Chi hội Hội chăm sóc sức khỏe bản thân và gia đình.

Máy bay của CP- Ký hiệu hãng bay là CX. Mị cảm thấý bay với CX như được đặt vào vòng tay
Bắt đầu công cuộc bỏ phố lên rừng
Xong việc về ngay em nhé

Gabeo123

Xe đạp
Em chào cả nhà nhé em lại lên đường đây. Từ Sydney em sẽ bay qua Hongkong bằng Cathay Pacifict rồi nhập với 2 anh đang đợi ở đó và bay đến Heathrow Airport. Ảnh: hành trang của Mị

Chúc chị và 2 anh lên đường thuận lợi ạ :D

Được gửi từ iPhone - Otofun

1102_sn

Xe hơi
Dọc các âu tàu là các cửa hàng bán đồ lưu niệm, đồ ăn, các hãng kẹo, chocolate. Nước Mỹ rất hay là vào các cửa hàng bán kẹo bạn có thể ăn thử thoả thích, ăn no thì thôi. Ăn đến khi nào không ăn được nữa cũng được. Ăn không mua cũng chả sao. Thậm chí vào nhặt mấy chiếc mang đi cũng chả ai lườm nguýt. Ở VN mà văn hoá bán hàng như vậy thì có mà sập tiệm sớm trong vòng nửa nốt nhạc. Tuy nhiên người Mỹ rất tự trọng. Họ chỉ ăn thử những thứ mà họ chưa biết để quyết định mua thứ nào. Còn không họ tuyệt đối không động đến những thứ được coi là thử chùa. Cũng không chạy vào nhón mấy chiếc cho con mang đi ( Thậm chí các công ty bán đồ gia dụng còn hào phóng bán cho bạn các loại máy móc gia dụng và bạn mang về nhà dùng, 1 tháng hoặc thậm chí 3 tháng sau bạn không thích, bạn mang trả lại họ vẫn vui vẻ nhận lại và hoàn lại 100% tiền vào tài khoản bạn. Tuy nhiên thứ văn hoá hào phóng, tử tế và đầy niềm tin đó đã bị lợi dụng nên giờ các hãng bán hàng bắt đầu siết chặt lại).

Cà Ní Na có nhiều đồ ăn uống nổi tiếng nhưng có một thứ mà nhất định bạn phải thử. Đó là món Chocolate của Cà Ní Na có tên Ghirardelli mà cửa hàng của nó cũng nằm ở đoạn cuối dãy âu tàu. Vào đó ăn thử các loại chocolate và đừng quên làm một ly hot chocolate thơm lừng béo ngậy. Mỵ hay chén kẹo chocolate muối biển caramel mát moãm lắm CCCM ợ.

Trên đường đi đến cửa hàng Chocolate Ghirardelli CCCM nên ngã vào nhà hàng có tên Bubba Gump Shrimp nằm ở âu tàu số 39 của diễn viên nổi tiếng thần tượng của Mị là anh Tôm Hank đẹp zai. Nhà hàng của anh có View rất đẹp ngay trên mặt nước và lắp kính. Đồ ăn trong nhà hàng ngon nhưng theo Mị không thể vượt qua mấy anh Phương Nam và Hồng Hạnh quê Mị. Mị thích nhất là anh có qui định cứ rít 1 cốc bia thì được tặng 1 cái ly rất đẹp đề tên Bubba Gum. Thế nên cứ ra đấy rít một lúc đến khi hai mắt dồn 1 toàn lòng trắng thì sẽ được đủ 1 bộ ly bước thấp bước cao mang về.

Ảnh: Em Mậy đi chiến đấu để lấy bộ ly mang về tặng lão DongDG. Mỗi lần đến chỉ chiến được 1 ly thôi nên phải đi mấy lần mới chiến đủ bộ ly cho lão già ấy. Cái ly năm ấy làm khác, Mậy không thích mấy tại nó không đẹp bằng những cái ly kia. Bộ phim Run Forest Run là bộ phim rất nổi tiếng của anh Tôm Hank người yêu Mị kể về một cậu bé tự kỷ nhưng cuối cùng người ta phát hiện ra phần tài năng bẩm sinh phi thường trong con người cậu và cuối cùng cậu trở thành một người hùng đại loại như vậy Mậy xem lâu rồi chả nhớ nữa í.

Sao nay mới thấy mấy bài này của mợ nhỉ? OF dạo này kiểu gì chẳng thấy báo bài!
Mình cũng lang thang vùng vịnh “bay area” này từ những năm 2003 đến tận 2017, năm nào cũng vài chuyến, có khi cũng đã từng va vào mợ 😃!

1102_sn

Xe hơi
Em chào cả nhà nhé em lại lên đường đây. Từ Sydney em sẽ bay qua Hongkong bằng Cathay Pacifict rồi nhập với 2 anh đang đợi ở đó và bay đến Heathrow Airport. Ảnh: hành trang của Mị

[/QUOTE]
Chúc Mợ có chuyến đi tốt đẹp và thành công!

Soinho

Xe máy

Chúc mợ và hai anh có chuyến đi an toàn và đạt mục tiêu <3

hưvô

Xe lăn
Em chậm chân quá, vào xin 1 slot bên cánh gà ah

MyMac

Xe điện
Khởi bẩm CCCM, Em Mị mấy hôm lu bu nên không tường thuật được các diễn biến của chuyến đi. Giờ em Mị đang trên đường ra sân bay qua Ireland nên tranh thủ hầu chuyện CCCM

Sân bay Hong Kong trước năm 1997 là năm trao trả Hong Kong về tay Trung Quốc là sân bay Kai Tak. Nhưng sau đó sân bay này trở nên quá tải, người ta xây một sân bay mới trên đảo Lantau là sân bay Check Lap Kok với qui mô cả thế kỷ sau vẫn có thể đón được lượng khách và hàng hoá khổng lồ tăng dần qua sân bay mỗi năm từ 10- 20% Có thể thấy người Hong Kong đã đi trước đón đầu cả thế kỷ. Tầm nhìn của họ dáng để chúng ta phải khâm phục.

Mị hạ cánh ban đêm. Sân bay tĩnh lặng. Phía xa xa là những dãy nhà chung cư của Hương Cảng rực rỡ. Chính quyền Hương Cảng quản lý việc xây dựng rất chặt chẽ. Họ quản lý chắc chắn mật độ xây dựng và giá trị thẩm mỹ của mỗi dự án xây dựng mới. Vì vậy khi du khách qua đây sẽ thấy những toà chung cư tuyệt đẹp muôn hình vạn trạng đẹp mê hồn vào ban ngày và lộng lẫy vào ban đêm. Mị thích Hong Kong hơn Singapore nhiều vì HK có một nét đặc trưng của người Tàu với những con đường đẹp đẽ, những ngõ hẹp lát đá mòn vẹt cả trăm năm tuổi, những ngôi chùa nhỏ bé cổ kính và trang nghiêm. Người Hong Kong ấm áp và chân thành, văn hoá cao. Mị thích những sáng sớm tinh sương đi bộ qua những dãy phố ngoằn nghoèo, gặp những người giao hàng cần mẫn. Họ âm thầm chất trước các cửa hàng nào bánh mì, nào rau, nào thịt… rồi rời đi. Sáng sớm người ta sẽ mở cửa hàng và khênh đồ vào. Chả ai lấy của ai. Hàng hoá cứ ê chề trước cửa. Rồi sáng ra trên dòng người tấp nập va vào nhau, Mị tha hồ ngắm giai xinh gái đẹp. Con gái HK nước da trắng bóc, các mợ ấy ăn mặc cực kỳ fashion và lịch lãm. Zai HK cũng vậy. Da trắng, vóc dáng cân đối cao to. Nhìn mê lắm các mợ ợ.

Ảnh: Sân bay HK trong đêm. Ấn tượng đầu tiên của Mị với mỗi sân bay là nhà vệ sinh. Mợ thích nhac vệ sinh của sân bay Changi Singapore vừa to vừa đẹp vừa sạch sẽ sáng choang. Có cả vòi xịt sấy tự động.
Thích mấy cái nhà vệ sinh sân bay Mỹ tự động thay giấy ngồi để người này không phải ngồi lên chỗ người khác. Sân bay Hong Kong Mị thích là nó sạch sẽ trắng bóc và chỗ rửa tay có cả vòi nước, vòi xà bông, vòi sấy cùng lúc.

Chỉnh sửa cuối:

1102_sn

Xe hơi
Khởi bẩm CCCM, Em Mị mấy hôm lu bu nên không tường thuật được các diễn biến của chuyến đi. Giờ em Mị đang trên đường ra sân bay qua Ireland nên tranh thủ hầu chuyện CCCM

Sân bay Hong Kong trước năm 1997 là năm trao trả Hong Kong về tay Trung Quốc là sân bay Kai Tak. Nhưng sau đó sân bay này trở nên quá tải, người ta xây một sân bay mới trên đảo Lantau là sân bay Check Lap Kok với qui mô cả thế kỷ sau vẫn có thể đón được lượng khách và hàng hoá khổng lồ tăng dần qua sân bay mỗi năm từ 10- 20% Có thể thấy người Hong Kong đã đi trước đón đầu cả thế kỷ. Tầm nhìn của họ dáng để chúng ta phải khâm phục.

Mị hạ cánh ban đêm. Sân bay tĩnh lặng. Phía xa xa là những dãy nhà chung cư của Hương Cảng rực rỡ. Chính quyền Hương Cảng quản lý việc xây dựng rất chặt chẽ. Họ quản lý chắc chắn mật độ xây dựng và giá trị thẩm mỹ của mỗi dự án xây dựng mới. Vì vậy khi du khách qua đây sẽ thấy những toà chung cư tuyệt đẹp muôn hình vạn trạng đẹp mê hồn vào ban ngày và lộng lẫy vào ban đêm. Mị thích Hong Kong hơn Singapore nhiều vì HK có một nét đặc trưng của người Tàu với những con đường đẹp đẽ, những ngõ hẹp lát đá mòn vẹt cả trăm năm tuổi, những ngôi chùa nhỏ bé cổ kính và trang nghiêm. Người Hong Kong ấm áp và chân thành, văn hoá cao. Mị thích những sáng sớm tinh sương đi bộ qua những dãy phố ngoằn nghoèo, gặp những người giao hàng cần mẫn. Họ âm thầm chất trước các cửa hàng nào bánh mì, nào rau, nào thịt… rồi rời đi. Sáng sớm người ta sẽ mở cửa hàng và khênh đồ vào. Chả ai lấy của ai. Hàng hoá cứ ê chề trước cửa. Rồi sáng ra trên dòng người tấp nập va vào nhau, Mị tha hồ ngắm giai xinh gái đẹp. Con gái HK nước da trắng bóc, các mợ ấy ăn mặc cực kỳ fashion và lịch lãm. Zai HK cũng vậy. Da trắng, vóc dáng cân đối cao to. Nhìn mê lắm các mợ ợ.

Ảnh: Sân bay HK trong đêm. Ấn tượng đầu tiên của Mị với mỗi sân bay là nhà vệ sinh. Mợ thích nhac vệ sinh của sân bay Changi Singapore vừa to vừa đẹp vừa sạch sẽ sáng choang. Có cả vòi xịt sấy tự động.
Thích mấy cái nhà vệ sinh sân bay Mỹ tự động thay giấy ngồi để người này không phải ngồi lên chỗ người khác. Sân bay Hong Kong Mị thích là nó sạch sẽ trắng bóc và chỗ rửa tay có cả vòi nước, vòi xà bông, vòi sấy cùng lúc.
Em cũng thích HK vì đồ ăn ngon 😃

MyMac

Xe điện
Và khi Mị viết những dòng này thì Mị và Thiu công tử nhận được tin nhắn của bác Mai. Bác đã yếu lắm rồi nhưng vẫn rất kiên cường. Khối u vẫn tiếp tục phát triển trong não bác và giờ đây nó đã nhân đôi. Đọc những dòng tin bác gửi đến cho mọi người, Mị và bác Thiu trào nước mắt.

Các bạn yêu quí,
Hầu hết mọi người biết tôi đã và đang phải đối mặt với một số vấn đề y tế nghiêm trọng trong vòng 6 tháng qua, vì vậy tôi muốn cập nhật tới các bạn các tiến trình của tôi. Trước tiên xin cảm ơn gia đình, bạn bè, đồng nghiệp và các đối tác đã động viên, cổ vũ tôi bằng những thông điệp tích cực. Xin cảm ơn các con gái của tôi từ Úc sang và đã ở bên tôi cả tuần trong viện. Điều này vô cùng có ý nghĩa với tôi và thật hạnh phúc khi có các bạn xung quanh tôi, dù các bạn ở xa hay gần.

Dù đã có rất nhiều nỗ lực nhưng không may khối u vẫn đang ngày một phát triển. Với một biện pháp duy nhất để làm chậm quá trình phát triển của nó là tôi phải thực hiện một ca phẫu thuật mở hộp sọ để cắt bỏ khối u. Và ngày mai 20/5 tôi sẽ thực hiện ca phẫu thuật. Hy vọng ca phẫu thuật sẽ giúp tôi giảm được áp lực trong não và giúp tôi có thể phục hồi lại một số chức năng. Sau ca phẫu thuật, tôi sẽ hồi phục trong vòng 2 tuần. Tôi sẽ cập nhật tình hình cho các bạn ngay khi nào tôi cảm thấy khoẻ hơn.

Xin hãy cầu nguyện cho tôi trong lời cầu nguyện của các bạn. Cùng với tất cả các bạn, tôi sẽ chiến thắng cuộc chiến này.

Yêu tất cả các bạn, Mai

MyMac

Xe điện
sáng nay Mị và Thiu Ct lại nhận được tin nhắn của vợ bác Mai báo bác vừa mổ xong, đã ra phòng hậu phẫu nhưng bác chỉ ra được 2 tiếng thì tăng huyết áp và các chỉ số sinh tồn xấu đi. bác sĩ tiến hành kiểm tra chụp lại não bác và phát hiện chảy máu bên trong. Họ ngay lập tức đưa bác quay trở lại phòng mổ làm cuộc phẫu thuật thứ 2 để cầm máu và lấy toàn bộ máu cục đọng trong não ra. Cầu mong cho bác vượt qua thử thách này.

Suốt 6 tháng trời kể từ khi phát hiện căn bệnh này. Bác Mai luôn tràn đầy lạc quan và kiên cường. Bác cập nhật cho tất cả bạn bè thân thiết từng giai đoạn tiến triển của bệnh. Mọi người cũng gửi cho bác những tấm ảnh đang ở đâu, làm gì? Tất cả cùng nắm tay nhau cùng bác đi qua mỗi giai đoạn bệnh tình. Phải nói bác Mai đã có những tháng ngày vô cùng ý nghĩa xung quanh bạn bè và người thân. Có một lần bác bảo bây giờ sống chậm lại, nghỉ ngơi mới nhận ra tình bạn luôn luôn là giá trị lớn lao nhất của mỗi con người. Những sự động viên, khích lệ của bạn bè chính là nguồn động lực mạnh mẽ giúp bác vượt qua nỗi đau đớn và bi quan trong cơn bạo bệnh.

Năm ngoái bác bảo Mị và Thiu ạ tớ kiều gì cũng cùng đám gắp rót bên Sing này qua Hạ Long oánh golf ở sân FLC. bọn mình thuê hẳn cái villa to đi bụi với nhau. phân công lão Queck nấu nướng, Thiu ct phụ trách dấm bỗng còn cả bọn đi oánh golf và đánh chén. Cầu mong bác vượt qua lần này vì bọn Mị đã có kế hoạch đưa bác sang Hạ Long tháng 7 này.

Ảnh: Một loài hoa rất đẹp ở Anh. Từ nơi xa Mị muốn gửi đến bác Mai một lời cầu nguyện tốt lành.

Chỉnh sửa cuối:

ducnx85

Xe tải
Em xin chân ngồi ngay ngắn, ngoan, nghe CCCM , mợ Mymac kể chuyện ạ

sáng nay Mị và Thiu Ct lại nhận được tin nhắn của vợ bác Mai báo bác vừa mổ xong, đã ra phòng hậu phẫu nhưng bác chỉ ra được 2 tiếng thì tăng huyết áp và các chỉ số sinh tồn xấu đi. bác sĩ tiến hành kiểm tra chụp lại não bác và phát hiện chảy máu bên trong. Họ ngay lập tức đưa bác quay trở lại phòng mổ làm cuộc phẫu thuật thứ 2 để cầm máu và lấy toàn bộ máu cục đọng trong não ra. Cầu mong cho bác vượt qua thử thách này.

Suốt 6 tháng trời kể từ khi phát hiện căn bệnh này. Bác Mai luôn tràn đầy lạc quan và kiên cường. Bác cập nhật cho tất cả bạn bè thân thiết từng giai đoạn tiến triển của bệnh. Mọi người cũng gửi cho bác những tấm ảnh đang ở đâu, làm gì? Tất cả cùng nắm tay nhau cùng bác đi qua mỗi giai đoạn bệnh tình. Phải nói bác Mai đã có những tháng ngày vô cùng ý nghĩa xung quanh bạn bè và người thân. Có một lần bác bảo bây giờ sống chậm lại, nghỉ ngơi mới nhận ra tình bạn luôn luôn là giá trị lớn lao nhất của mỗi con người. Những sự động viên, khích lệ của bạn bè chính là nguồn động lực mạnh mẽ giúp bác vượt qua nỗi đau đớn và bi quan trong cơn bạo bệnh.

Năm ngoái bác bảo Mị và Thiu ạ tớ kiều gì cũng cùng đám gắp rót bên Sing này qua Hạ Long oánh golf ở sân FLC. bọn mình thuê hẳn cái villa to đi bụi với nhau. phân công lão Queck nấu nướng, Thiu ct phụ trách dấm bỗng còn cả bọn đi oánh golf và đánh chén. Cầu mong bác vượt qua lần này vì bọn Mị đã có kế hoạch đưa bác sang Hạ Long tháng 7 này.

Ảnh: Một loài hoa rất đẹp ở Anh. Từ nơi xa Mị muốn gửi đến bác Mai một lời cầu nguyện tốt lành.

Bác Mai qua Nhong được, anh mạnh dạn tài trợ 1 can Trường Xuân Tửu - loại mà bác Mac Thiu thích nhất

MyMac

Xe điện
Thưa các cụ. Mấy ngày nay em Mị di chuyển liên miên từ Anh qua Ireland. Rồi di chuyển từ thủ đô Dublin cùng Thiu công tử tìm về cội nguồn của bác ấy. Quả là một chuyến đi dài và bất ngờ và nó nằm ngoài dự kiến của chúng em. Lẽ ra chúng em chỉ qua Ireland cùng bác tìm về tổ tiên bác rồi về lại thủ đô IỈeland để bay qua Pháp chập với cậu và các cháu để bắt đầu cuộc hành trình. Nhưng mà có những sự kiên ngoài mong đợi nên chúng em bắt buộc phải kéo dài chuyến đi.
Chuyến đi này gia đình có đưa thêm 2 Giám đốc ở Thái Nguyên đi cùng để hai “ Giám đốc” khênh đồ và nấu nướng, trèo cây. Hồ sơ xin viía của 2 giám đốc được chuẩn bị cả năm trời và vừa cách đây mấy hôm 2 “ Giám đốc” nhận được visa qua trời Tây. Gác công việc bề bộn ở nhà, hai giám đốc khăn gói hành lý chuẩn bị bay qua Pháp thực hiện chuyến đi xa nhà đầu tiên trong đời. Tiếng Anh tiếng Pháp ú ở ********* chả biết câu nào nên sẽ được bay cùng VNairlines.

Ảnh: tạm biệt con chiến mã và bếp lửa hồng đi tháp tùng cô chú. Thương các cháu ở vùng núi xa xôi, cái nghiệp gia đình dù có chia bao nhánh vẫn âm thầm chảy trong từng huyết mạch.

MyMac

Xe điện
Dublin thủ đô của Ireland là một thành phố pha trộn cả văn minh và ẩu thả. Đường phố cổ kính xinh đẹp và sạch sẽ nhưng có nhiều con đường khai mù nước tiểu. Mị muốn nôn ói khi đến đây. Mắt cứ phải cắm xuống đường vì cứ từ các chân tường có những dòng chảy rất đáng ngờ hoặc đã khô hoặc còn ướt nhẹp chảy xuống. Cái này nó gợi nhớ hình ảnh đường phố quê mình hehe mà cái mùi nó chả lẫn vào đâu được nên Mị hãi lém.

Itreland là mảnh đất của dân du lịch tứ xứ kéo đến nên đường phố lúc nào cũng đông đúc. Điều thú vị là ở đây có 1 khu giống khu Tạ Hiện - Hà Nôi hay khu Bùi Viện - Sài Gòn. Gọi là khu phố ăn chơi. Nơi đây tập trung toàn bộ các quán bar, nhà hàng, quán ăn phục vụ dân bản xứ và khách du lịch. Bọn Mị trọ ở 1 khách sạn gần đó để có thể đi bộ đến đây. Đặt chân xuống sân bay, bọn Mị lấy con chiến mã 4 bánh để nó thồ cả bọn về khách sanh rồi vứt đổ ở đó kéo nhau đến Tạ Hiện kiếm bỗng và mồi.

Ảnh: Đường phố cổ kính từ hàng trăm năm vẫn được gìn giữ cẩn thận cho đến ngày nay. Bên này em Range Rover đẹp thế này mà vứt đây hứng bụi và mứt chym mới tiếc làm sao. Thiu ct hớn hở lắm vì đã tìm được đúng hang ổ rồi.

Trong ảnh có 1 nhân viên quán bar đang dùng búa và đục để đục những miếng kẹo cao su đã dính két vào những rãnh bàn.

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
7h tối mac trời vẫn sáng choang. Nhân dân Ireland và khách du lịch đã đổ về đây từ sớm. Cũng giống Tạ Hiện và Bùi Viện, các mợ xinh đẹp ở các quán bar cũng tràn ra đường chào mời chèo kéo. Thấy tụi Mị đội ngũ cũng hùng hậu mợ váy đen đang chèo kéo trên vỉa hè băng qua đường lôi cổ tay bon Mị bắt vào hehe.

MyMac

Xe điện
Nhân dân Ireland tan tầm là phải đến đây ký kết hợp đồng hay sao í. Zai đẹp và các mợ đẹp cũng tụ về hết đây. Mị rất thích không khí này. Các quán bar nào cũng tưng bừng náo nhiệt và các quán đều có mấy ban nhạc oánh từ thứ 2-7 không nghỉ ngày nào. Thế mới thấy dòng tiền đổ vào đây khủng khiếp thế nào.

Mỗi quán bar có một cách bài trí khác nhau tuỳ thuộc vào tính và chất của mỗi ông chủ. Khác với các cụ mợ gắp rót bên mình, các cụ mợ bên Tây không ngồi đóng đinh 1 bar từ đầu đến cuối mà mỗi bar các cụ mợ ấy nhẩy vài cốc. Nghe vài bài rồi lại nhẩy sang quán khác.

Mị rất thích nhạc ở bar bên này. Đó là thứ nhạc đồng quê đặc trưng của Ireland gồm kèn, sáo, trống, acordeong và đàn. Nó tạo cảm giác vui tươi trong trẻo. Những âm rhanh lanh lảnh réo rắt pha vào với bia và uýt sờ ki thì nó mới phê pha làn sao.

Ảnh: mợ chấm bi đằm thắm quá. Mặt mợ í đẹp như thiên thần Mị nhìn còn ngất ngây