Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Máy bị đơ

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ thớt em bấy lâu nay, thực sự vì cái này http://otofun.net/showthread.php?t=138653&page=2 nên em không biết có nên xây nhà mới nữa hay không. Buồn quá!
Có thể em chưa hiểu được hết cái sự buồn của cụ. Tạm hiểu là cụ thất vọng về "cơ chế". Nói vậy không biết có đúng hay không?!

Còn về chuyện có nên lập thớt mới hay không? Theo em cụ không nên đánh đồng suy nghĩ, việc cụ tư vấn hỗ trợ cho anh em từ trước đến nay ngoài cái tầm của người đứng đầu về bảo hành sản phẩm xe du lịch của Hyundai còn có cái tâm của một thành viên có rất nhiều hiểu biết về xe Hyundai tư vấn cho các thành viên khác. Cả hai cái đó đều quý, không quan trọng khi cụ làm ở đâu và cho ai.

Mong cụ tĩnh tâm và có quyết sách có lợi cho cộng đồng!!! (c)(c)(c)
Cháu rất ủng hộ quan điểm của cụ ZIC, bản thân nhà cháu đi ra ngoài đường nghe người ta chửi rất nhiều về Hàng không Việt Nam, nhưng bản thân cháu vẫn tự hào là một trong những con người thầm lặng chắp cánh cho những chuyến bay!:):):)

Bản thân cháu nghĩ rằng, nếu ở xã hội tiên tiến, chuyên nghiệp, thì những việc cụ HardTop làm lâu nay giống như quy định đương nhiên đối với bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của họ! Trong khi đó thì ở ta, bộ phận kỹ thuật của hầu hết các doanh nghiệp sinh ra để bịp khách hàng là chính, gặp những khách hàng hiểu biết về chuyên môn phạng lại là lập tức đổ lỗi cho bộ phận khác hoặc chối bỏ một câu vô trách nhiệm là em không biết, anh đi hỏi chỗ khác!:mad:

Tuy nhiên cụ Hardtop đã dùng cái tâm của mình vượt qua được tất cả những cái tồn tại về cơ chế đó để đem lại cho anh em chúng ta những thứ mà đáng lý ra khách hàng nào cũng được hưởng! Vậy giờ đây chẳng nhẽ chỉ vì một chút cái lởm khởm mà trước sau nó cũng sẽ xảy ra với cơ chế quản lý hiện nay mà cụ nỡ bỏ đi cái tâm huyết của mình!:'(

Riêng cháu thì chẳng sao, vì kiểu gì cháu cũng tìm được đến tận nhà cụ Hardtop cháu ăn vạ:21:, nhưng cái quan trong không phải là điều đó, cái mà cụ làm lâu nay nó như một biểu tượng của lương tâm nghề nghiệp chứ không đơn giản chỉ là sự quen biết, lòng nhiệt tình và kiến thức!:41:

Thôi nói dài dòng quá rồi, cháu đăng lại mấy câu thơ nhân dịp say riệu đã tặng cụ:
Hôm nay chính thức tặng thơ
Anh Huy chỗ dựa Óp phơ xe Hàn
Riêng anh thì khỏi phải bàn
Dù xe hỏng nặng cũng giàn xếp xong
Tình anh chẳng cách nào đong
Óp phơ anh giúp không công chẳng nề
Phương châm quả thật khỏi chê
Những người anh giúp thật mê tấm lòng
U pà Huy có biết không
Mình vui khi giúp không công cho người
Bởi vậy cuộc sống đẹp tươi
E rằng xã hội ít người như anh
Riêng em, nói gọn cho nhanh
O ép hiệp sỹ, phong anh xong rồi
Ngày tháng cứ thế dần trôi
Em chúc anh chẳng đơn côi bao giờ
(l)(l)(l)(l)(k)(k)(k)(k)

xedieu

Xe cút kít
Em muốn hỏi cụ HT và các cụ là Hyundai Ngoc Khánh có xử lý mấy cái vụ lẻ tẻ như sướt sát thân vỏ ko ạ?

Maicon Phang

Xe hơi
Bọn em rất cảm ơn bác HardTop. Mong bác tiếp tục cống hiến và giúp đỡ anh em.

ZIC

Xe máy
.....bản thân nhà cháu đi ra ngoài đường nghe người ta chửi rất nhiều về Hàng không Việt Nam, nhưng bản thân cháu vẫn tự hào là một trong những con người thầm lặng chắp cánh cho những chuyến bay!
Riêng cháu thì chẳng sao, vì kiểu gì cháu cũng tìm được đến tận nhà cụ Hardtop cháu ăn vạ:21:, nhưng cái quan trong không phải là điều đó, cái mà cụ làm lâu nay nó như một biểu tượng của lương tâm nghề nghiệp chứ không đơn giản chỉ là sự quen biết, lòng nhiệt tình và kiến thức!:41:
Em cũng đồng quan điểm với cụ Máy Đơ.

Cái xanh xanh cụ nghiên cứu thêm.

Cái đỏ đỏ kia chứng tỏ cụ là một phần không thể tách rời khỏi mục: Hỗ trợ kỹ thuật online cho Hyundai/KIA. :69: Cụ có mà chạy đằng trời :21:

Cuabien

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ thớt em bấy lâu nay, thực sự vì cái này http://otofun.net/showthread.php?t=138653&page=2 nên em không biết có nên xây nhà mới nữa hay không. Buồn quá!
Cụ vẫn chưa hiểu sâu cái "chữ ký" của cụ nhể ??? :^) Tóm thằng có tóc thôi, việc của Huyndai Vietnam thì phải túm cái ông cầm đầu mà gõ chứ anh em có ai trách cụ 1 lời nào đâu ! :6:

Em từng biết rất nhiều người chuyên về kỹ thuật như cụ nhưng tâm huyết nghề nghiệp, lòng nhiệt tình với cộng đồng yêu xe em mới thấy có 2 người. Một người ở trong OS và người thứ 2 là cụ ! (l) Cụ đừng vì cái "cơ chế" của xã hội mà chán nản nhé ! Anh em đang chạy xe Hàn Quốc luôn coi cụ như chiếc phao cứu sinh trong quá trình sống với vợ hai đấy ạ ! :6::6::6: (l)

thutithoi

Xe đạp
Chào bác hardtop!
tôi thấy bác rất siêu không chỉ kỹ thuật mà cả các thuật khác nữa về xe.
Tôi đang đi xe getz, trên đồng hồ công tơ mét có một vạch đỏ ở 50 km/h, ý nghĩa của nó là sao vậy bác.
Cảm ơn bác!:6:

t_rex

Xe buýt
Chúc bác HardTop một kỳ giáng sinh vui vẻ.

Thần Tài

Xe điện
Nói thật với cụ là Cụ cứ xây nhà mới, quan điểm của mọi người ở OF chắc cũng giống em là "Đó là nhà của Cụ, Cụ hỗ trợ cho anh em Hyundai và Kia trong OF" còn cụ có liên quan liên đới gì với Hyundai Việt Nam hay Thành Công có quan trọng gì đâu.

_F4_

Xe tăng
Cụ Hartop ơiiii!Cụ cho em hỏi về tác dụng và cách sử dụng cái nút nhỏ nhỏ ở thân cần số xe KM at với ạ!Em bấm cái nút đó thấy hiện cái đèn vàng vàng lên mà chẳng rõ tác dụng của nó,cụ có thể giải thích cho em tác dụng và cách dùng được ko (b)

nolforever2003

Xe tăng
cụ đơ uống rượu thế bảo sao k say; say mà cụ vẫn làm thơ ghê nhỉ. Các nhà văn thơ k biết có túy lúy như cụ k nhỉ(b)(b). à mà hôm nay cụ Tôp chuẩn bị giáng sinh với vợ con nên tạm thời Box này chưa được trả lời; Em đợi cụ đới/ Chúc cụ, gia đình cụ và ae OF giáng sinh zui zẻ

Chỉnh sửa cuối:

nghiatd2

Xe đạp
Mong bác tiếp tục để anh em còn được nhờ. Không dễ để tìm người có tâm, hết lòng với anh em như bác đâu ạ.

kiple

Xe tăng
Xin được chia sẻ với nỗi buồn của cụ HardTop! chính nỗi buồn này đã góp phần làm nên một con người được cả 4rum yêu mến như hôm nay! không buồn sao được khi niềm tin và công sức của mình bị "phản bội". Uy tín và công sức của cụ đã nâng cao thương hiệu cho Hyungdai và đặc biệt là giúp cho rất nhiều thành viên của diễn đàn, trong đó có nhà êm. Chính nhờ được học hỏi kinh nghiệm và kiến thức của các cụ trên diễn đàn nói chung và cụ nói riêng mà nhà êm đã vững vàng hơn khi ngồi sau tay lái, thậm chí còn tự hào khi nói về diễn đàn với bạn bè của mình. Các cụ trên này đã nói nhiều về việc cụ xây nhà mới, nhà êm cũng tin tưởng rằng: người có tâm như cụ sẽ lại giúp đỡ mọi người như một sứ mệnh mà cuộc đời giành cho cụ. Vài lời thô thiển mong cụ thể tất cho.

meomu

Xe đạp
Cách đây 2 tuần em bơm xăng xong thì con xe Gert của em nó dở chứng. Hễ cứ đỗ lâu lâu là lúc đề không thể nào đề được nữa. Xoay chìa khóa nó xạch xạch rồi lịm luôn. Cứ thế khoảng 7 lần thì nó nổ. Cho thêm tí ga là nó ngủm. Cài số cũng ngủm ạ. Tiếp tục đề khoảng 7 lần nữa thì nó ọc ạch chạy được. Các bác cho em hỏi nó bị làm sao ạ.

Em đang để nó ở huyện Bến cát, Bình dương. Em tìm đến thị xã Thủ dầu một mà vẫn không thấy một tiệm sửa xe nào. Có bác nào biết có tiệm nào gần đấy thì chỉ giúp em với. Tuần sau em lại vào trong ấy ạ. Thanks các bác

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ Hartop ơiiii!Cụ cho em hỏi về tác dụng và cách sử dụng cái nút nhỏ nhỏ ở thân cần số xe KM at với ạ!Em bấm cái nút đó thấy hiện cái đèn vàng vàng lên mà chẳng rõ tác dụng của nó,cụ có thể giải thích cho em tác dụng và cách dùng được ko (b)
Nút bấm đó là nút bật tắt chế độ O/D (Over-Drive) cụ ạ, đại khái nó thế này: Khi cái đèn O/D off màu vàng nó sáng lên tức là cụ chỉ đi kịch kim đến số 3, không bao giờ lên được số 4, cái này dùng cho nhiều trường hợp đường xá cần chạy số thấp như xuống dốc, đường trơn.... Còn khi ấn tiếp một lần nữa cái đèn đó tắt đi thì là chế độ 4 số bình thường:69::69::69:

thientamnt

Xe điện
Anh Huy mở thớt mới đi ah, anh vẫn là chỗ dựa vững chắc của những ofer đã đang và sẽ sử dụng hyundai , kia đấy.... mong anh sớm bình tâm và (b)(b)(b) với Gờ Cê Cê bọn em !!!

nolforever2003

Xe tăng
Cụ kip lê phang ghê quá:21::21:; kể ra trong nghề cũng có người này ngừoi kia cụ nhỉ; có phải ai cũng như cụ Tóp nhà mình đâu; chắc mấy hôm nay cụ Top buồn nên uống votka nhiều quá say chưa tỉnh đấy.anh em votka cho cụ ấy ít thôi nhé(b)(b);

WinAuto

Xe hơi
Cụ cố gắng tiếp tục xây nhà mới để support kỹ thuật cho ACE trên OF.

Các vấn đề phi kỹ thuật thì để cho giới phi kỹ thuật giải quyết.

xe365vn

Xe container
chú Gold nhà e dính quả hộp số
ko tiến, ko lùi được, ko di chuyển được
e kéo vào gara rồi, bác hardtop tư vấn tình hình bệnh tật giúp e, với cả thấy bảo đồ khó kiếm, tết nhất đến nơi rồi, lỡ vụ kinh doanh tết thì dở (b)

Kính thưa các cụ, trước hết em xin cảm ơn các cụ đã chia sẻ và động viên em, cả trên thớt và PM, nhất là cụ Kiple, đúng là em có hơi buồn khi mà mình đã bị bội bạc theo một khía cạnh nào đó nhưng hay em đã bình tâm trở lại sau khi uống voka của các cụ mời.
Các cụ chịu khó leo cao một chút, em để sang năm mới sẽ khai trương nhà mới một thể vì sắp tới bọn em đi chơi một tua khá dài nên chắc cũng không chăm sóc nhà của mình chu đáo được.
Cũng qua đây em xin hứa sẽ phục vụ các cụ cho đến khi nào các cụ đuổi em đi thì thôi.

@ Xe365: Thật là tiếc là cụ dính phải cái chưởng chẳng giống ai. Cụ đưa xe về đấy thì chắc là hơi bị đầu lâu đấy nhưng mà bực mình như thế thì nếu là em, em cũng làm thế nhưng có lẽ hơi khác, em sẽ allo cho cụ Hartop để tìm cách giải quyết hay hơn. Bây giờ đã thế rồi thì em chỉ có thể giúp cụ ở cái vụ phụ tùng, em biết có chỗ người ta có đủ số đĩa côn mà cụ cần nếu đúng là nó hỏng côn. Em không nghĩ là nó hỏng toàn bộ côn đâu, nghi lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng