Dự án phục chế Ural M67 sidecar

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Chính thức em rất nể các bác, các bác phục chế tài thật đấy.kinh tế là 1 chuyện nhưng phải có lòng đam mê
@chaien: Cái lốp gai chỉ đẹp thôi bác ạ, đi trong thành phố không sướng lắm. Với lại nó cũng hơi chát nên em chưa nghĩ tới.

@luclo233 , @saigonvw : Cái bộ ống xả này lắp từ xe khác sang vì bộ ống xả của em chưa xong. Lúc ban đầu chạy rốt đa nó cũng hơi nóng hơn bình thường.

Em làm tí bắt chước quảng cáo kiểu thẩm mỹ viện này:

Trước khi đại phẫu thuật

Khi ra viện :)

- Nhập viện ngày 24 tháng 6, ra viện ngày 02/08. Thời gian điều trị là : 39 ngày
- Thiệt hại một cơ số $ và thời gian lượn lờ ngắm nghía :)
- Sơn hoặc mạ lại toàn bộ các chi tiết trừ đôi thụt trước
- Trừ máy và khung vỏ ra, các chi tiết còn lại được thay mới đến 70%
- Công tơ mét xịn của xe chỉ có 8000km, thay công tơ mét mới vào lên thành 15.000 km ... bác nào tua xuống hộ em phát :))

ong123

Đi bộ
chào các bác! em là newbie cũng mới kiếm được một chiếc còn rất mới nhưng đã không nổ máy gần 7 năm. Hiện tại em đang từng bước restore lại. Do thời gian cũng hạn chế nên chỉ tranh thủ vào cuối tuần.

Xe em là xe Ural đời mới (loại không có thắng đĩa), thằng bạn em trực tiếp đi nhận xe về năm 2004.

Đầu tiên có câu hỏi muốn các bác giúp đó là em muốn mở lốp xe ra để đi làm lốp. Bác nào cho biết bộ đồ nghề mở hay không.

Em thấy cây ti của moayer (hay tăm bua) của xe vặn (ăn) trực tiếp vào phụt trước hoặc sườn sau. Đầu cây ti có cái lỗ, bác nào có cái đồ nghề mở cái này hay không hay là mình chỉ dùng cây tuýp xỏ vào rồi vặn mở ra.

Tks các bác,
Em đang từng bước, làm đến đâu em sẽ hỏi đến đó và post hình chia sẻ cho các thành viên trong diễn đàn.

chào các bác! em là newbie cũng mới kiếm được một chiếc còn rất mới nhưng đã không nổ máy gần 7 năm. Hiện tại em đang từng bước restore lại. Do thời gian cũng hạn chế nên chỉ tranh thủ vào cuối tuần.

Xe em là xe Ural đời mới (loại không có thắng đĩa), thằng bạn em trực tiếp đi nhận xe về năm 2004.

Đầu tiên có câu hỏi muốn các bác giúp đó là em muốn mở lốp xe ra để đi làm lốp. Bác nào cho biết bộ đồ nghề mở hay không.

Em thấy cây ti của moayer (hay tăm bua) của xe vặn (ăn) trực tiếp vào phụt trước hoặc sườn sau. Đầu cây ti có cái lỗ, bác nào có cái đồ nghề mở cái này hay không hay là mình chỉ dùng cây tuýp xỏ vào rồi vặn mở ra.

Tks các bác,
Em đang từng bước, làm đến đâu em sẽ hỏi đến đó và post hình chia sẻ cho các thành viên trong diễn đàn.
Nếu rảnh thì bác up cái ảnh lên đây cho em chiêm ngưỡng với.

Thật sự em biết sơ sơ về sidecar ... sửa xe phục chế thì em có thợ. Ko biết bác ở đâu ? Nếu HN thì đơn giản đỡ phải mất công tự làm ... đến bao giờ mới chạy được, mà lại ko ngon ...

linhnt.sale

Xe hơi
@chaien: Cái lốp gai chỉ đẹp thôi bác ạ, đi trong thành phố không sướng lắm. Với lại nó cũng hơi chát nên em chưa nghĩ tới.

@luclo233 , @saigonvw : Cái bộ ống xả này lắp từ xe khác sang vì bộ ống xả của em chưa xong. Lúc ban đầu chạy rốt đa nó cũng hơi nóng hơn bình thường.

Em làm tí bắt chước quảng cáo kiểu thẩm mỹ viện này:

Trước khi đại phẫu thuật

Khi ra viện :)

- Nhập viện ngày 24 tháng 6, ra viện ngày 02/08. Thời gian điều trị là : 39 ngày
- Thiệt hại một cơ số $ và thời gian lượn lờ ngắm nghía :)
- Sơn hoặc mạ lại toàn bộ các chi tiết trừ đôi thụt trước
- Trừ máy và khung vỏ ra, các chi tiết còn lại được thay mới đến 70%
- Công tơ mét xịn của xe chỉ có 8000km, thay công tơ mét mới vào lên thành 15.000 km ... bác nào tua xuống hộ em phát :))
thật phục bác quá

Park

Xe đạp
Website
hbc.vn
Em đi tìm địa điêm phục chế xe cổ ở Hà Nội mà khó quá

toandd

Xe đạp
Sao không thấy cụ post ảnh cho anh em rửa mắt đi cụ
@all : Thanks các bác đã vote cho em, xe của em sắp xong rồi. Tuần sau là bon bon ... đồ đạc ngon lành cành đào.

@BlackLAC : Em làm đúng theo cách bác nói đấy :)) ... tốn hơn mua xe mới .. nhưng mà sướng

@hoangxthao: Em múc ở đấy đấy ạ, bây giờ thì còn ít em ngon lắm ... tuy nhiên bác nào máu vẫn có thể chén được

mazda929

Xe tăng
nếu k có lòng đam mê và một tình yêu mãnh liệt với Sidecar thì có lẽ e nó đã ở thái nguyên và giờ thì thành gì khó ai bit dc phải k các cụ...tại hạ xin bái phục...

thienhungvuong

Đi bộ
Đọc hết 29 trang mắt mở hết lên luôn.
Nhưng vì hâm mộ nên cuối đầu bái phục bác noza và các bác.
Cho E xin nhập hội các bác có được không ạ.

xe có chuông

Xe đạp
thật sự là phục bác quá....!!!! nhưng hình như độ nguyên bản của xe cũng giảm nhiều phải không bác???

thật sự là phục bác quá....!!!! nhưng hình như độ nguyên bản của xe cũng giảm nhiều phải không bác???
Ý bác là sao ạ. Xe em phục chế về nguyên bản mà, dùng toàn đồ mới để thay thế.

MIT-ONE

Xe điện
Kính các bác,

Sau quả đại hội Box Ô tô - Xe Máy của TTVN năm ngoái, em và nhà Nakio sinh lòng hâm mộ sidecar. Cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu, sau khi lang thang bia bọt với các đại cao thủ trong cái môn phục chế sidecar này em mới hiểu ra rằng sidecar bi giờ cũng không còn là dễ kiếm nữa. Nó bắt đầu chuyển sang giai đoạn khó kiếm, đồ hiếm rồi.

Lúc đầu, cũng định sắm 1 em dọn dẹp sạch sẽ để chạy, nhưng thật lòng em vẫn khoái tự sắm xe để dọn hơn, thông qua dọn dẹp thì cũng hiểu thêm được nhiều cái hay ho mà những người chạy sidecar nên hiểu về máy móc, phụ tùng thay thế lăng nhăng.

Cuối cùng cũng nhờ lang thang bãi rác mà em nhặt được 1 em sidecar, em này được đích thân nhà Hải Kar chọn cho em (cảm ơn nhà Hải Kar cực nhiều nhiều ). Em này là em M67 loại phổ biến nhất trong các đời sidecar của Liên Xô, em này còn đủ đồ đạc, có số lùi, khung sườn gỉ nhiều chỗ nhưng hoàn toàn có thể khôi phục được. sau đây là ảnh của em nó lúc mới chở từ bãi sắt vụn về xưởng:

Ảnh chụp ngày 24/06/2008

Từ phía trước

Đến phía sau

Từ trên xuống, yên xe rách nát

Đến bên sườn

Đầu xe, còn nguyên tấm chắn gió phía trước của XXX phường

Mất nắp bình xăng, công tơ mét vỡ

Ngang thân xe, máy móc còn lành lặn đầy đủ

Đồ đạc gỉ ngoèn, ko biết có làm lại được ko ?

Nói chung nhìn cực nản :)

Đáy thuyền mục nát, chỗ để chân còn thủng luôn :)

Thuyền nhìn bên ngoài có vẻ lành lặn, còn nguyên logo của xxx trên thuyền

Em sẽ update bài này thường xuyên để các bác theo dõi. Tình trạng hiện giờ là em nó gần xong rồi. Mai em sẽ post tiếp

Cụ có ai quen ở xn 19-5 ( Bộ nội vụ ) ở chỗ nguyễn tuân - hỏi xem E thấy trước đây có a bạn hình như mua được đò của các loại phương tiện xe dùng cho Q ĐỘI và CA ( Trong đó có cả Side car
Còn trong kho dự trữ quốc gia e đảm bảo 100 % là còn cả xe mới Không rõ họ giữ làm gì ???

dragonboy1080

Xe đạp
Dự phòng cho lúc cần bác ạ (ví dụ như cho biên phòng hoặc lúc...Tàu Khựa sinh sự).

Sidecar Bộ quốc phòng nhà mình đang niêm cất nhiều phết, khi có biến thì sẽ đem ra dùng, kiểu như thế này:

Tàu Khựa còn làm sidecar cho quân đội, nhìn hàng mã nhưng cũng nuột phết

thinhquocltd

Xe tăng
nể thât j

kimnam

Xe hơi
Website
bonsaimini.net
phục cụ quá, em cũng thích dòng này mỗi tội chưa có hào :(

TungWine

Đi bộ
Con em này của bạn chắc ngốn thêm 3 ngàn nữa mới lên đèo được, lúc ni có ảnh mới và mời chạy thử thì khoe luôn nhé

an_phong_vu

Xe tải
phục chế em này chắc pải đi 50 củ đấy cụ nhỉ