[Funland] Dựa hơi....

gauto181

Xe tải
Mấy ông lái xe, thư ký cho các sếp chả oai như cóc, làm ăn ngon ơ.
Sếp toàn bị rớt vì chúng nó =))

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Mấy thằng trưng logo toàn ở tầng thấp, cứ nghĩ khoe cái mũ kê pi thì CA sẽ nể. Đấy là do nhận thức nó yếu, chưa va chạm nên nghĩ vậy.
Kiểu xăm trổ để thị uy mấy thằng đại bàng xóm nó quen rồi.
Em cười nhạt bọn này Cụ Pháo ạ ;))
Ngay trong nhà em cũng có thèng anh khoe tao là em xxx =))

xedieu

Xe cút kít
Có chỗ mà dựa chả tốt quá, miễn sao chỗ dựa đủ tầm và người dựa xứng tầm!

--Lamborghini--

Xe lăn
Chắc tại phong trào tìm bố phổ biến quá :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Kiểu đây là ai mà tao không biết.
Các vị to nhất mà ứng xử còn kém bỏ bu ra.
Anh ngênh thì đúng kiểu văn hoá dưới bợ trên ở ta khi cấp trên về thăm.
A bột ngọt khi đứng ngoài lề thì cũng to mồm oai vs cấp dưới nhưng vào trong thì tâm thế vẫn con nhà nghèo.

hoangduc.sbr

Xe container
À cụ nhâc tới anh Trăm làm em nhớ có cụ to to thấy anh Trăm chạy tới xun xoe bắt tay trông nó hèn hèn quá chắc vẫn quen nên vậy.
Nhìn thì hèn nhưng sau đó lại đc việc cho nc đó cụ (đc loại khỏi d.sách thao túng $ lúc bấy giờ).
Nhìn ở góc nhìn sẵn sàng hạ thấp bản thân để đc cái lợi cho nc nhà thì lại thấy cái xun xoe đó nó ok liền.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Tham vọng (ambition) có thể được định nghĩa là sự phấn đấu để đạt được một loại thành tích hoặc sự khác biệt nào đó; trước tiên, nó là mong muốn đạt được thành tích và thứ hai là sự sẵn sàng làm việc để đạt được điều đó ngay cả khi đối mặt với nghịch cảnh hoặc thất bại. Chốt lại phấn đấu để chứng minh mình vượt qua nghịch cảnh và thất bại
Muốn đóng góp cho xã hội cái gì đó anh vẫn phải có quyền lực, tiếng nói có trọng lượng. Chỉ khác là tâm tốt hay tâm xấu thôi. Sử dụng quyền lực vì công lợi hay tư lợi. Quyền lực đó xâm phạm lợi ích cộng đồng hay không. Còn không có quyền lực, không có tham vọng quyền lực thì nên ở ẩn, đi tu, không nên làm kinh doanh hay đóng góp xã hội.

Diep1979

Xe điện
Cháu chả có ai để dựa 😅

Nhìn thì hèn nhưng sau đó lại đc việc cho nc đó cụ (đc loại khỏi d.sách thao túng $ lúc bấy giờ).
Nhìn ở góc nhìn sẵn sàng hạ thấp bản thân để đc cái lợi cho nc nhà thì lại thấy cái xun xoe đó nó ok liền.
Xưa Bình lùn nó hạ mình với Carter cái mình chả khốn cmn khổ bao năm. Lợi dân lợi nước thì hèn tí cũng đáng :)>-

Xe nội lước

Xe container
Ở mình em thấy khá nhiều người sống kiểu dựa hơi. Các cụ ngày xưa nói "cáo mượn oai hùm". Người thấp kém dựa hơi người cao hơn, người cao hơn lại dựa hơi người cao hơn nữa..... để rồi họ khoe mẽ hay hù dọa người khác. Trước rộ lên dán xe VTV hay để kính lái mũ công an bộ đội. Đến cái thẻ gửi xe VTV cũng lùng cho bằng được để dán kính lái. Có chú mà gặp người có quyền cái là nhăm nhăm xin chụp ảnh cùng. Tất nhiên mọi hành động đều có mục đích cá nhân. Không biết dân nước khác hay bên tây có như vậy không?. Giờ XH phát triển MXH nhiều nên họ tự do thể hiện, nhiều người chỉ ủng hộ hoặc hâm mộ tự dưng họ phát ngôn hay thể hiện như chủ mà họ ủng hộ. Thiết nghĩ mỗi người nên biết mình là ai chứ ảo tưởng như câu truyện chuột nhắt hóa hùm nhưng gặp mèo vẫn sợ. Do bản chất nó vẫn là chuột nhắt. Mời cccm ý kiến.....
Dựa hơi là cực tốt..thể hiện tư duy trí tuệ của kẻ có chí và biết mình là ai. Đến cm VN còn phải dựa hơi CM vs từ vạn dặm. Chiến dịch biên giới 1950 cũng là để thông tuyến dựa hơi.. Pháp còn phải dựa hơi Mĩ..TQ từng dựa hơi LX..
Nhưng dù sao em cũng công nhận em từng thấy vài nam tử anh dũng ..không thèm dựa ai , ko thèm dựa hơi , trên chỉ biết có trời dưới chỉ biết có đất.. mà đấy là ban ngày . Chứ tối đến là đầu đội cầu chân đạp chiếu..
😆

otoormoto

Xe tải
Vậy cái cách sống dựa hơi đa phần bất tài muốn leo cao phải dựa hơi, nó tạo ra cái vòng tròn đểu giả thằng trên cao đe nẹt thằng dưới, thằng dưới dựa hơi để luồn lách chứ trong đầu nó chả chửi rủa cái thằng nó dựa hơi.
Em vừa chứng kiến 1 quả quay xe kiểu dựa hơi mà choáng luôn vì không thể hiểu sao người ta có thể thay đổi nhanh như thế, như trở thành 1 người hoàn toàn khác mà thực chất chỉ là dựa hơi cái người vừa được bổ nhiệm thôi chứ bản thân vẫn dậm chân tại chỗ. Đời đúng là nhiều cái bất ngờ.

Drhoa

Xe hơi
Cháu thấy tư duy nhờ vả được việc của dân mình nó cũng cao lắm, từ cái nhỏ đến cái to, đa phần toàn tư lợi bản thân mình hết, nên thành ra cháu ghét cái đám hay hỏi han quen biết rồi nhờ cái này cái kia

cmyk77

Xe điện
Em nghĩ do không sống theo pháp luật nên toàn dựa hơi

datinh

Xe container
à thì ra thế. cũng hay.
tức là anh tóc vàng anh ý cũng có lắng nghe