[Funland] Em vừa cãi nhau với vợ vụ cho người khác mượn xe

Website
www.facebook.com

Muon_biet

Xe cút kít

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Em đồng tình với cụ chủ, xe nhà mình thì mình phải rõ ràng, mượn thì phải có trách nhiệm làm sạch sẽ, đổ xăng, việc công lấy xe nhà phục vụ, 1 , 2 lần còn được chứ cứ thường xuyên thì không chấp nhận được.
Phải em là táng rồi, làm gì có chuyện chỉ nổi khùng suông. :))
Lại còn nổi khùng là không được.
Ngạc nhiên là sao lại có bà vợ không yêu tiền thế nhỉ.

Nếu là vợ em, sẵn sàng cho công ty thuê thu về mớ tiền.
Phải xem lại vợ bác thế nào? Nếu vợ bác là quản lý ở đó thì nhiều khi không cho mượn cũng khó.
Nhưng quan điểm của em, xe ô tô làm gì là đàn ông quyết. Việc cho mượn hay không là do mình. Còn nếu vào em mà xe mới thì em sẽ không cho mượn :)
Cơ bản nếu xe ô tô đứng tên vợ thì mua cái khác mà phục vụ gia đình.
Quan điểm của em giống cụ chủ. Dẹp thế Công ty sang 1 bên, thiếu thì đi mà thuê chứ mượn mẽo gì.
À, vợ bắt mình làm việc công còn được nữa là xe.
Em chịu, ko dám bật. Vì đến mình còn mang tên vợ nữa là xe. :D
Theo em thì cô vợ cũng căn cứ lợi ích cả. Ông chồng này đúng là suy nghĩ không sâu sắc bằng vợ :))

LongLH

Xe điện
Tại hạ thấy túc hạ nên mua thùng xốp dự phòng là đẹp. Nó dám nói túc hạ là loại kẹo rẻ rách thì trong đầu nó cũng đã có ý coi thường túc hạ từ lâu. Loại này lên trừ sớm đi tránh hậu họa về sau.

Ghi chú: cái xe không đáng là nguyên nhân để nó được phép hỗn xược như vậy. Nên tính sớm đi là vừa
Chuẩn cụ nhỉ. Trong cuộc sống vc, dù thế nào thì cũng không được nói những lời miệt thị và không tôn trọng nhau như thế được.

Hổ Con

Xe tăng
Hài phết ! Giống cụ trên nói, vợ cụ chủ mới là sĩ diện nông nổi còn cụ chủ ngày thường chắc là người xởi lởi dễ tính nên vợ nghĩ ngắn.
- Cụ làm căng lên 1 lần thì lần sau chắc vợ cụ không thế nữa.
- Lương 7 củ mà cho cty mượn xe thì cty cũng bé tẹo, GĐ là nữ nên đa số tư duy của họ là thu vén tối đa lợi ích . Có thể họ chưa có xe nên họ không hiểu về văn hóa mượn xe đâu.
Cụ cứ chốt với vợ xe là xe gia đình, phục vụ gia đình. Việc công thì thuê. từ nay về sau cấm cho mượn. Rảnh cụ thì thầm phân tích cho vợ cái hại và phiền phức khi cho mượn xe mà có tai nạn, phạt nguội, hỏng xe...Nếu vẫn không thông thì đổi "xe".   Vợ cụ thế là hỗn đấy.

Ca phê thôi

Xe tăng
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
Cụ chủ làm cái Hợp đồng cho thuê xe, kê hết trách nhiệm các bên ra để sau dính dáng gì đến pháp luật còn dễ giải quyết. Công ty lại đi mượn xe của cá nhân thì không chuyên nghiệp rồi.

Muon_biet

Xe cút kít
Trước đến nay, mình ác cảm với cánh lái xe bán tải, sau thớt này lại ác cảm với các mụ vợ của dân chạy xe bán tải, nỗi buồn nhân 2, nỗi hài nhân đôi...
Em nghĩ cụ đã tạo nỗi hài nhân 4 rồi!

Muon_biet

Xe cút kít

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Website
www.facebook.com

Ress

Xe máy
Vợ cụ chủ gà thật. Thời gian mượn xe tính ra tiền thuê xe khéo còn nhiều hơn lương cty trả vợ cụ :D

Jamebonds

Xe container
Theo em thì cô vợ cũng căn cứ lợi ích cả. Ông chồng này đúng là suy nghĩ không sâu sắc bằng vợ :))
Cho mượn xe là phức tạp, nhưng bà vk này tính xông xênh đấy, thường là vk nổi khùng chứ o phải ck, 2 vk ck nên đổi vai cho nhau

Hự.

Xe điện
Hay lần tới cty mượn xe, lúc trả cụ kín đáo nhét vào kẽ ghế chỗ vợ cụ hay ngồi cái bcs. Làm sao đề cho vợ cụ là người phát hiện ra ý. Cái này là em mô phỏng chuyện em được nghe kể về một nhà có cô vợ đi làm hay bị sếp kéo đi nhậu nhẹt karaoke với khách hàng vì công việc. Nhiều lần về nhà say ngất ko biết gì. Một lần ông chồng mới cởi nội y bên dưới ra vứt đi phi tang. Xong mặc lại đầy đủ y phục cho vợ y như lúc về. Để vợ ngủ nguyên thế đến sáng tự phát hiện. Sau vợ ko nói gì, cứ khóc thôi. Cũng đỡ đi nhậu hơn hẳn. Chuyện em nghe kể, ko biết bốc phét đến đâu.

Parejo_10

Xe điện
Cụ đặt ghi âm trên xe xem :Dtrên ấy đi xe “ tư “ có nói xấu chủ xe không !!!

Leean

Xe tăng
Tình hình là qua em vừa bật lại vợ vụ mượn xem.
- Chuyện là thế này công ty vợ (vợ em làm thuê) em mô hình nhỏ thỉnh thoảng lại có hàng nặng cồng kềnh, nhà em thì xe bán tải gia đình mua phục vụ đi lại, chở đồ từ quê lên, hàng ngày đi làm em vẫn đi xe máy, vợ em thấy ít đi thi thoảng công ty có hàng nặng lại hỏi mượn thì vợ em lại cho mượn. nhưng chỉ trong ngày lại trả
Đỉnh điểm là 2 hôm vừa rồi cho mượn không hỏi ý kiến em đi tỉnh 2 ngày về, chở dầu máy, mượn xe để con ốm phải chở xe máy đi khám, lúc trả xe thì xe bẩn dầu đầy thùng chả dọn dẹp gì cả, vợ xuống lấy xe thì em bảo kiểm tra xe kĩ vào đi xa có vấn đề gì nào mình đi lại khó nói chuyện, thế là vợ em nó nối khùng lên. 2 vợ chồng lại được phen cãi nhau.
- Quan điểm của em thì bảo rõ luôn là xe mình gia đình sao chuyển thành xe công được phục vụ lợi ích công ty vợ được một 2 lần thì được chứ sao thường xuyên, vợ e kêu ki bo kiệt sỉ, quan điểm các bác thế nào vụ này ạ
Bán con vợ đi, mua con vợ khác, hay vất con vợ đi , lấy con vợ khác.

Bất chấp đúng sai , nổi khùng gân cổ nổ hầu lên cãi cho bằng được, còn sẵn sàng ngồi xổm lên những nguyên tắc cơ bản nhất của đúng sai theo nhận thức tối thiểu của một con người thì loại vợ kiểu này có vất cũng chẳng tiếc, đây không còn là câu chuyện của cái xe nữa, nó là nhận thức cơ bản của một kẻ trưởng thành.

Gặp em thì em quẳng luôn con xe và con vợ cho nó lấy luôn cái cơ quan kia làm chồng . Giải tán cho nhanh và kiếm đường khác .

Đấy là em nói thế, cụ vất đi hay không thì em không biết nhé.