[Funland] Ecopark một số chủ sở phải “cắt lỗ”.

zaiwaz123

Xe điện
Thêm năm nữa éo bán được, đến kỳ đáo hạn ngân hàng thì biết tay nhau mà.

Quê bầm

Xe điện
đúng rồi cụ ạ, nên khi e đã có 1 căn OCP1 , tham khảo 1 vòng từ mới tới cũ ở ECP thì e thấy chả có lý do gì để đầu tư cả, kì vọng tăng giá k cao, cho thuê khó, bán cũng k dễ.
ai mà có khả năng kinh doanh homestay thì ở đây có thể xoay sở được.
cứ bảo cây cối nhiều nhưng 1 tuần được mấy lần xuống công viên, ông nào hay tập thể dục chạy bộ thì ok, nhưung số đó chỉ chiếm khoảng 10%
Mua cho người già ông bà về hưu ở ok mà cụ

Marance

Xe tăng
Ở một khu khác thuê viết bài đấy cụ!

trungleba

Xe buýt
Em thấy chỉ tầm 1 năm nữa mà không có đột biến về hạ tầng hoặc khách thuê ko về là OCP sẽ ghìm giá kha khá đấy. Chính sách bán trả góp của Vin là ân hạn gốc lãi 2 năm, nghĩa là trong năm nay và năm sau những người mua OCP năm 2022 và 2023 sẽ phải đóng gốc, lãi, lúc đó sẽ có 1 lượng không nhỏ các căn hộ bán ra.

MrTomCangTo

Xe buýt
Nhiều ông cứ thần thánh hóa Ocp 2,3. Thực tế nó chỉ là 1 khu đất mà một thế lực to to ...có được ở một Huyện thuộc 1 Tỉnh giáp với thủ đô . Xây nhà theo tiêu trí nông thôn mới với mục đích tối đa hóa lợi nhuận . Đường sang đó còn xa xôi, độc đạo. Giá thì trên giời . Tiện ích thì không có gì . Mua cái nhà thô 7 - 8 tỷ mà không có nổi 1 chỗ đỗ xe oto. Nhà của mình bỏ tiền ra mua mà có thằng ất ơ đến thu tiền dịch vụ hàng tháng và bảo chỉ được ở mà không được kinh doanh cái này , cái khác. Bao giờ giá còn 50 tr/ m2 nhà thấp tầng thì tính.
Tầm đấy tiền mua mọe nhà đất trung tâm các thành phố lớn còn hơn.

shenlong66

Xe hơi
Nhiều ông cứ thần thánh hóa Ocp 2,3. Thực tế nó chỉ là 1 khu đất mà một thế lực to to ...có được ở một Huyện thuộc 1 Tỉnh giáp với thủ đô . Xây nhà theo tiêu trí nông thôn mới với mục đích tối đa hóa lợi nhuận . Đường sang đó còn xa xôi, độc đạo. Giá thì trên giời . Tiện ích thì không có gì . Mua cái nhà thô 7 - 8 tỷ mà không có nổi 1 chỗ đỗ xe oto. Nhà của mình bỏ tiền ra mua mà có thằng ất ơ đến thu tiền dịch vụ hàng tháng và bảo chỉ được ở mà không được kinh doanh cái này , cái khác. Bao giờ giá còn 50 tr/ m2 nhà thấp tầng thì tính.
Đọc đến câu nhà thô 7 - 8 tỷ mà k có nổi 1 chỗ đỗ ô tô là biết cụ sống tiêu cực đến mức nào rồi. Mua nhà mặt đất thì cứ đỗ ô tô ở trước cửa nhà mình chứ ai cấm được. Mua nhà dự án thì chấp nhận mua theo quy định của người ta về phí dịch vụ họ cũng mất công quản lý, trồng cây, tỉa cây, nhặt rác, bảo vệ, điện đóm, ... , họ bán có dãy kinh doanh có dãy chỉ để ở, có khu mở có khu đóng, mua tùy sở thích của cụ,... Nói cụ thì cụ lại bảo em là sale này nọ, em cũng là người tìm nhà mua thôi, nhưng em thấy cụ nói bất bình quá

tuan2681

Xe điện
Mua cho người già ông bà về hưu ở ok mà cụ
người già bây h ở chung cư là đúng, nhưng càng già thì càng phải ở gần khu chăm sóc y tế tốt và đi lại được bằng phương tiện công cộng càng tốt.
2 cái này thì ECP k có cụ ạ. ecobus cực kì tệ nêu so với vinbus. bệnh viện thì có mỗi cái quốc tế gì đó Việt Nhật nghe nói đắt lòi kèn.

nghkhuong92

Xe máy
"Ngoại lệ của khu đông có lẽ là Ecopark khi một số chủ sở hữu căn hộ ở đây còn đang tính đến hoặc đã phải “cắt lỗ”. "

Các cụ đang ở Ecopark xác nhận cái, chả nhẽ báo lại đưa tin sai ?

Báo thì báo, mình đầu tư mà nghe theo họ thì oẳng sớm.

Quê bầm

Xe điện
người già bây h ở chung cư là đúng, nhưng càng già thì càng phải ở gần khu chăm sóc y tế tốt và đi lại được bằng phương tiện công cộng càng tốt.
2 cái này thì ECP k có cụ ạ. ecobus cực kì tệ nêu so với vinbus. bệnh viện thì có mỗi cái quốc tế gì đó Việt Nhật nghe nói đắt lòi kèn.
Vâng cái quả y tế thì chắc còn lâu lâu nữa, chứ bên ấy mật độ vừa, đi vào trung tâm thì không tính ah

Thanhvuóng71

Xe điện
Đọc đến câu nhà thô 7 - 8 tỷ mà k có nổi 1 chỗ đỗ ô tô là biết cụ sống tiêu cực đến mức nào rồi. Mua nhà mặt đất thì cứ đỗ ô tô ở trước cửa nhà mình chứ ai cấm được. Mua nhà dự án thì chấp nhận mua theo quy định của người ta về phí dịch vụ họ cũng mất công quản lý, trồng cây, tỉa cây, nhặt rác, bảo vệ, điện đóm, ... , họ bán có dãy kinh doanh có dãy chỉ để ở, có khu mở có khu đóng, mua tùy sở thích của cụ,... Nói cụ thì cụ lại bảo em là sale này nọ, em cũng là người tìm nhà mua thôi, nhưng em thấy cụ nói bất bình quá
Em nói chưa đúng chỗ nào . Em cũng là người đi mua nhà như cụ, thực tế thế nào thì em nói vậy thôi, không có gì là tiêu cực hay cảm tính ở đây cả . Rõ ràng là nhiều dãy nhà không thể , không được đỗ xe trước cửa - Đó là điểm dở nhất của dự án này.

tuan2681

Xe điện
Vâng cái quả y tế thì chắc còn lâu lâu nữa, chứ bên ấy mật độ vừa, đi vào trung tâm thì không tính ah
kể cả trường học ý cụ, trường của xã thì e k nói, còn trường tư thì cũng chỉ có 1 trường Đoàn Thị Điểm cũ , giờ đổi tên rồi.
cái trường xịn sò chadwick gì đó thì dừng lâu lắm rồi k thấy thi công hoàn thiện cho xong.

vanducdhbk

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ai bảo Ecopark cắt lỗ ? Chủ nhà còn không thèm bán đây này :D
Việc tăng giảm thì do thị trường mình ko bàn, nhưng xem qua đoạn hội thoại này mình thấy cứ sao sao ý. chủ nhà cần tiền mới bán, hoặc có việc mới bán, nhưng chốt câu bán đi rồi cầm tiền không mua được gì, có gì đó ko thực tế

LongNguyễn8x

Xe tăng
Bus tệ thì e cũng nghe nói nhiều. Mấy cái bệnh viện quốc tế thì cứ quên khẩn trương cụ ạ. Chỉ moi tiền người giàu, người nước ngoài thôi chứ bệnh nặng chào thua hết. Bên mạn này e thấy có BVĐK Tâm Anh là ổn.