Góc nhờ tư vấn chọn xe cũ : 2107 at mivec 1 cầu hay 2015,2016 at 2 cầu

quyetnc

Đi bộ
Chào các bác!
Tài chính loanh quanh 500 tr ( đã gồm vay mượn) nên chọn :2017 at mivec 1 cầu hay 2015,2016 at 2 cầu ?

Em muốn nhờ các bác đã trải nghiệm qua các xe tư vấn giúp xem như thế nào cho hợp lý.Xe thì e có chạy xe cơ quan 2017 at mivec 2 cầu hơn một năm,nói chung ổn ,chẳ có vấn đề gì,đổ dầu,bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi.Gần đây thay đổi chỗ làm, muốn mua một chiếc xe để di chuyển hàng ngày.e thấy mấy con trên đây chắc là same same giá tiền nên hơi phân vân.1 cầu thì cũng đủ dùng vì di chuyển hàng ngày đồng bằng là chính,nhưng là bán tải thì e cũng thích hai cầu, đôi khi nổi hứng du hí tý thì cũng ko phải ngại cung đường,hay địa chỉ nào...

E có tìm hiều qua thông số nhưng vẫn hơi lăn tăn ko biết thế nào,muốn hỏi các bác mấy điểm sau:
  • 2017 at mivec 1 cầu có cân bằng điện tử còn đời 2015,2016 full thì không có đúng ko ạ. Như vậy cảm giác lái của bản 2015,16 có chòng chành,nguẫy đuôi không?
  • khả năng cách âm của bản mivec so với hai thằng kia thế nào,có khác biệt nhiều lắm không,hay cũng same same
  • mức tiêu hao nhiên liệu giữa bản full 2016 với mivec 1 cầu 2017 có khác nhau nhiều lắm không?
  • ngoại thất thì như nhau rồi , khác mỗi đèn pha thì phải.Nội thất thì con 2017 có vô lăng đẹp hơn chút..
Có mấy điểm trên nhờ các bác chia sẻ.Thanks all!