[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

just for fun

Xe lăn
Vụ này đương nhiên về mặt tình cảm thì nhiều cụ mong muốn xử nặng, nhưng em cũng nói luôn để các cụ không cảm thấy bất công khi vụ này được toà kết án.

Thứ nhất là vụ này chỉ là cố ý gây thương tích thôi, không chứng minh được giết người đâu. Khung hình phạt chỉ là 7-14 năm.

Thứ 2 là người phạm tội dưới 18 tuổi thì chỉ nhận mức án thấp nhất trong khung thôi. Đối với hình phạt tù có thời hạn thì chỉ nhận 75% mức phạt, tức là từ 5 năm 3 tháng đến 10 năm 6 tháng.

Thứ 3 là nếu có chủ động bồi thường đền bù tổn thất, nhân thân sạch, phạm tội lần đầu v.v thì còn giảm kịch khung nữa đó ạ. Có điều là chắc sẽ không giảm xuống đến mức miễn truy cứu trách nhiệm hình sự.

Cá nhân em đoán kết án chỉ tầm 5-6 năm thôi.

Về ông bố, đây là người trong làng, họ hàng hang hốc nhiều, sợ là sẽ không có mấy ai ra làm chứng chống lại người làng bảo vệ người ngoài.
Đồng ý với cụ phần ở trên, riêng phần nhân chứng thì ko lo đâu ợ. Cứ lấy lời khai độc lập là ra hết, ít nhất chỗ bạn chơi bóng rổ của nạn nhân toàn là trẻ con, quay phát là ra sự thật ngay.
Thực ra hơi ngại vì các cụ mợ cảm tính cứ vu vạ cho những người nói khách quan là bảo vệ thủ phạm. Nếu chỉ ra những mâu thuẫn trong các thuyết âm mưu nào là nhà đó cực kỳ giàu có, có thế lực, tác động được vào kết quả điều tra, thuê được đội khủng hoảng truyền thông về xử lý là các cụ vu vạ ngay. Cũng hy vọng là những cụ như thế không làm các công việc liên quan đến điều tra, vì chính những người như này mới hay làm sai lệch bản chất sự việc.
Thực ra cuộc sống đôi khi đơn giản hơn các drama mà đầu óc mọi người tưởng tượng ra.

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
mong có phép màu cho cháu bé.
Không biết ai đúng ai sai thế nào, tội vạ xử ra sao, nhưng mạng người là trên hết. Cháu mà qua khỏi thì là phúc cho cả 2 gia đình.
Chết não thì cụ nghĩ qua khỏi có hạnh phúc hơn không? Phục hồi não là cực khó khăn và sẽ được rất ít.

dalink

Xe điện
Đồng ý với cụ phần ở trên, riêng phần nhân chứng thì ko lo đâu ợ. Cứ lấy lời khai độc lập là ra hết, ít nhất chỗ bạn chơi bóng rổ của nạn nhân toàn là trẻ con, quay phát là ra sự thật ngay.
Thực ra hơi ngại vì các cụ mợ cảm tính cứ vu vạ cho những người nói khách quan là bảo vệ thủ phạm. Nếu chỉ ra những mâu thuẫn trong các thuyết âm mưu nào là nhà đó cực kỳ giàu có, có thế lực, tác động được vào kết quả điều tra, thuê được đội khủng hoảng truyền thông về xử lý là các cụ vu vạ ngay. Cũng hy vọng là những cụ như thế không làm các công việc liên quan đến điều tra, vì chính những người như này mới hay làm sai lệch bản chất sự việc.
Thực ra cuộc sống đôi khi đơn giản hơn các drama mà đầu óc mọi người tưởng tượng ra.
Thực ra cs đơn giản hơn nhiều, đầu tiên là từ lời khai :))

just for fun

Xe lăn
Nếu ko có clip thì dựa vào lời khai, dựa vào các dấu vết trên người nạn nhân, pháp y thì chưa có nên chỉ có thể dựa vào đấy chứ dựa vào ý chí cư dân mạng thì chết.

gachipchip

Xe tải
Qua em thấy thông tin là cháu đang có chiều hướng thích nghi với thuốc ,điều trị, có phản ứng rụt chân khi mẹ tác động vào.Hy vọng có phép nhiệm màu với cháu

fanbarca

Xe buýt
Nhà thì 1 bước ra vỉa hè, con thì học gdtx, chơi bóng rổ sân đình mà nói có 500 tỏi cũng có người tin :D
Em qua nhà đó rồi, 2 mặt đường (đường rộng 5-6m ). Diện tích khoảng 120m2. Theo em nhà đó định giá tầm loanh quanh 20 tỷ là cùng, còn có của chìm thì em ko rõ.
Về việc ktra Camera, nếu các cháu chơi khu giữa sân đình em nghĩ khó có cam nhà dân chiếu vào khu vực đó, vì sân rất rộng, xung quanh có nhiều cây che khuất, nên khả năng cam nhà dân ko tới đó. Nhân chứng thì có thể có.

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện
Em qua nhà đó rồi, 2 mặt đường (đường rộng 5-6m ). Diện tích khoảng 120m2. Theo em nhà đó định giá tầm loanh quanh 20 tỷ là cùng, còn có của chìm thì em ko rõ.
Về việc ktra Camera, nếu các cháu chơi khu giữa sân đình em nghĩ khó có cam nhà dân chiếu vào khu vực đó, vì sân rất rộng, xung quanh có nhiều cây che khuất, nên khả năng cam nhà dân ko tới đó. Nhân chứng thì có thể có.
Nhân chứng thì tìm nhanh không ấy mà, lạ là sao giờ vẫn chưa có lời khai nào của nhân chứng?

Khongdanhvong

Xe điện
Cuộc sống thì "đơn giản", nhưng các vụ án lại không hề đơn giản. Mà thực tế lừa lọc đầy đường, có đơn giản đâu cụ 😄
Sẽ còn nhiều cháu chết kiểu này nữa vì giờ choai choai học võ nhiều, đứa nào không học thì coi chừng.

just for fun

Xe lăn
Nhân chứng thì tìm nhanh không ấy mà, lạ là sao giờ vẫn chưa có lời khai nào của nhân chứng?
Công an họ đưa tin như này thì chắc đã có lời khai của nhân chứng rồi đó cụ. Cụ PGD CA Hà Nội bảo rồi đấy, để ra được thông tin là công an phải xác minh, điều tra, phải có căn cứ đấy ạ.
Phó Giám đốc Công an Hà Nội thông tin về vụ nam sinh lớp 8 bị đánh chết não (vov.vn)

Chỉnh sửa cuối:

Khongdanhvong

Xe điện

just for fun

Xe lăn
Cụ toàn nhét chữ vào miệng thôi, nên đừng quote em nữa 🤭
Ơ cụ nói cháu thấy thiếu logic thì cháu quote thôi, diễn đàn mà.
Cụ PGD công an đã bảo rồi, cháu sợ cụ đọc ko hiểu nên đã phải cắt cái phần cụ PGD nói có đủ căn cứ, phải xác minh, phải có bằng chứng. cho cụ đọc đấy thôi. Cháu tốt bụng thế còn gì.
À, cháu diễn giải lại lần nữa là theo ý cụ phó GD thì bên CA đã nắm được lời khai của nhân chứng.

dalink

Xe điện
Cuộc sống thì "đơn giản", nhưng các vụ án lại không hề đơn giản. Mà thực tế lừa lọc đầy đường, có đơn giản đâu cụ 😄
Sẽ còn nhiều cháu chết kiểu này nữa vì giờ choai choai học võ nhiều, đứa nào không học thì coi chừng.
Cụ đọc còm của cụ em quote ấy, rồi đọc còm của em. Em k dám nói nhiều.

Lam Tien Le

Xe hơi
Ơ cụ nói cháu thấy thiếu logic thì cháu quote thôi, diễn đàn mà.
Cụ PGD công an đã bảo rồi, cháu sợ cụ đọc ko hiểu nên đã phải cắt cái phần cụ PGD nói có đủ căn cứ, phải xác minh, phải có bằng chứng. cho cụ đọc đấy thôi. Cháu tốt bụng thế còn gì.
À, cháu diễn giải lại lần nữa là theo ý cụ phó GD thì bên CA đã nắm được lời khai của nhân chứng.
View attachment 8441837
Cái quần què gì thế này? Bữa trước vợ em còn cho em xem ảnh chụp tin nhắn của thằng con khoe chiến tích đánh cháu kia chết não với bạn nó mà?

just for fun

Xe lăn
Cái quần què gì thế này? Bữa trước vợ em còn cho em xem ảnh chụp tin nhắn của thằng con khoe chiến tích đánh cháu kia chết não với bạn nó mà?
Mấy cái tin nhắn trôi nổi trên mạng thì ai cũng có thể chế ra mà cụ. Tất nhiên cháu cũng chả biết nó thật hay giả, nhưng vì ko có cơ sở để khẳng định tin nhắn đấy là của thủ phạm thì ko nên sử dụng nó để làm bằng chứng.
Nhưng về cơ bản thì CA HN đã họp báo công khai vụ này, cụ PGD CA TP HN đã phát ngôn chính thức. Giờ chỉ còn hóng xem có thêm thông tin về đồng phạm hay không thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Qua em thấy thông tin là cháu đang có chiều hướng thích nghi với thuốc ,điều trị, có phản ứng rụt chân khi mẹ tác động vào.Hy vọng có phép nhiệm màu với cháu
Sao em thấy bà mẹ bảo ko nhận tiền hỗ trợ nữa. Nếu có biến chuyển thì càng phải nhận chứ nhỉ! Em cũng hy vọng có sự kỳ diệu để cháu được bình thường trở lại.

Quochuy81

Xe buýt
cụ chuẩn ạ
Vụ này mẹ bạn Đạt đã có đơn (vừa phải nhìn con thập tử nhất sinh vừa phải lo làm đơn), nhưng không thấy conan động tĩnh gì. Chị Lan sau đó nghe ai đó tư vấn nên mới đến nhờ Luật sư Thơm. Khi Luật sư chia sẻ vụ việc, cộng đồng mạng dậy sóng mới thấy khởi tố
Bởi sao nguoita nói nặn bằng mứt là cũng có lí do

Thắng Formosa

Xe tăng
Cơ quan điều tra mà thực sự ra tay thì ko cần cam cũng điều tra ra thôi cụ. Cơ quan điều tra ở VN mình giỏi lắm.

stone_lamp

Xe điện
Vụ này đương nhiên về mặt tình cảm thì nhiều cụ mong muốn xử nặng, nhưng em cũng nói luôn để các cụ không cảm thấy bất công khi vụ này được toà kết án.

Thứ nhất là vụ này chỉ là cố ý gây thương tích thôi, không chứng minh được giết người đâu. Khung hình phạt chỉ là 7-14 năm.

Thứ 2 là người phạm tội dưới 18 tuổi thì chỉ nhận mức án thấp nhất trong khung thôi. Đối với hình phạt tù có thời hạn thì chỉ nhận 75% mức phạt, tức là từ 5 năm 3 tháng đến 10 năm 6 tháng.

Thứ 3 là nếu có chủ động bồi thường đền bù tổn thất, nhân thân sạch, phạm tội lần đầu v.v thì còn giảm kịch khung nữa đó ạ. Có điều là chắc sẽ không giảm xuống đến mức miễn truy cứu trách nhiệm hình sự.

Cá nhân em đoán kết án chỉ tầm 5-6 năm thôi.

Về ông bố, đây là người trong làng, họ hàng hang hốc nhiều, sợ là sẽ không có mấy ai ra làm chứng chống lại người làng bảo vệ người ngoài.
Nhiều cụ mắc bệnh suy diện quan hệ này quan hệ kia ra có thể làm thay đổi về bản chất vụ án, em nghĩ ntn đầy lãnh đạo công an và toà án …… nhiều lắm từ nhỏ đến to nhất phải dặn họ hàng hang hốc ko đc ảnh hưởng đến tao hoặc tốt nhất từ chối mọi quan hệ mới ko làm các cụ suy diễn được. Đôi kho có bức ảnh chụp chung cũng có thể bị suy diễn đủ mọi điều kinh khủng

LongLH

Xe điện
Em thì thấy tội cho tất cả.
Con trai em mới 2 tuổi, nó sốt nó mệt mình còn xót chứ nói gì 14 tuổi bị người ta đánh chết.
Thằng cu lớp 16 tuổi kia chắc cũng chỉ vì bênh em, tuổi này đấm đá tát nhau vài cái là chuyện bình thường, ở đây chắc cũng không có ai là chưa gây lộn đánh nhau. Đen là đánh đúng chỗ hiểm, chứ thằng nhóc 16 tuổi nào lại cố ý đánh chết người khác đâu. Ông bố nhìn thằng con tương lai mịt mù cũng buồn, chưa kể áp lực dư luận, xã hội, cả nhà bị chửi rủa.
Tội !
Giáo dục trẻ thật khó cụ nhỉ. Năm trước thằng cháu em nó đánh bạn gẫy xương đòn vai. Vợ em với mẹ thằng cháu cứ nói con nhà mình nó tồ với ngẩn, em nói luôn- bây giờ còn sửa sai bẳng tiền và xin lỗi ( lúc đấy học lớp 9)- chứ năm sau thì nhẹ đi trường giáo dưỡng, nặng thì đi tù ở đấy mà tồ với ngẩn.

sthd

Xe lăn
Nhiều cụ mắc bệnh suy diện quan hệ này quan hệ kia ra có thể làm thay đổi về bản chất vụ án, em nghĩ ntn đầy lãnh đạo công an và toà án …… nhiều lắm từ nhỏ đến to nhất phải dặn họ hàng hang hốc ko đc ảnh hưởng đến tao hoặc tốt nhất từ chối mọi quan hệ mới ko làm các cụ suy diễn được. Đôi kho có bức ảnh chụp chung cũng có thể bị suy diễn đủ mọi điều kinh khủng
từ mấy cái ảnh chụp đoạn chat của hung thủ, chưa dám chắc 100%, nhưng nhiều người tin là của hung thủ. nếu không phải thì đã có cải chính rồi. từ đoạn chat đấy thì ai cũng sợ cái máu lạnh của nó.

bác sĩ nói là não chấn thương nặng do "vật tày mềm" tác động mạnh vào vùng "hốc sọ". cùng với thông tin là hung thủ có tập boxing. vậy mọi người dễ suy diễn là bị đấm bằng tay vào vùng gáy. nếu ngã đập đầu xuống nền xi măng thì không phải là "vật tày mềm", sẽ có rách da, chảy máu, vỡ xương sọ trước. thực tế không có dấu hiệu ấy. vậy mà thông tin được cung cấp thì vẫn chỉ là đấm vào mặt và ngã thôi !

kết hợp với việc chậm khởi tố, báo chí thông tin một chiều, tâm lý bảo vệ người yếu thế... dư luận suy diễn như cụ nói là dễ hiểu