Hỏi các cụ có kinh nghiệm đi du lịch ở Phú Yên !

BabyInCar™

Xe tải
Tình hình là Vợ cháu đêm qua lọ mọ đặt được đôi vé 2 chiều đi Tuy Hòa - Phú Yên có 3tr2 , tầm giữa tháng 9 đi ạ . Nhà cháu chưa vào Phú Yên bao giờ , xem trên mạng nhiều địa điểm đẹp quá , dự định ở Phú Yên vài hôm rồi đi ô tô sang Nha Trang chơi nữa . Cụ/ Mợ nào đã có kinh nghiệm du lịch hoặc công tác ở Phú yên thì tư vấn cho vc cháu chỗ ăn nghỉ , vui chơi với ạ ... Vodka nhà cháu có sẵn đây rồi

ratlangheo

Xe hơi
cụ cho e lót dép hóng hớt với nhé :D

virus4men

Xe hơi
CỤ phải sang box Câu chuyện các chuyến đi chứ

Grandtouring

Xe điện
Tuy Hoà là nơi em có nhiều kỷ niệm đẹp trong đời.
Cơ mà lâu rồi không quay lại nên cũng không cập nhật được nhiều thông tin.
Dọc biển Tuy Hoà, Phú Yên đến Nha Trang có nhiều bãi tắm thơ mộng, đẹp như Long Hải, Đại Lãnh...
Cái thuở đôi mươi, em vào công tác Tuy Hoà những năm 1998-2000, nhớ mãi những chiều nắng vàng rực rỡ, cỡi honda đi dọc bờ biển, xuyên qua các làng chài nghèo với cảnh quan cực đẹp với hàng dừa lan sát biển xanh rì, đi tắm biển hoặc vi vu xe máy qua Đèo Cả vào tắm biển Đại Lãnh... phê cực luôn.
Đồ ăn hải sản rất rất rẻ. Vào mấy tháng là tăng 7-10 ký, như lợn :D

Grandtouring

Xe điện
Không thể không nói đến đặc sản Tuy Hoà là cafe. Ai đi rồi cũng phải mê cafe nơi đây.

ar3a

Xe điện
Tình hình là Vợ cháu đêm qua lọ mọ đặt được đôi vé 2 chiều đi Tuy Hòa - Phú Yên có 3tr2 , tầm giữa tháng 9 đi ạ . Nhà cháu chưa vào Phú Yên bao giờ , xem trên mạng nhiều địa điểm đẹp quá , dự định ở Phú Yên vài hôm rồi đi ô tô sang Nha Trang chơi nữa . Cụ/ Mợ nào đã có kinh nghiệm du lịch hoặc công tác ở Phú yên thì tư vấn cho vc cháu chỗ ăn nghỉ , vui chơi với ạ ... Vodka nhà cháu có sẵn đây rồi
Cụ không nói rõ yêu cầu, tầm giá thì hơi khó tư vấn.

PY ngoài các loại hải sản thì em khuyên cụ đi ăn ở mấy chỗ thế này, bảo đảm ngon, bổ và rất rẻ:

1. Vịt Bảy Tài (nên đi sớm, đến sau 6h tối thì thường không còn đồ, cháo vịt ở quán này miễn phí - ăn no thì thôi)

2. Gà bờ kè (dưới chân tháp Nhạn), ngon nhất là món gà ướp muối ớt nướng - đúng chất gà vườn mà chỉ có 200 hay 250k/con (em nhớ không chính xác)

3. Bò 1 nắng (cái này hơi đắt, nhưng nên thử vì rất ngon)

4. Cà phê Huy Tùng.

5. Kem 56 Nguyễn Thái Học - Kem tươi (hình như có 5k/ly kem tươi)

BabyInCar™

Xe tải
Cụ không nói rõ yêu cầu, tầm giá thì hơi khó tư vấn.

PY ngoài các loại hải sản thì em khuyên cụ đi ăn ở mấy chỗ thế này, bảo đảm ngon, bổ và rất rẻ:

1. Vịt Bảy Tài (nên đi sớm, đến sau 6h tối thì thường không còn đồ, cháo vịt ở quán này miễn phí - ăn no thì thôi)

2. Gà bờ kè (dưới chân tháp Nhạn), ngon nhất là món gà ướp muối ớt nướng - đúng chất gà vườn mà chỉ có 200 hay 250k/con (em nhớ không chính xác)

3. Bò 1 nắng (cái này hơi đắt, nhưng nên thử vì rất ngon)

4. Cà phê Huy Tùng.

5. Kem 56 Nguyễn Thái Học - Kem tươi (hình như có 5k/ly kem tươi)
Nhà cháu cám ơn cụ ạ !! Vc cháu dự định ở PY 2 ngày thôi ạ , 2 ngày còn lại đi Nha Trang , giá khách sạn trong PY đắt ko cụ ơi ????

agrimeco

Xe lăn
Chả có giề ngoài đặc thản 4G thoai;)), cơ mà tầm đó cụ đi Phú yên để chống bão lụt à:-?

BabyInCar™

Xe tải
Tuy Hoà là nơi em có nhiều kỷ niệm đẹp trong đời.
Cơ mà lâu rồi không quay lại nên cũng không cập nhật được nhiều thông tin.
Dọc biển Tuy Hoà, Phú Yên đến Nha Trang có nhiều bãi tắm thơ mộng, đẹp như Long Hải, Đại Lãnh...
Cái thuở đôi mươi, em vào công tác Tuy Hoà những năm 1998-2000, nhớ mãi những chiều nắng vàng rực rỡ, cỡi honda đi dọc bờ biển, xuyên qua các làng chài nghèo với cảnh quan cực đẹp với hàng dừa lan sát biển xanh rì, đi tắm biển hoặc vi vu xe máy qua Đèo Cả vào tắm biển Đại Lãnh... phê cực luôn.
Đồ ăn hải sản rất rất rẻ. Vào mấy tháng là tăng 7-10 ký, như lợn :D
Úi chà , cụ lắm kỷ niệm đẹp thía :P , VC e thấy ở đây biển đẹp quá nên quyết book vé bằng được ạ :D

ar3a

Xe điện
Nhà cháu cám ơn cụ ạ !! Vc cháu dự định ở PY 2 ngày thôi ạ , 2 ngày còn lại đi Nha Trang , giá khách sạn trong PY đắt ko cụ ơi ????
Khách sạn PY giá rẻ. Resort Sao Việt ở Đồi Thơm tầm hơn triệu/phòng có bãi tắm rất đẹp, mỗi tội hơi xa trung tâm (10km) nên đi lại ăn uống hơi tốn taxi. Trung tâm thì cụ cân nhắc Kaya, 4* (em đánh giá là 3.5* - có bể bơi). Từ đây đi ra chỗ bể bơi nước mặn Thuận Thảo hoặc bãi biển gần (2-30k taxi), đi lại ăn uống cũng dễ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ Book KS CenDeluxe 5* của Thuận Thảo đi. Book qua chudu24 chỉ 1,6tr/1phòng Deluxe thôi Cụ. Nhà em book 2 đêm ở đây, còn ăn uống thì tự do.
Chơi thì đăng ký với mấy anh Đồn Biên Phòng ở Hải Đăng Đại Lãnh, ngủ đó 1 đêm để sáng dậy ngắm bình mình. Sau đó nhà em đi tiếp ra Quy Nhơn.

agrimeco

Xe lăn
Hix... tháng 10 mới bão cụ ơi ;))
Cũng tuỳ năm cụ nhé, có năm đầu tháng 9 tụi em hứng bão mà hễ cứ nghe tiếng máy bay là phải nhao ra vẫy mỳ tôm đó:)) Cơ mà cụ đi với gấu thì đúng là đến Tuy hoà chỉ để ăn hải sản thôi chứ chả có gì hay đâu. Không biết mùa này còn cua Huỳnh đế ko, đưa gấu vào nhà hàng Gió chiều, hơi đắt chút nhưng nhiều món lạ và ngon như cua Huỳnh đế, gỏi và mắt cá Ngừ đại dương, sell, ốc nhảy, cháo cá mú.... Muốn ăn hải sản rẻ thì phải chạy xuống mạn Sông cầu, khu vực đầm ô loan sò huyết khá ngon và tôm hùm chỉ có 7-800k thôi. Cơm gà cụ nên đến nhà hàng Thiên Hương, làm đĩa cơm chiên đùi gà đảm bảo nhớ mãi. Còn nếu quá bộ lên mạn Sơn hoà có nhiều quán thịt rừng chuẩn luôn, đồng thời ở đó là nơi cung cấp bò 1 nắng nổi tiếng Hà trung đấy ợ.

BabyInCar™

Xe tải
Cụ Book KS CenDeluxe 5* của Thuận Thảo đi. Book qua chudu24 chỉ 1,6tr/1phòng Deluxe thôi Cụ. Nhà em book 2 đêm ở đây, còn ăn uống thì tự do.
Chơi thì đăng ký với mấy anh Đồn Biên Phòng ở Hải Đăng Đại Lãnh, ngủ đó 1 đêm để sáng dậy ngắm bình mình. Sau đó nhà em đi tiếp ra Quy Nhơn.
Ái chà , nhà e cũng dự định ngủ ở ngọn Hải Đăng đó mợ ạ , ko biết cảm giác có lãng mạn ko mà e cứ sợ mệt vì sẽ ko đc ngủ ngon giấc ;))

BabyInCar™

Xe tải
Cũng tuỳ năm cụ nhé, có năm đầu tháng 9 tụi em hứng bão mà hễ cứ nghe tiếng máy bay là phải nhao ra vẫy mỳ tôm đó:)) Cơ mà cụ đi với gấu thì đúng là đến Tuy hoà chỉ để ăn hải sản thôi chứ chả có gì hay đâu. Không biết mùa này còn cua Huỳnh đế ko, đưa gấu vào nhà hàng Gió chiều, hơi đắt chút nhưng nhiều món lạ và ngon như cua Huỳnh đế, gỏi và mắt cá Ngừ đại dương, sell, ốc nhảy, cháo cá mú.... Muốn ăn hải sản rẻ thì phải chạy xuống mạn Sông cầu, khu vực đầm ô loan sò huyết khá ngon và tôm hùm chỉ có 7-800k thôi. Cơm gà cụ nên đến nhà hàng Thiên Hương, làm đĩa cơm chiên đùi gà đảm bảo nhớ mãi. Còn nếu quá bộ lên mạn Sơn hoà có nhiều quán thịt rừng chuẩn luôn, đồng thời ở đó là nơi cung cấp bò 1 nắng nổi tiếng Hà trung đấy ợ.
Vâng ạ , Vợ e thì thích ghềnh đá đĩa , biển Đại Lãnh ..vv..v .. cơ bản 2 vc e mới 30 31 tuổi , còn thích đi khám phá chán ;)), bắt buộc phải ăn món mắt cá ngừ bằng được cụ ạ :D

ar3a

Xe điện
Vật đổi sao dời - không rõ bây giờ ở CenDeluxe còn được miễn phí bể bơi nước mặn không?

biahoihanoi

Xe lăn
Gía phòng KS trong Phú Yên cực rẻ. Cụ ở KS 5 sao Cenderluxe chỉ khoảng 1,5 tr. Còn KS Công Đoàn 2 sao sát bờ biển thì chỉ 300k là phòng VIP rồi. Khu Sao Việt Đồi Thơm thì hơi xa thành phố. Trong khu Thuận Thảo có vui chơi, ăn uống nhưng vắng vẻ. Cụ có thể ra bờ kè ăn hải sản. Có món mắt cá ngừ nếu cụ muốn thử 1 lần cho biết thì thử nhưng hơi khó ăn.
Chơi thì cụ thuê xe đi thăm Gềnh đá đĩa và lúc về thì ra đầm Ô Loan ăn hải sản cực kỳ rẻ mà ngon. Cụ có thể đi thăm thêm Tháp Nhạn trong thành phố, ngọn hải đăng, vịnh Vũng Rô ngoài thành phố.
Nói chung PY hơi vắng vẻ nhưng rất thân thiện.
Hôm sau cụ đi Nha Trang thì qua bãi tắm Đại Lãnh rất đẹp nhưng không rõ cụ đi xe buýt hay tầu, còn nếu đi taxi thì mới tắm được.