[Thảo luận] Em bị 141 bắt lỗi sai làn ở đường Phạm Văn Đồng

Hung_ H2R

Xe đạp
Câu chuyện là thế này: chiều chủ nhật e và gấu nổi hứng đi dạo bằng 2b, bọn em đi từ ngã tư Cổ Nhuế ra Hoàng Quốc Việt. Bình thường nếu đi 2b e hay đi làn trong cùng nhưng hôm nay đi cùng gấu mải nói chuyện thế nào em lại đi ra làn giữa. Đến gần bộ công an em thấy có chốt ở đó rồi nhưng vẫn ung dung đi ở làn giữa chẳng suy nghĩ gì, kết quả là cặp nong của xxx giao thông chỉ vào mặt, em từ từ xi nhan táp vào lề
xxx gt ( chẳng chào hỏi gì nói trống không luôn ) : biết lỗi gì chưa?
E ( ngó nghiêng xe tí ) : xe không gương ah anh?
Xxx gt : không gương là một chuyện còn lỗi sai làn nữa
E : ( đường này có biển 412 đâu nhỉ? Mia mới mùng 1 )e nghĩ bụng thế rồi chẳng nói năng gì
Xxx gt bảo e cho xe lên vỉa hè e cũng ngoan ngoãn cho xe lên, rồi một xxx mặc thường phục đeo băng đỏ ra làm vc
Xxx : chào a chị! Chúng tôi ở tổ liên ngành 141 ( a này lịch sự và chuẩn mực hơn hẳn xxx gt kia)
E và gấu : vâng chào anh!
Xxx: a chị từ đâu đi ra, a chị mở cốp xe cho kiểm tra
Gấu : không có gì đâu a .
Xxx : bao nhiêu đồ thế này mà bảo không có gì.
E : bọn em từ Cổ Nhuế đi ra , ý vợ em là không có gì nhạy cảm ý a.
Xxx ( cưởi mỉm ) : a chị cho ktra giấy tờ
E ( đưa giấy tờ cho xxx) : của e đầy đủ anh
Xxx ( ktra xog ): thôi a chị đi đi, lỗi sai làn này bình thường là 600k đó
Vợ chồng em cảm ơn rồi té
Lúc đưa giấy tờ cho xxx ktra e đã tính là nếu xxx lập biên bản thì e sẽ lý luận đường này không có biển phân làn 412, nếu xxx nói là đường này có vạch liền thì e hỏi tiếp là văn bản nào quy định vạch liền có chức năng phân làn.
Hài nhất là đi đường gấu cứ hỏi em là sao nó không phạt mình a nhỉ? Em cũng chém gió vs gấu là làm gì có biển 412 mà phạt đc em ( mặc dù em cũng thấy mơ hồ )
Tối về nhà e cũng tìm hiểu thêm mấy cái làn đường hay vạch liền mà cũng chưa rõ ràng. Vậy nên e viết ra đây mong các cụ cao nhân khai mở giúp em : trường hợp này e có bị lỗi sai làn không? Và vạch liền như ở Phạm Văn Đồng có chức năng phân làn không?
Em xin chân thành cảm ơn các cụ và không quên vodka!

xe_xich_lo

Xe đạp
Cụ có đc quay film không ạh...

dangphuong

Xe buýt
nếu là chốt giao thông bình thườn thì còn lâu cụ mới thoát dễ thế ,
mặc dù cụ ko sai .
cái chỗ đấy chỉ lệch pha đèn thôi .
mũi tên kẻ dưới đường vẫn có đi thẳng . xxx gt chỉ rung cây bắt vạ những ai k để ý luật thôi .

ilovelove

Xe tăng
may ko mất tiền mùng 1 là ngon rồi

GioMelinh

Xe hơi
có phân làn mà xe 2b đi làn trong cùng bên phải .còn 2 làn oto

merrymenvn

Xe hơi
Tối về nhà e cũng tìm hiểu thêm mấy cái làn đường hay vạch liền mà cũng chưa rõ ràng. Vậy nên e viết ra đây mong các cụ cao nhân khai mở giúp em : trường hợp này e có bị lỗi sai làn không? Và vạch liền như ở Phạm Văn Đồng có chức năng phân làn không?
Em xin chân thành cảm ơn các cụ và không quên vodka!
Đầu tiên là phê bình bạn đi 2b ko gương, bạn đã biết 2b phải có gương trái mà vẫn cố tình vi phạm là ko tốt. Đầu tiên mình phải tôn trọng pháp luật đã, sau đó mới tính tiếp đến các thứ khác.
Còn vạch chạy dọc theo đường nó có tác dụng chia đường thành nhiều làn, nó ko thể quyết định xe nào chạy làn nào. Chỉ khi có biển báo phân làn, vạch hình mấy cái xe ở mặt đường, biển chỉ hướng ... thì bạn phải tuân theo và chọn làn đường cho đúng.

Dạ không cụ ah, e đánh giá rất cao tổ công tác liên ngành 141 nên e cũng tôn trọng họ ko quay film hay ghi âm gì.
Tôn trọng hay ko chả liên quan gì đến việc quay phim. Việc quay phim hay ghi âm là để tự bảo vệ mình. Báo chí thì nhiều bài khen lực lượng 141, nhưng mình thấy bản chất chả khác gì vì nó vẫn là tổng hợp của GT và CĐ. Mình chưa gặp 141, có bạn mình gặp thì bảo vẫn ăn nói mất dậy, chửi bới người dân như thường.

có phân làn mà xe 2b đi làn trong cùng bên phải .còn 2 làn oto
Thực tế hiện này đoạn từ HQV đến cầu vượt Mai Dịch thì chả còn làn đường nào cả, vạch mất hết rồi. Phần lớn xe máy vẫn đi ra mép đường, nhưng có đi vào trong thì cũng chả phạt đc :)). Và đoạn từ ngã 3 HQV vào Mai Dịch hình như ko có biển phân làn thì phải.

Nessie

Xe máy
Em cũng hay đi đường này, cũng ít khi để ý biển với vạch kẻ đường. Nhưng em toàn đi sát vào trong gần vỉa hè cho đỡ sợ, chứ mấy làn ngoài toàn xe tải xe bồn phi ầm ầm em hãi lắm. Có hôm nọ em đi sát vào trong rồi mà vẫn có cụ đi 4 bánh tạt đầu,oánh lái vào để vượt xe bên trái.

cháu lên 3

Xe container
Đường này có phân làn mà cụ, làn đường dành cho xe cơ giới, và làn dành cho xe thô sơ, xe cụ là loại nào thì cứ đi thôi nhá :))

kienkid

Xe container
Đường PVD làm gì có phân làn. Nếu mà xxx có phạt thì chỉ có lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường. Đối với 2b thì chỉ mất 1-200k!

cháu lên 3

Xe container
Đường PVD làm gì có phân làn. Nếu mà xxx có phạt thì chỉ có lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường. Đối với 2b thì chỉ mất 1-200k!
Ai bảo ko có phân làn, cụ ra xem lại nhé, có biển đàng hoàng: Làn xe cơ giới và làn thô sơ nhé.

kienkid

Xe container

AuDiVn

Xe tải
ko có clip cho nó sinh động nhỉ

buinguyenhadong

Xe tải
e đi qua đoạn này nhiều nhưng thường thấy đường đông nên xxx không bắt lỗi sai làn với 2b còn 4b thì chắc là có, ko tin các cụ cứ thử xem là biết ngay.hihi...

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Đường có phân làn mà. Em chưa bị tóm ở đấy vì đi suốt với cả mình cũng khá cẩn thận. Nhưng cái chính là em toàn đi giờ cao điểm.

cháu lên 3

Xe container
Lâu em cũng ko đi nên ko để ý may cụ nhắc ko lần sau em lại bị vịn :21:
cái biển này cũ lắm rồi cụ à, nó ko phân theo phương tiện cụ thể, cũng ko phân theo tốc độ mà phân theo xe cơ giới với xe thô sơ
Xe máy mà là cơ giới thì cụ đi làn trái làn giữa thoải mái, đi vào làn thô sơ mới bị phạt. Cụ nào ko hiểu luật thì cứ nộp xèng :))