Em hỏi thông tin về Eo Gió, Kỳ Co ở Quy Nhơn ạ

opspin

Xe tải
Bẩm các cụ là em đọc một cơ số thớt về Quy nhơn rồi, nhưng còn thắc mắc nho nhỏ mong cụ nào đã đi cho ý kiến.
Vợ chồng em vào tới sân bay là gần 1h chiều, xem show của mr Đàm 7h tối ở FLC QN. Tối em định ngủ luôn ở Nhơn Lý
Khoảng thời gian từ 1-7h đó ở Nhơn Lý có gì hay ạ, ngoài Kỳ Co ra, em mới biết là lặn ngắm san hô ở đó vào buổi chiều không nhìn rõ do mặt trời khuất núi
Nên chăng em vào tp và 6h30 làm cuốc taxi ra xem, đêm lại về, sáng hôm sau lại đi...
Mong các cụ góp ý, Cảm ơn các cụ

QUYVIP

Xe hơi
Cụ nên ngủ Quy Nhơn nếu thích ồn ào nơi thành phố, còn nghĩ dưỡng yên bình thì ở lun Nhơn Lý.

Nicky23

Xe máy
Bẩm các cụ là em đọc một cơ số thớt về Quy nhơn rồi, nhưng còn thắc mắc nho nhỏ mong cụ nào đã đi cho ý kiến.
Vợ chồng em vào tới sân bay là gần 1h chiều, xem show của mr Đàm 7h tối ở FLC QN. Tối em định ngủ luôn ở Nhơn Lý
Khoảng thời gian từ 1-7h đó ở Nhơn Lý có gì hay ạ, ngoài Kỳ Co ra, em mới biết là lặn ngắm san hô ở đó vào buổi chiều không nhìn rõ do mặt trời khuất núi
Nên chăng em vào tp và 6h30 làm cuốc taxi ra xem, đêm lại về, sáng hôm sau lại đi...
1g xuống sân bay thì đi Phước Sơn ăn lẫu cua gạch 300k , xong ra Trung lương tắm biển , thích thì ăn lót dạ ở trung lương còn ko thì về các nhà hàng bên eo gió . Rồi xem show mr Đàm , rồi về qn ngủ .

opspin

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến, lẩu cua cụ thể chỗ nào thế cụ. có lẽ em ngủ luôn ở Nhơn Lý, sáng hôm sau ra Kỳ co lặn san hô, về Nhơn Hải rồi về tp sau

TayBac_CQ

Xe buýt
Eo gió đây cụ, mời cụ xem qua trước lúc đến đấy

ttlongvn8

Xì hơi lốp
Eo gió đây cụ, mời cụ xem qua trước lúc đến đấy
Em vừa Quy Nhơn về hôm 12/9. Lịch 1 ngày của êm: Sáng đi Bảo tàng QT, chạy về Eo gió và Kỳ co, 13h ăn trưa ở EO GIÓ xong mới lên tàu ra Kỳ co tắm, trên đường về tàu cho bơi ngắm san hô 1 tẹo. 18h về QN. Em ghĩ cụ xuống sân bay ra Eo gió ăn và đi Kỳ co, tối về FLC là đc.

opspin

Xe tải
Em vừa Quy Nhơn về hôm 12/9. Lịch 1 ngày của êm: Sáng đi Bảo tàng QT, chạy về Eo gió và Kỳ co, 13h ăn trưa ở EO GIÓ xong mới lên tàu ra Kỳ co tắm, trên đường về tàu cho bơi ngắm san hô 1 tẹo. 18h về QN. Em ghĩ cụ xuống sân bay ra Eo gió ăn và đi Kỳ co, tối về FLC là đc.
Vâng, hay quá. Cảm ơn thông tin của cụ!

trocphunc

Xe hơi
theo em nếu đi Ky Co thì nên đi sớm, đỡ đông người

Nicky23

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến, lẩu cua cụ thể chỗ nào thế cụ. có lẽ em ngủ luôn ở Nhơn Lý, sáng hôm sau ra Kỳ co lặn san hô, về Nhơn Hải rồi về tp sau
Lẫu cua ở thôn Vinh Quang , xã Phước Sơn , huyện tuy phước của bình định , ở đây còn có bánh xèo tôm nhảy Mỹ cang nổi tiếng ( dân quy nhơn muốn ăn toàn phải gọi điện đặt trước), trên đường từ sân bay về flc có thể đi ngang qua đó và biển trung lương . Mùa này nếu muốn tận hưởng 1 tour kì co trọn vẹn thì nên đi vào lúc 10g trở lại .

likefim72

Xe tăng
Eo gió còn có tên là eo nín thở, dân chài phơi cá tôm mùi thối hoắc, chẳng biết bây giờ có đỡ hơn không.

opspin

Xe tải
Lẫu cua ở thôn Vinh Quang , xã Phước Sơn , huyện tuy phước của bình định , ở đây còn có bánh xèo tôm nhảy Mỹ cang nổi tiếng ( dân quy nhơn muốn ăn toàn phải gọi điện đặt trước), trên đường từ sân bay về flc có thể đi ngang qua đó và biển trung lương . Mùa này nếu muốn tận hưởng 1 tour kì co trọn vẹn thì nên đi vào lúc 10g trở lại .
Bánh xèo hiếm thế thì sao em đến lượt ăn hả cụ... :(
Em sẽ chỉnh lịch để tập trung vào khoảng sáng sớm tơi 10h ạ

theo em nếu đi Ky Co thì nên đi sớm, đỡ đông người
cảm ơn cụ

Eo gió còn có tên là eo nín thở, dân chài phơi cá tôm mùi thối hoắc, chẳng biết bây giờ có đỡ hơn không.
Em cân nhắc vụ này, có thể chạy về tp ngủ, thuê cái xe máy đi đâu thì đi sau

Nicky23

Xe máy
Eo gió là eo gió . Eo nín thở là eo nín thở . 2 cái xa nhau cả 20km . Với lại chắc bạn đi quy nhơn khoảng 7 - 8 năm về trc

Nicky23

Xe máy
Điểm d

Điểm đánh dấu đỏ là lẫu cua . Điểm B là biển trung lương . Điểm C là flc . Cả quãng đường đi khoảng 1g40p

chimchich07

Xe buýt
Eo gió là eo gió . Eo nín thở là eo nín thở . 2 cái xa nhau cả 20km . Với lại chắc bạn đi quy nhơn khoảng 7 - 8 năm về trc
Em cũng sắp đi quy nhơn,cụ cho em hỏi ăn hải sản thì chỗ nào ngon bổ rẻ ạ

Nicky23

Xe máy
Em cũng sắp đi quy nhơn,cụ cho em hỏi ăn hải sản thì chỗ nào ngon bổ rẻ ạ
Cụ search facebook " bình định thông tin " là ra hết . Tất cả các thể loại đều có trên đó . Ko riêng gì hải sản , các món khác cũng ngon bổ rẻ

opspin

Xe tải
Báo cáo các cụ em đã hoàn thành chuyến đi, đây là vùng đất thực sự đáng yêu. TP Quy nhơn bản sắc thật sự là đậm đà, điều làm em rất ngạc nhiên, tp làm được điều mà ta hay đọc trong slogan ở đâu đó là vừa phát triển vừa giữ truyền thống.
Em bị cháy nắng, nắng ở đây có lẽ chỉ thua Phan Thiết
Cảm ơn cụ @Nicky23 lần nữa, em có bữa trưa đáng nhớ, đúng là ngon bổ rẻ