Ford Mondeo: up side down !

Bác Cờ và Nờ dạo này nghiên cứu Mông đau khiếp hỉ, theo câu hỏi em bói là bác sắp chiến 1 chú Mông đời trước, giá bèo trước cuối tháng 7, độ mất 3 ngày và ... rửa xe vào đầu tháng 8 (y) (y) (y)

Mấy câu bác hỏi theo em thì thế này:
1) Vụ màn hình chỉ lên khi kéo phanh tay rõ ràng là vì lý do an toàn, nhỡ ai đó ngồi trên xe táy máy đổi sang film xxx thì phân tâm bác tài lém (h) (h) (Mondeo có remote control cho đầu DVD). Mà cái này cũng dễ, bác muốn xem thì mất 5' bỏ mát phanh tay là xong ngay.

2) Cổ hút gió: em nghĩ là chế lại được, nâng lên 1 chút, chế thêm cái nắp đậy, bịt cái lỗ thoát nước bên dưới đoạn U là ok, nhưng ba cái đồ nhựa này bác thay luôn, chế làm gì cho mệt.

3) Bơm thì không chế được, bác thay mới cả cụm bơm luôn. Ford có đợt thay thế miễn phí cả cụm bơm cho tất cả các xe đời trước, không biết chương trình này còn không.

4) Mâm em chưa thấy ở đâu bên ngoài bán, chắc phải vào hãng, bác alo Hải Ford Láng Hạ 0913099933 hỏi nó biết ngay. Em đoán là khoảng 1k2. Mà đã thay mâm thì bác thay luôn cái mâm độ gì đó bên ngoài cho máu, thay mâm gin làm gì ? Hay bác lấy mâm em đi em độ lên mâm 18 ? :P :P (b)

cvn

Xe buýt
Cảm ơn bác quá!
Bác bói đúng ý em quá. Em đang lùng 1 em đời trước, giá bèo. Có điều lúc nào tìm ra thì chưa biết. Với lại còn phải gả em Chevy Optra đi nữa.
Nhân tiện có bác nào biết ai có Mông đau ời trước bán (biển T hoặc U) thì mách em với nhé! Cảm ơn các bác trước!

Bác CVN alo chú Hải em cho số ở trên ấy, chú ấy là sales nên cũng thỉnh thoảng có người alo nhờ bán hộ. Bác đã đảo qua Ford Assured chưa, chắc giá sẽ cao nhỉ.

Cách đây độ 4 tháng, em nghe có ngừơi mua được con 2.5 biển đầu T giá chỉ có 26 khìn, nghe đâu Mondeo đời trước hiện giờ đang trong khoảng 25 - 30k, tùy thuộc chất lượng và km.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
mltr6 nói:
Bác CVN alo chú Hải em cho số ở trên ấy, chú ấy là sales nên cũng thỉnh thoảng có người alo nhờ bán hộ. Bác đã đảo qua Ford Assured chưa, chắc giá sẽ cao nhỉ.

Cách đây độ 4 tháng, em nghe có ngừơi mua được con 2.5 biển đầu T giá chỉ có 26 khìn, nghe đâu Mondeo đời trước hiện giờ đang trong khoảng 25 - 30k, tùy thuộc chất lượng và km.
Cvn đợi múc con Civic 1.8AT mới cáu cạnh đi, đi xe cũ làm giề. Bóc tem sướng hơn:)) :)) :))

songlam

Xe buýt
Em vừa ngồi 1 em xe Mondeo của khác hàng biển số 47H 0x80. Lái xe nói mua về được mấy tháng thì hỏng liên tục, đến nỗi công ty đó mang xe đến bắt đền Ford và Ford phải thay tòan bộ máy cho em xe này. Bây giờ số máy trong đăng ký và số máy trong xe khác nhau vì thủ tục đi đổi lại cà vẹt nghe nói phức tạp lém...

longxuan

Xe hơi
songlam nói:
Em vừa ngồi 1 em xe Mondeo của khác hàng biển số 47H 0x80. Lái xe nói mua về được mấy tháng thì hỏng liên tục, đến nỗi công ty đó mang xe đến bắt đền Ford và Ford phải thay tòan bộ máy cho em xe này. Bây giờ số máy trong đăng ký và số máy trong xe khác nhau vì thủ tục đi đổi lại cà vẹt nghe nói phức tạp lém...
Em đang định mua Mondeo 2.5 đời 3 màn hình y..bác nói thật hay đùa đấy ??? bác làm em hơi hốt hoảng, chắc chỉ khoảng mấy hôm nữa là em lấy xe thôi

Mà nhần tiện các bác còn kinh nghiệm giù về em Mondeo này thì chỉ giáo cho em vơi nhé :D

automobile

Xe hơi
chạy ngon, đầm, máy móc tốt chẳng thấy vấn đề gi, có cái là, Mondeo nhìn trực diện thì xấu, bé, ngắn, thô, đời mới nhìn ngon hơn. Âm thanh thì quá ổn, nghe rất dui tai. em thấy k nên thay sub vào nghe rất chói tai.
Đời mới đẹp hơn nhiều.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
longxuan nói:
Em đang định mua Mondeo 2.5 đời 3 màn hình y..bác nói thật hay đùa đấy ??? bác làm em hơi hốt hoảng, chắc chỉ khoảng mấy hôm nữa là em lấy xe thôi

Mà nhần tiện các bác còn kinh nghiệm giù về em Mondeo này thì chỉ giáo cho em vơi nhé :D
Em đang chạy Mo 6 vạn rồi mà mãi chả thấy hỏng cái gì

longxuan

Xe hơi
MinhKhoi nói:
Em đang chạy Mo 6 vạn rồi mà mãi chả thấy hỏng cái gì
Cám ơn bác đã củng cố thêm lòng tin cho em, vụ này chắc phải quyết thôi khì khì

saigon

Xe máy
Các bác mua Mondeo Apec sao chưa bác nào cho ngắm xe tý nhi? 14/4 đấu giá trong SG, nghe nói còn những 100 xe Mondeo nữa...sao còn nhiều thế nhỉ ... không biết có nên múc không? Trong Sg thì số lượng dùng Mondeo ít lắm... Thỉnh thoảng gặp vài chiếc chạy thì lại biển 29...
Các bác cho ý kiến giúp...
Thanks.
http://vietnamnet.vn/kinhte/2007/03/679253/

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Chạy phê lém , nếu bác có tiền nuôi em nó uống xăng thì nên mua Mondeo

chauchau

OF vì cộng đồng
giá Apec thì nên mua, rẻ được ít nhất vài chục triệu lấy tiền mua xăng thế là ổn. @saigon thông cảm, cậy toét tay mới lôi được cái tem niêm phong nên chưa bác nào khoe cả.

Cũng cần nói thêm là cũng khá là tiêu biểu cho trường phái VAMA.

mltr6 nói:
Để em nghiên cứu lại đã vì em đã ngồi lên con đời trước đâu nà :) Liếc qua sơ bộ bên ngoài thì tình hình thế này bác ạ:

Đời sau vs. đời trước

3 màn hình (màn hình trước chỉ lên khi kéo phanh tay)>< 1 màn hình (luôn luôn)
Đèn trước to và "liếc" lên >< nhỏ và dẹt
Đèn lùi 2 vạch trắng >< 1 vạch trắng
Da ghế đời sau có vẻ xịn hơn
Cổ hút gió cao >< thấp (*)
Bơm xăng thế hệ mới >< cũ (*)
Mâm bản to và khỏe hơn >< mâm mảnh

(*) Đa số khách hàng phàn nàn về mục này nên Ford đã cải tiến. Em không biết cụ thể con đời trước nó bị làm sao. Nghe đâu ga không ngọt và dễ bị tèo khi vào đường ngập nước.
Em bổ sung thêm so sánh Mondeo đời sau so với đời trước 2005 nhé, ngoài hơn xe đời cũ rèm điện cho kính sau như bác Mondeo2.5 nói, xe đời sau còn có nút tăng giảm số +/- trên vô lăng, cái này rất cool, giống Ferrari quá. Bộ DVD changer 10 đĩa hiệu Sanyo của xe đời sau cũng tốt hơn, ít kén đĩa hơn, đọc đĩa nhanh hơn, màn hình to hơn và thiết kế đẹp hơn hẳn. Nhưng Mondeo 2005 lại bị cắt mất cảm biến đèn hành trình trong khi đời trước 2005 thì có.

jolie2003 nói:
LÀm thế nào để hạ xuống và nâng lên cái rèm kính hậu các bác ơi
Chỗ hộp đựng đồ cạnh ghế tài bác nhìn ngay cạnh cái phanh tay có 2 cái nút vuông trong đó cái gần lái xe có hình cái rèm, bác bấm vào đó để hạ rèm / lên rèm.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Chán thì chả chán đâu bác ah , chạy con xe này quen rồi thấy phê lắm , thích phóng nhanh vượt ẩu là cứ chân ga lút sàn , có cảm giác dính lưng vào ghế phê lòi :) mỗi tội chạy kiểu đó thì chỉ 300 km là đi đổ đầy bình xăng 1 lần :))

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
jolie2003 nói:
Chán thì chả chán đâu bác ah , chạy con xe này quen rồi thấy phê lắm , thích phóng nhanh vượt ẩu là cứ chân ga lút sàn , có cảm giác dính lưng vào ghế phê lòi :) mỗi tội chạy kiểu đó thì chỉ 300 km là đi đổ đầy bình xăng 1 lần :))
Thây kệ nó bấc, đời là mấy tí, nó phục vụ bác nên cứ lút sàn mà chơi:D

chauchau

OF vì cộng đồng
em chỉ mới thấy âm thanh theo xe là ổn, mấy cái nhựa thì.. VAMA, thảm cũng vậy.

Mà sao xe em để D+Phanh máy nó ồn hơn N nhiều, vào hãng chỉnh nó bảo phun xăng điện tử không chỉnh được...