[Funland] Hầm chui của 100 tỷ của Thuận An không mưa cũng thành bể bơi !

Trạng thái
Thớt đang đóng
Báo Lao động vừa làm cái tổng hợp tất cả các công trình của Thuận An trên khắp cả nước, chất lượng thì em giật nguyên tít của báo. Nghĩ ló trán !

Chỉnh sửa cuối:

Anita Emi

Xe điện
Báo Lao động vừa làm cái tổng hợp tất cả các công trình của Thuận An trên khắp cả nước, chất lượng thì em giật nguyên tít của báo. Nghĩ ló trán !
Loài báo chém hơi quá cụ ạ. Cái hầm chui này em vẫn đi hàng ngày, phải những trận mưa rất to cỡ lịch sử làm nhiều tuyến đường ngập thì nó mới bị ngập. Mưa rả rích cả ngày như trong mùa mưa Đà Nẵng vẫn không sao nhé.

Cái hình ảnh trong clip là lúc tất cả khu vực quanh đấy đều ngập hết cả rồi.

Xichlo2014

Xe tải
Bọn lều báo mất dạy, cái hầm chui điện biên phủ khi mưa to thì tất cả các ngõ quanh đấy như ngõ 96, ngõ 142 đều ngập cả m thì hầm chui chịu sao nổi

khanhtb

Xe điện
may có cụ sống trong đó đính chính, ko lại bị chửi sml :D
Hà nội cũng có du án Bot đúng o ah

nvh_hn

Xe container
Nó thi công bố láo không, còn nếu không do thằng thiết kế chứ tội quái gì thằng thi công.

Nói thật em méo ưng mấy thằng vuốt đuôi.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhận được thầu đã khốn khổ rồi giờ lại bị đánh hội đồng

duonglamkhoa

Xe buýt
Báo giật tít đúng theo kiểu bú fame. Nó thi công đúng thiết kế, mà thiết kế đã được cấp thẩm quyền phê duyệt thì có ngập như thế nào cũng không có tội. Nếu đúng là ngập thì tội này phải do thằng thiết kế và thằng phê duyệt.

Báo giật tít đúng theo kiểu bú fame. Nó thi công đúng thiết kế, mà thiết kế đã được cấp thẩm quyền phê duyệt thì có ngập như thế nào cũng không có tội. Nếu đúng là ngập thì tội này phải do thằng thiết kế và thằng phê duyệt.
Em thấy cứ thi công đúng thiết kế, chất lượng ổn là đc. Còn lợi ích nhóm thì họ chia chác biếu xén trong phần lợi nhuận kệ họ thôi.
Còn đấu thầu xanh chín, ông khác vào có làm đc như nó ko? Hay lại ỉa dãi ra bao nhiêu năm ko xong. CĐT có "bảo" đc ko? Hay hơi tí kéo nhau ra Toà nói chuyện.
Nhiều nhà thầu bỏ ra trăm tỷ nghìn tỷ làm trước ầm ầm, trình tự thủ tục có khi cả năm mới xong thì có bù cho họ đồng nào ko?
Nói nó cũng phải công tâm, công tội rõ ràng.

TháicònNguyên

Xe buýt
Có ông anh trong ngành bảo các công trình Thuận An làm đều ok , cả về tiến độ và chất lượng.
Rất Xưa em làm thầu phụ nhỏ tý nhưng thấy tiền nong đàng hoàng, lên trụ sở ở tòa CEO gặp kế toán trưởng cũng thoải mái. Các công trình của TA em chưa thấy tai tiếng bao giờ

duonglamkhoa

Xe buýt
Em thấy cứ thi công đúng thiết kế, chất lượng ổn là đc. Còn lợi ích nhóm thì họ chia chác biếu xén trong phần lợi nhuận kệ họ thôi.
Còn đấu thầu xanh chín, ông khác vào có làm đc như nó ko? Hay lại ỉa dãi ra bao nhiêu năm ko xong. CĐT có "bảo" đc ko? Hay hơi tí kéo nhau ra Toà nói chuyện.
Nhiều nhà thầu bỏ ra trăm tỷ nghìn tỷ làm trước ầm ầm, trình tự thủ tục có khi cả năm mới xong thì có bù cho họ đồng nào ko?
Con người nói chung và điển hình là người VN thường có đặc điểm “Yêu nhau cau 6 bổ 3, ghét nhau cau 6 bổ ra làm 10” và “dậu đổ bìm leo”. Cái gì sai là sai, cái gì đúng phải ghi nhận. Cuộc chơi phải fair play thì gái nó mới nể. :D Giờ thấy nó gặp hoạ rồi nhảy vào bêu xấu bú fame thì đáng khinh lắm.

BuBu2014

Xe hơi
Loài báo chém hơi quá cụ ạ. Cái hầm chui này em vẫn đi hàng ngày, phải những trận mưa rất to cỡ lịch sử làm nhiều tuyến đường ngập thì nó mới bị ngập. Mưa rả rích cả ngày như trong mùa mưa Đà Nẵng vẫn không sao nhé.

Cái hình ảnh trong clip là lúc tất cả khu vực quanh đấy đều ngập hết cả rồi.
Bác nói chuẩn, bạn e có phụ trách 1 dự án trong tp hcm, cái mà bị báo đăng, nhưng thực tế lại không phải như vậy.

muca

Xe tăng
Đúng thế, họ là đơn vị thi công chứ thiết kế hay phê duyệt đâu chứ!

bentley8

Xe điện
Hầm ko ra gì thì trách nhiệm của cả chủ đầu tư, thiết kế, và tư vấn giám sât . . . Đổ hết cho thằng thắng thầu nhiều lúc đúng nhưng ko phải lúc nào cũng thế. Em đi sân bay thấy làm cầu thăng long tốt đấy chứ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Tổ lái sang vấn đề khác
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng