[CCCĐ] Hà Giang đi dọc về ngang. Horsepower 2020

HorsePower

Xe container
Thật, phục cụ quá! Chạy một mình trong đêm thế, mà đoạn bắt đầu sang đất Cao Bằng về đến Bắc Mê, đường xấu chứ đâu có được tốt. Em thì không dám chạy thế [-O<
Thật ra đi rồi thì không thấy gì, mà chưa đi thì ngại. Trước khi chạy cũng có cậu em, dân chuyên chạy trên này phím trước là đường đã ok. Đường đã trải đá dăm toàn bộ tuyến rồi cụ. Chạy ok, tuy hơi ồn và bụi cụ ạ.

HorsePower

Xe container
Chia tay tp Hà Giang để về Thái Nguyên, nơi có anh bạn đồng niên, đồng ngũ, sau 30 năm mới hẹn gặp.
Anh bạn xưa chia tay sau khi xuất ngũ về quê Thái Nguyên thì bặt vô âm tín, sau hỏi ra mới biết cậu ấy dính chút đến hàng họ nên tự ti chả muốn gặp ai. Nay trở về với cuộc sống bình thường, vợ con đề huề, kinh doanh tốt nên mới bắt đầu có liên lạc với bạn bè cũ.
Đường đi cứ bon bon mà chả phải nói gì, đường cứ mượt như nhung mới thấy sướng lắm đâm sinh ra hay phàn nàn. Cứ leo trèo ngoằn nghèo, xóc cộc đầu trần xe mới thấy những con đường đồng bằng mới đẹp làm sao. Tuyên Quang thì có gì. Dừng lại ăn trưa mà thôi rồi theo đường mới chạy sang Thái Nguyên
1 ngày sẽ thưởng thức cả 2: Chè Thái, Gái Tuyên :)

HorsePower

Xe container
Những cô gái Tuyên tình cờ. (ảnh chụp có xin phép và được vui vẻ chấp thuận )

HorsePower

Xe container
Thái ra mà vẫn còn Nguyên.
Tới nơi thì đương nhiên là ăn nhậu. Chuyện ăn nhậu thì chả có gì ngoài món này món kia, uống rượu gì rồi say thế nào....
Chỉ câu chuyện thời lính thì không bao giờ dứt, câu chuyện cười cợt cũng dẫn đến khuya rồi bắt đầu ôn lại thằng nào còn thằng nào mất. ....
Sáng hôm sau ngó ra ngoài thì trời đã sáng bừng, rất hay là ngày về là ngày nắng đẹp nhất haha

Dạo 1 vòng trước khi lên xe về Hanoi

HorsePower

Xe container
Từ Thái Nguyên về Hanoi chỉ như từ Ngoại ô vào trung tâm Hanoi. Đường thoáng, cao tốc chạy tấp tới.
Chuyến đi đến đây là hết. Giá trị lớn nhất là cả nhà được ở gần nhau, an toàn và khỏe mạnh.
Cám ơn các cụ mợ đã xem bài và đặc biệt, nhắc lại là đặc biệt đã comment để ủng hộ người viết.
Hẹn các cụ chuyến sau.
Cheers!

p.s: Cái ảnh duy nhất chụp trên cao tốc HN-TN vì nhìn thấy hình ảnh rất thiếu ý thức, cho dù là 1 tục lệ cho người đã mất. Nhưng người đã mất chắc chắn không vui khi trên đường về với gia đình theo dạng vong linh mà thấy rác rải khắp nơi và còn bị lạc vì mã của đám này chồng lên mã của đám khác. Còn mấy đồng tiền âm phủ để hối lộ ma quỉ trên đường kia liệu có ý nghĩa gì không vì ma quỉ đâu có cần mấy thứ tiền lẻ rơi rớt bố thí, tục lệ chỉ là thứ người trần hư đốn, dùng cái ý thức hèn kém kiểu đút lót áp dụng cho cả cõi âm siêu thực. haha

prado2012

Xe điện
Cám ơn cụ. Cụ "ngoi" lên nhiều tí để người viết như em còn biết là mình được theo dõi.hehe...
Mất công có người hưởng ứng thì mới xứng. Những cây viết gạo cội giờ thấy ít vào, chỉ còn cụ dmdviet, cụ chuotlang và cụ Quang. Nhìn xuống số các cụ thăm viếng mục CCCCD cũng thấy dăm cụ. xưa cứ gọi là đỏ ối 1 trang :). Vì là chỗ chơi nên việc ra vào là thường, thích thì chơi, chán thì bỏ. Có lẽ muốn duy trì CCCCD phải có 1 đông tác gì đấy chứ dăm năm nữa là bị xóa haaha....
Chuyến đi là để cho mình nhưng chia sẻ là được hưởng ứng thì niềm vui nhân lên nhiều lần, hơn nữa thông tin thật ở đây quí hơn nhiều lần các thông tin quảng cáo. Các cụ có thể xem bài rồi lên lịch trình, nhắn tin riêng hỏi kinh nghiệm cho chuyến đi, hoặc đơn giản chỉ lợi dụng làm khôn, mở mang kiểu "đi ngày đàng, học sàng khôn" ảo. Nói chung là nên duy trì CCCCD, mà muốn duy trì thì không thể vui thì làm, chán bỏ. Các cụ năng comment khuyến khích người viết, năng viết bài và tránh nhất tranh luận tiêu cực nói bừa. Nói về cái món nói bừa dề dãi, nó phản cảm là nhiều người chán rồi coi chỗ này nhảm nhí. Nhỉ cụ. Vài lời chia sẽ rồi lát nữa em viết nốt cho hết bài hihi
vâng đúng thế cụ ạ. Nhờ các topic của cụ và một số cụ khác trên này mà gia đình em lên lịch trình nhiều chuyến Phượt toàn gia: nhà em đi đâu cũng phải đủ hết cả lũ nhóc. Cảm ơn các cụ nhiều lắm. Trước trên Này còn có một mợ chụp ảnh rất đẹp chuyên về vùng núi phía Bắc mà lâu rồi không thấy.

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
vâng đúng thế cụ ạ. Nhờ các topic của cụ và một số cụ khác trên này mà gia đình em lên lịch trình nhiều chuyến Phượt toàn gia: nhà em đi đâu cũng phải đủ hết cả lũ nhóc. Cảm ơn các cụ nhiều lắm. Trước trên Này còn có một mợ chụp ảnh rất đẹp chuyên về vùng núi phía Bắc mà lâu rồi không thấy.

Đúng rồi cụ. Thế mới cần bài viết tỉ mỉ và chi tiết. Giờ em đi đâu, tuy đã từng đi nhưng vẫn phải search để update thêm thông tin.
Cám ơn cụ

Heo Xì Tin

Xe hơi
Cụ ơi ảnh trang 1 của cụ bị lỗi hay sao nhỉ? Em không ngó được cụ ạ

Heo Xì Tin

Xe hơi
Đúng thật cụ ạ. Nó trược đấy ok, giờ trục trặc, có thể mai kia lại ok cụ ạ, cụ xem lại sau nhé.
Vâng mấy bữa nữa em quay lại xem, đợt này dịch nên mới ở nhà đọc veview của các cụ cho có động lực :D

charged_pt

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}