[Funland] Dựa hơi....

cantona

Xe container
Đó là ngoại quan, chuyện bth có j mà cụ nâng tầm. Giống như nhìn 1 người 1.8m 80kg, thân hình rắn chắc nó gây hấn rõ là xoắn hơn người 1.6m nặng 65kg gây sự rồi. Những kẻ cần ha oai cho mục đích cá nhân thì đó là tự do của họ thôi mà.

datinh

Xe container
2006 em làm ở Thuỷ điện Sơn La, cụ đương Thủ lúc đó là NTD đến thăm dự án, đứng ngay sau em chụp ảnh kỷ niệm. Thế mà em để đâu mất tấm ảnh đó. Nếu còn, in ra thẻ đeo trước ngực thì có lẽ chạy xe tự tin lắm nhể. :D
ồ nô. team chụp ảnh cùng ngài ý rụng gần hết rùi. a #. anh éo gì b hà...
cụ nhớ ghi trong nòng là được.

aitymo

Xe điện
Khoa ngan giờ bán ship thôi còn offline ít lắm với lại quán mà nuôi chó phooc mùi không nhã lắm nên ít khách vào như ngày xưa .. em trước dắt mấy em bồ vào ăn giờ thi thoảng dắt hai dép lê dị cuối tuần

Kyson1

Xe điện
Em.còn nhơ có vụ có thằng để cái Land ở sảnh toà nhà LICOGI dưới TRung Hoà, trên kính có thẻ ra vào BCA. Sau bị cư dân bóc phốt :D

duonglamkhoa

Xe buýt
Nếu dựa hơi mà vẫn hiệu quả thì vẫn tồn tại thôi. Mèo trắng mèo đen miễn bắt được chuột
Câu này nghe thì có vẻ phũ nhưng nó đúng với thực tế cuộc sống. Vấn đề là có chỗ dựa hay không thôi. Nếu không có thì phải tự lập, nếu có chỗ dựa đủ chắc thì hầu hết sẽ dựa. Em nghĩ vậy.
Cũng như kiểu những em vừa già vừa xấu chửi nhiều em chân dài là “bám đại gia mà sống”. Vậy, nếu những em già, xấu kia được trời ban cho sắc đẹp, chân dài thì có đi làm bình thường không hay đi bám đại gia? Chưa biết được.

LongNguyễn8x

Xe buýt
Dựa hơi là thói quen của dân ta rồi. Chả nói đâu xa, các cụ nhà em cũng chuyên nói tao học cùng, tao uống beer cùng người này người kia. Em nghe cũng quen tai rồi :))
Em có ông anh, e có bà chị họ, có thằng bạn, có ku em, có ông sếp, có bà chị cùng công ty, vân vân và mây mây cụ ạ. Nhiều lúc buồn cười lắm mà ko dám cười =))

Tứ Vô Lượng

Xe container
Câu này nghe thì có vẻ phũ nhưng nó đúng với thực tế cuộc sống. Vấn đề là có chỗ dựa hay không thôi. Nếu không có thì phải tự lập, nếu có chỗ dựa đủ chắc thì hầu hết sẽ dựa. Em nghĩ vậy.
Cũng như kiểu những em vừa già vừa xấu chửi nhiều em chân dài là “bám đại gia mà sống”. Vậy, nếu những em già, xấu kia được trời ban cho sắc đẹp, chân dài thì có đi làm bình thường không hay đi bám đại gia? Chưa biết được.
Các cụ có câu "một người làm quan cả họ được nhờ" tội gì ko chớp thời cơ mà dựa hơi :)

HH1993

Xe điện
Hix...tôi chả dựa ai,nhưng toàn bị ( dựa hơi) lính lác,nhà thầu toàn dựa hơi tôi để thể hiện rằng.... Đã từng làm với anh này,anh kia... Thậm chí làm cho tôi,xong chụp ảnh... Tôi nói luôn,là xóa hoặc hủy hợp đồng. ( trong điều khoản hợp đồng tôi luôn ghi chú hoặc chú ý ( khoingvquay phim,chụp ảnh công trình,và muốn chụp thì phải đc sự đồng ý của Tôi,chủ đầu tư... )
Trong khi tôi sa thải hoặc nhìn tụi nó nửa con mắt.
( trong phạm trù,lĩnh vực tôi làm).

ah99x6

Xe điện
Ô cụ nói thật không?
Em là em ghét đám hay xì lốp xe em cực! Cụ né ra không em ghét lây đấy nhé!
E cũng ghét lắm mỗi khi bị xì lốp cụ ạ. Gặp ngoài đường là e táng sml luôn chứ cụ nhỉ :D

asian4you

Xe tải
À cụ nhâc tới anh Trăm làm em nhớ có cụ to to thấy anh Trăm chạy tới xun xoe bắt tay trông nó hèn hèn quá chắc vẫn quen nên vậy.
tay trăm cũng éo hiểu gì. thấy vẫn khoanh tay mặt nghênh nghênh nghe anh thông ngôn lói.
Cụ chai um này hành xử tự nhiên không kiểu tác phong đạo mạo giống mấy ông chính khách chuyên nghiệp, em nhớ hồi sang thăm vn cụ nhà ta đưa cho lão cái cờ vn lão vẫy nhiệt tình sau đó lão ngớ ra mấy giây rồi mới nghĩ ra rồi lấy 1 cái cờ mỹ đưa cho cụ nhà ta để cùng vẫy =))

laonongtridien

Xe buýt
Em ăn ngan ở cuối Hai Bà Trưng - Lê Duẩn, thấy ảnh chụp chủ quán và vip phóng rõ to, vừa ăn ngan vừa ngó ảnh :D
Thực ra vc này ở mấy xứ ơ kìa nó rất bình thường cụ ạ.
Nhưng ở ta hoặc cái văn hóa "mày biết bố tao là ai ko?" nó ăn sâu bám rễ, hoặc cứ thấy sang quàng làm họ, nên mình dị ứng vậy.
Em đã từng chứng kiến xứ ơ kìa, các vip mà ghé thăm quán họ thường chủ động chụp ảnh với chủ quán, sau đó chủ quán họ in, treo ảnh (nho nhỏ thôi) ở một vị trí rất trang trọng (nhưng ko quá phô trương)...

Tứ Vô Lượng

Xe container
Hôm nay đọc quy định mới về tiêu chuẩn cán bộ mà không nhặt được mồm: Công chức lãnh đạo không được tham vọng quyền lực

Vậy thì người ta phấn đấu thăng tiến lên chức để làm gì?

songoku2204

Xe tải
Hôm nay đọc quy định mới về tiêu chuẩn cán bộ mà không nhặt được mồm: Công chức lãnh đạo không được tham vọng quyền lực

Vậy thì người ta phấn đấu thăng tiến lên chức để làm gì?

Tham vọng (ambition) có thể được định nghĩa là sự phấn đấu để đạt được một loại thành tích hoặc sự khác biệt nào đó; trước tiên, nó là mong muốn đạt được thành tích và thứ hai là sự sẵn sàng làm việc để đạt được điều đó ngay cả khi đối mặt với nghịch cảnh hoặc thất bại. Chốt lại phấn đấu để chứng minh mình vượt qua nghịch cảnh và thất bại