Dự án phục chế DNEPR

Dreamliner 787

Xe máy
Bài này của bác hay quá. Tuy nhiên bác post quá nhiều ảnh vào 1 trang nên load lâu quá. Bác có thể post mỗi bài khoảng 5 ảnh được ko ạ ? Nó sẽ đỡ hơn cho người xem và có cả comment cho từng ảnh nữa thì đẹp.

Em mạn phép bác xin được nhập 2 thớt của bác thành 1 cho dễ theo dõi.

Em sẽ dính bài này lên đầu khi xe bác hoàn thiện. Thanks
Cám ơn Bác Noza nhiều, Mình mới tham gia OF nên cần phải học hỏi nhiều,mong các Bác đi trươc chỉ bảo và góp ý .mình sẽ thay đổi cách Post ảnh và thêm lời bình như Bác nói . Nhân tiện cũng thông báo với các bác do điều kiện công việc mình sẽ vắng mặt ở Hànoi từ hôm nay đến sáng sớm thứ 6 này.bài và ảnh sẽ đươc tiếp tục phuc vụ các bác vào thứ 6 nay .xin cám ơn sự ủng hộ cổ vũ của các Bác.

MOTOYA

Xe tăng
lâu thía cụ ơi...

tuan dat

Xe tăng
Đây là bộ đèn em mua giùm cụ Dreamliner từ Đức tháng sau mới về tới nhà :D

Chỉnh sửa cuối:

Dreamliner 787

Xe máy
Sau mấy ngày công tác về hôm nay lại tiếp tục gửi vài bức ảnh cho các bác thưởng thức
đầu tiên là về máy thì đã xong hoàn toàn bao gồm thay thế piston, xi lanh, đầu bò, trục cam, tay biên, côn, supap đều là hàng mới. Nhưng đến phần hộp số thì hơi buồn: kết quả là ba gắp số (càng cua) đã bị mòn và gãy nhưng được bác thợ nào đó hàn lại, và các vòng bi số cũng hết thời hạn sử dụng(tất cả những cái này ngoài dự đoán nên ko có sự chuẩn bị phụ tùng thay thế) đành phải đợi thêm vài ngày nữa để sưu tập hàng thay thế sau

Dreamliner 787

Xe máy
Đây là một số bộ phận trong hộp số cần phải thay

Dreamliner 787

Xe máy
Quay trở lại với công đoạn sơn đây là bộ khung với nước sơn lót đầu tiên

Sau nước lót đầu tiên với khung thì tiếp tục công đoạn làm vệ sinh bình xăng để sơn nước lót( bình xăng mới được sơn màu đen)

Trong khi đợi bình xăng và một số chi tiết nhỏ khác khô thợ sơn quay trở lại với nước sơn thứ hai cho bộ khung

Chỉnh sửa cuối:

Dreamliner 787

Xe máy
Có một số chi tiết quên chưa nói với các Bác, em nó là Dnept nhưng kéo xuồng Ural nay phải trả lại tên cho Em nên mình phải (cưới) một nửa còn lại cho em nó từ quận tân phú TPHCM trong một hai ngày tới nửa còn lại của em sẽ có mặt tại hà nội.

Chỉnh sửa cuối:

captiva5115

Xe buýt
vụ em nhép này chắc cũng còn phải lâu lâu, em xếp dép ngồi hóng tiếp

Dreamliner 787

Xe máy
Cái đáy thuyền Dnepr của bác làm chưa được chuẩn lắm. Phải gò gân thì mới cứng, và dễ thoát nước hơn ...
Cái bên phải chứ ko phải cái bên trái đâu Bác Noza à.

tuan dat

Xe tăng
Sắp được chưa bác ơi, em nghe giang hồ đồn là bác vẫn thiếu cái gì đấy :) ... chúc bác nhanh có xe ngon nhé. Em mời bác cafe để em ngắm xe
Đèn và công tơ mét vừa về đến Nội bài xong em nghĩ sắp được chiêm nhưỡng rồi