[Funland] Hãy cẩn thận cho bé, đuối nước ngay trong sân, nhà !!!

Opel Astra

Xe điện
Chắc em là thằng bố dở hơi nhất xã hội.
Em bỏ tiền thuê thầy giáo dạy con bơi ở 33 Phajm Ngũ Lão còn bản thân ngồi trên bờ trông như chó hóng tát ao.
Đúng là dở hơi thật.
Êm đuổi con êm đi học bơi. Giờ thì nó bơi tốt và đẹp rồi.
Và yêu cầu nó dạy mình bơi cho tốt và đẹp như nó.

Không biết thế có bị coi là dở hơi không.

Diep1979

Xe điện
Nhà có con nhỏ phải cẩn thận thôi
F1 nhà cháu biết bơi nhưng bố vẫn phải xuống bể cùng
Không chủ quan được

datinh

Xe container
Em chịu khó lục lại sẽ có đấy cụ ạ, bây giờ nhiều người theo trường phái giáo dục khai phóng hay gì gì đó, trên OF nói rất nhiều. Người ta lắng nghe xem con thích gì để phát triển theo sở thích của trẻ. Mọi thứ định hướng họ cho đó là áp đặt.

Con em mà lắng nghe để chiều theo sở thích của nó thì: nó thích xem TV, thích chơi game cả ngày, ước mơ lớn lên đi lái công nông :))
bé thứ hai nhà em ước mơ ngồi bán ngô luộc. thị lập luận rằng bán đi rong mỏi chân !

• Vodka
Reactions: wiv

maximax903

Xe điện
Em bỏ tiền thuê thầy giáo dạy con bơi ở 33 Phajm Ngũ Lão còn bản thân ngồi trên bờ trông như chó hóng tát ao.
Chắc em cũng dở hơi giống cụ mặc dù em bơi khá tốt, đúng kỹ thuật. Nhưng chắc kém mô phạm nên cứ để thầy dạy bọn trẻ. Em trên bờ :D

CCB

Xe tải
Con mình nhỏ làm sao dám thả vào tay các thợ dạy bơi được.

Chỉnh sửa cuối:

Aminakie

Xe hơi
Em không biết bơi, 3 lần suýt chết đuối ở biển.

Một lần lúc 6 tuổi, đang ngồi trên cái phao, bị 2 mẹ con nhà nào đó đụng, ngã chúi xuống nước, sặc uống một mớ nước. Sau đó được ai đó vớt lên.

Một lần khi học lớp 2, đang chơi ở biển cùng với a trai lớp 4. Bỗng bị sóng lớn và cát bị thụt xuống.. uống nước và la hét. Dùng hết sức bình sinh vừa uống nước vừa quạt vào, thoát chết.

Một lần khác là khi lớp 7, lúc này gọi là biết động tác bơi nhái một chút, có thể bơi bơi và nổi được một xíu, hăng hái bơi ở biển buổi sáng. Đang bơi bơi thì sóng và thuỷ triều dâng, chân không chạm đất nữa, vừa cố quạt vào bờ, vừa kêu cứu , trong khi vẫn bị uống nước. Cũng may sau đó được một người lớn cứu.

Đến giờ em cũng chẳng thực sự biết bơi dù vẫn có thể nổi nổi và di chuyển được đoạn ngắn trong bể bơi. Nhưng không có khả năng đứng nước và kĩ năng bơi ở nước sâu. Trong giai đoạn trưởng thành e cũng không còn hứng thú đi tắm biển nữa.

Những đứa trẻ giữa 8x trở về trước chắc cũng nhiều bạn giống như em. Em nhận thấy ngoài Bắc, nhiều người không biết bơi. Còn trong Nam, người e gặp thấy ai cũng biết bơi. Nhiều người được học bơi trong trường khi còn là học sinh. Trong khi ngoài Bắc, trường học và cái bể bơi nó chẳng liên quan gì đến nhau cả, ít nhất ở thế hệ của e thì nó là như thế.

Cầu cho các con được siêu thoát. Tọi nghiệp quá, bố mẹ chắc đau đớn lắm :((

thanh040506

Xe trâu
Nghe cái chứng chỉ bơi em thấy nó hài và hãi hùng. Nó là kỹ năng bản thân thì cần đếch gì chứng chỉ nhỉ? Chứng chỉ có cứu được khi tai nạn?
Một hình thức để các cháu nghiêm túc hơn thôi cụ, không ép
Ơ hay, chứng chỉ là để chứng minh đã biết bơi các cụ ạ. Chưa được cấp chứng tỏ chưa biết và phải học đến khi biết mới được.

wiv

Xe máy
Nhiều trường các cấp bây giờ có tổ chức học bơi và cấp chứng chỉ cho các cháu.

Thường thì trường sẽ thuê bể bơi, thuê người dạy và tổ chức kiểm tra sau khóa học , tuy nhiên ở những vùng (nơi) không có bể bơi thì khó, phải tìm các phương án khác.

Chúng ta nên ủng hộ việc học bơi phòng chống đuối nước cho (không riêng gì) các cháu.
E thấy phải thực sự nghiêm túc thì bơi mới thành thạo đc. Học 1 khóa trên trường, tầm chục cháu 1 lần. Học ào ào. Bể bé tý. Sau ấy phụ huynh ko rèn bơi thêm e nghĩ tầm 90 % cháu ko bơi lại đc.