[Funland] Hà Nội bao giờ công bố các môn thi vào lớp 10 năm 2024

mr teppi

Xe buýt
con em năm nay cũng nhắm hóa ams, chu, sp, khtn. 1 tháng nữa chúng ta điểm danh nhé. biết đâu cùng trường.
Em chả nghĩ con em phang nổi Ams. Tính ra 3 môn chung phải 28d, cộng môn chuyên tầm 7,5 nhân đôi thì mới đỗ nổi Ams. Thế nên…pha vượt chướng ngại vật lần này chắc phần lớn là để trải nghiệm.

thuyhtt

Xe tăng
Em chả nghĩ con em phang nổi Ams. Tính ra 3 môn chung phải 28d, cộng môn chuyên tầm 7,5 nhân đôi thì mới đỗ nổi Ams. Thế nên…pha vượt chướng ngại vật lần này chắc phần lớn là để trải nghiệm.
năm ngoái hóa ams 38, bác cho cháu 26 chung, 6 chuyên là đỗ rồi.
7,5 chuyên thì 99% đỗ chuyên hóa bác nhé.
(à em đang tham chiếu với tương quan đề năm ngoái ạ).

Chỉnh sửa cuối:

nkafe

Xe hơi
Các cụ thích Ams thế mà không đăng ký chuyên tiếng Nga, tỉ lệ chọi năm nay là 1 chọi chính nó, cứ đăng ký là vào. Phí của các cụ.

mr teppi

Xe buýt
năm ngoái hóa ams 38, bác cho cháu 26 chung, 6 chuyên là đỗ rồi.
7,5 chuyên thì 99% đỗ chuyên hóa bác nhé.
(à em đang tham chiếu với tương quan đề năm ngoái ạ).
Đề năm ngoái khác lạ ạ! Khó và hữu cơ chiếm nhiều nên các con điểm không cao ạ, năm nay sẽ không như thế nữa ( phán đoán cá nhân). Và năm nay bọn hoá nó giỏi thật sự đấy!!!

STElectrics

Xe lăn
Các cụ thích Ams thế mà không đăng ký chuyên tiếng Nga, tỉ lệ chọi năm nay là 1 chọi chính nó, cứ đăng ký là vào. Phí của các cụ.
Không dễ vào thế đâu cụ ơi. Chuyên Nga Ams, Nguyễn Huệ năm nào cũng tầm 36-40 điểm mới đỗ.

thuyhtt

Xe tăng
Đề năm ngoái khác lạ ạ! Khó và hữu cơ chiếm nhiều nên các con điểm không cao ạ, năm nay sẽ không như thế nữa ( phán đoán cá nhân). Và năm nay bọn hoá nó giỏi thật sự đấy!!!
khó chung và dễ chung mà bác, bác so sánh phải có căn cứ chứ? Bác lấy gì nói bọn hóa năm nay giỏi thật sự? Điểm thi hsg à? Điểm thi hsg hn thì vẫn giống các năm, chỉ có mấy bạn Arch điểm gần như tuyệt đối, tôi thấy cái này mới lạ thôi.

mr teppi

Xe buýt
khó chung và dễ chung mà bác, bác so sánh phải có căn cứ chứ? Bác lấy gì nói bọn hóa năm nay giỏi thật sự? Điểm thi hsg à? Điểm thi hsg hn thì vẫn giống các năm, chỉ có mấy bạn Arch điểm gần như tuyệt đối, tôi thấy cái này mới lạ thôi.
Vâng, quan điểm cá nhân thôi cụ, ngoài Arch( năm nào tuyển hoá Arc cũng là đội mạnh nhất, và tỉ lệ đỗ chuyên cũng cao, nếu cụ để ý thì sẽ thấy để tồn tại ở đội tuyển Arch thì sẽ thấy khó khăn ntn),Ams 2 lúc thi đội tuyển cũng hơn 1/3 hs trường quyết tử… và còn vài cơ sở nữa để em đánh giá, và cả dựa trên tổng số thí sinh năm nay cũng tăng khá nhiều ở môn hoá… đấy là quan điểm cá nhân thôi. Và F1 nhà em thì em thấy thật sự chênh vênh. Bản thân nó cũng xác định nếu dưới 8 chuyên thì khó khăn thật…

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Vâng, quan điểm cá nhân thôi cụ, ngoài Arch( năm nào tuyển hoá Arc cũng là đội mạnh nhất, và tỉ lệ đỗ chuyên cũng cao, nếu cụ để ý thì sẽ thấy để tồn tại ở đội tuyển Arch thì sẽ thấy khó khăn ntn),Ams 2 lúc thi đội tuyển cũng hơn 1/3 trường quyết tử… và còn vài cơ sở nữa để em đánh giá, và cả dựa trên tổng số thí sinh năm nay cũng tăng khá nhiều ở môn hoá… đấy là quan điểm cá nhân thôi. Và F1 nhà em thì em thấy thật sự chênh vênh. Bản thân nó cũng xác định nếu dưới 8 chuyên thì khó khăn thật…
ams 2 đội hóa mình thấy ko xuất sắc hơn so đội lý toán và anh đâu bác. Hóa ams năm nay đk cao có thể do (1) hóa dễ hơn các môn toán lý và (2) năm trc điểm hóa thấp hơn các chuyên kia - ₫ây là mình nghe bọn nhóc đồn thế.
Con bác nếu tự tin 7,5 chuyên thì bác cứ gối cao mà ngủ nhé.

STElectrics

Xe lăn
Thì toàn học sinh giỏi mới qua sơ tuyển nên 36 = 40 điểm là quá bình thường rồi.
Điều kiện dự thi Ams 3 dễ hơn Ams 2 rất nhiều. Em đoán chuyên Nga họ mở cửa mời các cháu trượt chuyên Anh sang chứ không hạ điểm trong trường hợp số đăng ký không bằng số chỉ tiêu đâu.Nên các cháu đăng ký nguyện vọng 1 trong trường hợp này mà điểm thấp quá chắc cũng không có cửa.

thuyhtt

Xe tăng
Điều kiện dự thi Ams 3 dễ hơn Ams 2 rất nhiều. Em đoán chuyên Nga họ mở cửa mời các cháu trượt chuyên Anh sang chứ không hạ điểm trong trường hợp số đăng ký không bằng số chỉ tiêu đâu.Nên các cháu đăng ký nguyện vọng 1 trong trường hợp này mà điểm thấp quá chắc cũng không có cửa.
ủa cụ ơi tiêu chí phải có từ đầu chứ, sao có chuyện tôi đk nga nv1 mà lại ko đc chọn, để cho các bạn ko đk nv1 mà điểm cao hơn tôi vào học, thế gọi gì là nguyện vọng, là ép nhau học rồi.
Tôi ko rõ tiêu chí điểm sàn với.chuyên nga có hay ko, nếu ko có mà nv1 ko được vào khi chưa hết chỉ tiêu thì ôi quá nhỉ.

thuyhtt

Xe tăng
ams 2 đội hóa mình thấy ko xuất sắc hơn so đội lý toán và anh đâu bác. Hóa ams năm nay đk cao có thể do (1) hóa dễ hơn các môn toán lý và (2) năm trc điểm hóa thấp hơn các chuyên kia - ₫ây là mình nghe bọn nhóc đồn thế.
Con bác nếu tự tin 7,5 chuyên thì bác cứ gối cao mà ngủ nhé.
em vừa ngó lại ds hsg hóa toàn HN, các bạn đạt giải 1,2,3 thành phố khoảng hơn 100 bạn. khuyến khích khoảng gần 100 bạn.
Trong khi đó SP tuyển 70, ams 70, KHTN 105, tổng cộng 250 suất. Nội suy ra thì các cháu đạt giải 1,2,3 hóa TP sẽ có nhiều cơ hội vào 3 top chuyên này cụ ạ.

Altis 2011

Xe điện
Đội tỉnh thi sp, khtn rất nhiều Cụ ah. Nhiều cháu ko đội tuyển hsg nhưng học rất tóit đấy

mr teppi

Xe buýt
em vừa ngó lại ds hsg hóa toàn HN, các bạn đạt giải 1,2,3 thành phố khoảng hơn 100 bạn. khuyến khích khoảng gần 100 bạn.
Trong khi đó SP tuyển 70, ams 70, KHTN 105, tổng cộng 250 suất. Nội suy ra thì các cháu đạt giải 1,2,3 hóa TP sẽ có nhiều cơ hội vào 3 top chuyên này cụ ạ.
Giải nhất hơn một nửa vào thẳng KHTN rồi ạ! Lớp F1 nhà em có đứa biết vào thẳng nó hét lên, DKCM, DMCM, tao vào thẳng rồi… sung sướng vỡ oà, cảm xúc giải toả áp lực, nhẹ nhàng đi bao nhiêu. Con gái đấy, con trai thì còn bùng nổ nữa. Cơ hội còn lại thì các bạn có giải chắc sẽ lớn hơn… nhưng không thể chủ quan.

STElectrics

Xe lăn
ủa cụ ơi tiêu chí phải có từ đầu chứ, sao có chuyện tôi đk nga nv1 mà lại ko đc chọn, để cho các bạn ko đk nv1 mà điểm cao hơn tôi vào học, thế gọi gì là nguyện vọng, là ép nhau học rồi.
Tôi ko rõ tiêu chí điểm sàn với.chuyên nga có hay ko, nếu ko có mà nv1 ko được vào khi chưa hết chỉ tiêu thì ôi quá nhỉ.
Năm ngoái Ams có chỉ tiêu 35 cháu chuyên Nga (thực tế khi gọi nhập học họ sẽ gọi tầm 40 đề phòng có cháu bỏ), số học sinh dự thi vào là 37 trong đó có thằng con em. Nhưng tổng điểm 3 môn + chuyên của nó không đủ vào chuyên Nga vẫn tạch như thường. Nếu theo tiêu chí từ cao xuống thấp chắc chắn con em cũng có cái giấy báo trúng tuyển chuyên Nga rồi.

mr teppi

Xe buýt
Môn tiếng nguyện vọng khác chuyên khác cụ ạ… không tính NV. Cụ không đỗ Anh Ams thì sang chuyên khác như NV1… nên con số mang tính tham khảo.

firstXpan

Xe buýt
Thường cấp 3 là nơi các cháu dần hình thành nhân cách, cho nên môi trường đó rất quan trọng.Vô trường nào toàn học với các bạn xanh đỏ thích đú hơn học thì "gần bùn mà dễ hôi tanh mùi bùn" lắm.😗

matizac

Xe tăng
Có một số trường tỷ lệ chọi <1, như vậy có thể không cần tổ chức thi ở các trường này để đỡ tốn kém nhỉ

Voi coi HN

Xe tăng
Có một số trường tỷ lệ chọi <1, như vậy có thể không cần tổ chức thi ở các trường này để đỡ tốn kém nhỉ
Cũng chưa chắc chắn là đỗ. Tỷ lệ chọi đang tính trên NV1, nếu tính tổng thêm NV2 và 3 mà cao hơn chỉ tiêu thì cũng chưa chắc, vẫn có một số tạch.

matizac

Xe tăng
Cũng chưa chắc chắn là đỗ. Tỷ lệ chọi đang tính trên NV1, nếu tính tổng thêm NV2 và 3 mà cao hơn chỉ tiêu thì cũng chưa chắc, vẫn có một số tạch.
Đúng thế, nên tỷ lệ chọi phản ánh một phần thôi, nó cũng là số hơi ảo. Kể ra có ưu tiên cao hơn cho NV1 về xét tuyển ví dụ như xét hết NV1 rồi mới đến NV2, NV3 có tính đến điểm thi thì có vẻ hợp lý hơn.