Hà Nội- Móng cái 3 ngày 2 đêm Xin các cụ tư vấn

acc_75

Xe điện

Nhà em đang có KH định đi du lịch Móng cái khoảng 3-4 ngày, đi bằng xe honda accorrd 2004. Xin các cụ chỉ giáo cho em đường đi, nước bước, nơi ăn chốn nghỉ với. Em đang tập tành đi phượt mà kiến thức thì chưa có tẹo nào. Mong các cụ chỉ giáo
Thằng em xin đa tạ

be beo

Xe tăng
Em hóng cụ, up lên cho các cụ khác vào ngó!

chuot_bach

Xe tăng
cụ đi 3 ngày 2 đêm thì hơi mệt nếu chưa đi phượt nhiều, em nghĩ cụ nên đi 3 ngày 3 đêm bằng cách thêm 1 đêm ngủ tại Hạ Long chẳng hạn ( cụ đi tầm 6h tối hôm trước xuống Hạ Long/ Hòn Gai mà ngủ đến sáng hôm sau đi Móng Cái, như vậy sẽ có trọn 1 ngày chơi ở Móng Cái. Đường thì cứ thẳng đường mà đi, em thấy cũng chẳng cần hỏi, đi đường thì đúng tốc độ, tóm lại là đã xác định phượt thì đường nào cũng như đường nào thôi. Ở Móng Cái có 1 bác Offer rất nhiệt tình, cụ tìm mấy thớt là có đủ thông tin luôn.

acc_75

Xe điện
Cảm ơn thông tin của Cụ

Thân

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Nhà cụ đi thì phải có kế hoạch cụ thể
Thời gian khởi hành, ở khách sạn tầm tiền bao nhiêu (mấy sao) có mang theo gấu hay cắp nách không, có xang TQ không, nghỉ lại Hạ Long không?
Như thế mới chỉ giáo được :)

nhq73

Xe tải
cụ đi 3 ngày 2 đêm thì hơi mệt nếu chưa đi phượt nhiều, em nghĩ cụ nên đi 3 ngày 3 đêm bằng cách thêm 1 đêm ngủ tại Hạ Long chẳng hạn ( cụ đi tầm 6h tối hôm trước xuống Hạ Long/ Hòn Gai mà ngủ đến sáng hôm sau đi Móng Cái, như vậy sẽ có trọn 1 ngày chơi ở Móng Cái.
Chuẩn đấy cụ ạ. Tháng trước em cũng đi theo lộ trình này, em đi CRV. Đường đi Móng Cái bây giờ thì ngon rồi, đường rất đẹp, chỉ mất khoảng 5km ở Mông Dương là đang làm đường chưa xong thôi. Cụ cứ yên tâm mà lên đường.

Lete

Xe buýt
Đầu tháng 7 em cũng đưa cả nhà đi Móng Cái chơi bằng se sedan và cũng đi 3 ngày 2 đêm. Lúc đi em đi đường Lạng Sơn (đường rẽ Mẫu Sơn). Đường này mất khoảng hơn 10km đường bị vỡ. tương đối xấu nên bác không nên đi đường này (xuất phát Hà Nội 13h30, nghỉ Lạng Sơn 1h, ăn tối Tiên Yên cũng khoảng 1h (quán Diệp Mùi thì phải), đến Móng Cái 22h30). Lúc về em đi đường qua Hạ Long. Đường này theo em là đẹp, tuy mất vài km Mông Dương - Cửa Ông đang làm (hôm đấy em bị tắc mất 1 tiếng ở Mông Dương vì có xe cont bị hỏng trên đường). Trên đường về bác lưu ý mấy điểm sau : dưới ngã ba Tiên Yên bắn tốc độ (biển báo 40km/h) ; Đông Triều bắt đi sai làn.
Chúc bác và gia đình có kì nghỉ vui vẻ ;))

Chỉnh sửa cuối:

chuoi9laixe

Xe hơi
Em dự như thế lày, bác xem có được ko nhé:
Ngày 1: xuất phát HN khoảng 8h sáng, khoảng 12h bác sẽ có mặt ở Hạ Long. Trên đường đi từ HN - HL, bác chú ý khi vào địa phận QN hay bị bắt đè vạch, hay bắn tốc độ ở 1 số chỗ: đầu Đông Triều, cổng việc Thụy Điển UB (qua ngã 3 đường 10 chút), Nam Khê, km11, cổng Tuần Châu (nói chung bác cứ để ý biển là ok).
Bác ăn trưa ở Hạ Long, 1h khởi hành đi Móng Cái, đường rất đẹp, chỉ có khoảng 5km đoạn Mông Dương là vẫn xấu, trên đường ra bác có thể nghỉ chân ở Tiên Yên, ăn trứng gà luộc chè, kẹo lạc hồng rồi khởi hành, em dự cũng mất khoảng 4 tiếng, khoảng 5h chiều bác sẽ có mặt ở Móng Cái city (bác lưu ý có bắn tốc độ ở Tiên Yên, đoạn Yên Than qua cầu Ba Chẽ khoảng 10km, Móng Cái thì sau khi qua trạm km15 bác cũng nên để ý, dạo này hay bắn tốc độ ở khu từ km15 đến Móng Cái).
5h chiều đến Móng Cái bác dông thẳng ra Trà Cổ, tắm biển, ăn hải sản (ghẹ Trà Cổ thì no.1).
Tối về lượn lờ cafe, hoặc nếu thích đi Shopping thì dọc đường Trần Phú rất nhiều Shop, đủ loại.
Ngủ em nghĩ bác nên nghỉ ở Hữu Nghị 1 Hotel (đi qua cầu Ka Long thì rẽ tay phải, ngay cạnh bưu điện), chỗ đấy tiện cho đi lại, nhưng phòng thì hơi xấu.
Hôm sau bác lượn lờ qua mấy cái chợ, trong lúc lượn lờ thì qua ngay ngã 4 chỗ gần bưu điện làm cái sổ thông hành đi TQ, bác lượn chợ đến đầu giờ chiếu đi sang TQ (7h tối VN sẽ đóng cửa, bác lượn bên đó từ trưa đến 6h tối là mệt nhoài rồi).
Về ăn uống nghỉ ngơi, tối ra sân chợ 1 ăn đồ nướng TQ, uống bia Liquan.... xyz
Hôm sau bác lại khởi hành từ Móng Cái về HN là ok rồi.
Note: Một số nhà hàng ăn uống bác có thể tham khảo ăn trên đường đi:
Đông Triều: cơm Minh Lan, ngay trong thị trấn, bác đến Đông Triều hỏi là thấy.
Uông Bí: cơm quê, mặt đường 18, bác phải đi đường ngoài mới thấy, đi vào đường nội thị UB thì hơi khó tìm.
Hạ Long: nhiều lắm ợ, hải sản thì bác hỏi quán cơm Hương Duyên.
Tiên Yên: Diệp Mùi là no.1
Móng Cái: Sơn Nụ.

acc_75

Xe điện
Cảm Ơn các Cụ tư vấn nhiệt tình. Khi về em sẽ cố gắng làm 1 thới nho nhỏ lại quả các Cụ.

cuongcao113

Xe tăng
nên đi xuống hạ long nghỉ ở đấy.
từ hạ long đi móng cái thì đi ban ngày đừng đi tối mới phượt toàn xe công.
xuống móng cái rồi thì đi biển trà cổ, rảnh qua đông hưng china mua đồ điện tử.
lúc về thì ngược lại đường khi đi.
chúc vui vẻ nhé!

Caterpillar

Xe tăng
Em dự như thế lày, bác xem có được ko nhé:
Ngày 1: xuất phát HN khoảng 8h sáng, khoảng 12h bác sẽ có mặt ở Hạ Long. Trên đường đi từ HN - HL, bác chú ý khi vào địa phận QN hay bị bắt đè vạch, hay bắn tốc độ ở 1 số chỗ: đầu Đông Triều, cổng việc Thụy Điển UB (qua ngã 3 đường 10 chút), Nam Khê, km11, cổng Tuần Châu (nói chung bác cứ để ý biển là ok).
Bác ăn trưa ở Hạ Long, 1h khởi hành đi Móng Cái, đường rất đẹp, chỉ có khoảng 5km đoạn Mông Dương là vẫn xấu, trên đường ra bác có thể nghỉ chân ở Tiên Yên, ăn trứng gà luộc chè, kẹo lạc hồng rồi khởi hành, em dự cũng mất khoảng 4 tiếng, khoảng 5h chiều bác sẽ có mặt ở Móng Cái city (bác lưu ý có bắn tốc độ ở Tiên Yên, đoạn Yên Than qua cầu Ba Chẽ khoảng 10km, Móng Cái thì sau khi qua trạm km15 bác cũng nên để ý, dạo này hay bắn tốc độ ở khu từ km15 đến Móng Cái).
Hội OFQN có mấy thằng nó chạy từ CP ra đến MC có 1 tiếng 40p thôi cụ ạ.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Hội OFQN có mấy thằng nó chạy từ CP ra đến MC có 1 tiếng 40p thôi cụ ạ.
Mấy ông này chỉ đường như mứt ấy . Phải có thằng đánh đu bên phụ nữa mới chạy được như thế :))
Còn ăn thì không phải Diệp mùi là số 1 . Số 1 là vào trong tiên yên, quán gì quên tên rồi
MC thì sơn nụ chỉ để tiếp khách thôi , (ăn món gì ) Mỗi món ăn có một quán đặc sắc riêng :)

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
nên đi xuống hạ long nghỉ ở đấy.
từ hạ long đi móng cái thì đi ban ngày đừng đi tối mới phượt toàn xe công.
xuống móng cái rồi thì đi biển trà cổ, rảnh qua đông hưng china mua đồ điện tử.
lúc về thì ngược lại đường khi đi.
chúc vui vẻ nhé!
Móng cái thì đường đẹp chạy ngày đêm đều tốt . Do khả năng quen chạy ngày hay đêm của mỗi người. Xe công không ngại giờ kông đi tàu biển hết rồi . Cụ chạy điềm đạm thì 2h 30' từ Hạ long ra Móng cái.
Còn muốn nhanh hơn thì đến Cẩm phả bắt một ofer bất kì thuê chạy 1.30p từ Cẩm phả ra Móng Cái. Chúc bạn tìm được mấy OFER như ý, nếu tìm được thì call em bán thuốc an thần cho nhé =)) good luck

Caterpillar

Xe tăng
Móng cái thì đường đẹp chạy ngày đêm đều tốt . Do khả năng quen chạy ngày hay đêm của mỗi người. Xe công không ngại giờ kông đi tàu biển hết rồi . Cụ chạy điềm đạm thì 2h 30' từ Hạ long ra Móng cái.
Còn muốn nhanh hơn thì đến Cẩm phả bắt một ofer bất kì thuê chạy 1.30p từ Cẩm phả ra Móng Cái. Chúc bạn tìm được mấy OFER như ý, nếu tìm được thì call em bán thuốc an thần cho nhé =)) good luck
Bao giờ từ MC chạy về thì cụ thuê luôn cụ Awu này nhé, chạy từ MC về CP có 1h30p tính cả tắc đường nữa :D

tung_ey

Xe tải
Em ngày kia 2/9/2011 định đi Móng Cái từ Hà Nội.

Các cụ cho em hỏi là đường 18 Cửa Ông - Tiên Yên - Móng Cái chất lượng tại thời điểm này thế nào ạh? Đường có xấu không và có nguy hiểm không ah?

Em xin cảm ơn các cụ.

Luna2009

Xe tải
Chỉ còn 1 đoạn ngắn ở Mông Dương thôi, còn lại thì đường cực đẹp cụ ạ.

tung_ey

Xe tải
Cảm ơn cụ Luna2009, nhờ cụ mà hôm nay em đã test con đường này rồi. Hạ Long - Móng Cái là một con đường đẹp, an toàn. Hiện tại thì không có gì đáng sợ như trước khi đi em vẫn tưởng :)

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Có nghĩa là nhà cụ đã tới móng cái. khi về cụ nhớ cho em . Đến km15 đỗ đúng vạch trình báo, nếu có xe khác đỗ trước thì mình đỗ sau, xuất trình giấy tờ theo lân nhé. Tiếp theo tới Đầm hà có cái dốc để ý tốc độ 40km/h bắn bục ruột đấy nhé

Ti tach

Xe buýt
Có nghĩa là nhà cụ đã tới móng cái. khi về cụ nhớ cho em . Đến km15 đỗ đúng vạch trình báo, nếu có xe khác đỗ trước thì mình đỗ sau, xuất trình giấy tờ theo lân nhé. Tiếp theo tới Đầm hà có cái dốc để ý tốc độ 40km/h bắn bục ruột đấy nhé
E dự tết tây này nghỉ 3 ngày E đi MC. nhờ cụ tư vấn giúp ăn, nghỉ, choi và tham quan ở MC.

E định: N1 : 4h: sáng từ HN ---QL18---8h: Hạ long (ăn sáng)
9h: Hạ long----QL18(30' nghỉ Tiên yên)-----12h: Móng cái (check in--Ở KS nào ?)
12h30: ăn trưa : Quán ??, nghỉ đến 15h----trà cổ: tắm + nhậu(quán+ kinh nghiệm ?)
Tối: chợ shopping, trà tầu, ăn đồ nướng....(Kinh nghiệm ?)
N2: 7h: ăn sáng ----8h: sang Tàu (Đông hưng- Có cần dẫn đường ?)
14h: Nhập cảnh-----chợ búa + thăm thú gì nữa ?
Tối : Chỉ cho E 1 quán ăn, nhậu hay ăn lê la cũng được, còn chương trình tối chưa nghĩ ra ??
N3: 7h: Trả phòng , ăn sáng, cafe, cho chị em đi chợ nốt
9h: Lên đường-----QL18, hay đi đường khác cho mới ?-E đi sedan)
11h30: ăn trưa ở Cẩm phả (nếu đi QL18)
12h30: Cẩm phả -----QL18------17h: Hà nội: Ăn, Tổng kết chuyến đi
Em xin kinh nghiệm tất cả các cụ bổ sung cho E có chuyến nghỉ OK nhất( nhất là những phần đo đỏ ấy), Thanks các cụ

Chỉnh sửa cuối:

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
E dự tết tây này nghỉ 3 ngày E đi MC. nhờ cụ tư vấn giúp ăn, nghỉ, choi và tham quan ở MC.
E định: N1 : chạy 4h: sáng từ HN ---QL18---8h: Hạ long (ăn sáng)
9h: Hạ long----QL18(30' nghỉ Tiên yên)-----12h: Móng cái (check in)
12h30: ăn trưa : Quán ??
Cụ bò ra đường sao mà chậm thế.
Cụ đi với ai, sở thích ăn gì?
Đi bạn trai thì uống quán..Đi với bạn gái thì quán.... đi với gấu thì..
Nghỉ thế nào, mấy sao, MC mua đồ ahy chơ thăm quan?????????