Chi hội Hệ thống động cơ - Khung gầm

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoanteri

Xe tải
Chuẩn xe cụ giống xe cháu đường trường 6l chở đủ người 2người không đến,tp chạy rông từng đoạn ngắn khởi động ,ddepa nhiêu lân trong ngày 8,5-9l em soi nhiều lần rồi ,cón xe các cụ khác ăn it hơn trong thành phố chắc là đi một mạch ít tắt máy khởi động lại hoặc nổ máy bật điều hòa chờ ai đó,còn đường trường em đố ai đi it hơn nữa trừ khi không bật điều hòa và đi một mình.
Hi!cu ficong
Cu cho em hoi la binh thuong neu em khong ban nut cai cau dien thi khi em di chuyen banh truoc hoat dong hay banh sau hoat song a! Vi hom truoc em co dua len cau kiem tra, may anh tho bao la binh thuong xe daihatsu terios hoat dong banh sau.
Cam on cu

ficong

Xe buýt
Hi!cu ficong
Cu cho em hoi la binh thuong neu em khong ban nut cai cau dien thi khi em di chuyen banh truoc hoat dong hay banh sau hoat song a! Vi hom truoc em co dua len cau kiem tra, may anh tho bao la binh thuong xe daihatsu terios hoat dong banh sau.
Cam on cu
cái này trên diễn đàn có rất nhiều anh em chia sẻ rồi đó, cụ cứ chịu khó đào hết các topic trong diễn đàn này lên thì cụ còn có thêm nhiều kiến thức bổ ích để chăm sóc vợ hai tốt hơn cụ nhé.

hoanteri

Xe tải
Hi!
Bac khong hieu y em roi! E hoi la tai sao dua len cau ma no chi quay banh sau ma ko quay bang truoc. Hay la chu truoc thao mat cau truoc cua em
Thanks!

thai286

Xe hơi

xin lỗi các cụ cho em nhờ tí ạ. em đang cần tìm chồng mới cho em này cho bác nào quan tâm ạ.

xe 1 chủ mua từ mới. chạy đúng 8vạn km, sơn zin nguyên bản. còn nguyên sổ theo dõi từ ngày mua mới ghi rõ ngày tháng bảo dưỡng, em nghĩ chắc giờ không còn xe nào đẹp hơn xe này nữa.
em tên thái sdt 0905808986, cụ nào quan tâm gọi cho em, em ở hà nội. xin lỗi vì đã làm phiền các cụ

phqhung

Xe tải
Hi!
Bac khong hieu y em roi! E hoi la tai sao dua len cau ma no chi quay banh sau ma ko quay bang truoc. Hay la chu truoc thao mat cau truoc cua em
Thanks!
Ter 1.3 hoạt động 2 cầu toàn thời gian, chứ không có việc cài/cắt cầu cụ nhé. Nếu khi cụ cho xe lên cầu nâng kiểm tra, nổ máy, cài số mà mỗi 2 bánh sau hoạt động thì cụ phải xem lại cầu trước (có khả năng chủ trước đã bỏ cầu trước). Còn cái công tấc mà cụ bảo là cài cầu điện thì đấy là khoá vi sai đấy. Khoá vi sai hoạt động như thế nào thì cụ cứ lục tung các topic về Ter sẽ rõ hơn

phqhung

Xe tải
Hi!
Thanks!
Ter 1.3 hoạt động 2 cầu toàn thời gian, chứ không có việc cài/cắt cầu cụ nhé. Nếu khi cụ cho xe lên cầu nâng kiểm tra, nổ máy, cài số mà mỗi 2 bánh sau hoạt động thì cụ phải xem lại cầu trước (có khả năng chủ trước đã bỏ cầu trước). Còn cái công tấc mà cụ bảo là cài cầu điện thì đấy là khoá vi sai đấy. Khoá vi sai hoạt động như thế nào thì cụ cứ lục tung các topic về Ter sẽ rõ hơn

ficong

Xe buýt
Hi!
Thanks!
cụ cho xe lên cầu cắm số vào, nếu trục sau quay cụ kéo fanh tay lại hoặc giữ hai bánh sau xem cầu trước quay không cụ nhé! (không cần đóng visai)

ficong

Xe buýt

xin lỗi các cụ cho em nhờ tí ạ. em đang cần tìm chồng mới cho em này cho bác nào quan tâm ạ.

xe 1 chủ mua từ mới. chạy đúng 8vạn km, sơn zin nguyên bản. còn nguyên sổ theo dõi từ ngày mua mới ghi rõ ngày tháng bảo dưỡng, em nghĩ chắc giờ không còn xe nào đẹp hơn xe này nữa.
em tên thái sdt 0905808986, cụ nào quan tâm gọi cho em, em ở hà nội. xin lỗi vì đã làm phiền các cụ
xem qua biết còn chất, sinh năm bao nhiêu giá cả mong muốn như thế nào cụ?
nếu không tiện inbox giá cho em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hoanteri

Xe tải
cụ cho xe lên cầu cắm số vào, nếu trục sau quay cụ kéo fanh tay lại hoặc giữ hai bánh sau xem cầu trước quay không cụ nhé! (không cần đóng visai)
Hi! Cu Ficong
Em chỉ biết lái xe thôi, còn máy móc em cũng chả biết cụ ah? Em sẽ làm như cụ bảo xem thế nào? Nếu như em kéo phanh tay để giữ bánh sau thì bánh trước có quay không hả cụ. Nếu đóng visai thì thế nào hả cụ. Em ngu ngơ nên cụ thông cảm nhé!
Cảm ơn cụ rất nhiều!

hoanteri

Xe tải

Hi! Cụ thai286
Nhìn cái bậc lên xuống và bảo vệ ba đờ sốc của cụ thích quá! Cụ mua hay làm ở đâu đó? Nếu có thể cụ cho em xin số điện thoại và địa chỉ để mua hoặc làm nhé!
Em cảm ơn cụ nhiều!

ficong

Xe buýt
làm như thế cầu trước không quay là có vấn đề.

ifa43

Xe hơi
cụ chạy thấy có ổn k?,thông báo kq cho ae biết cụ nhé.

hoanteri

Xe tải
Cu ficong o xa ma cung biet nhieu cho mua phu tung o ha noi qua! Kham phuc bac

hoanteri

Xe tải
Hôm nay ngày 04/04/2015 em lên xe khởi động máy thì trên đồng hồ táp lô hiện đèn báo vàng động cơ. Em tháo lọc gió đập máy cái thì hết, em đi khoang được 25km. Đến khoảng 20h em lại lấy xe đi có việc thì đèn báo động cơ màu vàng lại hiện.
Bác nào tư vấn giúp em với, thanks!

Chỉnh sửa cuối:

tadano

Xe tăng
Lỗi hiển thị đèn check engine báo vàng có hàng 100 lỗi liên quan đến nó.
Trường hợp của cụ là lỗi nhẹ lên khi tắt chìa khóa nó tự xóa.
Muốn biết chính xác phải cắm máy chẩn đoán vào thì mới biết đc.
Cụ mà sang long biên em kiểm tra miễn phí cho, từ đoa có hướng mà sửa chữa.

hoanteri

Xe tải
Cụ cho em địa chỉ và số điện thoại được không ạ?

ficong

Xe buýt
đèn vàng báo liên tục khi đang nổ máy ,hay là nổ máy xong thì tắt ?
nếu đang chạy mà đèn vàng báo thì cụ nên đến ga ra để họ cắm máy kiểm tra lỗi, có thể bị hỏng hoặc bẩn trong mấy con cảm biến trong xe như cảm biến oxy cảm,nhiệt độ nước có nóng quá không , trước hết cụ kiểm tra bằng mắt thường đã, cụ lật nắp capo lên xem trong quá trình tháo lọc gió đã lắp vào đúng chưa hoặc vô tình làm tụt một cái giắc cắm nào đó cũng có thể gây nên hiện tượng này.

Chỉnh sửa cuối:

hoanteri

Xe tải
vậy cụ úp lên cho anh em xem cái, em cứ tưởng cái hôm nọ thì ngon.
Hi! Cụ ficong
Điều hoà xe cụ có mát không?Điều hoà xe em mấy hôm 35-36 độ thế này nóng quá! Điều hoà ngắt sớm quá!một lúc sau lại mới mát. E có hỏi garage họ bảo nếu để lạnh quá sẽ đóng đá, hjc! Hay hôm nào em phải chế lọc gió điều hoà thôi, chưd bất quạt gió to số 4 thì bụi bay trong xe hơi nhiều.

hoanteri

Xe tải
Đèn động cơ báo đèn vàng

đèn vàng báo liên tục khi đang nổ máy ,hay là nổ máy xong thì tắt ?
nếu đang chạy mà đèn vàng báo thì cụ nên đến ga ra để họ cắm máy kiểm tra lỗi, có thể bị hỏng hoặc bẩn trong mấy con cảm biến trong xe như cảm biến oxy cảm,nhiệt độ nước có nóng quá không , trước hết cụ kiểm tra bằng mắt thường đã, cụ lật nắp capo lên xem trong quá trình tháo lọc gió đã lắp vào đúng chưa hoặc vô tình làm tụt một cái giắc cắm nào đó cũng có thể gây nên hiện tượng này.
hi! Cụ ficong
Đèn vàng báo sau 5 giây khởi động máy ạ!
Sáng nay em tháo lọc gió ở lắp cabo em thấy có một cái gim bấm trong đó, hjc! Em nhặt và vứt đi rồi, em nổ máy một lúc thì chưa thấy báo gì? Em kiểm tra xong sẽ báo cụ nhé!Không biết phải cái đó làm cho báo đèn động cơ báo vàng không?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng