Giúp: I-30 không mở được nắp ca pô

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Các bác tư vấn em quả này phát, xe I-30 dùng cả hai khóa nhưng không mở được cửa = điều khiển, vợ em mở bằng tay thì mở được nhưng không khởi động được. Bật đèn pha thì Đặng Thị Tèo và phát hiên ra nguyên nhân là hết ắc quy do quên tắt đèn hôm trước. Chuyện chả có gì đáng nói cả, dưng mà em nhận được thông tin là không thể mở nắp capo để đấu ắc quy hay thay ắc quy được vì bị khóa tổng gì đó.
Các bác có cao kiến gì giúp em với (Cấm xì pam)

Black_Man

Xe máy
Em không đi I30 nhưng nắp capo theo em nghĩ thì sau khi kéo lẫy trong xe thì luồn tay xuống dưới nắp gật cái móc là đưọc chứ
Có thể các bà xã không thạo việc này. Tranh thủ trưa nghỉ bác chạy qua đó xem sao

Kicker

Xe điện
Bác làm thử thế này xem sao: kéo lẫy mở capo trong xe, sau đó lấy nắm tay đập đập (như bác đập bàn ý, với lực đập khá mạnh) lên mép hoặc giữa nắp capo, nếu nắp capo bật lên thì thò tay móc vào lẫy bên dưới capo rồi mở lên. Nhiều xe bị kẹt nắp phải đập như vậy mới mở được.

Chỉnh sửa cuối:

mstimmer

Xe máy
Cái nặp i30 hoàn toàn là điều khiển bằng cơ học và không bị khóa theo hệ thống bảo vệ xe đâu ạ...bác thử lựa, đập cho nó vào lẫy là được...

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Nếu bị khoá tổng thì khó rồi, cụ triển hay cụ dân gì đó hôm trc mở nắp bình xăng nó chưa bật hẳn ra, cụ ấy lấy chía khoá cạy thế là nó khoá luôn, bắt tội cụ í phải chờ tân 30' nó mới tha cho cụ í.:)):))

bonbanhloiruong

Xe tăng
E không chạy i30 nhưng chắc chắn trong hướng dẫn sử dụng có nêu cách mở, nguyên lý như nhau thôi, có lẫy đâu đó trong xe hoặc luồn tay mở lẫy dưới nắp capô.

danmexe

Xe điện
Nắp ca bô ít khi bị lắm bác ạ,khi kéo khóa xong thò tay kéo lẫy nâng lên là được.Nếu chẳng may bi kẹt thì lấy tay ấn mạnh lên nắp ca bô để cho chốt lẫy bật vào khớp rồi mở lại là ok...Nhưng em này hay bị kẹt nắp xăng lắm - em bị mấy lần bó tay luôn...Mở ko được còn được mấy em bán xăng ra chỉ trỏ vui thế:21:

Chabietgi

Xe máy
Không có vấn đề gì đâu bác.Chắc là xe mới quá nên bị kẹt đấy,Bác gạt đi gạt lại cái cần khóa trong xe ,nó bị kẹt nên không mở được.Em cung bị như thế 1 lần rồi.:69: