Thảo luận Hành trình mua Macan

LookBehind

Xe máy
Nay em mới qua hãng chơi thấy đang có chương trình Giảm giá 20% phụ kiện và công lắp đặt. Các cụ đang nhắm mâm miếc gì hỏi bên hãng xem nhá.

Hoang35lvt

Xe hơi
hóng hành trình của cụ

Mrdong123

Xe máy
Nói chung đi macan cũng thích các cụ ạ. Đầm chắc, khoẻ khoắn, gọn nhẹ. Cụ nào có ý định mua thì ko cần lăn tăn nhiều, chọn option tươm tươm xíu ko hối hận đâu ạ.

BENZO

Xe đạp
Nói chung đi macan cũng thích các cụ ạ. Đầm chắc, khoẻ khoắn, gọn nhẹ. Cụ nào có ý định mua thì ko cần lăn tăn nhiều, chọn option tươm tươm xíu ko hối hận đâu ạ.
hồi trước sau khi đi macan, mình có nói phải phấn đấu lên cayenne. nhưng thực sự là vừa rồi đi cayenne coupe bản thường 2020, bản coupe S đời 2022 và bản thường coupe đời mới 2023 thấy chán bác ạ. nhất là bản 2023 đi không khác gì Mec với lexus ở cái volang, trợ điện nhiều quá, nhẹ quá đi mất hết chất thể thao. Hộp số của cayenne đi thực sự ko thích. Ko hiểu sao từ khâu đề nổ đến lúc đi, vào ga ko cảm giác thích như macan. Nói chung đúng là đi porsche phải đi các dòng có hộp số PDK bác ạ, thì lúc đó mới đúng là porsche.

Timestay

Xe tải
hồi trước sau khi đi macan, mình có nói phải phấn đấu lên cayenne. nhưng thực sự là vừa rồi đi cayenne coupe bản thường 2020, bản coupe S đời 2022 và bản thường coupe đời mới 2023 thấy chán bác ạ. nhất là bản 2023 đi không khác gì Mec với lexus ở cái volang, trợ điện nhiều quá, nhẹ quá đi mất hết chất thể thao. Hộp số của cayenne đi thực sự ko thích. Ko hiểu sao từ khâu đề nổ đến lúc đi, vào ga ko cảm giác thích như macan. Nói chung đúng là đi porsche phải đi các dòng có hộp số PDK bác ạ, thì lúc đó mới đúng là porsche.
Lái thì macan sướng hơn vì xe bé, handling bao giờ cũng tốt hơn xe to.
Nhưng đồ Cayenne build bao giờ cũng chắc chắn hơn, xịn hơn macan vì Cayenne nó là high end SUV của Pọt rồi. Các hãng bao giờ cũng chăm chút cho high end hơn.
Macan là dòng entry level thôi.

Vì thế mà giá Cayenne nó gấp đôi macan.

BENZO

Xe đạp
Lái thì macan sướng hơn vì xe bé, handling bao giờ cũng tốt hơn xe to.
Nhưng đồ Cayenne build bao giờ cũng chắc chắn hơn, xịn hơn macan vì Cayenne nó là high end SUV của Pọt rồi. Các hãng bao giờ cũng chăm chút cho high end hơn.
Macan là dòng entry level thôi.

Vì thế mà giá Cayenne nó gấp đôi macan.
TRên mình nói thiếu đấy, đi trong phố thì macan vẫn đem lại cảm giác lái đặc biệt hơn cayenne bác ạ. macan có lẽ nó mang hơi hướng thể thao của 911 hay pana nhiều hơn, đi có lẽ vì vậy cần đi đường đẹp :D, vì vậy mà nó dùng hộp số pdk. Chứ đi đường dài, đi tỉnh nhiều thì caynne sẽ thích hơn về độ êm ái và đầm chắc. Có lẽ nhà nên có cả 2 dòng này thì hợp lí hơn :D

Timestay

Xe tải
TRên mình nói thiếu đấy, đi trong phố thì macan vẫn đem lại cảm giác lái đặc biệt hơn cayenne bác ạ. macan có lẽ nó mang hơi hướng thể thao của 911 hay pana nhiều hơn, đi có lẽ vì vậy cần đi đường đẹp :D, vì vậy mà nó dùng hộp số pdk. Chứ đi đường dài, đi tỉnh nhiều thì caynne sẽ thích hơn về độ êm ái và đầm chắc. Có lẽ nhà nên có cả 2 dòng này thì hợp lí hơn :D
Cứ xe bé là lái lanh hơn xe to rồi. Mình chạy c300 xong chạy lên s450 thấy c300 lái hay hơn hẳn. Cơ bản vì xe to thì cản gió, lực ly tâm, trọng lượng, cảm giác không gian....đều lớn nên lái làm sao hay như xe nhỏ đc. Vì vậy cụ để ý các xe thể thao thường bé tí, gầm thấp tịt. Anh em trèo lên khen cảm giác lái nức nở.

Đàn ông thì ko nên chạy macan, nó quá bé đối với 1 chiếc SUV.
Thích lái thì phệt 911, 718
Thích SUV thì phải Cayenne.

Macan nữ đi thì ok.

Mrdong123

Xe máy
Xe nào rồi một thời gian cũng chán cả thôi các cụ ạ. Nhiều lúc còn chẳng để ý mình đi xe gì, tiện xe nào đi xe đó hii

mrvine.lurin

Xe đạp
Cụ đã nhận được xe chưa cụ?
Mình lấy xe rồi. Đang hoi b xem cái apple carplay ko dây làm thế nào để làm luôn. Cả món sạc không dây nữa. B xem chỗ nào ổn áp bảo mình với. Mà nó có ảnh hưởng tới bảo hành không

Timestay

Xe tải
Mình lấy xe rồi. Đang hoi b xem cái apple carplay ko dây làm thế nào để làm luôn. Cả món sạc không dây nữa. B xem chỗ nào ổn áp bảo mình với. Mà nó có ảnh hưởng tới bảo hành không
Pọt cấm chọc chạch vào xe cụ nhé. Bay bảo hành ngay

Mrdong123

Xe máy
Pọt cấm chọc chạch vào xe cụ nhé. Bay bảo hành ngay
Nếu làm car ko dây thì ko ảnh hưởng bảo hành đâu cụ. E hỏi hãng rồi mới dám làm car ko dây và full màn hình. Nó ko chọc gì phần cứng cả, chỉ cài phần mềm thôi cụ nhé.

Mrdong123

Xe máy
Cụ lội lại mấy post tìm số nhé. E chia sẻ cho cụ lần trước hỏi đó. Giờ chắc rẻ hơn, e làm 2 thứ 6 củ

M.Hulk

Xe tải
Em bỏ ra 3 tỉ 6 mua xe chắc em chọn hãng khác chứ tính em ko chờ lâu đc 😂😂