[HĐCĐ] Du lịch Trạm Tấu YB

Ỉn V

Xe buýt
em nghĩ thời tiết này thì cứ ra biển cho nó mát ạ, săn mây ngắm mù với thưởng đào ngửi mai cứ để hết đông đầu xuân nó mới hạp
Biển thẳng tiến.
Ỉn đi ngắm hoa thì cứ nơi nào hoa nở nhiều thì ngắm
- Đỗ Quyên ở Sapa,
- Oải hương ở Đà Lạt
- Hoa Trẩu ở Hà Giang
Nhưng theo anh em nên đi tới PĐP ngắm hoa loa kèn, hoa sấu và có khi còn thấy lộc vừng ;)
Dạ em cám ơn các cụ ạ, em vừa xem giá vé máy bay thì có Tam Kỳ em chưa đi bao giờ, giá vé máy bay rẻ. Cụ nào đến đay rồi cho em kinh nghiệm ạ 😆😆😆

Tony_Le

Xe container
Dạ em cám ơn các cụ ạ, em vừa xem giá vé máy bay thì có Tam Kỳ em chưa đi bao giờ, giá vé máy bay rẻ. Cụ nào đến đay rồi cho em kinh nghiệm ạ 😆😆😆
Đến Tam Kỳ cụ phải bay Đà Nẵng hoặc Chu Lai, giờ này giá vé máy bay vẫn còn rẻ hả cụ?

Tam Kỳ không có gì nổi tiếng hơn cơm gà, đến đó ở chơi 1 tối là cụ lại muốn về Hội An hay Đà Nẵng thôi.

j23

Xe container
ko nên đi đường đó cụ ạ, cụ chạy thẳng 1 mạch đến IC12 rẽ phải về Yên Bái, ra quán Cá Hà Oanh ngay đầu cầu Văn Phú nghỉ ngơi ăn uống, rồi đi tiếp vào YB cà fe thuốc nước, rồi đi AL 37 đi sang QL 31 ra Nghĩa Lộ - rẽ sang tỉnh lộ 174 đi Trạm tấu là đường dễ đi nhất
em vừa đi tháng trước, ra ở IC12 rồi quay đầu đi ngược Âu Cơ luôn chứ ko vào hướng TP, trước khi đi có bạn chỉ đường này gần đc chục cây mà đường mới làm đẹp mê :D

Ỉn V

Xe buýt
Đến Tam Kỳ cụ phải bay Đà Nẵng hoặc Chu Lai, giờ này giá vé máy bay vẫn còn rẻ hả cụ?

Tam Kỳ không có gì nổi tiếng hơn cơm gà, đến đó ở chơi 1 tối là cụ lại muốn về Hội An hay Đà Nẵng thôi.
Vâng ko hiểu sao đợt này vé máy bay đến các khu vực ít chuyến lại rẻ, ví dụ Điện Biên, Vinh, Tam Kỳ…

Ỉn V

Xe buýt
Tổng phải trả cả thuế phí là bao nhiêu cụ ơi?
em thường tự đặt vé máy bay qua abay.vn. tha hồ chọn chuyến chọn h bay. đỡ phải nhờ đại lý, nhiều khi check xong ko đi cũng ngại vì hỏi không mua. còn abay thì tự che thấy đâu rẻ là xách balo, tổng đài nhiệt tình, đổi h bay cũng nhanh, dễ. Như em đang xem thì bay lúc 7h từ Hn vào sb Chu lai (Tam Kỳ) cả thuế phí là 1.350k

thanh040506

Xe trâu
em thường tự đặt vé máy bay qua abay.vn. tha hồ chọn chuyến chọn h bay. đỡ phải nhờ đại lý, nhiều khi check xong ko đi cũng ngại vì hỏi không mua. còn abay thì tự che thấy đâu rẻ là xách balo, tổng đài nhiệt tình, đổi h bay cũng nhanh, dễ. Như em đang xem thì bay lúc 7h từ Hn vào sb Chu lai (Tam Kỳ) cả thuế phí là 1.350k
Thanks cụ ạ.
Món này Gấu nó lọ mọ rành hơn e. Dạo này Gấu bận giao cho e nên lơ ngơ chút ạ.

duythaimh

Xe tải
Em xin tư vấn giai đoạn này nên đi đâu ạ, em đi từ Hà Nội ạ.
Tầm này đi từ HN lên núi nghỉ dưỡng thì đi Sapa cho mát; còn đi trải nghiệm thì Mộc Châu hái mận + các khu vui chơi; Bắc Hà hái mận hái đào ( tuy nhiên ít điểm vui chơi hơn MC ); Trạm Tấu thì khá chán ( mùa hè tắm khoáng cũng k hợp, nóng quá ). Lưu ý là tầm này lên các điểm Mộc Châu, Trạm Tấu....nóng k khác gì đồng bằng luôn nha, đặc thù có mấy điểm như Sapa - Tam Đảo thì mát mẻ hơn.
Đi trải nghiệm + thăm quan thì tour Hà Giang, tour Cao Bằng.
Tour biển + trải nghiệm cho trẻ thì ra đảo Cô Tô, đảo Minh Châu tắm biển + câu mực, bắt còng gió..
Tất cả đều phù hợp đi ô tô từ HN. Tuy nhiên vào lễ 30/4 thì KO khuyến khích, vì chật kín người -> ảnh hưởng tới cảm nhận cảm xúc vui chơi :D

Tom80

Xe buýt
Vâng e search map thì qua IC11 liệu đường này có đi ổn ko cụ nhỉ
Cuối 2023 e đi theo map thì đường đang làm, google map quay tít mù, map chỉ 1 hướng, dân chỉ 1 hướng

PhungQuangThanh

Xe tải
Nhà e 1-2 tháng lại lên đó nghỉ 1 lần để tắm khoáng cho khỏe người nên em xin tư vấn cho cụ như này,
Đường đi thì xe nào đi cũng dc, như xe cụ là quá ngon rồi, đi theo lối IC12 ko qua tp nữa chạy thẳng nghĩa lộ.
ăn ngủ nghỉ thì tầm này chắc là ko đặt dc rồi, ngủ nghĩa lộ rồi vào đó mua vé tắm, mà lưu ý là gọi trước nhé vì ngày lễ có thể sẽ ko nhận khách vào tắm nữa vì quá đông, vé tắm ngày lễ cũng cao,
tắm thì có 3 bể 2 nóng 1 lạnh, tắm mùa này buổi sáng và tối rất khoái nhé(bao phê luôn) vì trời mát chứ ko nóng như nhiều cụ nói đâu,
Lưu ý là CSGT hay chặn ở đầu vào trạm tấu để thổi nồng độ cồn, 30/4 này đã có chỉ đạo từ GD CA tỉnh rồi nhé nên tuyệt đối ko rượu bia.

hieutd2

Xe tăng
cụ muốn đi trải nghiệm thì đi lối QL32, lúc về lối TX Nghĩa Lộ - TP yên Bái - Cao tốc HN Lào Cai. Xe cụ đi thoải mái không lo cụ nhé.

clonespam

Xe đạp
Nhà e 1-2 tháng lại lên đó nghỉ 1 lần để tắm khoáng cho khỏe người nên em xin tư vấn cho cụ như này,
Đường đi thì xe nào đi cũng dc, như xe cụ là quá ngon rồi, đi theo lối IC12 ko qua tp nữa chạy thẳng nghĩa lộ.
ăn ngủ nghỉ thì tầm này chắc là ko đặt dc rồi, ngủ nghĩa lộ rồi vào đó mua vé tắm, mà lưu ý là gọi trước nhé vì ngày lễ có thể sẽ ko nhận khách vào tắm nữa vì quá đông, vé tắm ngày lễ cũng cao,
tắm thì có 3 bể 2 nóng 1 lạnh, tắm mùa này buổi sáng và tối rất khoái nhé(bao phê luôn) vì trời mát chứ ko nóng như nhiều cụ nói đâu,
Lưu ý là CSGT hay chặn ở đầu vào trạm tấu để thổi nồng độ cồn, 30/4 này đã có chỉ đạo từ GD CA tỉnh rồi nhé nên tuyệt đối ko rượu bia.
Nóng như mấy hôm nay có nên lên không cụ?

Mrhung Nguyen

Xe hơi
Ỉn đi ngắm hoa thì cứ nơi nào hoa nở nhiều thì ngắm
- Đỗ Quyên ở Sapa,
- Oải hương ở Đà Lạt
- Hoa Trẩu ở Hà Giang
Nhưng theo anh em nên đi tới PĐP ngắm hoa loa kèn, hoa sấu và có khi còn thấy lộc vừng ;)
Em luận mãi vẫn ko hiểu PĐP là địa điểm nào