[Funland] Hãy cẩn thận với lừa đảo mạo danh cơ quan nhà nước để trục lợi

77665508

Xe điện
chỗ e còn chết cười, 1 thằng đầu bờ, nó gọi luôn cho cảnh sát khu vực, chú này cho e xem clip
Nó bị chú ý dong 20' kiểu như dong cá to cho nó mệt
1 lúc chú ý bảo: "a nói thật mày đang ở Cam thì cố mà về nước đi"
Nó còn bảo: "e đang ở Philippin, chứ không ở Cam, e nghe mấy câu đầu a nói là e biết rồi" :D :D :D . Nói chuyện rất ngoan, xưng là xxx Quận nữa.
...
E hỏi khí không phải chứ: không rõ là liệu có phải họ cũng có ý gửi ám hiệu cho xxx VN để các chú ý sang giải cứu không nhỉ???
Không lừa được cụ nên em nó sẽ bị đè ra, còng tay và chích điện kiểu như này
Không biết bao giờ mới làm thịt đc bọn này, đang sẵn vụ Funan k khéo cho tình báo sang dằn mặt thàng campuchia thôi.

HTlangtu

Xe điện
Không lừa được cụ nên em nó sẽ bị đè ra, còng tay và chích điện kiểu như này
Không biết bao giờ mới làm thịt đc bọn này, đang sẵn vụ Funan k khéo cho tình báo sang dằn mặt thàng campuchia thôi.
khủng khiếp, mất nhân tính quá8-x8-x8-x
sao có clip như vậy cụ????
Liệu cái cu cậu mà gọi cho CSKV chỗ e nói ở trên, liệu có phải nó cũng ngầm ý đưa thông tin là đang ở Phi không cụ nhỉ? chắc cũng mong giải cứu lắm
Trong đường dây bọn nó, mà ngày không lừa đc ai, đời nào chúng nó để yên???

77665508

Xe điện
khủng khiếp, mất nhân tính quá8-x8-x8-x
sao có clip như vậy cụ????
Liệu cái cu cậu mà gọi cho CSKV chỗ e nói ở trên, liệu có phải nó cũng ngầm ý đưa thông tin là đang ở Phi không cụ nhỉ? chắc cũng mong giải cứu lắm
Trong đường dây bọn nó, mà ngày không lừa đc ai, đời nào chúng nó để yên???
Nó là thế đấy cụ, thế nên đội bị lừa sang cam k từ bỏ bất kỳ thủ đoạn nào để lừa đc tiền, âu cũng là bị ép. Trên mạng còn nhiều những clip người việt bị tra tấn bên cam, cụ có thể xem.

KimQuang8888

Xe hơi
cháu thấy jo cảnh báo nhiều vậy mà sao nhiều người vẫn bị lừa vậy

danleduc

Xe điện
[TB] Công an TP. Hà Nội cảnh báo: Hiện nay, tội phạm sử dụng công nghệ cao lừa đảo chiếm đoạt tài sản đang diễn biến phức tạp. Đề nghị người dân nâng cao cảnh giác, không cung cấp thông tin cá nhân (CCCD, tài khoản ngân hàng, mã OTP,...), không chuyển tiền cho người lạ thông qua điện thoại, mạng xã hội, các trang web có dấu hiệu lừa đảo.
* Nhân dân cần lưu ý: Các cơ quan chức năng không làm việc qua điện thoại, mạng xã hội.
Khi phát hiện thông tin nghi vấn, cần trình báo ngay với Phòng Cảnh sát hình sự - Công an TP. Hà Nội, số điện thoại: 0692196242 để được hướng dẫn.
Bọn em cũng nhận dc tn này do công an phường gửi ạ. Cụ chủ cẩn thận ntn chắc ko lo bị lừa đâu :))
Em cũng rất hay nhận được tin nhắn này, chỉ khác là nó cho số ĐT của Cục CS Hình sự -Bộ CA: 0692348560
Chả biết đó có phải số ĐT của bọn lừa đảo không ? :D

Pumzen

Xe ba gác
" ...không chuyển tiền cho người lạ thông qua điện thoại, mạng xh, các trang web có dấu hiệu lừa đảo..." Câu này đọc thấy thế nào ý các cụ nhỉ. Người dân mà thấy có dấu hiệu lừa đảo rồi, thì cần gì phải khuyên "không chuyển tiền" làm gì nữa.

otothanglong

Xe điện
Các cụ,các mợ hãy cẩn thận với kiểu lừa đảo mạo danh các cơ quan chức năng này nhé.
Mà cái chính nó làm brand name và với nội dung cảnh báo là cơ quan chức năng luôn.
Lên đọc qua rất dễ nhầm là từ cơ quan chức năng gửi tới.

Các cụ thử đọc nội dung chắc chẳng nghĩ ngờ lắm nếu không để ý tới số điện thoại ở cuối cùng,có gì lỡ bấm gọi thì sự việc bắt đầu được dẫn dắt.
Mà tại sao bên nhà mạng lại để cho họ đăng kí brand dễ nhầm,và không khép được nhỉ?
Còn đây là chi tiết để các cụ có cái nhìn tổng quan hơn,từ đó biết mà tránh và cũng là để cảnh bảo các cụ già ít nhiều,đễ bị chủ quan.
Sáng nay hơn 7h sáng cũng có thằng gọi cho em, nói lên quận để điều chỉnh tt cccd , em bảo cán bộ làm việc chăm thế mới sáng sớm đã gọi, thôi cán bộ biến mịa nó đi, nhiễu. Thế là nó cụp máy số nó đây 084 5380570

thonvang

Xe tải
Sáng nay hơn 7h sáng cũng có thằng gọi cho em, nói lên quận để điều chỉnh tt cccd , em bảo cán bộ làm việc chăm thế mới sáng sớm đã gọi, thôi cán bộ biến mịa nó đi, nhiễu. Thế là nó cụp máy số nó đây 084 5380570
Giờ đội này áp dụng công nghệ IT vào fake 1:1 luôn đó nhỉ,giờ cứ cẩn thận có gì thì mình xác minh ngược lại,như hôm trước em xem trên vtv1 bảo gọi lại chính số đó thì không gọi được luôn.

otothanglong

Xe điện
Giờ đội này áp dụng công nghệ IT vào fake 1:1 luôn đó nhỉ,giờ cứ cẩn thận có gì thì mình xác minh ngược lại,như hôm trước em xem trên vtv1 bảo gọi lại chính số đó thì không gọi được luôn.
Em giờ auto gọi mà cứ động đến giấy tờ cá nhân là em chửi, chẳng biết thật hay giả nhưng cứ chửi cho chúng nó sợ, vì em quen mấy cu xxx phường có gì các cậu ấy gọi, còn lạ là cứ chửi cho chúng nó nản cụ ạ.

Johnny Mạnh

Xì hơi lốp
Các cụ,các mợ hãy cẩn thận với kiểu lừa đảo mạo danh các cơ quan chức năng này nhé.
Mà cái chính nó làm brand name và với nội dung cảnh báo là cơ quan chức năng luôn.
Lên đọc qua rất dễ nhầm là từ cơ quan chức năng gửi tới.

Các cụ thử đọc nội dung chắc chẳng nghĩ ngờ lắm nếu không để ý tới số điện thoại ở cuối cùng,có gì lỡ bấm gọi thì sự việc bắt đầu được dẫn dắt.
Mà tại sao bên nhà mạng lại để cho họ đăng kí brand dễ nhầm,và không khép được nhỉ?
Còn đây là chi tiết để các cụ có cái nhìn tổng quan hơn,từ đó biết mà tránh và cũng là để cảnh bảo các cụ già ít nhiều,đễ bị chủ quan.
Bây giờ nhiều kiểu lừa đảo quá,đối tượng cũng rất giỏi để lừa con mồi

Thành Thị 1

Xe điện
hoặc xem thêm phim mật vụ ong. Cũng phản ánh 1 phần đó.

77665508

Xe điện
Có số điện thoại đó,cụ bốc máy ra gọi hỏi xem,tâm tư ghê.
Cụ xem video của em ở trên đấy. K lừa đc thì cái chờ đợi là xích tay lên cửa sổ và dí roi điện vào người. Vậy nên lương tâm có là gì so với sống không bằng chết đâu ạ.

Spitu

Xe máy
Hic vừa tối nay bà chị dâu vợ e bị giả mạo CA xã gọi lừa xác minh VNEID, bà chị dùng iPhone nó không hack tải khoản được nhưng bà lại mượn nhờ điện thoại vk e để chuyển phí và đăng nhập web nó hướng dẫn thế là nó chuyển hết tiền trong tài khoản của vk e luôn

thonvang

Xe tải
Hic vừa tối nay bà chị dâu vợ e bị giả mạo CA xã gọi lừa xác minh VNEID, bà chị dùng iPhone nó không hack tải khoản được nhưng bà lại mượn nhờ điện thoại vk e để chuyển phí và đăng nhập web nó hướng dẫn thế là nó chuyển hết tiền trong tài khoản của vk e luôn
Thế có chết không chứ nị,mà em thấy ở quê thường từ xã họ đẩy về các thôn(xóm) để trưởng thôn họ phát thanh,thông báo ngày nào làm cho thôn(xóm) mình đang ở và sinh hoạt mà.
Cái này mấy ông bà và chị em phụ nữ ở quê em thấy cứ lớ ngớ thế nào đó.
Ngay cả cái đội nó đi bán rạo khuyến mãi rồi nó quây và lùa vào một khu để mua nồi liêu,chảo dính đều chứ.

Emesco

Xe điện
Thằng Hùng nổ không làm nổi cái định danh sim điện thoại

Sứa.

Xe buýt
Số điện thoại thì chuẩn đấy. Chỉ có cái người cầm điện thoại đấy có tử tế không thôi. :))
Ko khéo ông cầm lại cho thuê theo giờ hoặc cũng làm tý thì vỡ mồm :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Ui, giống E chiều qua (14/5) vừa đi làm về tầm 17h30 thì 1 nữ gọi đến xưng là xxx Quận HBT. Thông báo tài khoản VnEid cấp độ 2 của E chưa liên thông được với Dịch vụ công QG. Sau mấy câu E hỏi lại thì yêu cầu E sáng nay lên Quận mang theo CCCD và điện thoại để g/q. Sồ ĐT của nữ ấy đây: 085 8662114