[Funland] Giá nhà ngõ nội đô Hà Nội vẫn cao quá các cụ nhỉ

Manhlinh678

Xe hơi
Hơn 130 củ/m chứ 120 đâu. 130 trong cái ngõ bé tí ở Hạ đình thì chui vào đấy làm gì.
Chắc lâu rồi bác chưa đi xem nhà nên ko cập nhật giá, diện tích nhỏ, loanh quanh nội thành ngõ đẹp giờ giá đất ko ít nhất 100tr rồi, nhà 5 tầng đẹp nội thất sịn ít nhất 1.5 tỷ nữa thì họ bán loanh quanh 5 tỷ là chuẩn rồi
Theo bác cầm 5 tỷ đi mua gần trung tâm thì mua chỗ nào thì đẹp?

thudoll88

Xe tăng
Nhiều ông ngáo giá nhà giữa nội thành có hơn 5 tỷ mà kêu đắt

O Muong Te

Xe điện
Chắc lâu rồi bác chưa đi xem nhà nên ko cập nhật giá, diện tích nhỏ, loanh quanh nội thành ngõ đẹp giờ giá đất ko ít nhất 100tr rồi, nhà 5 tầng đẹp nội thất sịn ít nhất 1.5 tỷ nữa thì họ bán loanh quanh 5 tỷ là chuẩn rồi
Biết ngõ bao nhiêu, thế nào mà kêu ngõ đẹp. Nhà thế nào, vào xem chưa mà kêu xịn. Còn muốn mua thì lăn đi mà tìm.

thudoll88

Xe tăng
Mà đấy là diện tích có 40m2, ngõ 2 mét thôi đấy. Chứ ông muong te thấy nhà có diện tích 70-80 mét vuông ngõ 5 mét toàn rao mười mấy tỏi chắc ông khóc thét 😢

O Muong Te

Xe điện
Cụ bị ngáo à tôi ko phải sale bất động sản nhé. Cụ hậm hực với việc mua nhà của người khác vậy à;))
Có sao thì nói vậy. Tôi ghét nhất mấy thằng không biết gì nhưng mở miệng ra là tiền mất giá.

Mong Tuong

Xe đạp
nhà này cx để lại hết đồ, tivi, loa , tủ lạnh , máy giặt, lò sưởi, điều hoà, máy rửa bát, cam chống trộm mà toàn hàng xịn nên cx ưng lắm cụ ạ

thudoll88

Xe tăng
nhà này cx để lại hết đồ, tivi, loa , tủ lạnh , máy giặt, lò sưởi, điều hoà, máy rửa bát, cam chống trộm mà toàn hàng xịn nên cx ưng lắm cụ ạ
Vậy cụ còn hỏi chi nữa. Nhanh tay vợt nếu ưng ko mai kia chủ nhà bán cho người khác lại kêu tiếc rẻ. Đây đang là thời điểm tốt để mua vào vì giá cả bất động sản khá là dễ chịu

ncs

Xe buýt
Cụ đang chờ người nhắn nếu không mua giới thiệu giúp chứ gì. Biết tỏng

Jiren198

Xe điện
Biết ngõ bao nhiêu, thế nào mà kêu ngõ đẹp. Nhà thế nào, vào xem chưa mà kêu xịn. Còn muốn mua thì lăn đi mà tìm.
E gọi là nghách, chứ ngõ gì.5 tỷ 3 mua nhà trong nghách e vẫn cho là ko nên 1 tý nào...còn nhà 70 80m2 thì giá nó to do diện tích to,ngõ ô tô 4m hét giá 120,130 tr e thấy hợp lý, 150,160 nếu vị trí đặc biệt.nhà xây đẹp,khu nào đó hót.thà cụ gửi ngân hàng, tháng 30tr cụ thuê cc cao cấp ở cho sướng....mua nhà cụ tham đống nội thất làm gì.ko cụ mua nhà25- 30m2 ngõ rộng còn sướng hơn, tầm dt này lô góc xây đua to vật vã.e ko hiểu sao khu thanh xuân này đắt dã man vậy...giá nó quá ngáo

sieunhancutchan

Xe tăng
E gọi là nghách, chứ ngõ gì.5 tỷ 3 mua nhà trong nghách e vẫn cho là ko nên 1 tý nào...còn nhà 70 80m2 thì giá nó to do diện tích to,ngõ ô tô 4m hét giá 120,130 tr e thấy hợp lý, 150,160 nếu vị trí đặc biệt.nhà xây đẹp,khu nào đó hót.thà cụ gửi ngân hàng, tháng 30tr cụ thuê cc cao cấp ở cho sướng....mua nhà cụ tham đống nội thất làm gì.ko cụ mua nhà25- 30m2 ngõ rộng còn sướng hơn, tầm dt này lô góc xây đua to vật vã.e ko hiểu sao khu thanh xuân này đắt dã man vậy...giá nó quá ngáo
Giá nó ngáo nhưng nó vẫn bán được và mặt bằng chung giá khu vực đó như vậy, người ta vẫn chấp nhận giá đó để mua bán thì ko thể gọi là ngáo được bác. Có thể là ngáo với bác nhưng với những người mua hay bán ở đó thì nó ko ngáo.
Còn nếu nó ngáo thật thì thị trường nó đã tự điều chỉnh giảm xuống, thị trường không bao giờ sai mà. Hơn nữa đây là phân khúc ở thật, có thanh khoản thật chứ ko phải đất bơm thổi mà bảo nó ngáo.

Thanh xuân nó gần đống đa, chạy ra trung hoà nhân chính cũng ko xa, tiện công việc và con cái học hành của nhiều người nên giá nó vậy thôi có gì đâu.

Chỉnh sửa cuối:

clessking

Xe buýt
Nay e xem 1 căn ngõ phố Hạ Đình cách 50m ra đường Nguyễn Trãi, gần nhà máy Rạng Đông, nhà 40m2 , 5 tầng , 2 mặt tiền , ngõ rộng 1,8-2m. Nhà này đang bán nhà nguyên căn có đầy đủ đồ đạc trong nhà. Họ rao giá 5 tỷ 3 . Theo các cụ giá này có đắt ko ạ. Em vào xem thì thấy đồ đạc, nội thất toàn hàng xịn
Cụ vào đây đọc chắc tham khảo hết các thớt về CC và nhà ngõ rồi, nên e ko bàn về nhu cầu của cụ là chuẩn hay ko. Mỗi người có nhu cầu riêng, miễn là mình đã tính toán hết ưu và nhược thì lựa chọn đều là đúng cả.
Về quan điểm cá nhân, em chỉ lưu ý cụ mấy điểm:
- Về giá cả, cụ cứ khảo giá và xem thực tế nhiều - qua nhiều MG và cả tự tìm trên web rồi lựa chọn. Ko ai biết khu đó bằng cụ nếu cụ đã tìm hiểu kỹ. Ở đây ko thiếu các cụ toàn mua nhà trên báo hoặc so sánh giá nhà cách đây cả 3 4 năm.
- Về nhu cầu: Đã nhà ngõ thì nên ưu tiên nhất về vị trí (tiện đường đi làm, đón con, cơ sở hạ tầng, gần nhà ông bà... ). Còn về diện tích, theo em 40m2 ở tầm tiền cụ có thể cố (5,x tỷ) là hơi đuối. Thông thường đạt 45 hoặc 55m2 thì sẽ hợp lý hơn, thiết kế được 2 phòng tương đối ổn, cầu thang đủ rộng. Lựa chọn mua nhà ngõ nhưng gần đường to/bãi ô tô như cụ cũng là lựa chọn hợp lý.
Trong gđ thị trường BĐS tương đối trầm lắng, phe cầm tiền là chủ cuộc chơi, và lựa chọn phương án mua chậm sẽ là hợp lý. Mua chậm để m có đủ tgian tìm kiếm thông tin và lựa chọn. Tuy nhiên, luôn nhớ là nếu cụ đã tìm hiểu đủ kỹ thị trường, ưng nhà và cân nhắc ưu nhược rồi thì nên chốt sớm. Vì bao giờ những ngôi nhà đẹp cũng sẽ bay trước tiên.
Như em cũng theo dõi thị trường 3 4 tháng nay vừa bán vừa mua thì thấy từ tháng 5 giao dịch BĐS tại HN tốt hơn r đấy, nhiều căn rao 5 6 tháng giờ giảm giá thêm chút đã bay r.

duchien04x4

Xe tải
Hôm qua em vào khu bờ lờ này xem tình hình thế nào vì cách đây loanh quanh 2 tháng thấy có nhà cấp 4-60m2 rao bán hơn 10 tỷ. Thấy bảo có chủ mới rồi nhưng ko rõ giá khớp được bao nhiêu. Chứ đất khu này mảnh cùng diện cuối năm 2021 bạn em nó tìm mua mới tầm loanh quanh 120tr/m2.