[Funland] Giá vàng vẫn lập đỉnh mặc dù NHNH đã tổ chức đấu giá vàng

Diep1979

Xì hơi lốp
Cá mập thao túng, tay to ôm hết, dân lướt sóng thì còn tranh thủ kiếm chác được tí. Chứ đội ôm vàng đợi sóng cao thì khả năng dễ dính bão chìm tầu lắm ;))
Thôi, nhà cháu nằm thở đợi vàng đi ngang

dhela

Xì hơi lốp
đến báo chí họ cũng có mấy bài nói rất vô lý, thị trường này bị lũng đoạn bởi bọn tay to rồi, đất cát nó còn thổi được thì vàng là muỗi thôi. Chỉ khổ dân đen có vài đồng vài cắc cứ rực lên nhảy vào nuôi béo chúng nó.
Với vàng, thổi chỉ là tác dụng phụ, nguyên nhân chính là rửa xèng ạ.
Xưa nó đổ vào đất, giờ có cái mã định danh đang treo lơ lửng trên đầu nên chúng nó chùn tay. Còn mỗi vàng là chưa siết, vẫn mua bán tự do lông bông nên chúng nó trút xèng vào đấy :D

Làm đc việc thanh toán qua tk như các nước xem. Trật tự ngay :D

Racehorse206

Xe tăng
Với vàng, thổi chỉ là tác dụng phụ, nguyên nhân chính là rửa xèng ạ.
Xưa nó đổ vào đất, giờ có cái mã định danh đang treo lơ lửng trên đầu nên chúng nó chùn tay. Còn mỗi vàng là chưa siết, vẫn mua bán tự do lông bông nên chúng nó trút xèng vào đấy :D

Làm đc việc thanh toán qua tk như các nước xem. Trật tự ngay :D
Thật em cũng không nghĩ được như cụ, em
Hỏi cụ cái mã định danh cụ nói trên nghĩa là sao ạ

sakai_yo

Xe lăn
Em không có chuyên môn nên chịu không hiểu được. Cứ nghĩ nn tung ra hàng nghìn lượng để hạ nhiệt giá vàng thì nó lại cứ tăng.

gaquay123

Xe tăng
Em không có chuyên môn nên chịu không hiểu được. Cứ nghĩ nn tung ra hàng nghìn lượng để hạ nhiệt giá vàng thì nó lại cứ tăng.
Cụ trúng giá đấu thầu mấy nghìn lượng vàng giá 81,33tr/ lượng! Cụ có chấp nhận bán lỗ dưới 81tr/ lượng không? Đấu thầu thế này, càng có lý do chính đáng để neo giá vàng trên cao :))

Racehorse206

Xe tăng
Cụ trúng giá đấu thầu mấy nghìn lượng vàng giá 81,33tr/ lượng! Cụ có chấp nhận bán lỗ dưới 81tr/ lượng không? Đấu thầu thế này, càng có lý do chính đáng để neo giá vàng trên cao :))
NN cứ bảo đấu giá để hạ giá nà đưa giá cao ngất thế thì hạ thế nào cụ nhỉ, dù sao em thấy nó cứ khó hiểu

hm.tuan

Xe điện
Dân còn mua vào, chỉ thi vào mắt!

vingraux

Xe tăng
Vàng thế giới hiện nay quy ra tiền Việt vào khoảng 70 triệu/lượng.

Em chưa thực sự thông tỏ mục tiêu kìm chế giá vàng của NN. Nếu thực sự muốn giá vàng ở VN sát với giá thế giới, em hiến kế ta cứ mua vài tấn vàng nguyên liệu (68 triệu đô một tấn; một tấn dập được gần 27 nghìn lượng) về, rồi tổ chức đấu giá ở mức khởi điểm 70 triệu/lượng cộng thêm vài % chi phí vận chuyển, bảo hiểm, kho bãi v.v. là đạt được mục tiêu.

BumYth

Xe đạp
Vàng thế giới hiện nay quy ra tiền Việt vào khoảng 70 triệu/lượng.

Em chưa thực sự thông tỏ mục tiêu kìm chế giá vàng của NN. Nếu thực sự muốn giá vàng ở VN sát với giá thế giới, em hiến kế ta cứ mua vài tấn vàng nguyên liệu (68 triệu đô một tấn; một tấn dập được gần 27 nghìn lượng) về, rồi tổ chức đấu giá ở mức khởi điểm 70 triệu/lượng cộng thêm vài % chi phí vận chuyển, bảo hiểm, kho bãi v.v. là đạt được mục tiêu.
cá nhân mình nghĩ thế này, vàng neo theo giá usd, nên trừ tích trữ quốc gia, hạn chế nhập chừng nào càng dễ điểu chỉnh giá vnd chừng đó.
còn đấu giá vàng lúc này, là việc phải làm về mặt hình ảnh.

quanghuy2203

Đi bộ
Nhìn giá vàng mà em bất lực ( chả là em có vay ít vàng, nó tăng chóng cả mặt)

dhela

Xì hơi lốp
Dân nghèo, tầng lớp vô sản chính chuyên, đối tượng quan tâm hàng đầu của Chú Phỉnh.. ko ai đủ sức chen chân mua vàng những lúc ntn cả. Nên là vàng có lên thế chứ lên nữa Chú cũng ko care đâu. Ai thừa tiền thì cứ mua thôi, chú bảo thế ^^
Chênh lệch rộng hoác với giá thế giới đã đành, đến chênh lệch giữa giá mua - bán mà thằng bán nó áp cũng ngất ngưởng... đấy chính là lúc thị trường bất ổn. Thế mà vẫn thích mua thì kệ thôi.

Các cụ thích mua cho yên tâm thì cứ nhẫn 49 mà mua. Nó neo sát với giá Kitco hơn (dù bây giờ đang đà ăn theo mà cũng chênh kha khá).
Ví dụ như hôm nay, với giá Kitco 2302, tỷ giá 25800 thì quy sang lượng nhà mình là vào khoảng 72,400,000/lượng.
Ở các tiệm đang bán ra với giá loanh quanh 74,800,000/lượng.
Mức chênh như này là khá lớn vì lúc thị trường ổn định, mức chênh chỉ khoảng 1-1.2củ/ lượng.
Nhưng thích thì nhích cũng đc.

Còn thì cạch mặt cái thằng SJC ra :-w

smart_sharp

Xe tăng
Cụ nào quan tâm giá vàng có thấy vai trò điều phối giá vàng trong nước gần như bất lực mặc dù TTCP có nhiều chỉ đạo mà dường như giá vàng trong nước vẫn một mình một ngựa..
Thị trường quyết định tất cả. Mọi chỉ đạo hay điều hành của nhà nước chỉ có tác dụng phụ, nhất định chứ về bản chất, thị trường nó vẫn là người thắng cuối cùng thôi cụ.

Vinsa35

Xe hơi
E thấy tiền mất giá quá nên dân mua vàng tích trữ và nhà thì tăng giá ko tưởng

Racehorse206

Xe tăng
Dân nghèo, tầng lớp vô sản chính chuyên, đối tượng quan tâm hàng đầu của Chú Phỉnh.. ko ai đủ sức chen chân mua vàng những lúc ntn cả. Nên là vàng có lên thế chứ lên nữa Chú cũng ko care đâu. Ai thừa tiền thì cứ mua thôi, chú bảo thế ^^
Chênh lệch rộng hoác với giá thế giới đã đành, đến chênh lệch giữa giá mua - bán mà thằng bán nó áp cũng ngất ngưởng... đấy chính là lúc thị trường bất ổn. Thế mà vẫn thích mua thì kệ thôi.

Các cụ thích mua cho yên tâm thì cứ nhẫn 49 mà mua. Nó neo sát với giá Kitco hơn (dù bây giờ đang đà ăn theo mà cũng chênh kha khá).
Ví dụ như hôm nay, với giá Kitco 2302, tỷ giá 25800 thì quy sang lượng nhà mình là vào khoảng 72,400,000/lượng.
Ở các tiệm đang bán ra với giá loanh quanh 74,800,000/lượng.
Mức chênh như này là khá lớn vì lúc thị trường ổn định, mức chênh chỉ khoảng 1-1.2củ/ lượng.
Nhưng thích thì nhích cũng đc.

Còn thì cạch mặt cái thằng SJC ra :-w
Vàng nhẫn cũng cao cụ ạ, mặc dù cùng SJC nhưng vẫn cao hơn và năm nay nó tăng còn hơn cả vàng miếng