM: một số mợ ngồi trong xe đợi ai đó hoặc làm gì đó, xe không nổ máy. các mợ tỉnh thoảng nhấn chân vào bàn đap phanh, như vậy sẽ làm bầu khí trợ lực phanh bị bao hụt ----> chân phanh cứng lại. các mợ chân yếu sẽ không đạp được xuống để công tắc chân phanh tiếp xúc cũng sẽ không nổ máy được xe.
- Giải pháp là nhờ một anh nào đó chân tay to đạp phanh hộ để nổ máy nhé.
chú ý các mợ là chỉ nên nhờ các anh ấy đạp phanh hộ, không nên nhờ vả linh tinh các việc khác. Tránh để lại hậu quả lâu dài :P
Em cảm ơn cụ nhiều ợ . Dưng mà cụ lém cục đá thế này thì hiểm thật 8-> . Hôm trước em cũng tính nhờ anh nào chưn to đạp hộ rồi , nhưng mưa gió thế kiếm đâu ra anh nào chưn to . Với lại hôm đấy em cũng đạp rất mạnh vào phanh rồi mà không ăn thua tẹo nào cả . Hôm đấy chưa kịp cảm ơn cụ cửn thựn , hẹn cụ mai nhé !!!

Hoàng Sa

Đi bộ
CHào cả nhà. Mình là lính mới, không hiểu rõ về sinh hoạt của diễn đàn cho lắm, nên nhờ các tiền bối chỉ bảo nhiều. Hiện tại mình đang sở hữu con nissan primera TP12 Đời 2002 . Mình đã vào tìm mãi nhưng không thấy cái topic nào có liên quan đến dòng xe này. Xin hỏi có bác nào đó đang sử dụng dòng xe này thì cùng chia sẻ kinh nghiệm sử dụng của các bác được không ạ.

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
CHào cả nhà. Mình là lính mới, không hiểu rõ về sinh hoạt của diễn đàn cho lắm, nên nhờ các tiền bối chỉ bảo nhiều. Hiện tại mình đang sở hữu con nissan primera TP12 Đời 2002 . Mình đã vào tìm mãi nhưng không thấy cái topic nào có liên quan đến dòng xe này. Xin hỏi có bác nào đó đang sử dụng dòng xe này thì cùng chia sẻ kinh nghiệm sử dụng của các bác được không ạ.
hi hi. cụ cứ mang qua cho hội HNC mổ xẻ là sẽ ra ngay. Con của cụ hơi độc, nếu cụ rảnh kính mời cụ sáng chủ nhật qua 3B lê văn lương nhé

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Trường hợp xe của mợ Điệp:
Hôm rồi mợ có gọi cho e nói rằng xe của mợ không nổ được máy, tình trạng thế này ợ:
Mợ không nổ máy, để xe bật đèn báo tam giác (Báo trường hợp khẩn cấp phía trước). Khoảng 10p thì kô nổ được máy nữa.
Trường hợp này là do ác quy của mợ đã yếu, thường tất cả các dòng xe ô tô đều sử dụng ác quy nước vì tuổi thọ cao hơn và có khả năng phục hồi khi hết cạn điện.
Các cụ mợ nên kiểm tra xe thường xuyên theo định kỳ, khi kiểm tra họ sẽ kiểm tra các bản cực của ác quy và châm thêm nước. Một các quy nước dùng được khoảng 3 đến 4 năm tùy sự chăm sóc của mình.
Khi gặp trường hợp như mợ điệp thì các cụ nên gọi bạn bè mình đến để câu ác quy sang, bí quá thì thuê máy bác tài taxi câu sang. các bác ấy luôn có dây câu và chi phí khoảng 100k các cụ mợ nhé. Note: khi câu từ xe của bạn mình sang nên để xe bạn mình nổ máy, tránh trường hợp phóng điện do các nguyên nhân khác làm chết cả 2 xe.
Chúc các cụ các mợ ko phải gọi cứu hộ vì hết điện ác quy giữa đường hi hi

Ndriver

Xe tải
Cụ cho hỏi xe TEANA dùng ắc qui nào thì OK ah?
Trường hợp xe của mợ Điệp:
Hôm rồi mợ có gọi cho e nói rằng xe của mợ không nổ được máy, tình trạng thế này ợ:
Mợ không nổ máy, để xe bật đèn báo tam giác (Báo trường hợp khẩn cấp phía trước). Khoảng 10p thì kô nổ được máy nữa.
Trường hợp này là do ác quy của mợ đã yếu, thường tất cả các dòng xe ô tô đều sử dụng ác quy nước vì tuổi thọ cao hơn và có khả năng phục hồi khi hết cạn điện.
Các cụ mợ nên kiểm tra xe thường xuyên theo định kỳ, khi kiểm tra họ sẽ kiểm tra các bản cực của ác quy và châm thêm nước. Một các quy nước dùng được khoảng 3 đến 4 năm tùy sự chăm sóc của mình.
Khi gặp trường hợp như mợ điệp thì các cụ nên gọi bạn bè mình đến để câu ác quy sang, bí quá thì thuê máy bác tài taxi câu sang. các bác ấy luôn có dây câu và chi phí khoảng 100k các cụ mợ nhé. Note: khi câu từ xe của bạn mình sang nên để xe bạn mình nổ máy, tránh trường hợp phóng điện do các nguyên nhân khác làm chết cả 2 xe.
Chúc các cụ các mợ ko phải gọi cứu hộ vì hết điện ác quy giữa đường hi hi

Cụ cho hỏi xe TEANA dùng ắc qui nào thì OK ah?
Cụ mở nắp capo ra xem cái nguyên bản rồi cứ thế mua đúng loại mà lắp vào. Nhưng cẩn thận khi đem thay vì nhiều khi lỗi xe của mình ko thuộc về ắc quy nhưng cái bọn bán ắc quy ở Hai bà trưng nó vẫn nhẫn tâm bảo hết ắc quy thì là đau cái cõi mề đấy. :P

ph_hanoi

Xe buýt
Website
www.mercedes-benz3s.com
Báo cáo các cụ các mợ!
Mùa mè thường kèm theo mưa giông, mà đường Hà Lội của chúng ta thì chưa được tốt lắm, mưa tí là ngập. Các cụ các mợ ki ra đường vào lúc trời mưa kô nên cố gắng cho xe mình lội qua chỗ ngập quá sâu. Đặc biệt nếu đang lội mà bị chết máy thì các cụ mợ tuyêt đối không được nổ máy lại mà phải gọi điện cứu hộ để cẩu xe về xưởng sửa chữa nhé

Báo cáo các cụ các mợ!
Mùa mè thường kèm theo mưa giông, mà đường Hà Lội của chúng ta thì chưa được tốt lắm, mưa tí là ngập. Các cụ các mợ ki ra đường vào lúc trời mưa kô nên cố gắng cho xe mình lội qua chỗ ngập quá sâu. Đặc biệt nếu đang lội mà bị chết máy thì các cụ mợ tuyêt đối không được nổ máy lại mà phải gọi điện cứu hộ để cẩu xe về xưởng sửa chữa nhé
Chuẩn ko cần chỉnh.

Hiện nay các cụ đang gặp phải một vấn đề cực kỳ nan giải đó là mặt taplo bằng da của các cụ đã bị rộp lên trông rất phản cảm. Cụ nào bị thì chúng ta cùng nhau nghiên cứu hướng giải quyết cho nó dứt điểm nhỉ? ph_hanoi có ý kiến gì không em?

gtb

Xe hơi
Xe em cũng bị vụ này, bản TA chứ ko phải TB
Trước thấy có cụ tư vấn thay cả taplo hết 9 củ
Cũng có cụ nói đặt làm tại HN hết 2-3 củ
Chờ cụ nào có kinh nghiệm hơn tư vấn?

Xe em cũng bị vụ này, bản TA chứ ko phải TB
Trước thấy có cụ tư vấn thay cả taplo hết 9 củ
Cũng có cụ nói đặt làm tại HN hết 2-3 củ
Chờ cụ nào có kinh nghiệm hơn tư vấn?
Cụ nên hỏi kỹ xem thay cả thì thay ở đâu, chất lượng thế nào, còn làm tại HN thì ra sao? sau đó sẽ chọn phương án tốt nhất. Cụ chịu khó tí nhé.

vietrade

Xe tải
Em thấy bên box kỹ thuật có cụ đang chào 8 củ cho táp lô, có giảm 1 củ so với chi phí mà cụ chủ thớt đó làm (cụ bigbigboy). xe em bị rộp thảm hại luôn cũng đang hóng xem chỗ nào ngon bổ rẻ h[n nữa thì làm luôn