Thảo luận Gara nào trị được bệnh òa ga ở Kia?

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Rondo 2015 của em có hiện tượng là thỉnh thoảng vòng tua máy bị nhảy lên. Ví dụ đang để số N thì tự dưng nó nhảy lên 1.000 vòng sau đó lại xuống 900, liên tục như vậy. Kể cả khi về P hay số R cũng có hiện tượng bị òa ga, máy rú lên.

Em đã vệ sinh cổ hút, bướm ga, bugi nên loại trừ khả năng này. Khả năng cao là do van không tải hay cảm biến bướm ga.

Các bác có giới thiệu gara nào tốt ở HN chữa được bệnh này không ạ? Em không muốn vào hãng lại bị bắt thay hết thì phí lắm.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Không rõ xe cụ máy xăng hay dầu. Nhưng đời 2015 là dùng chân ga, bướm ga điện rồi nên không có van không tải. Bệnh này em nghĩ vào hãng, hoặc gara cắm máy đọc dữ liệu là ra thôi.

xomlieuhn

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em lại bị 1 hiện tượng mới là đang đi bỗng hiện lỗi động cơ và bị lịm ga dần. Phải tắt máy để 1 lúc mới đề lại được.

Em đem vào hãng, họ kiểm tra đủ thứ rồi kết luận là do xăng kém. Em đã thay lọc xăng trong hãng, nhưng em vẫn muốn kiểm tra cẩn thận cho chắc ăn. Cụ nào biết gara tốt về Kia em vẫn hóng giới thiệu ạ :D

Garage Anh Em

Xe đạp
Rondo 2015 của em có hiện tượng là thỉnh thoảng vòng tua máy bị nhảy lên. Ví dụ đang để số N thì tự dưng nó nhảy lên 1.000 vòng sau đó lại xuống 900, liên tục như vậy. Kể cả khi về P hay số R cũng có hiện tượng bị òa ga, máy rú lên.

Em đã vệ sinh cổ hút, bướm ga, bugi nên loại trừ khả năng này. Khả năng cao là do van không tải hay cảm biến bướm ga.

Các bác có giới thiệu gara nào tốt ở HN chữa được bệnh này không ạ? Em không muốn vào hãng lại bị bắt thay hết thì phí lắm.
Bác bên long biên thì cho qua em cài đặt lại cổ ga là ok