Em mới lấy City RS các bác ạ, lăn bánh 640tr

Hại Điện

Xe container
Cccm chúc mừng e đi, e mới lấy con City RS được khoảng 1 tháng, lăn bánh tổng chi phí là 640tr, giá tầm này đang tốt mà đây cũng là chiếc xe đầu tiên của em luôn. Sở dĩ e mua con này đầu tiên nói vui cũng vì chính cái tên của nó, City khỏi cần nói là nhắm mục tiêu sử dụng trong thành phố, nhu cầu của e chắc phải 90% đi trong nội thành Hà Nội nên City quá phù hợp với gia đình mới có e bé đầu lòng như e.

View attachment 8461284

Khi lựa chọn xe, e xác định rõ chỉ tìm xe Nhật và yếu tố an toàn là trên hết nên có lẽ City là đúng đắn bởi gói Sensing với thân vỏ chắc chắn hơn mấy em khác trong tầm giá, cái này e cũng nói nhiều trong mấy bài về city rồi. Thực ra cũng có lúc e phân vân có nên mua xe gầm cao không nhưng với mức giá khoảng 640tr ra biển như e thì chỉ mua được con Raize là xe Nhật nhưng xe ngắn quá e thấy không cân đối, cốp cũng ít, không để được nhiều đồ, cộng thêm đường đi làm của e khá đẹp nên không quá cần thiết phải đi gầm cao lắm. E lấy bản RS cũng chỉ vì nó có thêm 2 túi khí, dù chủ yếu trong phố nhưng đâu biết trước chuyện gì, va chạm ngang thân xe nguy hiểm hơn nhiều so với bị đâm đầu hay đuôi. Chênh có 20tr thì cũng đáng nâng cấp cụ mợ nhỉ.

Xét đi xét lại thì City RS vẫn là lựa chọn hợp với e nhất, mua xe quan trọng nhất là tìm được giá trị cốt lõi nào mà mình mong muốn, khoảng 1, 2 yếu tố cho dễ chọn chứ nhiều quá thì cũng khó. Với nhà em thì chính là yếu tố an toàn, xe lành, ít hỏng vặt và sự rộng rãi để chở vợ con.

Chiếc xe nó như nhà mình vậy, có lẽ chỉ thiếu mỗi nhà tắm với nhà vệ sinh nên sự thoải mái, yên tâm là rất quan trọng =)) E thấy khá thích city rs đỏ vì đi đường cũng thấy màu này rất nhiều nhưng xem thống kê thì thấy xe màu trắng là xe ít xảy ra tai nạn nhất nên cũng chọn màu trắng luôn, được cái vợ cũng ưng màu trắng hơn :D

Đường trong nội thành Hà Nội giờ cũng khá ổn rồi nên gầm thấp cũng không phải vấn đề, e lại ít đi tỉnh lắm luôn, nếu đi quá 200km e sẽ ưu tiên đi kiểu khác chứ e cũng không thích lái xe đường xa. E vẫn đang ưng city Rs lắm, từ thiết kế bên ngoài đến trang bị bên trong và đặc biệt là tính năng an toàn, bền bỉ của xe. Nhưng nếu để nói điểm nào chưa ưng ở City thì có lẽ chỉ là thiếu cảm biến xung quanh xe, cảm biến áp suất lốp, sắp tới em tính sẽ lắp thêm. Còn cam 360 e cũng không thích luôn, nhìn chóng mặt cực kỳ mà kỹ năng lùi của e vẫn chưa tốt nên e cũng không muốn phụ thuộc, dần dần kỹ năng sẽ được cải thiện.

Xe e thì mới lấy mới đi được 500km, e thấy đi phố tắc đường lắm thì mới tốn khoảng 8L, cũng là mức ổn, bác nào ở Hà Nội xác nhận giúp e phát. Trong quá trình sử dụng nếu có gì cần hỏi thêm e lại nhờ các bác ạ >:D<
Seeder hay Sale của hãng lấy xe chắc được giảm 10% so với khách ngoài cụ nhỉ ? :D

ps: văn mẫu hay quá cụ ạ.

Son.Goku

Xe tải
Honda city vẫn là số 1 trong pk

songsong

Xe buýt
Lúc trước thời cha ông thì mê xe Toyota đến đời tôi thì tôi lại mê xe của Honda. Thật sự thì giá của Honda nhỉnh hơn nhưng mà những gì mang lại thì hoàn toàn xứng đáng. Đương nhiên thì chả có gì hoàn hảo hết nhưng những nhược điểm của xe Honda thì mình đều chấp nhận được. Đặc biệt là quả Honda sensing thì chưa bao giờ làm anh em thất vọng cả

toanbt

Xe máy
Thấy con Vios G màu đen cũng được mà. Không lẫn với xe dịch vụ.

_voi_coi

Xe hơi
hòn đá ra form này em thấy ko ấn tượng bằng form trước

Longdientu

Xe hơi
Bản rẻ nhất city lăn bánh HN bao nhiêu vậy các cụ.

sweetlightvn

Xe buýt
Chỉ tiếc bác nào đang chạy 2022 tự nhiên qua 2023 có thêm một số thứ quá ngon mà giá k tăng mấy =((

Kurumavn

Xe tải
Ko hiểu sao mn cứ khen cái lẫy chuyển số trên vô lăng của city

E chạy city 7 năm, giờ chạy xtrail thì chỉ cần gạt cần số về bên trái là có thể dùng đc, tiện hơn gẩy trên vô lăng nhiều :)
Cái lẫy số này nó dùng trong 2 trường hợp. 1 là khi vượt xe khi đè mạnh chân ga với D mode thì nó tăng tốc chậm, nhưng khi chuyển số thấp nó đẩy tua cao thì cũng vọt lên. 2 là khi đổ đèo nó dùng máy gì xe lại. Cong bt thì chẳng bao giờ sờ đến

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
Xe nhật vẫn thứ gì đó khác biệt ở mặt bằng xe phổ thông, nói gì thì nói, chúc mừng bác nhé

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
Nhiều bác khen sensing quá mà em vẫn chưa hiểu nó hơn gì các hãng khác, ví dụ như bộ safety sense cùa toyota?
Honda Sensing có thể chưa so sánh được với TSS ở tính năng Hỗ trợ giữ làn, nhưng về cách can thiệp ga/phanh mượt mà,êm dịu hơn,đỡ giật mình như Toy, nó còn bám theo được xe trước mặc dù đi rất chậm còn Safety Sense chỉ bám từ 45km/h

VuongLinh19

Xe buýt
thiết kế đẹp và đồng nhất, không như kiểu chắp vá của vios, city thêm phanh tay điện tử và auto hold nữa thì đã vô đối rồi còn vô đối hơn :D

Dép tổ ong.

Xe tăng
Lại bài văn cũ :))
Vẫn động cơ 1.5L và hộp số dây thun trứ danh =))

tuanzs

Xe container
Nhiều bác khen sensing quá mà em vẫn chưa hiểu nó hơn gì các hãng khác, ví dụ như bộ safety sense cùa toyota?
Làm gì có ai đi cả 2 xe có hệ thống an toàn đó đủ nhiều đâu mợ, giọng văn mẫu ấy mà.
Ông đã chạy Toy thì hiếm khi chay Hon và ngược lại.
Em chạy đủ từ Toy, Hon, Ford, Maz ... chịu chả phân biệt được nó khác nhau đâu, phải chạy đủ lâu chứ lâu lâu lái xe khác 1 vài lần thì có mà thánh mới đánh giá được hơn kém. Ở đây lại toàn văn mua xe lần đầu, lái rón rén làm sao biết gì, ko quyệt xước xe là may rồi.
Bao h bay cỡ 5 - 10 vạn đổ lên thì may ra còn chém được.
Các loại Sense ấy ko có thì thiếu, có thì càng tốt thôi.

haiyen1012

Xe điện
HRV mà giảm sâu thì tốt nhỉ

nadushop

Xe điện
Làm gì có ai đi cả 2 xe có hệ thống an toàn đó đủ nhiều đâu mợ, giọng văn mẫu ấy mà.
Ông đã chạy Toy thì hiếm khi chay Hon và ngược lại.
Em chạy đủ từ Toy, Hon, Ford, Maz ... chịu chả phân biệt được nó khác nhau đâu, phải chạy đủ lâu chứ lâu lâu lái xe khác 1 vài lần thì có mà thánh mới đánh giá được hơn kém. Ở đây lại toàn văn mua xe lần đầu, lái rón rén làm sao biết gì, ko quyệt xước xe là may rồi.
Bao h bay cỡ 5 - 10 vạn đổ lên thì may ra còn chém được.
Các loại Sense ấy ko có thì thiếu, có thì càng tốt thôi.
Không thể chuẩn hơn <:-P

haicot

Xe buýt
Cụ sang chảnh đó, em đi trong phố vẫn dùng con xe Hàn hạng A, tiện đủ đường, đúng nghĩa xe phục vụ mình chứ không phải mình hầu xe.