[Funland] Đổi Epass sang VETC

socmeo

Xe buýt
Nếu xe chính chủ cụ cầm đăng ký, cccd, đăng kiểm. Nếu xe tên vợ thì ngoài các giấy tờ em nói trên thì cụ cầm theo cccd của Vợ, hộ khẩu có tên vợ cho chắc cú vì em gọi hotline họ hướng dẫn vậy
Không có hộ khẩu của vợ có được không cụ ơi!
Vì ko còn hộ khẩu nữa mà chỉ có CCCD gắn chip thôi ạ

tungnk36

Xe tải
Không có hộ khẩu của vợ có được không cụ ơi!
Vì ko còn hộ khẩu nữa mà chỉ có CCCD gắn chip thôi ạ
Sáng nay cụ gọi em phải ko?

Thực ra khi em gọi số hotline thì họ bảo chính chủ đi, nếu ko chính chủ thì phải mang đủ giấy tờ chứng minh e là chồng như sổ HK, giấy đk kết hôn. Nhưng lên đến nơi họ chỉ đòi cccd của em và vợ em ko đòi sổ HK và đk kết hôn. Em cầm đi cho chắc cú thôi vì thủ tục hành chính VN mình mỗi người có 1 kiểu làm khác nhau nên cứ cấm đi cho chắc cú

socmeo

Xe buýt

Thực ra khi em gọi số hotline thì họ bảo chính chủ đi, nếu ko chính chủ thì phải mang đủ giấy tờ chứng minh e là chồng như sổ HK, giấy đk kết hôn. Nhưng lên đến nơi họ chỉ đòi cccd của em và vợ em ko đòi sổ HK và đk kết hôn. Em cầm đi cho chắc cú thôi vì thủ tục hành chính VN mình mỗi người có 1 kiểu làm khác nhau nên cứ cấm đi cho chắc cú
Vâng e đã gọi cụ!
E đã làm xong và chờ kết quả. Đúng như cụ nói, em chỉ phải show 2 CCCD (của e và vợ e) + đăng ký xe thôi ạ!
Once again cám ơn cụ!

BMV_HN

Xe điện
E dùng Epass mấy năm nay có thấy lỗi gì đâu nhỉ?

Dream22015

Xe buýt
Quy trình nó ntn để các cụ mợ có gặp nắm được
1. Em gọi Vetc để đăng ký thì họ yêu cầu cấp bks xe, họ check đang dùng Epass thì họ bảo phải hủy Epass thì mới cho đky Vetc
2. E gọi Epass thì họ bảo phải lên TT của họ trên Trần Duy Hưng (vì em ở HN), xe tên Vợ em nên em cứ cầm Hộ khẩu, CCCD của Vợ, dky xe, CCCD của em cho chắc cú (vì em có hỏi khi gọi số hotline rồi)
3. Đến gặp nv viên Epass hỏi lý do hủy thì cứ trả lời bình thường như e có 2 xe vì dùng xe kia Vetc thì dùng tiếp xe này cho tiện quản lý --> nv vui vẻ yêu cầu điền form và đưa giấy tờ cho họ ktra và nạp lên hệ thống.
4. Về chờ khoảng 1 tuần gọi điện lên Vetc 1 lần nữa để ktra thì họ bảo trên hệ thống vẫn lưu Epass, em lại gọi lên Epass hỏi thì họ bảo đã hủy rồi nhưng Vetc chắc chưa cập nhật lên hệ thống
5. Gọi lại Vetc thông báo xác nhận từ Epass đã hủy. Vetc sẽ hỏi đang ở đâu sẽ cho địa chỉ dán và kích hoạt cho tiện

Hết! Chốt lại là phải hủy thằng này thì mới dùng được thằng kia. Nhưng thời kỳ 4.0 rồi mà thủ tục hủy như những năm 2000.
Cụ ơi Epass Trần Duy Hưng có phải cái Viettel Store 130 Trần Duy Hưng đúng chỗ đền đỏ không cụ nhỉ?

tungnk36

Xe tải
Cụ ơi Epass Trần Duy Hưng có phải cái Viettel Store 130 Trần Duy Hưng đúng chỗ đền đỏ không cụ nhỉ?
View attachment 7874619
Ko phải, nó nằm trong toà nhà của Cục tần số vô tuyến điện ấy. Em ko nhớ ở tầng mấy của tòa nhà cả. Phải gửi xe xong qua quầy lễ tân đky họ mới cho lên.

Dream22015

Xe buýt
Ko phải, nó nằm trong toà nhà của Cục tần số vô tuyến điện ấy. Em ko nhớ ở tầng mấy của tòa nhà cả. Phải gửi xe xong qua quầy lễ tân đky họ mới cho lên.
Hix, dán đc cái tem mà vất quá nhỉ?
Xe e ít đi xa nên đến hnay vẫn chưa dán. Đang định cuối tuần rảnh đi dán cho xong mà chưa biết chỗ nào cho tiện. Tưởng nó ngay gần đường đó thì chạy qua dán luôn.

tungnk36

Xe tải
Hix, dán đc cái tem mà vất quá nhỉ?
Xe e ít đi xa nên đến hnay vẫn chưa dán. Đang định cuối tuần rảnh đi dán cho xong mà chưa biết chỗ nào cho tiện. Tưởng nó ngay gần đường đó thì chạy qua dán luôn.
nếu cụ dán Vetc thì gọi tổng đài cho họ, họ sẽ hỏi cụ ở đâu và cho cụ 1 vài địa chỉ để cụ chọn rồi phi xe đến dán thôi.

Dream22015

Xe buýt
nếu cụ dán Vetc thì gọi tổng đài cho họ, họ sẽ hỏi cụ ở đâu và cho cụ 1 vài địa chỉ để cụ chọn rồi phi xe đến dán thôi.
Hnay e ra chỗ 115 Trần Duy Hưng, Cục Vô Tuyến j đó e dán đc rồi cụ ạ. Hết 120 cành và 5 phút :D
E ít đi cao tốc nên đợt trc rầm rộ, ngại đông vẫn ko chịu dán.

SLK 55 AMG

Xe buýt

Cụ có số bạn nào ở epass k nỉ, e gọi tổng đài mấy lần k được

thunm

Xì hơi lốp
E vừa bóc cái epass để dán sang vetc.
Vấn đề là nhựa cái epass dính trên kính lái kinh quá, tẩy mãi ko đi. E mua chai 3M về xịt để tẩy cũng ko hết, cụ nào biết cách tẩy chỉ em phát ạ